[Thảo luận] Chiêu mới của xxx phạt xe lấn vạch liền

tranhieuabc

Xe hơi
Chiêu này bọn xxx hải phòng áp dụng từ 5-6 năm trước rồi, đoạn đường 5 gần vào đến thành phố đoạn hạn chế tốc độ 50 km thì cũng có vạch kẻ liền, hồi đó em đi hay gặp 1 chú xe tải đi cực chậm không cho xe khác vượt, đi chầm chậm sau cùng là một xe công an, chú nào sốt ruột vượt đè vạch hoặc vượt trong (vượt phải lên đều chết), hồi đó em biết bài cứ đi chầm chậm đằng sau xe tải, có lúc gần như phải dừng, xxx đi sau lâu chán dừng lại cạnh đường, xe tải cũng dẹp vào cạnh đường chờ tóm con mồi khác, chán vãi

Tit6666

Đi bộ
E thấy đi đường Hồ Chí Minh nhiều pha thót tim lắm, hôm 30/4 hứng chí chạy về Vinh trên đường cũng đã từng trải qua như các bác kể ơ trên (xxx đag đứng phat một đống e đang chăm chú theo dõi bác nào bị thịt, thì bỗng nhiên 1 chú xxx đứng trong cùng đi tiến về phía đường mà trên đường luc đó có mỗi e, bỗng nhiên chú đưa tay từ từ lên cao làm e giật mình, nhưng thấy chú khog cầm công cụ lao động lên e cũng liều đi qua, nhưng vẫn phải nghía lại phía sau...mộ phen mất vía. Rồi trên đường đi về qua đoạn Thanh hoá cũng bị lùa vào để mấy chú xxx xem biển số có quen khog, vì đoạn này các chú buôg câu kiếm sống...Ôi ôtô..ôi xxx

Mazspeed

Xe container
Rồi sẽ có ngày can qua mà thôi!

Pobeda

Xe buýt
xxx thanh hoá ăn bẩn dã man , đi trên đường HCM qua địa phận TH chúng nó nghĩ ra các chiêu mà ko một ai có thể ngờ tới :-q
Tại bởi vì đường mang tên Người vắng xe lắm nên khó kíêm.Các bác có thấy xe tải, xe khách đường dài chạy lối này không?
Ít xe nên vớ được chú nào là phải thịt đậm.Bị thịt đậm thì lại càng tránh nên lại càng vắng xe...Chỉ tiêu không đạt thì phải "sáng tạo" thôi.

jeehoon

Xe tải
E thấy đi đường Hồ Chí Minh nhiều pha thót tim lắm, hôm 30/4 hứng chí chạy về Vinh trên đường cũng đã từng trải qua như các bác kể ơ trên (xxx đag đứng phat một đống e đang chăm chú theo dõi bác nào bị thịt, thì bỗng nhiên 1 chú xxx đứng trong cùng đi tiến về phía đường mà trên đường luc đó có mỗi e, bỗng nhiên chú đưa tay từ từ lên cao làm e giật mình, nhưng thấy chú khog cầm công cụ lao động lên e cũng liều đi qua, nhưng vẫn phải nghía lại phía sau...mộ phen mất vía. Rồi trên đường đi về qua đoạn Thanh hoá cũng bị lùa vào để mấy chú xxx xem biển số có quen khog, vì đoạn này các chú buôg câu kiếm sống...Ôi ôtô..ôi xxx
Thêm một kinh nghiệm nữa để em học hỏi các kụ.

Ko cầm công cụ lao động thì mình ko phải dừng ah kụ?

haivina

Xe điện
Chả là hôm nọ em có việc chạy đường Hồ Chí Minh qua địa phận Thanh Hóa em bị xxx phạt vì tội lấn vạch liền.
Chi tiết thì thật là nhục nhã cho những ngừoi cầm pháp luật trong tay.
Nó đi hẳn 1 con xe tải chạy khoảng 5km/h trong khi đó tốc độ cho phép 80km/h. Em bấm còi xi nhan xin vựot mấy nõ cũng kệ và cũng không thèm xin nhan phải cho mình vựot nên đành cố đi khoảng 1km theo sau nó nhưng cuối cùng ko thể chịu nổi đành vượt (Vì cả đoạn dài toàn vạch liền không thể vựot được, khi gặp vạch liền nó đi bò 5km/h còn khi hết liền nó rú ga đủ 80km/h luôn)
Vượt được 3km có 2 chú xx chặn lại kiểm tra giấy tờ bào là lấn vạch liền. Em có hỏi lấn chỗ nào thì nó nói chú lẫn chỗ vượt con xe tải đấy (Đến đây thì em bó tay cả nón rồi)
Đành ngậm ngùi đất khách quê người bảo thôi anh có 2 người em gửi mỗi anh 1 lít. Chú xx nhìn em cười bảo: trên kia còn 1 người nữa (Lúc này càng khẳng định 1 người nữa là chú lái xe tải).
Vậy là đành ngậm ngùi rút thêm 1 lít nữa.
Sau khi đưa 3 lít chú XX bảo: Đây là anh xử nhanh vì chú ở xa nhé.
Các kụ cho ý kiến xem có phát điên lên được không?
Hôm nọ có bác cũng bị ở đường 18 đoạn Phả Lại, tình huống tương tự.
Bài này có trong cuốn Bestseller " Dạy bạn kiếm tiền" của xxx rồi.=))

KMN2010

Xe tăng
Hơ, đi đường HCM chỗ nào có vạch liền nhà chùa tuyền phải đi đúng, cấm có dám lấn vạch

mà lạ, chỗ nào có vạch liền là y như rằng có 1 con xe đỗ bên đường, để tối nay nhà chùa soi lại cái camera cho các cụ xem.

Xe đỗ bên đường thì mình còn đường để đi, đằng này đường vắng mà cứ bò 5 km/h suốt mấy km thì chịu sao nổi. Đúng là độc chiêu của XXX, phải công nhận XXX càng ngày càng tinh vi hơn

tuanzs

Xe container
XXX của VN mình là sản phẩm đặc trưng của XH đấy bức xúc cũng chả thay đổi được gì, sếp nhớn của XXX toàn cỡ Cụ Tô ở HG thì quân nó tốt làm sao được

ZAD Viet

Xe điện
trạm XXX gần sao đỏ hải Dương còn bố láo nữa , hôm qua em từ Quảng NInh lên Hà nội , vừa qua địa phận Đông Triều xxx tuýt lại , bảo em lấn vạch cách đây 3,5 km , em cũng chạ biết chỗ nào , đưa 300 k không thèm cầm , bảo luật mới lên tăng giá rồi , cuối cùng phải mất 500 k , *** nó chứ , hôm qua trên đường về em đã tự nhủ không mất tiền ngu cho bọn này nữa , từ 559 về em chạy đúng tốc độ , để ý từng phân không lấn vạch đoạn nào , thế mà về đúng chỗ này lại tuýt lại .
yên tâm xuống , đòi kiểm tra giấy tờ , em bảo thưa anh em có lỗi gì thế , chú chạy lấn đường , em bảo thưa : hôm qua em mất tiền ngu chỗ này roài nên lúc về em chả dại , chạy đúng chẳng lấn đoạn nào .
xxx : chú lấn vạnh đoạn qua cầu chỗ cái xe tải nó đỗ ý ( hic bố bọn nó ăn bẩn mang xe tải ra bẫy )
em bảo dứt khoát em không lấn , em đòi xem ảnh chụp , xxx bắt đầu dịu lại bảo hôm qua chú mất tiền rồi nên hôm nay anh cho qua .
em khẳng định với các cụ em ko hề lấn vạch , cứ thấy xe tỉnh ngoài là tuýt lại , đớp được chú nào là đớp ,
các cụ chạy qua đoạn này nên cẩn thận , xxx sao đỏ mang xe tải ra bẫy cả 2 chiều đấy ạh ,
Chuẩn đới cụ. Hôm CHủ nhật em đi HL về cũng đi 3 tờ ông cụ mệnh giá 100K, chính đoạn này. Chỉ khác mỗi là em bị cái xe máy nó tằng tằng đăng trước.
DKM.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Vậy thì khốn nạn quá. Đạo đức suy đồi thậm tệ.

Su75

Xe tải
trạm XXX gần sao đỏ hải Dương còn bố láo nữa , hôm qua em từ Quảng NInh lên Hà nội , vừa qua địa phận Đông Triều xxx tuýt lại , bảo em lấn vạch cách đây 3,5 km , em cũng chạ biết chỗ nào , đưa 300 k không thèm cầm , bảo luật mới lên tăng giá rồi , cuối cùng phải mất 500 k , *** nó chứ , hôm qua trên đường về em đã tự nhủ không mất tiền ngu cho bọn này nữa , từ 559 về em chạy đúng tốc độ , để ý từng phân không lấn vạch đoạn nào , thế mà về đúng chỗ này lại tuýt lại .
yên tâm xuống , đòi kiểm tra giấy tờ , em bảo thưa anh em có lỗi gì thế , chú chạy lấn đường , em bảo thưa : hôm qua em mất tiền ngu chỗ này roài nên lúc về em chả dại , chạy đúng chẳng lấn đoạn nào .
xxx : chú lấn vạnh đoạn qua cầu chỗ cái xe tải nó đỗ ý ( hic bố bọn nó ăn bẩn mang xe tải ra bẫy )
em bảo dứt khoát em không lấn , em đòi xem ảnh chụp , xxx bắt đầu dịu lại bảo hôm qua chú mất tiền rồi nên hôm nay anh cho qua .
em khẳng định với các cụ em ko hề lấn vạch , cứ thấy xe tỉnh ngoài là tuýt lại , đớp được chú nào là đớp ,
các cụ chạy qua đoạn này nên cẩn thận , xxx sao đỏ mang xe tải ra bẫy cả 2 chiều đấy ạh ,
em đến ạ cụ....phải em ,em đưa chìa khoá bảo anh mà vượt cái xe tải đang đỗ kia mà khong lấn vạch em biếu anh 10 củ.còn nếu nó lái mà không lấn vạch thì tức là cụ đã ....lấn vạch

metallica410

Xe đạp
em đến ạ cụ....phải em ,em đưa chìa khoá bảo anh mà vượt cái xe tải đang đỗ kia mà khong lấn vạch em biếu anh 10 củ.còn nếu nó lái mà không lấn vạch thì tức là cụ đã ....lấn vạch
Nó chạy về đồn luôn thì sao bác:-w:-w

phamhuy_712

Xe hơi
Ôi giời có gì lạ đâu. Chỗ đó là Thanh Hóa cơ mà. Thanh Hóa thì cái gì chẳng có thể, đặc biệt là cướp ngày. hic hic

Shorin

Xe đạp
Các cụ OF cứ làm phóng sự về bọn "chim mồi" này xem. Đảm bảo sẽ đưa vụ này lên báo điện tử đc, thậm chí phóng sự luôn ...

xanh

Xe điện
Xe đỗ bên đường thì mình còn đường để đi, đằng này đường vắng mà cứ bò 5 km/h suốt mấy km thì chịu sao nổi. Đúng là độc chiêu của XXX, phải công nhận XXX càng ngày càng tinh vi hơn
XXX ngày càng tinh vi hơn để phù hợp với trình độ phát triển của xã hội cụ ợ!

phongboy

Xe tăng
Chả là hôm nọ em có việc chạy đường Hồ Chí Minh qua địa phận Thanh Hóa em bị xxx phạt vì tội lấn vạch liền.
Nó đi hẳn 1 con xe tải chạy khoảng 5km/h trong khi đó tốc độ cho phép 80km/h. Em bấm còi xi nhan xin vựot mấy nõ cũng kệ và cũng không thèm xin nhan phải cho mình vựot nên đành cố đi khoảng 1km theo sau nó nhưng cuối cùng ko thể chịu nổi đành vượt (Vì cả đoạn dài toàn vạch liền không thể vựot được, khi gặp vạch liền nó đi bò 5km/h còn khi hết liền nó rú ga đủ 80km/h luôn)
Vượt được 3km có 2 chú xx chặn lại kiểm tra giấy tờ bào là lấn vạch liền. Em có hỏi lấn chỗ nào thì nó nói chú lẫn chỗ vượt con xe tải đấy (Đến đây thì em bó tay cả nón rồi)
Đành ngậm ngùi đất khách quê người bảo thôi anh có 2 người em gửi mỗi anh 1 lít. Chú xx nhìn em cười bảo: trên kia còn 1 người nữa (Lúc này càng khẳng định 1 người nữa là chú lái xe tải).
Các kụ cho ý kiến xem có phát điên lên được khong?
Chia buồn với cụ, cái xe tải chở đất đâý em cũng theo nó hơn 1km với tốc độ 5km/h. Lần đầu em còn tưởng xe nó vỡ hộp số nên chạy số 1 cơ, nhưng em đã đọc bài trên OF nhà mình nên em nhẫn nhịn chạy sau nó với tốc độ như đi bộ. Đúng là đi 3km nữa là gặp quân xxx ngay. Các cụ chú ý đoạn này nhé!!

Gato2009

Xe điện
Các kụ cho ý kiến xem có phát điên lên được không?
Hiện tượng này không phải lần đầu đâu các cụ ạ, mà bây giờ chúng áp dụng nhiều rồi, các cụ góp ý kiến xem có phương án nào để trị chúng nó, chứ chẳng lẽ lại giơ tay chịu trói à, hay là cứ lẽo đẽo theo đuôi chúng hàng chục cây số. Mời tất cả anh em cùng nhau suy nghĩ nào!!!!!!

Gato2009

Xe điện
Em dự rằng kụ chủ thớt đi xe đểu rồi...chứ gặp đoạn vạch đứt thằng xe tải vít 80 thì mình vít 100 vượt đi chứ...gì chứ xe em tăng tốc đến 100 trong vòng 4s (đang đi 50)...cho mấy thằng xxx hít khói luôn...
Cẩn thận không cụ vượt được nó thì lại dính phải lỗi quá tốc độ đấy !.
Các cụ xem có cách nào đẻ đối phó không, chứ trên này ta chửi ta nghe với nhau, hoặc than thở nhiều quá cũng không làm được gì!

Gato2009

Xe điện
Cái này thì em nghĩ là nó không đủ căn cư để phạt vì vạch liền đơn thì được phép lấn vạch khi cần chỉ có vạch liền đôi mới bị coi như dải phân cách cứng.
Cụ có chắc vậy không?, xin cụ cho xem nó ở tài liệu nào vậy? em không rõ luật lắm mong cụ thông cảm, cụ trích dẫn lên cho anh em cùng biết nhé