[Thảo luận] Chiếu pha khi bám đuôi xe khác

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cháu lập thớt này nhờ các kụ ném đá giúp về những vụ bám đuôi mà đèn pha bật sáng quắc, chả là tối qua e đi đường về Bắc Giang, có thằng ku (hay ông ku hoặc mợ bướm) gì đó cứ bám đuôi xe e, mắt mũi thì trợn ngược cả lên - e chạy 80 kph! E biết điều xi nhan phải rồi mời nó vượt, nó éo vượt (chắc sợ xxx) cũng éo hạ cos, e bật chống lóa trên gương giữa nhưng 2 gương ngoài vẫn sáng quắc đốt mắt e éo chịu được x-(x-(. Điên quá e hạ xuống 40kph bắt nó phải vượt rồi cứ thế đi sau nó xoi *** tự sướng :(|):(|). Các cụ ợ ra đường gặp những kiều này điên lắm ợ! Các cụ đọc bài này rồi thì rút kinh nghiệm đừng để thằng nào như e xoi *** nhá, các cụ bị xoi *** mà gặp xe ngược chiều Pha nữa lại thêm thằng 2b đánh võng thì khả năng đi thăm nuôi là lớn lắm đấy ợ! Tết nhất tới nơi!
Cụ ơi chả phải đường trường đâu, trong phố đầy ra đấy. Xe em thấp mà gặp ông SUB đi đằng sau nó rọi làm gáy em bốc khói. Chưa kể LX, SH hay xe xành điệu. Mà cũng lạ, nhiều ông đi 4B mà cái tối thiếu đấy cũng không để ý thì chả hiểu nó học lái xe kiểu gì.

gestapo04

Xe hơi
Cụ giảm cho em xuống còn 35-40kph nhưng không cho nó vượt....để nó biết thế nào là đi châm ở HW tức như thế nào..
Làm như cụ nó sẽ đá pha liên tục thôi mình bị đốt mắt thêm thôi, ví cả đã nhức mắt lại coàn đi chậm thì kéo dài thời gian mình khổ ra cụ ợ

gestapo04

Xe hơi
Cụ ơi chả phải đường trường đâu, trong phố đầy ra đấy. Xe em thấp mà gặp ông SUB đi đằng sau nó rọi làm gáy em bốc khói. Chưa kể LX, SH hay xe xành điệu. Mà cũng lạ, nhiều ông đi 4B mà cái tối thiếu đấy cũng không để ý thì chả hiểu nó học lái xe kiểu gì.
E dự nà chúng "ló" học lái kiểu cờ hó hoặc hơ mông chi đó cụ ợ

autodreaming

Xe hơi
Chạy cao tốc, cỡ 80 chơi pha là phải rồi. Chỉ có điều khi có xe phía trước hoặc ngược lại thì hạ xuống. Hành động hạ pha --> phải công nhận là rất lịch sự ! Em đi đường trường, cả 2b và 4b, nhiều khi gặp hung thần, họ cũng hạ pha (mình hạ trước), nhưng nhiều cụ 4b chẳng biết quái gì, cứ gương mắt ếch !
Cụ chủ làm vậy là chuẩn rồi, ít ra là để cho ló biết bị pha rọi là như lào, nếu ló không vào Fun để đọc.
Cái vụ chiếu pha rất hay gạp, nhiều khi đi trong phố cũng lắm bác chơi pha. Mấy con xe xịn, bóng xenon ma chơi pha ko làm sao lái được, em bật xinhan uu tiên mấy lần báo mà ko hạ pha là em nhường đường cho vượt, xong là em giữ khoảng cách, đoạn nào ko có giao căt là em bật pha 10-20s 1 lần cho biết mặt. Nếu đi ngược chiều mà bật pha, mặc dù ko ảnh hưởng lắm nhưng e cung đá pha liên tục để nhắc nhở, hạn chế khó chịu cho những bác khác bị chiếu pha phía sau.
Ra cao tốc nếu có xe chạy trước khoảng 200-300m phía trước thì e chỉ chay cos thôi, xa hơn e mới bật pha.
Ko biết có cách nào nhắc nhở lái xe phía sau or ngược chiều biết ho đang dùng pha ko nhi?

Accent1110

Xe tăng
Tuần trước e đi Lạng Sơn, cũng gặp trường hợp như của cụ chủ thớt. E nhương nó đi trước, e đi sau cũng giương mắt lên. Được khoảng 2hm thì nó k chịu nổi, lại nhường e lên trước. Nhưng lần này thì cụp mắt. Chắc nó cũng hiểu giương mắt lên nhìn **** thì khó chịu như thế nào.

HT_CRV

Xe tải
Tóm lại là : Ăn miếng trả miếng cũng là 1 cách dạy về sử dụng pha làm sao cho hợp lý các kụ nhẩy :D

Mr Noob

Xe tăng
Em nghĩ là cụ meoluoi sẽ dừng xe lại, xuống gõ cửa, mời "ló" xuống xe vào quán cafe ngồi rồi hướng dẫn thế nào là Pha là cos, sau đó sẽ giảng một bài về đạo đức người lái xe và việc nguy hiểm cho người điều khiển ô tô phía trước khi bị xe ngay sau hay xe ngược chiều chiếu đèn pha vào mắt .
đúng ạ. em cũng dự là thế. cụ mèo lười mà làm thế thì cụ mèo lười muôn năm. ohh yesssssss....

ChinhUy

Xe buýt
Kụ chơi được, vốt ka cho kụ, em bị 1 lần rồi, nó đi xe cỏ làm sao đèn sáng dư em được, em nhường nó, em mở nốt pha xe SUV em pha cho cả quãng đường cho nó biết, nó nhường em ko vượt cứ đi sau, cho mày chết, he he he, em dự là nó chửi thằng choá chơi bẩn, he he he. Còn nữa là mấy thằng đi trong phố nhất là dòng sedan cứ giương pha to đùng đi, em đối diện là cũng giương lên, phi nhanh hơn chút, đi thật sát xe nó, xe em pha sáng hơn, đi qua thấy nó phanh dúi dụi, he he he.

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ chủ thớt ăn miếng giả miếng quá nhởb-)
Cơ mà nếu gặp trường hợp như cụ thì cháu cũng chơi, cháu cũng bị rọi pha vào mẹt nhiều rồi, rất ức chế>:/

Kia6582

Xe buýt
Cái này chả trách được vì Có bít quái thế nào là Pha là Cos đâu.Không tin hỏi khối người đi oto. E thề
Kụ nói đúng quá:-bd
Iem là hay đi tối nên nhiều lúc điên lắm, sau mới phát hiện ra là cái thằng đằng trước hoặc sau mình nó léo biết pha hay cốt là gì=))
VD: Thằng đằng trước nó pha, iem chả nhìn thấy giề, liền đá pha để báo, đá mấy cái chả thấy giề thế là iem pha lại, nó cũng chả có động tĩnh giề, thế là chấp nhận 2 bên lò dò đi qua nhau^:)^, nhiều lần như thế mới bít các bố léo bít giề.X_X
Cũng có trường hợp mình đá pha nhưng bên kia ko biểu hiện giề, bực mình pha lại thì bên kia mới hạ cốt (trường hợp này nó léo bít mình đá pha làm giề:()
Nói túm lại bon này là bọn léo bít giề:-??

vtn

Xe máy
thỉnh thoảng em gặp trong phố đường đông như nguyễn trãi mà có xe cứ nháy pha liên tục chẳng hiểu làm gì

anhtho

Xe ngựa
thỉnh thoảng em gặp trong phố đường đông như nguyễn trãi mà có xe cứ nháy pha liên tục chẳng hiểu làm gì
Thực tế đôi khi trong phố cũng phải nháy là bởi vì nhiều 2b chuẩn bị nhao sang (hoặc 4b sắp sửa 'cắt cua'), nháy để cho biết mà từ từ đã. Nhưng nháy liên tục thì em cũng không hiểu !

namlieu102vnn

Xe điện
cháu đi đường hay gặp trường hợp như cụ và cũng hay làm như cụ :D
nhiều người lái 4b khá lâu có khi chẳng biết mình đang bật pha hay cost (họ chỉ cần biết là thấy sáng hơn là bật , và xe ngược chiều dọi lại thì thò đầu ra xxx) .

Okane

Xe container
Đèn cốt nó hỏng, chỉ còn đèn pha thôi, e dự thế, hehe....

gia doi

Xe điện
Em đồng ý với cụ là những trường hợp như thế phải cho nó chạy trước rồi soi cho nó một lúc cho nó biết thế nào là khó chịu khi bị xe sau soi pha.
E bị mấy lần ở đừong 5 rùi mà toàn biển 30 hẳn hoi chứ không phải biển khác cứ bán sau xe e vượt thì không chịu vượt toàn đá pha điên không thể chịu đượcx-(Cuối cùng em đi chậm lại cho nó vượt lên chán không tưởng được tưởng nó vượt được đi nhanh hơn nó cững đi chậm mình lại phải vượt lại thế nó cứ sát *** đá pha làm trong xe sáng rực, may mà xe e có gương chống chói

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây cỡ 2-3 tuần, em đi từ Nam Định lên Hà Nội buổi tối, gặp 1 em Mitsubishi Triton, biển SG 2359 cũng đi sau em và cứ giương pha lên, mà khoảng cách 2 xe chỉ 20-30 mét là cùng, điên tiết em tấp vào lề cho nó vượt, sau đó em cứ lẵng nhẵng đi đằng sau và ko quên giương pha lại, nó đi chậm em đi chậm (nhiều lúc ý chừng như nó chậm hẳn lại để em vượt qua nhưng mà em ko vượt ), đi nhanh em đi nhanh, sang phải hay sang trái em cũng đi theo hết, sau khi bị em chiếu pha như thế thì em để ý nó mới biết thế nào là chuyển pha cos ( khi gặp cả các xe ngược chiều nữa ), em kèm nó đến Phủ Lý( kèm em nó gần 30km) thì thôi em vút trước!:D

gestapo04

Xe hơi
Túm lại cháu nà cháu muốn các cụ thống nhất rọi pha khi đi gần hoặc tránh nhau ngược chiều nà rất vô văn hóa và nguy hiểm cho người khác! Hum qua cháu làm vậy vì đôi khi văn hóa của mình cũng phải lùn xuống 1 chút để phù hợp và điều chỉnh xã hội - chứ cứ để các thói vô văn hóa kiểu này diễn ra hàng ngày trên đường mà không có hành động can thiệp thì lại thành ra vô trách nhiệm với xã hội các cụ nhể!:)>-
Vậy cháu hết sức mong ae OF chúng ta có lối hành xử văn minh hơn khi bám sau hoặc tránh ngược chiều vào khi trời tối - bất kể đối với đối tượng có logo hay chưa nhé (nhà cháu chưa có các cụ ợ)

ngaynha

Xe tăng
Cháu lập thớt này nhờ các kụ ném đá giúp về những vụ bám đuôi mà đèn pha bật sáng quắc, chả là tối qua e đi đường về Bắc Giang, có thằng ku (hay ông ku hoặc mợ bướm) gì đó cứ bám đuôi xe e, mắt mũi thì trợn ngược cả lên - e chạy 80 kph! E biết điều xi nhan phải rồi mời nó vượt, nó éo vượt (chắc sợ xxx) cũng éo hạ cos, e bật chống lóa trên gương giữa nhưng 2 gương ngoài vẫn sáng quắc đốt mắt e éo chịu được x-(x-(. Điên quá e hạ xuống 40kph bắt nó phải vượt rồi cứ thế đi sau nó xoi *** tự sướng :(|):(|). Các cụ ợ ra đường gặp những kiều này điên lắm ợ! Các cụ đọc bài này rồi thì rút kinh nghiệm đừng để thằng nào như e xoi *** nhá, các cụ bị xoi *** mà gặp xe ngược chiều Pha nữa lại thêm thằng 2b đánh võng thì khả năng đi thăm nuôi là lớn lắm đấy ợ! Tết nhất tới nơi!
Cách đây cỡ 2-3 tuần, em đi từ Nam Định lên Hà Nội buổi tối, gặp 1 em Mitsubishi Triton, biển SG 2359 cũng đi sau em và cứ giương pha lên, mà khoảng cách 2 xe chỉ 20-30 mét là cùng, điên tiết em tấp vào lề cho nó vượt, sau đó em cứ lẵng nhẵng đi đằng sau và ko quên giương pha lại, nó đi chậm em đi chậm (nhiều lúc ý chừng như nó chậm hẳn lại để em vượt qua nhưng mà em ko vượt ), đi nhanh em đi nhanh, sang phải hay sang trái em cũng đi theo hết, sau khi bị em chiếu pha như thế thì em để ý nó mới biết thế nào là chuyển pha cos ( khi gặp cả các xe ngược chiều nữa ), em kèm nó đến Phủ Lý( kèm em nó gần 30km) thì thôi em vút trước!:D
Vế đầu cụ chủ thớt thấy bực mình, và giảm tốc độ cho xe kia vượt em rất đồng tình có thể nói đấy là hành động của người có nhận thức. Nhưng phần sau cụ lại chạy theo để chong đèn lên thì em nghĩ cụ lại hành động giống nó mà thôi. Đi trên đường mà cứ thấy các hành động trái ngược mà lại hành động giả lại thì nguy hiểm lắm, thấy thằng kia tạt đầu mình mình cũng xông lên tạt đầu nó hay thấy nó không cho mình vượt cố được lên rồi chạy nhong nhong trên đầu nó thì không biết là giao thông của chúng ta sẽ hỗn loạn như thế nào.
Em rất đồng tình với cụ meoluoi. Nếu các cụ tụt lại sau, rọi pha rồi nháy pha để nó biết, nó hiểu, nhưng chưa chắc nó đã biết đã hiểu, thì mình cũng làm việc tốt là đã chỉ cho nó, còn nó có biết, có tiếp thu k thì k phụ thuộc vào mình. Các cụ soi pha nó 1 đoạn đường dài thì đúng là k khác gì chúng nó còn gì nữa ạ. Và nó cũng ngồi trên xe chửi các cụ như đúng rồi. Hơn nữa còn gây mất an toàn cho nó và cho chính mình khi đang đi cao tốc 80-100Km/h, nhỡ nó lóa, gặp sự cố gì phanh gấp thì liệu các cụ có bị ảnh hưởng k? Ai cũng chả đũa nhau như thế thì cả cái đường cao tốc toàn ông giọi pha mà đi à.

gestapo04

Xe hơi
Em rất đồng tình với cụ meoluoi. Nếu các cụ tụt lại sau, rọi pha rồi nháy pha để nó biết, nó hiểu, nhưng chưa chắc nó đã biết đã hiểu, thì mình cũng làm việc tốt là đã chỉ cho nó, còn nó có biết, có tiếp thu k thì k phụ thuộc vào mình. Các cụ soi pha nó 1 đoạn đường dài thì đúng là k khác gì chúng nó còn gì nữa ạ. Và nó cũng ngồi trên xe chửi các cụ như đúng rồi. Hơn nữa còn gây mất an toàn cho nó và cho chính mình khi đang đi cao tốc 80-100Km/h, nhỡ nó lóa, gặp sự cố gì phanh gấp thì liệu các cụ có bị ảnh hưởng k? Ai cũng chả đũa nhau như thế thì cả cái đường cao tốc toàn ông giọi pha mà đi à.
Không cụ ợ, cháu đi sau nó, nép nép vào trong để ko ảnh hưởng đến xe ngược chiều cụ ợ, cháu cũng giữ với em ló khoảng cách chứ cụ vậy cháu nói cùng 1 cách làm nhưng nhận thức khác nhau thì kết quả và ảnh hưởng khác nhau lắm cụ ợ! Và đó cháu gọi là "Trả đũa" chứ không phải "Chả đũa" như cụ ợ! vì tình huống trên đường chẳng có giò chả gì đâu cụ ợ=P~

ngaynha

Xe tăng
Không cụ ợ, cháu đi sau nó, nép nép vào trong để ko ảnh hưởng đến xe ngược chiều cụ ợ, cháu cũng giữ với em ló khoảng cách chứ cụ vậy cháu nói cùng 1 cách làm nhưng nhận thức khác nhau thì kết quả và ảnh hưởng khác nhau lắm cụ ợ! Và đó cháu gọi là "Trả đũa" chứ không phải "Chả đũa" như cụ ợ! vì tình huống trên đường chẳng có giò chả gì đâu cụ ợ=P~
Thế tức là cụ vẫn cho cách của là hay thì mời cụ cứ làm thế, rồi 2 ông cứ kèn cựa nhau, vượt lên tụt xuống để chơi pha nhau, mất việc, mất tgian, mất đủ thứ, thế là hòa cả làng cụ nhỉ :)
P/s: Nhà em chuyên giã giò chả, nên máu cái món này, cụ bắt lỗi em còn thiếu mấy chỗ nữa cơ ạ :D