Chiều nay 28/5/2014 đi ký HĐ Kia K3 1.6 AT

hà khệnh

Xe tải
Với dáng xe k3 thì e thấy màu trắng đẹp nhất cụ nhé,cụ có độ đẽo cũng dễ.nhìn nổi bật,trẻ trung.màu bạc là màu trung tính nhìn cứ lờ nhờ ko rõ ràng.

K3 dáng thể thao. Vì thế, nếu chọn màu trắng thì phải "tô vẽ" thêm một lô decal các kiểu cho giống xe đua. Còn để trắng trơn trông yếu lắm. Đi phơi nắng 1-2 năm thì ngả vàng hết.

usernames78

Xe buýt
có rất nhiều khái niệm về mầu xe với mệnh của chủ xe, theo như e đc nhiều thầy cao tay nói: chiếc xe như là 1 con ngựa, như là 1 vật mà mình dùng nó để đường hướng cho mọi việc, nếu mầu của chiếc xe tuơng sinh với chủ nhân sẽ làm kích thích tính mạnh mẽ của chủ nhân, nhưng nếu chủ nhân đc kích thích trên những cung đường thì nguọc lại sẽ trở thành mối nguy hại cho chính họ trên đường hướng mà họ đang hướng tới,
người chủ nhân họ cần là những bước đi vững chắc và an toàn thì phuơng tiện dẫn hướng cho họ phải là thứ đem lại sự an toàn cho chủ nhân, hay nói cách khác phải kìm cái sự bốc của chủ nhân lại để ng chủ có những bước đi vững chắc hơn, do đó mầu xe nên có tí tuơng khắc với mệnh của chủ nhân, nhất là vs những ng có số mệnh rất mạnh mẽ ..... xin hết, tâm linh mỗi ng mỗi ý, nhưng nhiều chuyên gia số mệnh cao nhân đã đều nói vs e như vậy
e lấy ví dụ: như e 78 là thiên thượng hỏa, tính hỏa rất mạnh mẽ, e đã trứng kiến nhiều ng bạn bằng tuổi e cũng nghĩ là mệnh hỏa thì hợp mầu đỏ và mua xe mầu đỏ, nhưng sau 1 quá trình sử dụng ngắn nào thì chiếc xe bị chập điện cháy xém cả góc thảm sàn, nào thì xe hay hỏng sau 4 năm sử dụng hỏng lên hỏng xuống mặc dù 4 năm đi mới có 2v toàn loanh quanh thành phố , nào thì từ hồi đi xe mầu đỏ ái chẳng có mống nào, làm ăn mãi mà k tài nào đổi đc xe mặc dù đã biết chọn mầu xe k hợp , đơn giản vì đã là thiên thượng hỏa, cực nóng rồi lại thêm hỏa nưqx khác nào trở thành mối nguy hại vì quá nóng, quá bốc , quá mạnh mẽ ...
còn e và 1 số ng khác thì khác nhé, cũng mệnh thiên thượng hỏa nhưng toàn chọn mầu xe như bạc, sám, đen ... và mấy lần đi mua xe trong mấy năm qua cũng toàn chọn mầu khắc tí tí như thế.

Chỉnh sửa cuối:

hà khệnh

Xe tải
K3 dáng thể thao. Vì thế, nếu chọn màu trắng thì phải "tô vẽ" thêm một lô decal các kiểu cho giống xe đua. Còn để trắng trơn trông yếu lắm. Đi phơi nắng 1-2 năm thì ngả vàng hết.
Cụ nhầm.cụ đi xe trắng dc mấy năm rồi ợ.trc e chạy fò te trắng 2 nam đến lúc bán vẫn long lanh ạ

jimmylai

Xe hơi
Hình ảnh quảng bá K3 trên toàn cầu là mầu xanh thế mà chưa thấy cụ nào chạy nhỉ ???
Riêng cháu thích màu Vàng cát là đẹp vì vẫn sáng và tránh hiện bẩn rõ như màu trắng nhé.
Chúc cụ chọn được màu xe như ý

Madona

Xe máy
Bẩm các cụ. Chiều hôm qua như đã hẹn với sale Kia GP em đã ký HĐ xong xuôi, tầm giữa tháng 6 hoặc cuối tháng 6 em lấy xe (vì còn phụ thuộc xem ngày cho may mắn :D). Em và vợ cả đã ngắm tại tất cả các màu mà SR có sẵn (Trắng, bạc, đen, vàng cát, xám, đỏ). Cuối cùng chốt màu bạc (Không lấy màu tráng vì vợ cả em sợ e tốn nhiều thời gian chăm sóc vợ hai hơn -> Ghen :)) ). Nói vui vậy thôi, chứ qua nghe nhiều nhận xét của các cụ ghé qua topic để lại ý kiến em và qua trực tiếp thực tế em nhận thấy màu trắng thì nổi bật, đẹp nhưng mà có vẻ nó hơi yểu điệu (như là 1 nàng công chúa :D) mà em thì không có nhiều thời gian để chăm chút em nó thường xuyên được. Màu bạc có vẻ rắn rỏi, mạnh mẽ hơn -----> Vậy nên QĐ của em là màu bạc 3D.
Chân thành cảm ơn các cụ đã cho ý kiến! Nhà cháu xin kính tất cả các cụ 1 ly! Hum lào cưới vợ 2 về nhất định sẽ show hàng để các cụ chiêm ngưỡng!

hà khệnh

Xe tải
Chúc mừng cụ!b-)

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
màu nào mà không biết giữ mà chả mau xuống màu, và chạy đường mưa về chả bẩn ạ. Xe màu trắng mà biết giữ và bảo dưỡng sơn tốt thì còn lâu mới xuống ^^

Lão Vịt

Đi bộ
Cụ mua bên KIA GP, chốt giá là bao nhiêu, khuyến mãi những gì thế. Nhà iem cũng tính tháng sau lấy 1 con :)

phuongdm

Xe tải
Hờ hờ, cụ chọn đúng đới, màu bạc men lì hơn. Chúc mừng cụ

Pham Quang Viet

Xe tải
có rất nhiều khái niệm về mầu xe với mệnh của chủ xe, theo như e đc nhiều thầy cao tay nói: chiếc xe như là 1 con ngựa, như là 1 vật mà mình dùng nó để đường hướng cho mọi việc, nếu mầu của chiếc xe tuơng sinh với chủ nhân sẽ làm kích thích tính mạnh mẽ của chủ nhân, nhưng nếu chủ nhân đc kích thích trên những cung đường thì nguọc lại sẽ trở thành mối nguy hại cho chính họ trên đường hướng mà họ đang hướng tới,
người chủ nhân họ cần là những bước đi vững chắc và an toàn thì phuơng tiện dẫn hướng cho họ phải là thứ đem lại sự an toàn cho chủ nhân, hay nói cách khác phải kìm cái sự bốc của chủ nhân lại để ng chủ có những bước đi vững chắc hơn, do đó mầu xe nên có tí tuơng khắc với mệnh của chủ nhân, nhất là vs những ng có số mệnh rất mạnh mẽ ..... xin hết, tâm linh mỗi ng mỗi ý, nhưng nhiều chuyên gia số mệnh cao nhân đã đều nói vs e như vậy
e lấy ví dụ: như e 78 là thiên thượng hỏa, tính hỏa rất mạnh mẽ, e đã trứng kiến nhiều ng bạn bằng tuổi e cũng nghĩ là mệnh hỏa thì hợp mầu đỏ và mua xe mầu đỏ, nhưng sau 1 quá trình sử dụng ngắn nào thì chiếc xe bị chập điện cháy xém cả góc thảm sàn, nào thì xe hay hỏng sau 4 năm sử dụng hỏng lên hỏng xuống mặc dù 4 năm đi mới có 2v toàn loanh quanh thành phố , nào thì từ hồi đi xe mầu đỏ ái chẳng có mống nào, làm ăn mãi mà k tài nào đổi đc xe mặc dù đã biết chọn mầu xe k hợp , đơn giản vì đã là thiên thượng hỏa, cực nóng rồi lại thêm hỏa nưqx khác nào trở thành mối nguy hại vì quá nóng, quá bốc , quá mạnh mẽ ...
còn e và 1 số ng khác thì khác nhé, cũng mệnh thiên thượng hỏa nhưng toàn chọn mầu xe như bạc, sám, đen ... và mấy lần đi mua xe trong mấy năm qua cũng toàn chọn mầu khắc tí tí như thế.
Mình thì cũng không quan trọng nắm. Sinh năm 1978 thay 3 con rồi gian màu xanh nhưng chẳng hiểu sao bán xe thì rất nhanh mà giá theo Mình là đắt. Bây giờ đang chạy con màu bạc. Thấy cũng OK. Theo thuyết của Bác mình chạy con xe màu này là hợp mệnh nhỉ.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Màu bạc bám bẩn khó phát hiện hơn màu trắng và màu bạc trông khỏe hơn màu trắng cụ ạ :) e cũng mệnh thủy, nếu lấy xe cho vợ e sẽ lấy màu trắng còn cho em thì sẽ là màu bạc cụ ạ :)

Hýp

Xe tải
Chuẩn cho lửa trên zời

long.autohn

Xe buýt
Màu Bạc là hợp lý, màu trắng đẹp hơn nhưng xuống màu nhanh

Madona

Xe máy
Chung kết nhà cháu chốt màu bạc mà cụ

Madona

Xe máy
Giá 665tr cụ ợ, khuyến mại 1 năm Bảo hiểm vật chất Liberty... Cụ inbox số ĐT em sẽ bảo sale gọi cho cụ, nhưng mà BHVC hình như chỉ khuyến mại trong tháng 5 này thôi cụ
Cụ mua bên KIA GP, chốt giá là bao nhiêu, khuyến mãi những gì thế. Nhà iem cũng tính tháng sau lấy 1 con :)