Chiêu làm giá của Piaggio

d.lib

Xe tải
Đã có cụ ở Nghệ An viết mail gửi cty kiến nghị về việc đại lý trong đó làm giá. Ngoài HN đã có cụ nào biết đc nguồn gốc của livn ở phố huế chưa

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn

d.lib

Xe tải
Có đại lý nhận mua hộ em 70tr nhá \:D/

beckpva

Xe buýt
Mua Li cũng khó như kiểu mua Ip4 của nhà mạng ý nhở!

kevin93

Xe tải
Có ai ở Lạng Sơn kô, sao hôm nay thấy 1 con XCL là như nào ???????????

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
tốt nhất là khuyên mọi người không nên mua xe của đại lý cấp 2 trở lên, dù thích hay không thích, cũng không nên sốt ruột, làm như vậy là tiếp tay cho những kẻ trục lợi. Hãy để cho chiếc xe trở về đúng với giá trị thực của nó, mọi người nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi lựa chọn và mua xe. thân.

Bác nói đúng,anh em không nên tiếp tay cho một nhóm người trục lợi một cách vô lý.
Vấn đề không phải do Piaggio VN làm giá mà cái chính là các đại lý,các kênh phân phối hàng,em không thể hiểu nổi cái cách mà họ thu tiền của khách rồi bảo đó là "đặt cọc" tiền mua xe, họ có hiểu thế nào là đặt cọc không nhỉ ?Đặt cọc để đảm bảo việc giao dịch sẽ diễn ra trong tương lai,nếu một trong hai bên không thực hiện được sẽ bị phạt,đằng này thu tiền của khách xong,hứa hẹn thời gian giao xe bằng miệng,rồi khi hàng về không giao xe đúng hẹn để trục lợi tiền chênh lệch giá.
Đi kèm là những câu trả lời cách vô trách nhiệm đại loại như " không đợi được thì đến mà lấy tiền về " .....Như vậy khác gì lừa đảo!
Nói đúng ra,hành vi thu tiền của khách hàng không phải đặt cọc mà là "chiếm dụng vốn " của khách hàng.
Giả sử hàng ế,anh em đến rút tiền về liệu họ có cho rút về nguyên vẹn như những gì họ đã nói không ?

Bác nào có thể up cho em xem 1 cái giấy 'đặt cọc' với đại lý không ạ?

comunedj

Xe hơi
tôi đã làm con xe nhập rồi,chiều nay đi Test xem đi qua phố huế vào hỏi chơi,màu XCL 68tr,trắng và đen 67tr,đồng 65tr,cửa hàng nào trên phố huế cũng có ít nhất khoảng 4 con xe các loại màu,nghĩ mà ức thật,ko tin các bác mai ra phố huế mà xem
Cũng phải thôi bác ạ. bạn e bảo, khi xe của đại lý o Thái Nguyên lấy dc 10 xe LI VN ra khỏi của cty Pi, Các Đạily khác o HN chặn xe và đòi mua lại với giá 57,5tr /1 xe
Nhưng chủ đại lý bảo mang về bán cho người TN đấy. hjz. hjz

ToRi_11

Xe đạp
anh em dứt khoát đừng mua hơn giá niêm yết, xem chúng nó làm gì khi qua tết :| . Vì như thế là mất tiền ngu :(

Kwon21

Xe đạp
Hôm nay e ra trong xưởng topcom ở Lê duẩn về đúng 3 e trắng và 5 e xanh cl. Xanh cửu long thì toàn con ông to lấy rồi. ngậm ngùi lấy xe trắng. nhưng thế là quá vui rồi. Mai e se mang con li nhập so sánh với con này cho các bác xem ^^

MÃI MÃI !

Xe buýt
sinh ra hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng đúng là tốn cơm của nhân dân.............^:)^

pink_lady

Xe tải
Hôm nay e ra trong xưởng topcom ở Lê duẩn về đúng 3 e trắng và 5 e xanh cl. Xanh cửu long thì toàn con ông to lấy rồi. ngậm ngùi lấy xe trắng. nhưng thế là quá vui rồi. Mai e se mang con li nhập so sánh với con này cho các bác xem ^^
. Em ghen tị với cụ lắm cơ! Tết em đi bộ đi chúc tết, ra tết ko bít bao giờ có xe mà đi làm. E bán xe sớm vì sợ Lib về ko có chỗ để. Huhu. Giờ mới thảm :((

hlhlhl

Xe đạp

Bác nói đúng,anh em không nên tiếp tay cho một nhóm người trục lợi một cách vô lý.
Vấn đề không phải do Piaggio VN làm giá mà cái chính là các đại lý,các kênh phân phối hàng,em không thể hiểu nổi cái cách mà họ thu tiền của khách rồi bảo đó là "đặt cọc" tiền mua xe, họ có hiểu thế nào là đặt cọc không nhỉ ?Đặt cọc để đảm bảo việc giao dịch sẽ diễn ra trong tương lai,nếu một trong hai bên không thực hiện được sẽ bị phạt,đằng này thu tiền của khách xong,hứa hẹn thời gian giao xe bằng miệng,rồi khi hàng về không giao xe đúng hẹn để trục lợi tiền chênh lệch giá.
Đi kèm là những câu trả lời cách vô trách nhiệm đại loại như " không đợi được thì đến mà lấy tiền về " .....Như vậy khác gì lừa đảo!
Nói đúng ra,hành vi thu tiền của khách hàng không phải đặt cọc mà là "chiếm dụng vốn " của khách hàng.
Giả sử hàng ế,anh em đến rút tiền về liệu họ có cho rút về nguyên vẹn như những gì họ đã nói không ?

Bác nào có thể up cho em xem 1 cái giấy 'đặt cọc' với đại lý không ạ?

E đọc bài của cụ xong lại thấy nóng trong người cụ ah !
Chúng nó gọi là lừa đảo chiếm dụng vốn chứ đâu ra cái kiểu đặt cọc 1 chiều :)) hãi vãi

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Xe nhìn ở ngoài đường nhiều rồi màu gì cũng có, cá nhân mình thấy cái yên và tay xách rất hài hòa và đẹp.
Các bạn cứ từ từ , tết này đi taxi cho đỡ lạnh :))

Kwon21

Xe đạp
. Em ghen tị với cụ lắm cơ! Tết em đi bộ đi chúc tết, ra tết ko bít bao giờ có xe mà đi làm. E bán xe sớm vì sợ Lib về ko có chỗ để. Huhu. Giờ mới thảm :((
E cũng bán con Lx từ đầu tháng để chờ e này đấy chứ. Chắc nhân viên thấy e nhiệt tình quá nên để xe cho e :x

leopht

Xe đạp
Chẹp, em là con gái bác ạ. Chẹp, thôi tết đi tạm xe của mẹ vậy. Chưa tết năm nào chán như năm nay :(
bác đặt xe ở đâu 30 chưa fair là tết mà bác Huống hồ h còn chưa đến 30 Biết đâu vào 1 ngày đẹp trời dl gọi bạn thi sao :x

pink_lady

Xe tải
bác đặt xe ở đâu 30 chưa fair là tết mà bác Huống hồ h còn chưa đến 30 Biết đâu vào 1 ngày đẹp trời dl gọi bạn thi sao :x
Em đặt xe Xuân Cầu Bà Triệu cụ ạ. Người ta cũng bảo trước em giờ có tầm gần 2 chục cụ đang ngóng. Nên cũng ko hy vọng. Mà e cũng hiền nên cũng đợi thôi, đều như vắt chanh ngày 2 lần gọi ra đại lý, nghe các em í bảo "Xe chưa về chị ạ". Hihi, cơ mà cứ hy vọng đi, mất gì cụ nhể :D

PILOT123

Xe tải
oài, em tưởng các ông to thì thèm đéch gì cái lib việt bẩn này cụ nhị, các con ông đấy toàn phải , Poche, Ferrary, BMW, Mec thôi, quan tâm đéch gì mấy con lib này nhỉ, chỉ có anh em mình cần thui vì nghèo mà hì hì......

vuser1

Xe buýt
Lần trc nhà cháo kêu xăng xe hết có 2.8l bị các cụ chửi kinh quá :)) nhưng mà hôm qua đi hết 100km thấy tính ra hết có 2.7l, kiểu này thể nào cũng bị chửi kinh hơn :))

- Mới mua xe nhà cháo cho e nó 70k xăng, tính ra là 4.24l
- Đi đc khoảng 98km, đèn xăng bắt đầu nháy, tức là bình còn khoảng 1.5l dự trữ, đi mất 4.24 - 1.5 = 2.74l

=> 98km hết khoảng 2.75l

Các cụ đừng chưởi nhá, nhà cháu hiền lém, chưởi là cháu chưởi lại ngay đới :))

Newboy88

Xe máy
Hôm nay e lấy đc biển rồi nhé,thế mà hôm trc cụ nào bảo chắc chắn ra tết mới lấy đc biển...e cũng mog các có cọc mà chưa nhận xe thì sớm có xe để vi vu ko thì các cụ ráng chờ qa tết cũng đc...đừng tiếp tay cho bọn gian thương ...chúc các cụ các mợ có 1 cái tết vui vẻ :D