[Thảo luận] Chiều nay em lại bị bắn tốc độ ở Thăng Long

khigio

Xe máy
Chiều em đi có chút việc ở Ba Vì, mà xe em đang nằm ở chỗ cụ Black nên mượn xe ông anh. Em chọn chạy Thăng Long cho nhanh, (em ghét đường 32 kinh). Nối đuôi một cụ chạy Civic cách khoảng 100m. Tốc độ đồng hồ ổn định chỉ ở khoảng mấp mé 80km/h. Đi được khoảng 2/3 đường thì thấy nguyên 4 cụ XXX dàn hàng ngang chặn cụ Civic trước. Em thấy thế đi vào làn giữa để né... ai dè bị vẫy vào luôn. Thế là em tấp vào lề, bung dây an toàn. Nghĩ thế nào lại cài lại xong chờ một XXX (nhìn cũng khá tử tế) đi lên em độp luôn:
Em: Anh nhìn em nhé, dây em có cài nhé !.
XXX: .... (có vẻ choáng).

Em cầm giấy tờ ra khỏi xe.
XXX: Anh cho xem giấy tờ
Em: Em có đủ đây (tay mở mở cho XXX xem).
XXX: Anh cứ đưa đây xem nào.
Em: Thì anh nhìn đấy, em có thiếu gì đâu. Em bị lỗi gì mà anh vẫy em lại.
XXX: Này, anh vi phạm lỗi tốc độ nhé, cho xem giấy tờ. Bằng lái của anh đâu.
Em đưa tập giấy tờ xe, lại chui vào lấy bằng lái trong xe (để chung túi với giấy tờ của xe em).
Em: À cái lỗi tốc độ này thì anh cho em xin hình ảnh xem luôn nhé. (đưa luôn giấy tờ cho XXX).
XXX (cầm giấy nhưng có vẻ khó chịu): Có hình chứ, đợi đến 5h là có ! (lúc này đồng hồ trên tay em mới có 3h chiều). (bộ đàm) ... ABC ABC ... kiểm tra xe 77H nhé (xe em đang đi).
Em: .... nhăn nhó....
XXX: Mà sao anh khó tính thế, thanh niên có gì từ từ nói.
Em: Thứ nhất là anh không chào em là sai tác phong, thứ hai là em chạy không hề quá tốc độ mà bị kéo vào là sao.
XXX (sững lại tí): Anh công tác ở đâu nhỉ.
Em: Em làm công tác báo chí thôi, em đang đi lên Ba Vì có chút việc gia đình.
XXX: Anh khó tính thế nhỉ. Anh làm báo nào ?
Em: ... ABC ABC ABC.... blah blah blah.
XXX (lặp lại): Mà anh làm gì mà kinh thế, thanh niên với nhau có gì từ từ nói rồi em tạo điều kiện cho. Làm gì mà vừa dừng xe đã chỉ em bảo anh dây đeo dây đây nhé ! Xong lại còn bắt bẻ em.
Em: à không, em là em cứ cẩn thận thế. Có gì sau đấy nói chuyện cho dễ mà anh.
XXX: Thôi anh đi đi, căng nó vừa vừa thôi. Thanh niên với nhau thì nói chuyện nhẹ nhàng thôi (vỗ vai tình cảm). Em là em tạo điều kiện cho anh mà. (Chẳng ngó đến giấy tờ, lật lật lấy lệ rồi trả lại em).
Em: ... (ngẩn ra một lúc)....

Lên xe lái đi rồi... mà nhìn mấy đồng chí cùng tổ XXX với bạn kia vẫn cứ soi em mặt hằm hằm 8-| Mấy người bạn miền Nam ra đi cùng xe em còn mắt tròn mắt dẹt bảo bình thường người ta gặp XXX thì hãi bỏ xừ. Thế mà em ra ngoài gặp XXX xong nhìn thấy cáu cáu giận giận với XXX xong lại còn bắt bẻ XXX tè le....

... nghe thế tự nhiên em cảm thấy lương tâm nó cứ sao sao ế các cụ ạ .... 8-| Huhu.... Hay là mình hơi quá đáng hở các cụ ?
é o gì mà cụ phải báo với chả chí, đọc bài của cụ em thấy cụ không cứng tẹo nào

dapvocaydan

Xe điện
Tất cả đều đẹp trừ câu: em làm công tác báo chí :D

LX670

Xe hơi
Chiều em đi có chút việc ở Ba Vì, mà xe em đang nằm ở chỗ cụ Black nên mượn xe ông anh. Em chọn chạy Thăng Long cho nhanh, (em ghét đường 32 kinh). Nối đuôi một cụ chạy Civic cách khoảng 100m. Tốc độ đồng hồ ổn định chỉ ở khoảng mấp mé 80km/h. Đi được khoảng 2/3 đường thì thấy nguyên 4 cụ XXX dàn hàng ngang chặn cụ Civic trước. Em thấy thế đi vào làn giữa để né... ai dè bị vẫy vào luôn. Thế là em tấp vào lề, bung dây an toàn. Nghĩ thế nào lại cài lại xong chờ một XXX (nhìn cũng khá tử tế) đi lên em độp luôn:
Em: Anh nhìn em nhé, dây em có cài nhé !.
XXX: .... (có vẻ choáng).

Em cầm giấy tờ ra khỏi xe.
XXX: Anh cho xem giấy tờ
Em: Em có đủ đây (tay mở mở cho XXX xem).
XXX: Anh cứ đưa đây xem nào.
Em: Thì anh nhìn đấy, em có thiếu gì đâu. Em bị lỗi gì mà anh vẫy em lại.
XXX: Này, anh vi phạm lỗi tốc độ nhé, cho xem giấy tờ. Bằng lái của anh đâu.
Em đưa tập giấy tờ xe, lại chui vào lấy bằng lái trong xe (để chung túi với giấy tờ của xe em).
Em: À cái lỗi tốc độ này thì anh cho em xin hình ảnh xem luôn nhé. (đưa luôn giấy tờ cho XXX).
XXX (cầm giấy nhưng có vẻ khó chịu): Có hình chứ, đợi đến 5h là có ! (lúc này đồng hồ trên tay em mới có 3h chiều). (bộ đàm) ... ABC ABC ... kiểm tra xe 77H nhé (xe em đang đi).
Em: .... nhăn nhó....
XXX: Mà sao anh khó tính thế, thanh niên có gì từ từ nói.
Em: Thứ nhất là anh không chào em là sai tác phong, thứ hai là em chạy không hề quá tốc độ mà bị kéo vào là sao.
XXX (sững lại tí): Anh công tác ở đâu nhỉ.
Em: Em làm công tác báo chí thôi, em đang đi lên Ba Vì có chút việc gia đình.
XXX: Anh khó tính thế nhỉ. Anh làm báo nào ?
Em: ... ABC ABC ABC.... blah blah blah.
XXX (lặp lại): Mà anh làm gì mà kinh thế, thanh niên với nhau có gì từ từ nói rồi em tạo điều kiện cho. Làm gì mà vừa dừng xe đã chỉ em bảo anh dây đeo dây đây nhé ! Xong lại còn bắt bẻ em.
Em: à không, em là em cứ cẩn thận thế. Có gì sau đấy nói chuyện cho dễ mà anh.
XXX: Thôi anh đi đi, căng nó vừa vừa thôi. Thanh niên với nhau thì nói chuyện nhẹ nhàng thôi (vỗ vai tình cảm). Em là em tạo điều kiện cho anh mà. (Chẳng ngó đến giấy tờ, lật lật lấy lệ rồi trả lại em).
Em: ... (ngẩn ra một lúc)....

Lên xe lái đi rồi... mà nhìn mấy đồng chí cùng tổ XXX với bạn kia vẫn cứ soi em mặt hằm hằm 8-| Mấy người bạn miền Nam ra đi cùng xe em còn mắt tròn mắt dẹt bảo bình thường người ta gặp XXX thì hãi bỏ xừ. Thế mà em ra ngoài gặp XXX xong nhìn thấy cáu cáu giận giận với XXX xong lại còn bắt bẻ XXX tè le....

... nghe thế tự nhiên em cảm thấy lương tâm nó cứ sao sao ế các cụ ạ .... 8-| Huhu.... Hay là mình hơi quá đáng hở các cụ ?
Em hỏi tí nhé, cụ chủ làm công tác báo chí thật à, hay cụ chủ chém gió đấy?:))

tranhoangminh

Xe container
đúng là nếu cùng ngành thì xưng hộ khác cụ ạ, e thấy ông a e làm xxx, khi nói chuyện đều xưng mình, tớ, cậu,còn 1 ông làm thanh tra chính phủ thì e nghe giọng nc với người lạ rồi, toàn xưng là tôi, còn gọi người khác là anh kia, chị kia, nghe khệnh lắm. còn như e gặp x là xưng anh với tôi, e cứ rắn vậy, đến lúc cái không được thì biên bản, tất nhiên ở hn thôi, còn ngoại tỉnh chắc phải khác, vì ngoại tình mà bị giữ bằng hay đi nộp phạt mệt lắm. Còn để không bị xưng e với x hay bất cứ ai thì hàng ngày nc với người khác, người lạ cũng vậy, gặp lần đầu đừng xưng e, nhiều người e gặp lần đầu, chưa biết tuổi tác cứ gọi là anh xưng e. Em thì xưng mình, cứng hơn là Anh và tôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hồi này, tình trạng xxx bắn mồm thành phong trào rồi hay sao ấy nhỉ? Sắp thành bệnh đến nơi roài. Mềm nắn rắn buông. Ặc ặc
Và cãi XXX rồi phọt bài lên cũng là phong trào của Ofers :21:

Chỉnh sửa cuối:

LX_tuoi_100

Xe tăng
Mình thỉnh thoảng bị xxx chặn khi từ quán nhậu hay nhà hàng đi ra, khi đó thì chưa biết có uống hay ko, ko vi phạm lỗi gì thì xxx cũng chặn lại, mình gọi anh và xưng tôi vì chưa gặp xxx nào lớn tuổi hơn mình. Mình ko bao giờ lái xe sau khi uống, nên những lần bị chặn đó đều phí một cái ống thổi của xxx.

cuongdt86

Xe tăng
Thế mà cụ chủ chẳng đợi đến 5h mà quát um cả đội chúng nó, cho chúng nó chẳng làm ăn gì được luôn đê :))

Quái xế

Xe buýt
Đường này họ bắn thật đấy các cụ ạ. E đã từng tận mắt trông thấy 2 cậu trẻ trẻ ngồi núp trong bụi trúc đào bắn rồi. Tiếc là lúc đó xe đang chạy nhanh nên e ko chụp hình được

vietanhhau

Xe máy
đúng là nếu cùng ngành thì xưng hộ khác cụ ạ, e thấy ông a e làm xxx, khi nói chuyện đều xưng mình, tớ, cậu,còn 1 ông làm thanh tra chính phủ thì e nghe giọng nc với người lạ rồi, toàn xưng là tôi, còn gọi người khác là anh kia, chị kia, nghe khệnh lắm. còn như e gặp x là xưng anh với tôi, e cứ rắn vậy, đến lúc cái không được thì biên bản, tất nhiên ở hn thôi, còn ngoại tỉnh chắc phải khác, vì ngoại tình mà bị giữ bằng hay đi nộp phạt mệt lắm. Còn để không bị xưng e với x hay bất cứ ai thì hàng ngày nc với người khác, người lạ cũng vậy, gặp lần đầu đừng xưng e, nhiều người e gặp lần đầu, chưa biết tuổi tác cứ gọi là anh xưng e. Em thì xưng mình, cứng hơn là Anh và tôi.
Em đồg ý với cụ cả 2 tay 2 chân luôn

coolpix8700

Xe ngựa
Đường này họ bắn thật đấy các cụ ạ. E đã từng tận mắt trông thấy 2 cậu trẻ trẻ ngồi núp trong bụi trúc đào bắn rồi. Tiếc là lúc đó xe đang chạy nhanh nên e ko chụp hình được
Nhiều người cứ nghĩ họ bắn bằng mồm: chiều nay đi dự 1 đám cưới ở Lương Sơn, đi qua chỗ họ hay đứng em đi sau mấy cái xe khác luôn giữ khoảng 79-80. Có 1 bác đi Camry vượt qua, chắc bác ấy lên đến hơn 90, chỉ khoảng 10 phút sau đi qua đã thấy bác ấy đứng dưới chân cầu cũng cái xe và nhóm xxx. Tụi em đi qua họ dửng dưng nhìn tỏ ý không thèm quan tâm. Nhưng đúng là hôm nay không thể phát hiện được vị trí "núp"!

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Thực ra nhiều khi cũng là dễ nhìn thôi mà cụ, ví dụ như cả một đoàn xe chạy cùng tốc độ 7x-8x thì tự nhiên có chú vọt lên kiểu gì chẳng quá tốc, thế là vẫy vào thôi :))

trainhaque2k

Xe tải
Khả năng là bắn nhầm kụ ạ..

manhkienhb

Xe tải
Vậy mà cụ không nêu cao tinh thần diễn đàn cho anh em nghe cái ghi âm hay clip

okiaem

Xe hơi
cẩn thận cái mồm , mồm ko dùng để bắn các cụ nhẻ