[Thảo luận] Chiều nay em bị bắt ở Bà Triệu

Khoa Béo

Xe buýt
Chả là chiều nay khoảng 1h chiều em có di chuyển từ trên phố Bà Triệu. Em bắt đầu đi từ đầu phố, qua mấy cái ngã tư thì không sao. Đi đến đoạn ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu thì bị 3x toét vào lề. Xuống xe em hỏi lỗi thì 3x bảo là đi sai làn, em ko biết cãi thế nào, đành lúi húi đi với 3x sang đường, vào bốt giải quyết. Vào bốt 3x giở quyển sổ chỉ lỗi của em là đi sai làn đường, phạt 1,2 củ và giữ bằng 30 ngày. Trong đầu xác định là sử dụng phương án 50/50, nếu ko ăn thua thì gọi điện cho người thân. May quá có ông bác đi đường xin giúp cho nên thoát. Đi đường em cứ băn khoăn mãi không biết em có sai thật ko. Tại những lúc có cái dải phân làn thì em vẫn đi vào đường dành cho oto nhưng lúc dừng đèn đỏ thì em lại dừng làn giữa. Mong các bác tư vấn để lần sau đỡ bị túm ạ. Thank các bác nhiều nhiều ợ!

nvh_hn

Xe container
Như miêu tả thì cụ chẳng có gì sai cả, cụ đen thôi.

MsLove

Tháo bánh
Cụ sai ở chỗ Không biết mình đi đúng hay đi sai :))

Sai tiếp ở chỗ Chưa gì đã đầu hàng và chọn phương án đầy tiêu cực, haizz.

innova68

Xe máy
cụ phải nói cho a e biết là cụ đi như nào chứ .Cụ nói mỗi thế ai mà biết đc đúng hay sai

sapthanh4banh

Xe điện
Chả là chiều nay khoảng 1h chiều em có di chuyển từ trên phố Bà Triệu. Em bắt đầu đi từ đầu phố, qua mấy cái ngã tư thì không sao. Đi đến đoạn ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu thì bị 3x toét vào lề. Xuống xe em hỏi lỗi thì 3x bảo là đi sai làn, em ko biết cãi thế nào, đành lúi húi đi với 3x sang đường, vào bốt giải quyết. Vào bốt 3x giở quyển sổ chỉ lỗi của em là đi sai làn đường, phạt 1,2 củ và giữ bằng 30 ngày. Trong đầu xác định là sử dụng phương án 50/50, nếu ko ăn thua thì gọi điện cho người thân. May quá có ông bác đi đường xin giúp cho nên thoát. Đi đường em cứ băn khoăn mãi không biết em có sai thật ko. Tại những lúc có cái dải phân làn thì em vẫn đi vào đường dành cho oto nhưng lúc dừng đèn đỏ thì em lại dừng làn giữa. Mong các bác tư vấn để lần sau đỡ bị túm ạ. Thank các bác nhiều nhiều ợ!
Nếu đúng như thế này thì bác đi ko sai, nhưng bác sai ở chỗ lúc nào cũng nghĩ đến tiêu cực.

ngduyhai

Xe hơi
nói đúng 1 câu " cụ bị chúng nó bắt lỗi lung tung thôi" mà đã bắt lỗi thì kiểu gì cũng chết.cụ den thôi.ở các giao thông hà nội này muốn đúng luật cũng khó.

minhmo

Xe cút kít
Thôi cụ ạ, bỏ 4b đi 2b cho lành, đi xe vào đấy không bị lỗi thì cũng không có chỗ gửi xe. Chạy lòng vòng chỉ có lợi cho mấy thằng Tây á.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Bác này đi đâu cũng mang Bác Hồ đi cùng chán thật.Bác phải biết rõ mình sai ở đâu? như thế nào? rồi thì lên phương án chiến đấu chứ!Em mà là XXX thì lần sau lại cố tìm gặp bác để hỏi thăm xin ít $.

Piesta

Xe tải
Đoạn này em nhớ luôn chia làm 3 làn, nếu bác dừng ở làn ngoài cùng bên phải thì mới dính, còn không thì....bác bị XXX chơi rồi :D

Khoa Béo

Xe buýt
Em lên forum mình đọc nhiều lắm. Gần như cập nhật 12h/ngày. Cũng muốn học tập các bác trên này chiến đấu. Nhưng lúc đấy ko hiểu sao tự nhiên cóng. Chán thế. Chắc do lần đầu gặp 3x nên cóng. hxhx

anhtho

Xe ngựa
Cụ đi làn giữa là làn nào, phố BT chỉ có 2 làn cho ô tô và 2 làn bên kia cho xe máy và xe đạp.

thule6

Xe điện
Đọc mãi những thớt dư lày em nói thật là chán quá! đã đành ACE lên đây tham gia là để giúp nhau tiến bộ dưng các cụ, các mợ khi tham gia GT cũng phải hiểu luật chứ, ít ra thì cũng phải hỏi cho ra nhẽ tôi bị sai ở đâu? để còn rút kinh nghiệm, cẩn thận hơn thì phải hỏi theo luật tôi vi phạm lỗi nào, điều bao nhiêu? khoản nào, xem khoản ấy có đúng 1,2 củ không? và có bằng chứng = hình ảnh hay Camera ko chứ !!! sao mà chưa gì cụ chủ thớt đã xoắn như quẩy vậy, xxx cũng là người thi hành công vụ thôi, túm lại cũng là con ... cũng có người này người nọ, làm cũng có lúc sai nhưng các cụ nhớ cho là mình mà sai thì xxx không tha còn xxx sai thì 1 câu xin lỗi cũng không có ... vậy thì cụ chủ thớt sai lè lè ra rồi ....vì chưa gì cụ đã thực hiện hành vi "hối lộ"
Mong các cụ trên OF rút k/n am hiểu luật, đi theo luật và làm cũng theo luật.

Duong_Anh

Xe buýt
em dự là cụ ấy đỗ giữa chừng của 2 làn, có nghĩa là cái vạch phân làn ở dưới gầm xe của cụ ấy

ThichToy

Xe tải
em dự là cụ ấy đỗ giữa chừng của 2 làn, có nghĩa là cái vạch phân làn ở dưới gầm xe của cụ ấy
Có lẽ lý do là đây, chắc là tài mới, cần rút kinh nghiệm !

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em đồ bác chủ thớt dừng xe giữa 2 làn, trên vạch sơn.
Còn chuyện dừng xe trên làn 1-2 bên phải nếu có đánh đèn xin rẽ phải thì cũng không sợ xxx bắt.

BinhminhCDS

Xe buýt
Em cũng chưa hiểu bác đi thế nào. Nghe kể em thấy bác ra vòa như thủ môn ấy :)).

Vtp1406

Xe hơi
Đúng rồi. Em cũng đã bị. Tuy chia 3 làn nhưng các cụ phải tưn tưởng tưọng ra 2 làn. Vì biển phân làn có hiệu lực từ bắt đầu có biển phân làn đến kết thúc là chỗ giao cắt( ngã tư) nếu bác chỉ cần quá 1/2 là tính vào làn xe máy rồi. Còn phân 3 làn thì xxx bảo chưa kẻ lại. Sẽ kẻ. Vụ đấy do gtct làm xxx ko biết. Thế mới hay. Phải tượng tượng ra 2 làn và có chỉ liền trc ngã tư 30m. Hic. Em cũng đến thuA