[Funland] Chiếc vé cho người xứng đáng! Việt Nam tiến lên!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chuẩn đấy Cụ.

Thái đá tấn công tốc lực để hạ chúng ta đấy.

Chứ ko nhường tý nào đâu.
Nó đá chém đinh chặt sắt thế còn gì, chả quả ngoài thẻ đỏ ra thì TT bắt Thái nhẹ quá! :))

Chĩm111

Xe điện
Hôm qua thì bao nhiêu cụ vào chởi, e đã bảo là các em nó ko đc va chạm nhiều, mới tập mới nhau 1 tuần, và lão Park này lắm bài lắm, y như rằng
Công nhận ạ! Sau lượt trận 2, em cũng không dám tin vào cửa thắng của mình. Vậy mà, không thế tin được...!

emcobietdau

Xe container
Em vừa lội hết mấy trăm comments bên đấy, team Thái comment rất ôn hoà, nói là người Thái không thể nào thắng được Việt Nam, muốn thắng thì phải đợi cho tới khi hết kỷ nguyên (era) của Kuang Hai (Quang Hải) và khi ông Park nghỉ hưu :)
Vài comment khác cho biết là muốn thắng Việt thì phải mua lại ông Park thôi...
Cụ dịch đùa hay thật đấy.

=))=))=))=))=))

newformula

Xe tải
Thái kp muốn Việt Nam out . Có Việt Nam vìng Ck trên đất Thái hoành tráng hơn. Hôm nay thái đá bằng 50% sức thôi
cdv Thái bình luận thế này ợ:
"Cúp nhà vua. Đừng mời Việt Nam chút nào. Bị nhà này đánh Nó xấu hổ hơn. Cách duy nhất để chúng ta không mất Việt Nam là Không gặp Hoặc nếu tìm thấy, hãy gửi một bộ trẻ em thay thế Khi mất, chúng tôi có thể yêu cầu chúng tôi gửi con. Việt Nam sẽ buộc nhiều năm để giành Thái Lan trong nhiều năm. Cho đến khi kết thúc kỷ nguyên Kuang Hai hoặc Park Hang So đã từ chức".
:)):)):))

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em vừa lội hết mấy trăm comments bên đấy, team Thái comment rất ôn hoà, nói là người
Thái không thể nào thắng được Việt Nam, muốn thắng thì phải đợi cho tới khi hết kỷ nguyên (era) của Kuang Hai (Quang Hải) và khi ông Park nghỉ hưu :)
Vài comment khác cho biết là muốn thắng Việt thì phải mua lại ông Park thôi...
Thế là họ cũng biết điều đấy cụ nhể, tưởng họ chém là thả hay đá 50% như mấy ông tự nhục ở VN hay nói :D

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Đội mình đá quá quá hợp lý, thể hiện sự già dơ. Quá vui mừng, mong các em và thầy Park cùng Ban HL sẽ tiếp tục duy trì, phát huy và thể hiện đẳng cấp, tĩnh thần Việt Nam ở tất cả các giải. Bóng đá giừo mang lại niềm vui nhiều quá.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sao lại nỡ tay tàn sát thằng Thái gay thế. Lần sau ai chơi :))
May quá, AFF Cup 2020 có Úc nhợn tham gia rồi cụ nhé. Không lại một mình một chợ, chủ quan như Thái dúi trong quá khứ thì chết.

emcobietdau

Xe container
1998 ta thắng 3 - 0

2019 ta thắng 4 - 0

Thế năm bao nhiêu thì ta thắng 9 - 0 các Cụ.

Cháu mơ phát xem thế nào.

LeTai1979

Xe cút kít

Vô Dụng

Xe tăng
Em cũng như hầu hết các cụ ở đây đều có chung một cảm giác, dù chúng ta có xưng vương ở đâu đi chăng nữa mà không thắng được Thái Lan thì có gì đó không... trọn vẹn. Và hôm nay em thật sự thoả mãn, không phải bởi vì tỷ số, mà đơn giản là chúng ta trả lại những gì mà Thái Lan đã vùi dập chúng ta ở kỳ Seagames trước, đối với em đó là một nỗi đau, không biết các cụ sao chứ, em thì rất đau. Thế hệ Văn Quyến, Công Vinh, Quốc Vượng, Tài Em... và trước đó Huỳnh Đức, Hồng Sơn, chúng ta thua họ vì kém hơn rõ rệt. Nhưng thế hệ của Công Phượng, Xuân Trường, Tuấn Anh, Văn Thanh.... rồi Quang Hải, Văn Đức, rồi các em đã từng dự WC U19, đạt được những thành tích không tưởng cho bóng đá VN. Lứa cầu thủ này đã chứng tỏ họ có đẳng cấp rất khác, em có niềm tin đó nhưng cũng như bao nhiêu NHM khác, mỗi khi mình gặp Thái thì không ai dám mạnh miệng, đó thật sự nỗi sợ hãi mơ hồ mà người Thái đã ám ảnh bao nhiêu năm qua. Cuối cùng thì điều gì đến cũng phải đến, tối nay em đã được giải phóng hoàn toàn và các cụ có lẽ cũng như thế. Ông Park nói rất đúng, giờ chúng ta hướng đến các đội bóng Top đầu Châu Á như Nhật, Hàn, Iran, Aus... chúng ta có quyền mơ xa nghĩ lớn, chúng ta đang có rất nhiều cầu thủ tài năng và một HLV có lẽ là tốt nhất của Bóng đá VN từ trước đến giờ. Chúc đội tuyển từ U nhỏ đến U đầu sẽ còn tiến xa hơn nữa để mục tiêu WC không còn quá xa vời. Một trận đấu tuyệt vời và để đời của Bóng đá VN

ototrieutien

Xe buýt
เอ้า โว้ยยยยยย นี่มันเวียดนามไม่ใช่อุรุกวัย ฮืออออออล้องห้ายหนักแล้ว

“Vâng, khốn. Đây là Việt Nam, không phải Uruguay. Hahahahahahahahahahahahahahahahahahahahahahahahahahahaha”

:))=))

emcobietdau

Xe container
Công nhận lối đá của Thái lan càng ngày càng rắn giống Malay và In đô.