Chiêu làm giá của Piaggio

hlhlhl

Xe đạp
-Alo em ơi đại lý mình có lib vn bán ko em ?
-Anh ơi hôm qua(25) có về nhưng khách đặt hết rồi
-Thế bao giờ có tiếp xe bán hả em
-Cái này đại lý em ko rõ đâu ??? nếu a muốn e sẽ gọi xe cho a ở 1 đại lý (cấp2) khác....nhưng....giá có thể là 60 61 62 ?????

Một đại lý ở hà đông vừa trả lời em thế sáng nay ( điêu tiêu luôn xin thề)
=> đây là tình hình chung

Đại lý cấp 1 ko đc bán trên giá 54tr==> hết xe
Vậy xe đi đâu ?
xe đc đẩy ra đại lý cấp 2 , cửa hàng trực thuộc để làm giá những ngày giáp tết :)
E dám khẳng định 100% đây là sự thật của tất cả các đại lý khác

ra mắt ngày 15/1 mà như mọi người biết thì đại lý cấp 1 đã bán cho khách hàng đc bao nhiêu xe ? vài chục con là cùng chứ mấy ? xe đi đâu về đâu .

Đôi lời muốn chia sẻ :)

d.lib

Xe tải
Buồn nhỉ..
Bày ra cái trò đặt cọc làm gì cho khổ ra

vxvxvx

Xe đạp
Đúng rồi đó, mình đặt ở XC khá sớm từ khoảng đầu tháng 1. Lúc đó danh sach chỉ khoảng 5,7 người. Vậy mà đến h vẫn ko có xe... Nói thật là hiếm, nhưng hiếm thế nào chỉ có Đại Lý và Nhà Máy biết. Còn "khách hàng" - "thượng đế" thì sẽ được những câu hứa hẹn chung chung: tối nay, mai, ngày kia, hoặc có thể ... Nếu làm căng quá thì sẵn sàng nhận được câu:

THẾ THÌ ĐẾN MÀ NHẬN LẠI TIỀN ĐẶT CỌC

Mua hàng mà người bán luôn nắm đằng chuôi thế thì quá thiệt hại cho khách hàng...

pig.uglyz

Xe hơi
có lẽ sau Tết giá xe sẽ lên 59-60.em tự hỏi k biết ngày trc ra LXVN,tình hình có lộn xộn như Lib VN bây giờ k? :-s

hlhlhl

Xe đạp
THẾ THÌ ĐẾN MÀ NHẬN LẠI TIỀN ĐẶT CỌC <-- cái câu này vô trách nhiệm nhất năm nay đấy . chả khác nào chiếm dụng vốn

biahoihanoi

Xe lăn
Thì mua xe khác chứ sao cúa phải Piaggio

vuser1

Xe buýt
Thời buổi người người làm giá, nhà nhà làm giá :|

vxvxvx

Xe đạp
Đại lý luôn kêu rằng: NHÀ MÁY THAY ĐỔI LIÊN TỤC đến mức ko biết chính xác lúc nào xe về.

Điều này khá là vô lí. Đành rằng có thể lí do chậm vì: xe ko đủ, oto chưa kịp về, ách tắc đâu đó. Nhưng chắc chắn phải có lí do cụ thể, hoặc đại lý phải làm việc được chính xác với nhà máy lí do trễ, hoặc trễ ntn, hoặc trễ bao lâu. Bây giờ là thời đại nào rồi mà 1 cái thông tin đơn giản như thế đại lý và nhà máy ko thể nào có được ?

Để đến nỗi cứ hẹn ngày này qua tháng kia, sáng tới chiều, chiều tới mai, mai tới ngày kia ???

Các đại lý chắc chắn phải có kế hoạch và thống kê chính xác lượng xe nhận được của nhà máy + trách nhiệm với số tiền đã nhận của khách hàng.

tung_sonic

Xe máy
ở đây có bác nào quen hay làm bên hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng không nhỉ. không biết đến bao giờ mới hết cái cảnh người tiêu dùng bị quay cho tróng mặt thế này.tưởng Pi làm ăn đàng hoàng ai ngờ cung lại cái kiểu HDVN

Buratino88

Xe hơi
Nói chung là các đại lý nên xem lại mình..Bảo khách đặt cọc rồi sẽ có xe.giờ lên thì lại bảo hẹn qua tết vì ko có xe..vậy mà bên ngoài vẫn có xe ầm ầm để bán..(mà là đại lý cấp 2 mới sợ chứ,chẳng lẽ đại lý cấp 1 khả năng lấy xe kém hơn cấp 2???)
Nếu các đại lý như TOPCOM,Xuân Cầu hay Ý Việt nói luôn là: " anh ơy!anh thông cảm.tình hình là tết nhất rồi,xe hiện giờ hơi hiếm nên giá xe có thể cao hơn 1 chút, tăng thêm 2-3 triệu".Như vậy nó còn dễ chịu,chứ h ntn mới ức chế...

thangtm05

Xe máy
THẾ THÌ ĐẾN MÀ NHẬN LẠI TIỀN ĐẶT CỌC
Câu này nên alo cho anh Bắc với anh Lý đưa lên Táo quân 2011 =))

vxvxvx

Xe đạp
À đây,

Ông bạn em cũng đặt xe vừa confirm là tối hôm qua ông ấy đến đúng lúc tụi Xuân Cầu nhận Lib màu trắng về. Hỏi nó thì nó bảo buổi tối ko giao xe, mai mới giao.

Để chờ xem hôm nay nó có giao xe ko ! Không giao thì ...

BinhminhCDS

Xe buýt
thôi không mua lib nữa bác ợ mua pcx đi đằng nào chẳng bị bọn nó làm hàng. Em hỏi sao đắt thế, lại 1 câu muôn thủa Tết mà ôi cái tết.

apolo

Xe tải
Thực ra trách hãng và Đại lý 1 phần thì cũng nên trách người tiêu dùng 1 phần, nếu hãng làm láo quá thì mua hãng khác, Các cụ cứ lấy vụ VEDAN Việt Nam mà làm gương.

Buratino88

Xe hơi
Thực ra trách hãng và Đại lý 1 phần thì cũng nên trách người tiêu dùng 1 phần, nếu hãng làm láo quá thì mua hãng khác, Các cụ cứ lấy vụ VEDAN Việt Nam mà làm gương.
Nếu đơn giản như vậy thì tốt quá bác àk..đâu phải ai cũng có cơ hội để mua xe nay đổi xe kia đâu..Mà em Li này thì là đam mê of 1 cơ số người mà bác ;))

Mubaohiem

Xe buýt
May quá, em thấy tình hình xe pháo có vẻ căng nên chưa đặt và quan trọng là chưa bán Rim chiến nên h vẫn có xe đi.

Piaggio Junior

Xe điện
Xin lỗi các cụ em nói một câu thế này nhé :

Một số cụ chả biết gì , mới vào OF tuyên bố không ngửi được , bên em như nào với OF thì mấy cụ mới vào chưa đủ tuổi đánh giá , cái gì sự thật nó luôn là sự thật, một số nơi làm ăn bát nháo thì các cụ hãy tự tìm hiểu kỹ và đánh giá .

Cám ơn .

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Piaggio Junior

Xe điện
Nói chung là các đại lý nên xem lại mình..Bảo khách đặt cọc rồi sẽ có xe.giờ lên thì lại bảo hẹn qua tết vì ko có xe..vậy mà bên ngoài vẫn có xe ầm ầm để bán..(mà là đại lý cấp 2 mới sợ chứ,chẳng lẽ đại lý cấp 1 khả năng lấy xe kém hơn cấp 2???)
Nếu các đại lý như TOPCOM,Xuân Cầu hay Ý Việt nói luôn là: " anh ơy!anh thông cảm.tình hình là tết nhất rồi,xe hiện giờ hơi hiếm nên giá xe có thể cao hơn 1 chút, tăng thêm 2-3 triệu".Như vậy nó còn dễ chịu,chứ h ntn mới ức chế...
Thưa với cụ một vài xe của đại lý khác hoặc của những khách hàng quá tham vì vài triệu đã lọt ra ngoài thì cụ ra tìm hiểu rồi quy chụp .cụ đừng ngồi đây mà nói phét câu bài không hay lắm .

Cám ơn cụ .