[Funland] Chiêu trò của người bán đất/còn đất....

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]

tiền vẫn vào VN, KD gì cũng cần mặt bằng thì giá đất sao giảm được, đất không đẻ nhưng đất đẹp để KD thì đúng là đẻ không dễ.

Gừng

Xe container
Ơ em tưởng người đẻ mà đất ko đẻ nhỉ? E chả biết ô Trần Trọng Hanh là ô khỉ dở nào, nhưng chắc cũng có tý hợp lý ở đây :))

"Thực hiện nghiên cứu 2 phép đo về dân số nội thành 20 năm trở lại đây, dân số chỉ tăng chưa đến gấp đôi (chưa đến 3 triệu người), nhưng diện tích đô thị lại tăng gấp 10 lần. Chỉ ra chênh lệch này, kiến trúc sư Trần Huy Ánh chia sẻ thêm."

"Theo nghiên cứu của GSTS Trần Trọng Hanh, nếu như Hà Nội xây dựng theo quy hoạch chung thì Hà Nội có thể tiếp nhận không gian đô thị có đủ diện tích cho 50 triệu người, đó là gần một nửa dân số Việt Nam hiện tại."

ông này nói lung tung quá

nói chữ "Nếu" bao gồm nhiều nghĩa, h cho san phẳng Hn rồi quy hoạch lại thì ai mà chả làm dc

Rishi

Xe tăng
Em bổ sung thêm:
- Ô tô đỗ cổng: Cổng chung của mấy nhà bên trong chứ ko phải cửa nhà
- Ngõ ô tô tránh: Cái ngõ để vào khu có nhà đấy thì ô tô tránh thật chứ không phải cái ngách trước nhà
- Cách 1 nhà ra ô tô tránh, ô tô đỗ sát nhà, 3 bước ra ngõ ô tô: xác định phải tầm 100-200m mới ra đến ô tô
- Ô tô đỗ cửa: morning + lái lụa + lúc nửa đêm
- Nhỉnh 4 tỷ: tầm 4.8-4.9 tỷ
- Chính chủ bán nhà: Chính chủ muốn bán nhưng tôi là môi giới đăng hộ
- Nhà xây tâm huyết: Nhà thương mai xây theo lô rôi bán.
- Đường trước nhà ô tô tránh: đúng là thế những ngõ vào nhà chỉ 1.5m đến nhà thì phình to 4m, ô tô ko thể vào trước nhà để mà tránh nhau được
- Bán nhà kinh doanh được: Kinh doanh online =))

Các cụ bổ sung tiếp nhé
Em bổ sung thêm:
- Cam kết ảnh thật=> ảnh thì thật, ko qua chỉnh sửa mỗi tội không phải ảnh của nhà đăng bán

Phamduyhoang2907

Xe đạp
Vấn đề họ tính hết giá đó vào tiền mua vào khách, và đẩy góp phần đẩy giá lên ngoài tầm với giao dịch giữa khách mua và khách cần bán khiến ko thanh khoản được, nhiều ông môi giới lấy rất nhiều % chứ ko như thông lệ. Tự kênh giá làm loạn giá lên rất nhiều. Chủ nhà tham 1 tí, môi giới kênh 3 tí, thế là khỏi mua bán, người bỏ tiền cuối cùng lại là người phải trả tất.
Chuẩn nè cụ ơi. Có cò lấy lại bài đăng trong nhóm. Cò f1 rao 1.8 cò f2 rao lại 1.9 tỷ =)

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thấy dễ ăn vậy thử làm cò xem sao

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]

tiền vẫn vào VN, KD gì cũng cần mặt bằng thì giá đất sao giảm được, đất không đẻ nhưng đất đẹp để KD thì đúng là đẻ không dễ.
Đất đẹp để KD là đất gì bác? Cụ thể hơn đi, và nó có liên quan gì tới các mảng đất khác: ví dụ, đất ở, kinh doanh nhỏ lẻ?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Đất đẹp để KD là đất gì bác? Cụ thể hơn đi, và nó có liên quan gì tới các mảng đất khác: ví dụ, đất ở, kinh doanh nhỏ lẻ?
Là vị trí đẹp để kd đấy bác, chứ chả nhẽ siêu thị to đùng lại đặt trong ngõ. Khi cái này xây lên thì đất xung quanh tự nhiên sẽ tăng giá theo, điều này hiển nhiên mà?

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Là vị trí đẹp để kd đấy bác, chứ chả nhẽ siêu thị to đùng lại đặt trong ngõ. Khi cái này xây lên thì đất xung quanh tự nhiên sẽ tăng giá theo, điều này hiển nhiên mà?
Họ đầu tư vào sản xuất thôi bác ạ. Không phải lùa gà hay đầu cơ. Đất đắt quá họ cũng không đầu tư nữa, và lúc họ chuyế đi, giá đất có giảm? Hay người cuối lại bị úp bô?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Họ đầu tư vào sản xuất thôi bác ạ. Không phải lùa gà hay đầu cơ. Đất đắt quá họ cũng không đầu tư nữa, và lúc họ chuyế đi, giá đất có giảm? Hay người cuối lại bị úp bô?
Các cụ có vẻ bị úp nhiều nên cứ kiểu bị ám ảnh nhỉ, người đi thì còn cái siêu thị to đùng ở lại, chuyển nhượng người khác làm như metro với Top market bg thôi, dân vẫn tới mua, đất cát xung quanh chả thấy sập, các cụ cứ thích chơi loại đất đầu cơ rồi lại đổ cho cò là mình bị úp bô nghe hài hài

caisua

Xe lăn
Chính chủ mà ko kinh nghiệm thì mệt vs môi giới, ngày tiếp điện thoại 10 ông là ít, chưa kể đăng bán 3,7 tỷ môi giới toàn kênh lên 4xxx hỏi ra thì baot em để thế cho họ mặc cả xuống, ký trên sàn 6 tháng là ăn đòn ngay
Nhà đất ít so sánh được thì bị cò nâng giá, chung cư thì bị dìm giá để lấy nhu cầu rồi kêu bán rồi, dẫn sang nhà khác

TN1805

Xe điện
Bọn Cò đất ở VN bát nháo lắm, không tin được. Chúng nó đăng tin với thông tin ảo, nhằm hút khách, khi khách gọi điện hỏi thì nói "...bán rồi, giờ em đang có mấy nhà khác...anh/chị có quan tâm không".

Chiêu trò, võ vẽ lắm....làm với Cò luôn phải cẩn thận và cảnh giác cao độ. :))

Em thấy rao nhà hướng mát: Chính Tây, Tây Nam, Tây Bắc

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Chức năng vốn có của BĐS là để ở, để lưu trú, để làm cơ sở sản xuất kinh doanh. Nhưng giờ mục đích của 90% người đi mua BĐS lại là để "đầu tư". Bi kịch bắt đầu sinh ra từ đấy kéo theo các hệ lụy như các cụ nên phía trên. Vậy muốn xử lý thì buộc phải cắt đứt chức năng đầu tư của nó đi, tức là mua đi bán lại BĐS ko đc phép sinh lời, hoặc ko đủ lời để duy trì 1 mức thuế phải nộp thường niên........
Nhưng chiêu trò những hệ lụy này đến từ việc sinh lời của đầu tư BĐS. Các cụ muốn kiếm lời từ BĐS, hoặc muốn đất nhà các cụ đang ở giữ giá hoặc lên giá, các cụ coi đất đai bố mẹ để lại là tài sản thì phải chấp nhận. Chỗ nào thơm ngon thì ruồi sẽ bu, đấy là tất yếu.

Quê bầm

Xe điện
Chức năng vốn có của BĐS là để ở, để lưu trú, để làm cơ sở sản xuất kinh doanh. Nhưng giờ mục đích của 90% người đi mua BĐS lại là để "đầu tư". Bi kịch bắt đầu sinh ra từ đấy kéo theo các hệ lụy như các cụ nên phía trên. Vậy muốn xử lý thì buộc phải cắt đứt chức năng đầu tư của nó đi, tức là mua đi bán lại BĐS ko đc phép sinh lời, hoặc ko đủ lời để duy trì 1 mức thuế phải nộp thường niên........
Nhưng chiêu trò những hệ lụy này đến từ việc sinh lời của đầu tư BĐS. Các cụ muốn kiếm lời từ BĐS, hoặc muốn đất nhà các cụ đang ở giữ giá hoặc lên giá, các cụ coi đất đai bố mẹ để lại là tài sản thì phải chấp nhận. Chỗ nào thơm ngon thì ruồi sẽ bu, đấy là tất yếu.
Biết là méo mó, nó rất rất ko ổn nhưng ở ta hiện nay nếu dư tiền ngoài ném vào nhà đất cũng chả biết làm gì hơn cụ ạ, rồi loanh quanh lại gửi niềm tin vào đất, nó chỉ nguội bớt khi nhằ băng nâng lãi suất lên, nếu ls quay về mức dưới 10% cho vay ra như năm trước thì sóng thần lại nổi thôi, quên mất tay to nhất là nhà băng thì ko khách quan

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Biết là méo mó, nó rất rất ko ổn nhưng ở ta hiện nay nếu dư tiền ngoài ném vào nhà đất cũng chả biết làm gì hơn cụ ạ, rồi loanh quanh lại gửi niềm tin vào đất, nó chỉ nguội bớt khi nhằ băng nâng lãi suất lên, nếu ls quay về mức dưới 10% cho vay ra như năm trước thì sóng thần lại nổi thôi, quên mất tay to nhất là nhà băng thì ko khách quan
vai trò quy hoạch của nhà nước rất quan trọng, phải có quỹ đất để phát triển kinh tế, tạo ra các khu vực tiềm năng cho sxkd thì dân sẽ đến làm, phát sinh nhu cầu ở, trường học bệnh viện thế mà đi theo, hiện tại chỉ mới quy hoạch đất ở là chính còn chưa đồng bộ với phát triển kinh tế khu vực đó ra sao dẫn đến thừa nhà, thiếu dân.

Xediduongxa

Xe buýt
Nhà em có căn chung cư 2 ngủ đăng cho thuê. Đăng lên fb được vài phút là bị xoá. Đành đưa cho môi giới cho thuê 12tr/ tháng nhưng thực nhận về 9tr/tháng. Tình trạng chung các nhà khác ở khu em đều vậy. Muốn kiếm khách trực tiếp mà khó quá.
Đăng tùy nhóm tùy kv nữa cụ ạ. Cụ tham khảo công cụ đăng của bđs... Nhiều web mà cụ?

Rishi

Xe tăng
- Cần hỏi rõ: ngõ 2 xe máy tránh, xe máy tránh người đi bộ, hay xe máy tránh 3 gác.. Ngõ ô tô/ ô tô qua nhà (= ô tô chỉ đi được mà ko dừng)/ô tô vào nhà/ ô tô đỗ cổng được bao phút trước khi bị người đi đường mắng🤣 Từ mặt đường chính vào bao nhiêu ngoặt thì đến nhà😂 Hỏi trước đỡ mất công đến kí giấy

em bổ sung 1 số bức ảnh ngõ ô tô

Bonus
đúng đấy cụ, nhiều ông cứ cố nhét cái xe vào ngõ xong chụp ảnh đăng ''Nhà ô tô đỗ cửa'' =))

Quê bầm

Xe điện
Nhà em có căn chung cư 2 ngủ đăng cho thuê. Đăng lên fb được vài phút là bị xoá. Đành đưa cho môi giới cho thuê 12tr/ tháng nhưng thực nhận về 9tr/tháng. Tình trạng chung các nhà khác ở khu em đều vậy. Muốn kiếm khách trực tiếp mà khó quá.
Xóa bài dễ vậy cơ à cụ