[Funland] Chia tay rồi các Cụ có hay về thăm Vợ cũ.

sakai_yo

Xe lăn
chắc trên đời này ít ngừoi như e. li dị nhưng vẫn sống với nhau như bt. chưa li thân ngày nào. lúc li dị gđ 2 bên ko ai biết. mấy năm sau ông bà già muốn sang tên cho cái nhà mới biết. ông bà bắt đi đk lại. kệ. cứ sống như vc nhưng éo có tờ đky kết hôn.
Ở thớt mẹ chồng nàng dâu em thấy gấu cụ khéo ăn ở lắm mà (mẹ cụ siêu khó tính).

Mzc

Xe điện
Rất tiếc những gì cụ nói là thiểu số, còn thực tế đây cụ: đa phần là nói xấu vợ cũ với con cái, người xung quanh để hạ thấp, không chu cấp tiền hoặc chu cấp 1tr và coi như tiền giời biển, mua cho 1 lốc sữa và nghĩ vẫn có quyền cha quyền mẹ.
Thực tế nó phũ lắm.
Nhân cách bằng cái mồm tự nói với người khác nó khác với nhân cách được đánh giá bằng xã hội qua hành động.
Em k hiểu nổi tư duy của những người chu cấp 1 tr cho con với mức sống thành thị? Nông thôn hay điều kiện quá khó khăn thì thôi k nói.

buicongchuc

Xì hơi lốp
chắc trên đời này ít ngừoi như e. li dị nhưng vẫn sống với nhau như bt. chưa li thân ngày nào. lúc li dị gđ 2 bên ko ai biết. mấy năm sau ông bà già muốn sang tên cho cái nhà mới biết. ông bà bắt đi đk lại. kệ. cứ sống như vc nhưng éo có tờ đky kết hôn.
Ca này hiếm! Thế nào vc lại li dị nhưng vẫn sống với nhau bt? Vẫn chén chứ cụ :D
Lúc có lỗi khỏi bị dọa li di :))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Ở thớt mẹ chồng nàng dâu em thấy gấu cụ khéo ăn ở lắm mà (mẹ cụ siêu khó tính).
à lúc li dị e ở riêng. li dị xong vẫn sống cùng như vc, gặp gỡ xử sự đối với 2 bên nội ngoại như cũ, ko thay đổi j. vậy nên ko ai biết. mọi thứ tất cả vẫn như cũ. khác mỗi cái có thêm tờ qđ li hôn của toà & ko ngủ chung giường liên tục nữa.
Ca này hiếm.
thi thoảng vẫn trêu nhau hay đi đky lại đó cụ ạ.

namphong12

Xe lăn
Thành người dưng rồi vẫn xxx đều chứ cụ.
à lúc li dị e ở riêng. li dị xong vẫn sống cùng như vc, gặp gỡ xử sự đối với 2 bên nội ngoại như cũ, ko thay đổi j. vậy nên ko ai biết. mọi thứ tất cả vẫn như cũ. khác mỗi cái có thêm tờ qđ li hôn của toà & ko ngủ chung giường liên tục nữa.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Không ngủ chung giường à cụ? Lúc chén xong mặc quần áo ai về giường nấy à :))

TSTA

Xe container
Nghe như Hồ hoài Anh với Lưu H Giang ấy cụ nhỉ :)

quy la tien

Xe điện
Chồng cũ của bạn em vẫn về những lúc bạn không có nhà. Nhà cửa có vấn đề gì ông ấy vẫn sửa sang. Nói chung là sau chia tay rất văn minh, vì đó cũng là chỗ con của mình đang sống. Hy vọng các cụ khác cũng làm được như vậy.
Vầng,làm.gì cũng được, nhưng đừng làm như a ý : BỎ VỢ!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Chưa biết chừng thớt này chính là để “dằn mặt” tập 2! 😅
Tập 2 của mình hôm qua đọc xong còn bảo anh vào sửa bài thơ của Anh đi. Câu đầu tiên Anh viết : Anh trở về căn nhà xưa cũ kỹ . Theo em sửa: Anh trở về căn nhà xưa cũ hợp lý hơn.
Cô ấy vẫn dùng tk của mình đăng bán hàng trên này mà Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Fightingman

Xe tải
Ông bạn cháu chẳng hiểu làm thế nào mà có đc tận 3 tập, thỉnh thoảng vẫn về thăm và giao lưu phối hợp được với t1, t2. Đúng là bác ấy rất khỏe nhưng có vẻ t1, t2 cũng thoải mái với phong cách thăm hỏi của bác ấy. Cháu cực nể những cụ nào có 2 tập trở lên!

Zindaubo

Xe tải
Ca này hiếm! Thế nào vc lại li dị nhưng vẫn sống với nhau bt? Vẫn chén chứ cụ :D
2 bên trong lúc bốc đầu vì cái tôi cứ phóng bút ký roèn roẹt sướng tay xong định ra ngoài tìm hàng mới! nhưng trích ngang có vết rồi vác cưa đi ra ngoài thấy chả vợt đc mối nào ngon hơn nên đành quay về cái máng lợn! cưới lại cũng dở nên cứ chén tiếp đã! kệ mịa 3 cái thủ tục hc chả quan tâm :D

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]

Leanh65

Xe container
Chiều nay về thăm vợ cũ, thăm căn nhà cũ ngày xưa xây bằng cả thanh xuân, gửi gắm bao nhiêu là ước mơ, hy vọng. Đời người vô thường quá mới là một gia đình đấy giờ đã thành người xa...
🌀🌀🌀
HOANG VU
Anh trở về căn nhà xưa cũ
Rêu phong đầy bụi phủ lớp thời gian.
Tuổi Thanh xuân vương trên từng viên gạch
Hạnh phúc của một thời đi vào cả giấc mơ Anh..
Thời gian ơi đừng bao giờ trở lại..
Quá khứ mặn mòi những bất giác giữa đêm thâu.
Người ra đi đầu không ngoảnh lại.
Nắng vô tình nín lặng giữa thing không.
☘☘☘
Hà nội 20/ 7/2022
Cái ống thoát dàn nóng đh nó làm chết mất bậu cây cảnh tầng 2 kìa cụ. Em cũng có cái đường ống tầng 2 nó đứt bắn xuống nền gạch chảy xuống mảnh rau muống vườn mà nó chết khô 1 góc. Cây cối không ưa nước lạnh. Cụ nối cho vợ cũ đoạn ống dẫn xuống góc xe đạp để bậu cửa có màu xanh như tầng 3 nhìn nó đỡ rêu phong, cô quạnh hơn. Cả mấy viên gạch ốp bong chóc trước cửa nữa:(

Chỉnh sửa cuối: