Chiếc điện thoại di động đầu tiên trong đời của các cụ là gì?

fuah

Xe tải
Haha, chủ đề này thích thế, được quay trở lại quá khứ tí chút.
2000-Cháu tích tiền đến từng xu cuối cùng làm 1 em nokia 3210 (k nhớ là 3,4tr hay la 4,3tr) Cháu mua xong chả có $ mua sim nữa, xin mẹ $ để mua thì bị chửi cho 1 trận vì cái tội đua đòi ăn chơi. Thế là nhục nhã cầm con máy k sim gần 1 tháng trời. Hồi đó còn hay ngồi hàng hành, ngồi vào bàn 1 phát là phải rút ra đặt lên bàn. Cháu thề với các cụ là hồi đó 3210 hoành hơn cả Vertu bây giờ. Lên New cũng phải tay lăm lăm điện thoại làm các bé rót rượu chỉ thiếu nước quỳ xuống xin được làm nô tì (Lên New với ông anh) Ai đi qua cũng phải nghía nó 1 phát rồi nhìn xem ông chủ là ai. Dù cả ngày cả tuần chả có thể rung hay chuông 1 phát. Nhục thế chứ! Cuối cùng phải bán em nó đi cho bố thằng bạn mà cứ tiếc đứt ruột.
2001-Cháu mua 1 em 3310 cũ, sóng thì ậm ọe, sim được cho, dùng được 1 tháng thì phải bán đi để chi trả cho 1 vụ tai nạn. Đến giwof vẫn còn tức X(
2001 hay 2002 j đó-7610 (the king of phone :>) hồi đó cầm điện thoại là phải dí vào mặt nhau mới thích. Dùng em này trong tiết trời mua đông, tay deo găng len, trong lúc đẩy em nó lên thi trượt tay rơi xuống, theo phản xạ cháu giơ chân ra đỡ nhưng vì k biết đá bóng, đá cầu nên cháu chuyển từ đỡ sang sút 1 phát vào tường. Thế là từ đó em nó bị sida và cuối cùng phải vứt đi vì k thể sửa nổi.
2002- Hết máy dùng nên phải mượn thằng bạn con Samsung C100 dùng (vì nó k còn khả năng nuôi nên máy bỏ không) nhưng khi nó hoàng kim thì lại phải trả
2003-Ericsson j j đó. Dùng cũng được 2 tháng. Cháu rất thích trò câu cá :))
2003-Nokia N-gage. Chơi điện tử tĩ tã luôn, pin thì trâu bò, mấy a e trong lớp ngày nào cũng lôi ra chơi nên sac liên tục. Kết cục em này thì khổ. Cháu bị 1 thằng bạn mượn 1 2 hôm, thế chó nào no đem đi cắm rồi mất tích. Điên tiết cháu lên tận nhà nó đòi. Ròng rã 1 tuần trời thì bà già nó cũng trả cháu $ gần bằng cái máy mới :))
2004-Nokia 7610. Cháu dùng em này khá lâu, đến tận 2007 mới chịu chia tay (bán được 1tr :)))
Hiện giờ thì cháu dùng 8800 của BB, mới dùng thì ghét như chó, giò thì yêu nó thế!
Nhớ lại thấy cũng vui. Cám ơn các cụ đã mang lại niềm vui cho cháu >:D<

Thang Vietcom

Xe máy
Website
www.TechcomGift.com
cái đầu đời của em là StarTac V90
ôi trời, của cụ cung giông em. mãi mới nhớ được cái tên. ang ten dài, pin nổi gò lên. Vào new, rút ra nghe (nói nhảm) là ko cần mất vé, bảo vệ éo giám hỏi han=P~

bigfun

Xe điện
cellphone đầu đời của em là Simens C25 năm 1999 lúc đó còn là sinh viên năm thứ 3 và bắt đầu đi làm kiếm tiền. Giá lúc đó là 1,8tr thì phải. Công nhận là có phone lúc đó oách thật; nhét vào cái túi dành riêng cho phone trên cái ba lô Coca nó tặng cứ gọi là Oách.

1 kỷ niệm khôi hài và ê cả mẹt do cái C25 này gây ra là trên 1 chuyến bay đi SGN, mình đã cẩn thận tắt nguồn nhưng lại nhét vào túi sau quần bò. Đúng lúc đang chuẩn bị hạ cánh thì chuông reo ầm ĩ. Lúc đó mình thực sự bực mình với ông nào vô kỷ luật không tắt máy khi bay, đang lầu bầu chửi thầm thì hóa ra...chính là điện thoại của mình8-}

Chỉnh sửa cuối:

BMW73

Xe tải
Em dùng GH 688, hồi ấy là oách rồi, cả cơ quan chỉ có em với sếp có, sếp thì thuê bao nhà nước trả tiền còn em thì tự sướng thì tự thanh toán, hồi đó điện thoại còn ít mình cầm mà thấy thằng người trông ló cứ văn minh hẳn lên các cụ ạ.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Chiếc điện thoại đầu tiên của nhà cháu là Nokia 3210 (Nhà cháu chỉ được nghe gọi được em nó đúng 1 tuần thì em năn quay ra cấm khẩu.

Tiếp theo em nó là Nokia 3312 -> Nokia 8210 -> Sammsung N200 (mặt xanh ngọc) hàng ngon thời đó.

VW Golf GTI

Xe buýt
Điện thoại đầu đời của em là Motorola 8700 to như cục gạch, cầm chắc tay thôi rồi, pin được cái khỏe nhưng phải xạc bằng dock, không cắm được xạc nhanh.