Tin tức Chiếc President đầu tiên chuẩn bị lăn bánh!

FULCKU

Xe tải
Mã kia sao không bán được. Giả sử mã có giá trị 200 triệu trong vòng 6 tháng phải dùng. Trong tháng này hàng xóm tôi cần mua xe, tôi bán lại với giá 100 triệu, vậy không được sao? Ngoài ra voucher thẻ cứng cũng có hạn sử dụng đó nhé. Đọc đây nà:

"Hạn của voucher: Hạn sử dụng cố định được in trên Voucher. Hóa đơn mua xe phải được xuất trong hạn sử dụng Voucher (Hạn xuất hóa đơn là ngày làm việc cuối cùng của tháng in trên Voucher, nếu ngày làm việc rơi vào ngày nghỉ thì sẽ được áp dụng cho ngày làm việc tiếp theo)" (https://vinfast.vn/vi/huong-dan-su-dung-danh-cho-khach-hang-mua-nha-vinhomes-nhan-voucher-vinfast-dang-cap-tinh-hoa)

Đã dốt lại cứ thích ti teo lắm mồm ....
Tuy thế vẫn dễ cho hơn bán. Đám bần tiện luôn tìm cách thu tiền. Vinfast Lux Owner tìm đồng chí.

Huthasa

Xe container
Mã tri ân của tôi do Vinfast gửi:

Nếu cụ tìm thấy ai là chủ nhân mã này mà không phải là tôi, tôi sẵn sàng hầu cụ tại toà về tội gian dối.
Đồ Việt hèn!
Đừng có nóng mà thành thô lỗ. Cái này mình làm đc nha bạn trẻ. Cũng hay troll lũ bạn tren FB nên cũng khá rành🤣🤣🤣

FULCKU

Xe tải
🤣🤣🤣🤣🤣đau ruột phết. Hung hăng như con bọ hung.
Thì cụ nhớt như mới vớt dưới sông nên tôi phải xù lông cánh vậy chứ.
Thôi.
Nói cũng chỉ để hiểu nhau. Mình yêu nước, thực ra là yêu chính mình. Ai đó miệt thị mình, cụ chịu nổi không?
Nhưng để xây dựng phẩm giá chung, mình phải bớt chút tị nạnh. Dẫu Vượng có giàu nứt đố đổ vách, thì lọt sàng xuống nia, không con cháu cụ thì cũng em út tôi hưởng. Còn trên thế gian này, mơ về lòng tốt của thiên hạ bên ngoài thì hãy nhớ giấc mơ của Mỵ Châu về Trọng Thủy.
Cụ có tuổi tác, ắt hiểu.
Trân trọng

Huthasa

Xe container
Thì cụ nhớt như mới vớt dưới sông nên tôi phải xù lông cánh vậy chứ.
Thôi.
Nói cũng chỉ để hiểu nhau. Mình yêu nước, thực ra là yêu chính mình. Ai đó miệt thị mình, cụ chịu nổi không?
Nhưng để xây dựng phẩm giá chung, mình phải bớt chút tị nạnh. Dẫu Vượng có giàu nứt đố đổ vách, thì lọt sàng xuống nia, không con cháu cụ thì cũng em út tôi hưởng. Còn trên thế gian này, mơ về lòng tốt của thiên hạ bên ngoài thì hãy nhớ giấc mơ của Mỵ Châu về Trọng Thủy.
Cụ có tuổi tác, ắt hiểu.
Trân trọng
Khụ. Tội chả tỵ hay căm ghét gì anh Vượng cả. SP của anh ý làm ra tôi không mua thì cụ mua, người khác mua, chả sao cả. Nhưng cái cách anh ý quảng cáo Sản phẩm, cũng lũ seeder ngu dốt nó làm tôi ngứa mũi. Mà sao mấy người được gọi là tinh hoa cứ thấy ai chê bai hay chỉ trích đồ Vin là cứ nghĩ người ta ghanh ghét vì anh ý giầu ý nhở? Hài thật.

FULCKU

Xe tải
Khụ. Tội chả tỵ hay căm ghét gì anh Vượng cả. SP của anh ý làm ra tôi không mua thì cụ mua, người khác mua, chả sao cả. Nhưng cái cách anh ý quảng cáo Sản phẩm, cũng lũ seeder ngu dốt nó làm tôi ngứa mũi. Mà sao mấy người được gọi là tinh hoa cứ thấy ai chê bai hay chỉ trích đồ Vin là cứ nghĩ người ta ghanh ghét vì anh ý giầu ý nhở? Hài thật.
Tôi mời cụ 1 ly vì cụ đã nói thật cảm xúc của mình.
Vinfast không hoàn hảo. Cũng như không ai trong chúng ta hoàn hảo cả.
Vậy cụ muốn điều gì?
Muốn Vinfast phải hoàn hảo như những hãng đã có hàng trăm năm lịch sử?
Tôi thì đơn giản: muốn hàng hoá thương hiệu Việt Nam ngày càng được sử dụng nhiều.
Vì điều đó đồng nghĩa với thịnh vượng chung cho tôi, cho cụ, cho con cháu chúng ta.
Vì thế nếu họ chưa tốt, mình góp ý. Nếu họ tốt, mình ủng hộ.
Đừng vùi dập giống nòi.
Hả hê vừa xong thì cũng tuyệt giống cụ ạ.
Mà có đáng gì chứ???
Thiên hạ này có gì ghê gớm để cụ và tôi phải mất tư cách đến độ quỵ lụy?
Kặc to? Tiền nhiều? Súng lớn?

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Đã nói rồi, nếu người ta giàu bằng mồ hôi nước mắt người ta thì người ta giỏi và đáng kính nể thật đấy. Không có gì vớ vẩn cả.

Bọn trẻ trâu không nghĩ mua xe, nhà điện thoại là oai, mà vì: 1) những thứ này có thể phục vụ cho công việc để chúng kiếm được nhiều tiền hơn, 2) những thứ này mang lại cuộc sống tốt hơn. Khi con người ta chỉ có thể sống 90 năm (70 năm tự quyết) (mà đây gần như là max, chứ cũng nhiều người ra đi tuổi 40 lắm) thì tội gì không tận hưởng cuộc sống tốt nhất (tất nhiên trong khả năng chi trả).

Chỉ có người già mới nghĩ bọn trẻ trâu mua sắm cho oai, bởi họ sinh ra và lớn lên khi đất nước nghèo khó, cơm còn không có mà ăn, áo không có mà mặc, nên họ không dám chi, ko dám tiêu, và đương nhiên càng ko dám vay ngân hàng để chi tiêu. Cái mà họ làm tiết tiệt tiết kiệm và tiết kiệm, tiết kiệm đến khi có 1 cục tiền mới dám mua nhà, mua xe. Để đạt được điều này thì nhiều người cũng hết nửa đời người rồi ...

Huthasa

Xe container
Đã nói rồi, nếu người ta giàu bằng mồ hôi nước mắt người ta thì người ta giỏi và đáng kính nể thật đấy. Không có gì vớ vẩn cả.

Bọn trẻ trâu không nghĩ mua xe, nhà điện thoại là oai, mà vì: 1) những thứ này có thể phục vụ cho công việc để chúng kiếm được nhiều tiền hơn, 2) những thứ này mang lại cuộc sống tốt hơn. Khi con người ta chỉ có thể sống 90 năm (70 năm tự quyết) (mà đây gần như là max, chứ cũng nhiều người ra đi tuổi 40 lắm) thì tội gì không tận hưởng cuộc sống tốt nhất (tất nhiên trong khả năng chi trả).

Chỉ có người già mới nghĩ bọn trẻ trâu mua sắm cho oai, bởi họ sinh ra và lớn lên khi đất nước nghèo khó, cơm còn không có mà ăn, áo không có mà mặc, nên họ không dám chi, ko dám tiêu, và đương nhiên càng ko dám vay ngân hàng để chi tiêu. Cái mà họ làm tiết tiệt tiết kiệm và tiết kiệm, tiết kiệm đến khi có 1 cục tiền mới dám mua nhà, mua xe. Để đạt được điều này thì nhiều người cũng hết nửa đời người rồi ...
Ở đâu tôi không biết chứ ở VN, 10 bạn trẻ mua nhà thì 9 bạn nhận hỗ trợ từ bên nội bên ngoại. Các bạn đc bố mẹ nuôi đến hết ĐH, thậm chí trên cả ĐH. Sau ra làm thì nuôi đến khi thành gia lập thất. Vậy bố mẹ các bạn không tiết kiệm thì các bạn sao có đc sự hỗ trợ đó. Còn khi nào 18 tuổi các bạn bước chân ra khỏi nhà bố mẹ, tự làm tự ăn, học thì vay tiền nhà nước khi nào đi làm thì trả thì lúc đó hãy nói to nhé.

victory_1980

Xe điện
Bác ấy ko ít tiền đâu cụ ơi.
Chỉ là do năm đó suy thoái kinh tế nặng quá. Ngân hàng k cho giải ngân tiếp
Ngân hàng nó sợ mất nhiều quá, nên chấp nhận mất ít thôi. Chứ nhìn VINAXUKI làm ăn, nó chạy mất dép là đúng rồi.

victory_1980

Xe điện
Ở đâu tôi không biết chứ ở VN, 10 bạn trẻ mua nhà thì 9 bạn nhận hỗ trợ từ bên nội bên ngoại. Các bạn đc bố mẹ nuôi đến hết ĐH, thậm chí trên cả ĐH. Sau ra làm thì nuôi đến khi thành gia lập thất. Vậy bố mẹ các bạn không tiết kiệm thì các bạn sao có đc sự hỗ trợ đó. Còn khi nào 18 tuổi các bạn bước chân ra khỏi nhà bố mẹ, tự làm tự ăn, học thì vay tiền nhà nước khi nào đi làm thì trả thì lúc đó hãy nói to nhé.
18 tuổi nó ra tự làm để nó lại nghèo, sau con cái nó khổ ah. Nhà nó có bố mẹ lo toan rồi, thì cứ thế mà phất thôi. Ai lại bắt đầu từ vạch xuất phát, thế tiền đời trc bố mẹ nó gian khổ kiếm thì uổng ah?

lapin

Xe container
Sắp tới tiêu dùng thông minh là mua Lux :))

nissantiida

Xe điện
Tôi nói với cậu tôi không dạng trẻ trâu như cậu. Hơi tý phải chứng minh mình là ai, có gì như cậu. Còn nếu muốn nói kiểu đó thì tôi cũng có thể nói cái ảnh kia cậu nhặt đâu về nhận vơ của mình thôi. Câu hỏi đầu tiên tôi hỏi cậu là: cậu có dăm cái voucher của VF mang đi cho bạn đâu? Nói thật, tôi ghét bọn nổ? Thế nên cậu có 1 thì nói 1, có 2 nói 2, đừng chém gió đánh rắm rong. Đã mua xe bản base, lại còn trả góp mà mang tiền đi cho, hãi vl.
Cụ nói chuyện điềm đạm lý lẽ đàng hoàng thì không cần chứng minh gì ai cũng biết cụ có tuổi. Cách nói chuyện của cụ thì nghe chỉ chừng 35 đổ lại.

nissantiida

Xe điện
Em thật cụ chứ mã tri ân này ko phải vâu chờ. Mã này ko đem cho cũng hết hạn sử dụng. Đây là cách thằng Vin hạ giá xe mà ko mang tiếng tát thẳng vào mặt các cụ mua đắt thôi. Code này sale nào cũng có cả mớ, mua xe là đc phát. Ko thì lên mấy hội xin đầy người cho, xin mỗi cốc cf.
Còn vâu chờ thẻ cứng mới bán đc cụ ạ. Cái đấy thì em chưa thấy ai cho :D
Hệ thống siêu thị bán đồ gia dụng bên chỗ tôi (toàn hãng tốt như Breville, Dyson, ...) cứ 1 năm nó có đợt sale off lớn 10 lần, mỗi lần 1-3 tuần, ngoài ra ~20% hàng hóa thay phiên nhau được cho vào danh sách giảm giá dù không trong đợt sale-off nào. Người có tiền thì cứ vào mà mua chẳng cần canh sale dù người ta mỗi năm bị "tát" 5-10 lần chẳng ai ý kiến gì.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Hệ thống siêu thị bán đồ gia dụng bên chỗ tôi (toàn hãng tốt như Breville, Dyson, ...) cứ 1 năm nó có đợt sale off lớn 10 lần, mỗi lần 1-3 tuần, ngoài ra ~20% hàng hóa thay phiên nhau được cho vào danh sách giảm giá dù không trong đợt sale-off nào. Người có tiền thì cứ vào mà mua chẳng cần canh sale dù người ta mỗi năm bị "tát" 5-10 lần chẳng ai ý kiến gì.
Tại cụ ý đâu có hiểu thế nào là văn hóa tiêu dùng. Hàng hóa sản xuất ra là để sử dụng mà các cụ ý coi nó như vật giữ tiền đòi người mua sau phải mua đắt hơn mình mua mới chịu, voucher sinh ra là để kích cầu mà cụ ý coi nó như cuốn sổ tiết kiệm đòi không bao giờ hết hạn.

Keep

Xe điện
Tại cụ ý đâu có hiểu thế nào là văn hóa tiêu dùng. Hàng hóa sản xuất ra là để sử dụng mà các cụ ý coi nó như vật giữ tiền đòi người mua sau phải mua đắt hơn mình mua mới chịu, voucher sinh ra là để kích cầu mà cụ ý coi nó như cuốn sổ tiết kiệm đòi không bao giờ hết hạn.
Các cụ ý chỉ thích mình được lợi đc giảm giá chứ người sau nhất định ko đc, phải mua bị đắt hơn đểu hơn mới hả dạ.
Đồ mua về phải ko đc mất giá, còn bán đi có lãi.
Người có đầu óc kinh doanh thì ko như thế ạ!

Trada_thuoclao

Xe buýt
Các cụ ý chỉ thích mình được lợi đc giảm giá chứ người sau nhất định ko đc, phải mua bị đắt hơn đểu hơn mới hả dạ.
Đồ mua về phải ko đc mất giá, còn bán đi có lãi.
Người có đầu óc kinh doanh thì ko như thế ạ!
Sale hàng tiêu dùng nó khác cụ ợ. Cái này Các siêu thị ở Vn cũng sale thường xuyên. Còn định giá thật cao để vợt gà đợt đầu rồi giảm giá kinh hoàng lại là chuyện khác. Ok, nếu các cụ bảo cái oto là cái hàng hóa tiêu dùng hàng ngày phóng to lên thì em chịu, chả bẻ lại đc.

lapin

Xe container
Nhà cụ không canh sale à? :))