[Funland] Chiếu lại những bộ phim kinh điển trên Hanoi 2 TV

TN1805

Xe điện
Thêm "Đơn giản tôi là Maria" có anh Hoang các Lốt :D
Phim này, xét về độ câu giờ, gọi phim "Cô dâu 8 tuổi" bằng cụ. :))

À mà vào khung giờ buổi trưa, thi thoảng tôi thấy VTV3 vẫn đang phát bộ phim gì đó (hình như của TH Tây Ban Nha, vì nghe tiếng TBN...có lẽ thế...), đang phát đến tập thứ 1580 thì phải...(tôi có lần vô tình bật VTV3 buổi trưa và gặp bộ phim này).

Giờ những phim bộ lai rai quá nhiều tập, với tình tiết bình bình, nhàn nhạt, chầm chậm....chắc chủ yếu phát trên TV để cho các bà nội trợ xem ở Bếp, vừa làm bếp vừa xem...
=))

Payroll

Xe điện
Film cũng như kịch, phải có bi, có hài...cụ ạ. Làm khán giả rơi nước mắt e là khó hơn làm họ cười.
Theo mình, đây là 1 bộ film rất thành công của đạo diễn & DV Ba Lan. Mình đã xem cả film lẫn truyện. Phải nói người chuyển thể từ truyện sang film đã bám sát đc xuyên suốt nội dung, ít phải thay đổi vì DV thể hiện nội tâm quá tốt từ vai chính đến vai phụ.
Đoạn film cụ nói là cô gái đi chơi cùng người yêu = môtô, khi về lúc trời tối, bị 1 kẻ yêu đơn phương cô gái nhưng ko đc đáp lại, đã lén đặt cục đá lớn ngay khúc độc đạo. Khi ấy, cả 2 ko ai đội NBH nên bị té thì chấn thương khá nặng. Nguy hiểm nhất là cô gái bị ở vùng đầu.
Cả 2 đc đưa về trang trại, nơi thầy lang ngụ cư. Ông đã sơ cứu cho cậu thanh niên, nhưng đ/v tình trạng của cô gái thì bó tay vì ko có bộ đồ giải phẫu pro. May sao người nhà cậu thanh niên đã cùng BS riêng đem xe đến rước anh ấy về, thế là vị thầy lang "chôm" luôn túi dụng cụ Y tế, nhờ vậy đã mổ não cứu cô gái thoát chết.
Ông BS kia quay lại cùng vs cảnh sát, tố ông thầy lang chôm đồ nghề của mình. Ông ta sửng sốt vì cô gái đã đc cứu sống, trong khi trước đó từ chối cứu chữa vì tiên lượng quá nặng ko thể qua khỏi. Tiện thể, ông ta tố luôn thầy lang hành nghề ko giấy phép.
cậu thanh niên lúc nàyđã bình phục, quay lại thăm cô gái, biết vậy nênđã thuê LS giỏi nhất để bào chữa cho vị thầy lang. Và vị LS này đã mời chuyên gia giải phẫu giỏi nhất Varsawa thẩm định vết mổ. Ông này khẳng định vs cách xử lý này duy nhất chỉ có 1 người là GS Ven-chu- rơ đã mất tích hàng chục năm...
Sau đó, ông khôi phuc trí nhớ & nhận ra cô gái ông vừa cứu sống chính là đứa con gái ruột của mình...
Em xin bổ sung (theo trí nhớ), đôi bạn trẻ ngã vì đi xe máy lao vào cây gỗ bị đặt ngang đường

DaDieuchienxu

Xe container
Em xin bổ sung (theo trí nhớ), đôi bạn trẻ ngã vì đi xe máy lao vào cây gỗ bị đặt ngang đường
À. trí nhớ cụ còn quá tốt. Đúng là trên film thì tay yêu đơn phương kia đã đặt 1 khúc gỗ tròn ngang đường.