[Thảo luận] Chiếu pha khi bám đuôi xe khác

gestapo04

Xe hơi
Cháu lập thớt này nhờ các kụ ném đá giúp về những vụ bám đuôi mà đèn pha bật sáng quắc, chả là tối qua e đi đường về Bắc Giang, có thằng ku (hay ông ku hoặc mợ bướm) gì đó cứ bám đuôi xe e, mắt mũi thì trợn ngược cả lên - e chạy 80 kph! E biết điều xi nhan phải rồi mời nó vượt, nó éo vượt (chắc sợ xxx) cũng éo hạ cos, e bật chống lóa trên gương giữa nhưng 2 gương ngoài vẫn sáng quắc đốt mắt e éo chịu được x-(x-(. Điên quá e hạ xuống 40kph bắt nó phải vượt rồi cứ thế đi sau nó xoi *** tự sướng :(|):(|). Các cụ ợ ra đường gặp những kiều này điên lắm ợ! Các cụ đọc bài này rồi thì rút kinh nghiệm đừng để thằng nào như e xoi *** nhá, các cụ bị xoi *** mà gặp xe ngược chiều Pha nữa lại thêm thằng 2b đánh võng thì khả năng đi thăm nuôi là lớn lắm đấy ợ! Tết nhất tới nơi!

TechVNS

Xe tải
Em đồng ý với cụ là những trường hợp như thế phải cho nó chạy trước rồi soi cho nó một lúc cho nó biết thế nào là khó chịu khi bị xe sau soi pha.

meoluoi

Xe điện
:-| bác với ló như nhau

damqhai

Xe tải
Cái này chả trách được vì Có bít quái thế nào là Pha là Cos đâu.Không tin hỏi khối người đi oto. E thề

gestapo04

Xe hơi
:-| bác với ló như nhau
Bẩm cụ, e hơn nó ợ là e nhận thức vấn đề và chỉ ra ở cuối thớt để mọi người cùng rút kinh nghiệm ợ! đi gần xe khác không nên chiếu pha, đã chiếu pha và xe trên nhường cho vượt thì phải vượt đừng thấy ng ta lành mà đốt mắt như vậy có khi hại cả mình ấy chứ! còn đã không định vượt thì các cụ bật cos cho cháu nhờ! Cháu hứa là bất cứ khi nào các cụ xin vượt và phía trước an toàn là cháu nhường ngay chớ cháu là cháu ghét nhất những thằng xoi ...ít cụ ợ! Chả may hôn mông ...ít do xe trước gặp tình huống thì cháu dự là chả cụ nào kêu sướng được đâu. Còn hum qua cháu soi thì soi chớ cháu cũng ấy lắm, cháu giữ khoảng cách an toàn với nó rồi mới soi cụ Mèo ợ, hơn nhau ở cái chỗ nhận thức mà cụ!:-|

TechVNS

Xe tải
Thế vào kụ, kụ làm thế nào để xe kia bit thế nào là chói mắt khi bị đá pha từ phía sau?
Em nghĩ là cụ meoluoi sẽ dừng xe lại, xuống gõ cửa, mời "ló" xuống xe vào quán cafe ngồi rồi hướng dẫn thế nào là Pha là cos, sau đó sẽ giảng một bài về đạo đức người lái xe và việc nguy hiểm cho người điều khiển ô tô phía trước khi bị xe ngay sau hay xe ngược chiều chiếu đèn pha vào mắt .

anhtho

Xe ngựa
Chạy cao tốc, cỡ 80 chơi pha là phải rồi. Chỉ có điều khi có xe phía trước hoặc ngược lại thì hạ xuống. Hành động hạ pha --> phải công nhận là rất lịch sự ! Em đi đường trường, cả 2b và 4b, nhiều khi gặp hung thần, họ cũng hạ pha (mình hạ trước), nhưng nhiều cụ 4b chẳng biết quái gì, cứ gương mắt ếch !
Cụ chủ làm vậy là chuẩn rồi, ít ra là để cho ló biết bị pha rọi là như lào, nếu ló không vào Fun để đọc.

jeehoon

Xe tải
Em nghĩ là cụ meoluoi sẽ dừng xe lại, xuống gõ cửa, mời "ló" xuống xe vào quán cafe ngồi rồi hướng dẫn thế nào là Pha là cos, sau đó sẽ giảng một bài về đạo đức người lái xe và việc nguy hiểm cho người điều khiển ô tô phía trước khi bị xe ngay sau hay xe ngược chiều chiếu đèn pha vào mắt .
haha, tối nay cụ có đi đâu ko? e thèm caf quá :)

Tks cụ, ai cũng như cụ thì tốt quá. Kính cụ 1 ly

gestapo04

Xe hơi
Úi chà, "ló" mà nà mợ bướm thì Pha Cos cứ gọi nà vừa giảng vừa nháy liên tọc cụ nhể ;)

kubi82

Xe điện

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chiếu pha không chỉ 4B mà cả SH, PS, LX nữa !:(

gestapo04

Xe hơi

TechVNS

Xe tải
haha, tối nay cụ có đi đâu ko? e thèm caf quá :)

Tks cụ, ai cũng như cụ thì tốt quá. Kính cụ 1 ly
Híc, cụ làm em ngại quá, cách của em chả tốt mấy, em đã bốt ở trên rồi. Còn cách kia là em dự cụ meoluoi sẽ làm vì cụ ấy bảo nếu soi pha vào sau xe đã soi mình thì "bác mới ló như nhau"

Kính cụ 1 ly.

TechVNS

Xe tải
Cụ cứ phanh dúi 1 tý cho nó khiếp,đi đoạn nữa lại phanh dúi thử xem sao nhé=))
Cụ cứ xui dại, gặp ông lái non hoặc đang có chân dài ngồi bên thì nó hôn xxx cụ ngay. Đành rằng nó sai nhưng mình được vạ thì má cũng sưng.

Comeback86

Xe buýt
soi ngược còn đỡ .xoi thẳng vào mẹt mình mới Kay

STF399

Xe điện
Cái này chả trách được vì Có bít quái thế nào là Pha là Cos đâu.Không tin hỏi khối người đi oto. E thề
Có ng biết nhưng ko biết cách sd thế nào cụ ợ , em có ông bạn chạy đêm cứ để pha chạy ầm ầm , em bảo phải hạ cos để xe ng chiều đỡ chói ,và mình đỡ chói nhưng đc 5p lại vũ như cẩn !

30Y-9743

Đi bộ
Cháu lập thớt này nhờ các kụ ném đá giúp về những vụ bám đuôi mà đèn pha bật sáng quắc, chả là tối qua e đi đường về Bắc Giang, có thằng ku (hay ông ku hoặc mợ bướm) gì đó cứ bám đuôi xe e, mắt mũi thì trợn ngược cả lên - e chạy 80 kph! E biết điều xi nhan phải rồi mời nó vượt, nó éo vượt (chắc sợ xxx) cũng éo hạ cos, e bật chống lóa trên gương giữa nhưng 2 gương ngoài vẫn sáng quắc đốt mắt e éo chịu được x-(x-(. Điên quá e hạ xuống 40kph bắt nó phải vượt rồi cứ thế đi sau nó xoi *** tự sướng :(|):(|). Các cụ ợ ra đường gặp những kiều này điên lắm ợ! Các cụ đọc bài này rồi thì rút kinh nghiệm đừng để thằng nào như e xoi *** nhá, các cụ bị xoi *** mà gặp xe ngược chiều Pha nữa lại thêm thằng 2b đánh võng thì khả năng đi thăm nuôi là lớn lắm đấy ợ! Tết nhất tới nơi!
Gặp thằng củ chuối như thế, nếu là em thì em cũng cho mỗi thằng HƯỞNG một tí.

meoluoi

Xe điện
Vế đầu cụ chủ thớt thấy bực mình, và giảm tốc độ cho xe kia vượt em rất đồng tình có thể nói đấy là hành động của người có nhận thức. Nhưng phần sau cụ lại chạy theo để chong đèn lên thì em nghĩ cụ lại hành động giống nó mà thôi. Đi trên đường mà cứ thấy các hành động trái ngược mà lại hành động giả lại thì nguy hiểm lắm, thấy thằng kia tạt đầu mình mình cũng xông lên tạt đầu nó hay thấy nó không cho mình vượt cố được lên rồi chạy nhong nhong trên đầu nó thì không biết là giao thông của chúng ta sẽ hỗn loạn như thế nào.

hieu_giant

Xe hơi
Thế vào kụ, kụ làm thế nào để xe kia bit thế nào là chói mắt khi bị đá pha từ phía sau?
Cụ giảm cho em xuống còn 35-40kph nhưng không cho nó vượt....để nó biết thế nào là đi châm ở HW tức như thế nào..

Chỉnh sửa cuối: