[Funland] Chiếc xe máy đầu tiên của các kụ là j?

lonton0102

Xe tải
em đầu tiên của em là em cub 50 đời 82-84 :D

Chị Túng nhớn tướng còn phải ăn trộm xe papa đi đến ngã ra thì hơi kém nhể ;))
Papa nhà em đi chuyên gia vài năm nên hồi đó dù mới 10t em vẫn "phải" nhận trách nhiệm thi thoảng mang xe ra lượn vài vòng sân nhà thờ lớn cho khỏi gỉ bình xăng và xẹp lốp nhá, ko đo đường phát nào nhá :P.
Hê hê Papa em cẩn thận dã man, Papa may một miếng to bằng sy CUBA " Bao tải đường CUBA may lại rồi đi nhuộm :D" mỗi lần đi đâu về đến chờ nguội, ổng dắt vào trong nhà rồi phủ kín cơ:D

kirby 173

Xe buýt
con xe đầu tiên của cháu là con dream cao màu mận, đến bây h vẫn dream cao màu mận =))

Soldier1998

Đi bộ
Con xe đầu tiên là wave thái đỏ cờ năm 2001 sau một năm tích cóp. Gắn bó được hai năm thì xuôi theo C1, tiếp theo là dream II, Su Crystal, FX. Con FX là nhiều kỷ niệm nhất vì hồi đó mua đc con FX tã quá, bao lần phải dắt bộ. Quyết tâm đại tu mất 4 củ thì chạy ngon được hai năm.
Sau này có 4b rồi nên bán lại cho bạn SV 2t vì nhà chật quá. Con xe hiện tại vẫn là FX nhưng cực ngon và cực hiếm. Xe chạy đc đúng 1 vạn, chưa thay lốp, pô nổ phê lòi. Mà cái lúc mua đc xe này là ky tích, bà bác mua con xe này cho thằng anh đi, đc mấy nghìn thì nó đi du học, kể từ đó em tìm đủ mọi cách để mua bằng đc mặc dù xe chỉ lau dầu đắp chiếu. Phải sau hai năm kiên trì em mới có đc sự đồng ý của bà bác với mức giá 5 chỉ vàng thời điểm 2010. Hôm lấy xe bà bác còn bắt em ra mang vàng chứ ko lấy tiền Việt. Kể từ lúc đó em đi chắc cũng chỉ 500km, để bụi bám trong nhà xe, rất nhiều message dính trên xe ngỏ ý muốn mua. Hnao rảnh em up hình hầu các cụ

hoatra

Xe điện
e tập đi đầu tiên là chiêc SIMSON, sau đó cả nhà gom góp mãi mới mua đc con Babette, sau đó wave Tàu (dù sao cũng phải cám ơn Tung của vụ này vì nó mà cả nhà có cái đi hơn xe đạp), 12 năm học và 5 năm ĐH cưỡi chiếc xe đạp của mẹ mua từ năm 79. Bi giờ ngoảnh lại thấy nao nao, chiếc xe máy bi giờ quá bình thường (thậm chí là 4B loại BD), ngày xưa có cái D D70 đỏ choét, cả huyện ở quê có 2 cái, nghĩ lại thời bao cấp thật khổ nhưng mà khổ đều như nhau nên thấy rất bình thường.

Website
www.otofun.net
e tập đi đầu tiên là chiêc SIMSON, sau đó cả nhà gom góp mãi mới mua đc con Babette, sau đó wave Tàu (dù sao cũng phải cám ơn Tung của vụ này vì nó mà cả nhà có cái đi hơn xe đạp), 12 năm học và 5 năm ĐH cưỡi chiếc xe đạp của mẹ mua từ năm 79. Bi giờ ngoảnh lại thấy nao nao, chiếc xe máy bi giờ quá bình thường (thậm chí là 4B loại BD), ngày xưa có cái D D70 đỏ choét, cả huyện ở quê có 2 cái, nghĩ lại thời bao cấp thật khổ nhưng mà khổ đều như nhau nên thấy rất bình thường.
Nhắc đến DD đỏ làm em nhớ đến 1 chuyện, xin hầu các cụ, xin lỗi vì hơi lạc đề nhưng nó vẫn liên quan đến cái xe máy thời trước:((.

Có 1 chú ở gần nhà em, 2 vc đều đi lao động bên CH DC Đông Đức về. Mua 1 con DD70 đỏ đặp chiếu để trong nhà để ra vào ngắm mấy năm giời, nhà hồi ấy xây 2 tầng đỉnh nhất cả khu. Càng về sau càng khổ, chú ấy mất cách đây mấy năm, nhà chả có gì, hội cựu chiến binh của ông già em phải quyên góp giúp đỡ suốt mấy năm cuối:(.

Rắn Lớn

Xe điện
Em đang định lấy con Steed 400, kụ nào từng đi xe này cho em í kiến với ạ!