[Funland] Chiến đấu với bạn NỒM: Điều hoà hay máy hút ẩm?

Nhà cụ mợ có mua MÁY HÚT ẨM không?

• Tổng bình chọn
    363

Ericson

Xe máy
Em đánh dấu nghiên cứu với ạ

Mr.Chem

Xe điện
Năm kia gấu mua cái máy hút ẩm của tàu, em phản đối! Xong thấy nó hoạt động tốt quá thành ra lại yêu thích, hôm nào trời hót nhẹp như hôm kia thì cứ tống nó vào phòng chạy cả đêm, chăn màn giường chiếu và kể cả thảm khô cong, sờ vào dễ chịu hẳn. Cái được nữa là hình như nó cũng lọc không khí, trời nồm em nhậu về ngủ sáng hôm sau ko có mùi bia rượu trong phòng ngủ như khi ko bật. Máy có hơn 1 củ mà hiệu quả, em vote cho sử dụng máy riêng biệt.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chung cư thì ít thấy nồm hơn, căn bản vì tường, sàn nó đỡ lạnh hơn nhà đất nên nc ít ngưng tụ, cảm giác khô ráo hơn, chứ độ ẩm thì cũng chả kém gì. em mới chuyển lên cc ở, định ko mua máy hút ẩm nhưng mấy hôm nay nhìn nước chảy thành dòng đọng thành vũng ở bậu vách kính logia, nên cũng phải mua luôn 1 con đây.
Cụ tầng mấy, hướng nào thế?

Crazy Car VN

Xe tải
Nhà em bây giờ đến cái tủ bếp treo tường nó còn ướt sũng nước ở bề mặt. Thì chống kiểu gì bằng xỉ than được.
Cách tốt nhất là đóng kín cửa.
Nhà mình đóng kín mít hết các cửa, trong nhà chỉ lạnh chứ không có cảm giác ẩm hơi nước. Nói chung là ngon ko vấn đề gì.

NNS

Xe ngựa
Cụ tầng mấy, hướng nào thế?
nhà em T16, hướng Đông bắc.
ở trên cao tuy đỡ nồm như ơr nhà dưới đất nhưng độ ẩm kk vẫn cao, em cắm con hút ẩm Pana vô, từ tối đến giờ cảm giác hít thở nó nhẹ hẳn, ko bí như lúc ko hút ẩm

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
chung cư thì ít thấy nồm hơn, căn bản vì tường, sàn nó đỡ lạnh hơn nhà đất nên nc ít ngưng tụ, cảm giác khô ráo hơn, chứ độ ẩm thì cũng chả kém gì. em mới chuyển lên cc ở, định ko mua máy hút ẩm nhưng mấy hôm nay nhìn nước chảy thành dòng đọng thành vũng ở bậu vách kính logia, nên cũng phải mua luôn 1 con đây.
Chính xác, em vừa phát hiện, hixx.
Nhưng em sáng mai mới xử, giờ mệt quá, chỉ đi buôn dưa lê được thôi :)

Leanh65

Xe container
Đúng rồi cụ. Dưới sàn tầng 1 ướt đa phần do lạnh bị ngưng tụ. Nhưng độ ẩm không khí thì càng lên cao càng ẩm nhiều hơn dưới thấp.

NNS

Xe ngựa
Em cũng đang thắc mắc hướng

nhà em bắc vẫn khô nhà hàng xóm nam thì ướt em tầng 9
nhà thì cũng khô thôi cụ, vì tường sàn cc nó ấm, nc ko ngưng tụ mấy, chỉ có cái vách kính tiếp xúc với ngoài trời nó lạnh, nc ngưng tụ đc cụ ạ, chảy thành dòng luôn. em cắm máy hút ẩm vào 1 lúc thì khô ráo tất.
có mấy thread về hút ẩm hay bật đh rồi, em xài hút ẩm lâu rồi thì nhận thấy đh bật Dry thay hút ẩm ko thích bằng bật nguyên con hút ẩm cả ngày.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Năm kia gấu mua cái máy hút ẩm của tàu, em phản đối! Xong thấy nó hoạt động tốt quá thành ra lại yêu thích, hôm nào trời hót nhẹp như hôm kia thì cứ tống nó vào phòng chạy cả đêm, chăn màn giường chiếu và kể cả thảm khô cong, sờ vào dễ chịu hẳn. Cái được nữa là hình như nó cũng lọc không khí, trời nồm em nhậu về ngủ sáng hôm sau ko có mùi bia rượu trong phòng ngủ như khi ko bật. Máy có hơn 1 củ mà hiệu quả, em vote cho sử dụng máy riêng biệt.
Bác cho xin tên máy, mua đâu bâc.

NNS

Xe ngựa
em chốt lại là dùng đh bật dry thời tiết này cũng đc nhưng ko sướng bằng xài con hút ẩm xịn xịn chạy cho êm đâu. xài đh dry lạnh phòng, tốn điện, lạnh ko chịu đc lâu nên bật 1 lúc là phải tắt. mà tắt thì chỉ 1 lúc kk nó lại ẩm. xài máy hút ẩm bật cả ngày, điều chỉnh đc độ ẩm yêu cầu, lại ko làm lạnh phòng, mà còn ngược lại làm ấm nữa.
em ở nhà đất vẫn dùng con Pana Hybrid, năm nay trẻo lên cc ở, nghĩ cao thế ko cần máy hút ẩm, nhưng ở mấy hôm thời tiết thế này, tuy ko đến nỗi ướt sũng sàn tường, nhưng vách kính logia thì nước ngưng tụ chảy thành dòng luôn chiều nay cũng sắm 1 con hút ẩm về xài, cắm 1 lúc kk ấm áp khô ráo, hít thở thấy ko bí bức như lúc chưa có.

nicholas1618

Xe điện
Hiệu quả máy hút ẩm đã được khẳng định là hơn Điều hoà. Một vấn đề nữa là chọn loại nào công suất hiệu quả phù hợp với căn nhà cũng như chi phí.

Chung cư tầm 150m mà chơi con 30-60 lit giá 5-8 củ có xứng đáng ko???

sh0210

Xe hơi
Đã cụ nào dùng hút ẩm dòng Xiaomi chưa ạ? nếu có thì dùng có ổn ko? em đang tính làm cái vì thấy giá cũng khá hợp lý khoảng 3tr

bimbim5656

Xe container
Nó cứ tự động hút khi nào đầy bình nước chứa thì tự ngắt thôi. Nhà cháu thích dùng máy đơn giản như thế này, bởi vì trước khi mua chiếc này nhà cháu đã có 1 chiếc Sinclair hàng của Mã Lai sx.

Chiếc này có mấy chế độ như hút ẩm, sấy quần áo, chế độ đặt mức độ ẩm, khi nào độ ẩm trong phòng đúng mức đặt nó sẽ dừng hoạt động.

Nhìn thì to xác hơn chiếc Steba Đức kia nhiều nhưng công suất thì rất yếu. Nhà cháu thích chiếc Steba đơn giản, chỉ ấn 1 nút là xong nên chiếc Sinclair này quẳng lên cho ông con dùng.
Nhà em cg có 1 em Steba như cụ, dùng gần 10n vẫn chạy xà xã. Cụ đọc kĩ HDSD nhé, có chức năng set độ ẩm tự ngắt.

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ ơi con này nhà cụ dùng có ổn ko? kêu có bị to quá ko cụ? e đinh làm 1 con để phòng ngủ chứ thời tiết này khó chịu quá
Phòng ngủ thì khuyên cụ đầu tư con nhiều tiền 1 chút , chứ các con tầm tiền này đều kêu to .
Hoặc cụ mua con dorosin 30 lit của cụ hoanptp rồi đặt ngoài hành lang hoặc phòng khách

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
208 trần cung cổ nhuế 1 bắc từ liêm hà nội
nhà thì cũng khô thôi cụ, vì tường sàn cc nó ấm, nc ko ngưng tụ mấy, chỉ có cái vách kính tiếp xúc với ngoài trời nó lạnh, nc ngưng tụ đc cụ ạ, chảy thành dòng luôn. em cắm máy hút ẩm vào 1 lúc thì khô ráo tất.
có mấy thread về hút ẩm hay bật đh rồi, em xài hút ẩm lâu rồi thì nhận thấy đh bật Dry thay hút ẩm ko thích bằng bật nguyên con hút ẩm cả ngày.
Chỗ em thì khô nhưng đang định làm con liền kề mà thế này thì thôi. Tất nhiên máy hút ẩm là xong nhưng lại phải đóng cửa kín mít

ali_33

Xe hơi
con máy National bãi nhà em mùa này dùng cho cả sấy quần áo, cho vào tủ bạt sấy kín nó hút được đến mức 30% qua đêm là quần áo khô cong rất tiện.