[Thảo luận] Chiêu mới của xxx phạt xe lấn vạch liền

linhyeu305

Xe hơi
Đáng lẽ lúc nó bảo trên kia còn 1 người nữa cụ phải nhanh mồm nói: À, Em quên, quên mất anh trên xe tải, xin lỗi các anh.

tronghai

Xe tải
Chó quá, sao hộ khẩu Thanh Hóa đi đâu cũng bị không nhận thế nhỉ, liệu đây có phải là 1 phần không?

anhthe98

Xe hơi
Điên làm gì cụ. cụ phải tập sống đâu quen đó, cụ nên nghĩ lại mình đang sống ở đâu. Thêm nữa nếu cụ lắp cam hành trình thì có thể bẻ lại nó, khi nhìn thấy bóng xxx từ xa, cụ chủ động vào trình báo, nói luôn xe tôi có cam quay lại cảnh đó, xem nó có dám thịt cụ nữa không
Chuẩn cụ ạ! Hôm em đi chơi răm qua đoạn kẻ vạch liền đoạn cẩm thủy trên đương hồ chí Minh có chú xe biển 36 rùa bò, đường rộng mấy làn lại đi sát vạch lièn ko cho ai vượt ,em xin vượt mãi ko đc liền bảo ông em bên cạnh vác thêm cái máy quay ra quay lại cho nó hoành tráng rồi em còi, đèn âm lên 1 lúc mới vượt, khi vượt chú lái hạ kính cứ lượm xe em và thây cầm alo lên như đang điên thoại. Mây ông em ức lăm bảo xuống tẩn cho trận rồi té nhưng em can vì lỡ nó dân làng đấy điện thoại thật, cậy gần nhà đường ông ông cứ đi thế . hic

Daikho

Xe tải
E định so sánh với chó nhưng như thế thì sỉ nhục chó quá. Ko biết tả thế nào nữa.

romantic_kt1

Xe tăng
Chả là hôm nọ em có việc chạy đường Hồ Chí Minh qua địa phận Thanh Hóa em bị xxx phạt vì tội lấn vạch liền.
Chi tiết thì thật là nhục nhã cho những ngừoi cầm pháp luật trong tay.
Nó đi hẳn 1 con xe tải chạy khoảng 5km/h trong khi đó tốc độ cho phép 80km/h. Em bấm còi xi nhan xin vựot mấy nõ cũng kệ và cũng không thèm xin nhan phải cho mình vựot nên đành cố đi khoảng 1km theo sau nó nhưng cuối cùng ko thể chịu nổi đành vượt (Vì cả đoạn dài toàn vạch liền không thể vựot được, khi gặp vạch liền nó đi bò 5km/h còn khi hết liền nó rú ga đủ 80km/h luôn)
Vượt được 3km có 2 chú xx chặn lại kiểm tra giấy tờ bào là lấn vạch liền. Em có hỏi lấn chỗ nào thì nó nói chú lẫn chỗ vượt con xe tải đấy (Đến đây thì em bó tay cả nón rồi)
Đành ngậm ngùi đất khách quê người bảo thôi anh có 2 người em gửi mỗi anh 1 lít. Chú xx nhìn em cười bảo: trên kia còn 1 người nữa (Lúc này càng khẳng định 1 người nữa là chú lái xe tải).
Vậy là đành ngậm ngùi rút thêm 1 lít nữa.
Sau khi đưa 3 lít chú XX bảo: Đây là anh xử nhanh vì chú ở xa nhé.
Các kụ cho ý kiến xem có phát điên lên được không?
Đè vạch thì phạt từ 100 - 200k, ở Thanh Hóa mức phát bình thường là 150k, xé biên bản tại chỗ với lỗi: không tuân thủ tín hiệu vạch kẻ đường. Hình như cụ bị chúng nó làm tiền rồi.
Chắc cụ lại bị nó dọa lỗi sai làn chứ giề?

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Chả là hôm nọ em có việc chạy đường Hồ Chí Minh qua địa phận Thanh Hóa em bị xxx phạt vì tội lấn vạch liền.
Nó đi hẳn 1 con xe tải chạy khoảng 5km/h trong khi đó tốc độ cho phép 80km/h. Em bấm còi xi nhan xin vựot mấy nõ cũng kệ và cũng không thèm xin nhan phải cho mình vựot nên đành cố đi khoảng 1km theo sau nó nhưng cuối cùng ko thể chịu nổi đành vượt (Vì cả đoạn dài toàn vạch liền không thể vựot được, khi gặp vạch liền nó đi bò 5km/h còn khi hết liền nó rú ga đủ 80km/h luôn)
Vượt được 3km có 2 chú xx chặn lại kiểm tra giấy tờ bào là lấn vạch liền. Em có hỏi lấn chỗ nào thì nó nói chú lẫn chỗ vượt con xe tải đấy (Đến đây thì em bó tay cả nón rồi)
Đành ngậm ngùi đất khách quê người bảo thôi anh có 2 người em gửi mỗi anh 1 lít. Chú xx nhìn em cười bảo: trên kia còn 1 người nữa (Lúc này càng khẳng định 1 người nữa là chú lái xe tải).
Đây là cái bẫy bẩn trên đường HCM mà cụ. xxx Thanh Hóa đã hồn nhiên khẳng định với tài xế bị dính rằng 100 xe dính cả 100 mà cụ ơi. Nó không đặt cái xe đỗ ngay 01 bên đường thì nó chạy xe như thế đấy. Kiểu gì chả dính! Chia bùn cùng cụ!

hung_mts

Xe buýt
mình nghĩ bên giao thông cần điều chỉnh lại luật này, phải có tốc độ tối thiểu khi tham gia giao thông trên những đoạn đường chỉ có 1 làn và vạch liền như này, chứ thế này mà ko bị thổi vì tội cản trở giao thông thì hơi nhẹ, các cụ thử chạy 5km/h xem mình có bị thổi lỗi đó ko?

scopion84

Xe tải
CA Thanh Hóa dùng chim mồi từ lâu rồi cụ ạ :(

honghn

Xe máy
em gặp trường hợp như thế nhiều lắm các cụ ợ nhiều vô kể vì em là là dân lái thuê gần 2 chục năm nay rồi

mopmi

Xe tăng
Xxx ăn bẩn nhưng ko đến nỗi trắng trợn như này " chú xx nhìn e bảo: trên kia còn một người nữa (người nữa là chú lái xe tải"

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Bọn cảnh sát giao thông thanh hóa có tiếng mất dạy nhất cả nước rồi

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Xxx ăn bẩn nhưng ko đến nỗi trắng trợn như này " chú xx nhìn e bảo: trên kia còn một người nữa (người nữa là chú lái xe tải"
Không phải!thằng cầm máy quay ngồi cạnh thằng lái!

Muon_biet

Xe cút kít
Các Cụ đừng thắc mắc làm gì, tại anh tại ả tại cả hai bên mà thôi. Nếu mọi người vi phạm mà cương quyết nộp phạt theo đúng quy định (chấp nhận mất thời gian, mất thêm tiền cho nhà nước) thì xxx sẽ dần dần đi vào quy củ thôi (vì mất đường làm ăn mà)

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ đừng thắc mắc làm gì, tại anh tại ả tại cả hai bên mà thôi. Nếu mọi người vi phạm mà cương quyết nộp phạt theo đúng quy định (chấp nhận mất thời gian, mất thêm tiền cho nhà nước) thì xxx sẽ dần dần đi vào quy củ thôi (vì mất đường làm ăn mà)
Xong rồi cụ lấy xe cụ ra chở vợ chồng con cái nhà người ta đi nhé :))

pham minh

Xe container
5km/h chậm hơn em đi bộ. Em vừa ra chạy thử rồi, đệm phanh thật sâu, rất sâu. Em dự cụ chủ "hư cấu". Không thể đi được với vận tốc đó. 10km/h trên cao tốc còn hơi khó.
Em Nghĩ bọn nó đi chậm cũng khoảng 15-20km/h chứ. Như vậy cũng bó tay với bọn xxx bẫy dân. Bẩn hết chỗ của nói.
em cũng thấy cụ chủ hư cấu hơi quá bởi vì với các dòng xe bây giờ chẳng cần ga nó cũng chạy tầm 20km/h rồi nên kể cả vào các đoạn đường xấu đệm phanh cũng phải khoảng 10 km/h

quangtrung8

Xe tải
Em chạy đường hcm nhiều nhưng chưa gặp vụ này. Lần sau phải cảnh giác hơn vậy.