[Funland] Chia tay rồi các Cụ có hay về thăm Vợ cũ.

thngaylangthang

Xe ngựa
2 cụ rõ cmn ràng rất hợp nhau khoản các dì đấy. E té đây
:)) :)) em thấy rõ cmn ràng rất hợp mí còm dưới này. Em hết gượu gồi, em cũng té đây :D
Cụ nghĩ gì lắm thế :)). Tất cả mọi thứ đều có tính thời điểm và có hạn sử dụng. Tình cảm cũng thế. Nhưng tình cảm linh hoạt đc theo kiểu chuyển hoá từ tình yêu thành tình thương và trách nhiệm. Từ đầu nếu nghĩ đến con cái, đến tình cảm ban đầu và cả gđ nội ngoại chắc các cặp đôi cũng đã nỗ lực hàn gắn rồi. Còn đã xách nhau ra toà thì tất cả những cái kia k thể cứu vãn đc tình hình thực tế giữa đôi bên nữa. Tốt nhất tránh va chạm để con cái có vấn đề gì còn trao đổi đc với nhau. Chứ tầm này rồi em nghĩ có ai thiếu bạn bè đâu mà phải thêm 1 người bạn bao nhiêu năm chỉ mang lại phiền phức (e nói về cả 2 bên luôn ạ) :))
P.s: ảnh trên cụ chụp mợ nhà đẹp quá. Mà em hết rịu để rót rùi ạ :)

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Thế nên em mới bảo món ảnh ọt với đi phượt của cụ từ 2013-2014 góp phần khó chịu cho gấu (nếu gấu không thích). Em chỉ dám chụp ảnh cho mỗi mẫu nhà :D

Lý lẽ thì vậy nhưng nguyên nhân lại khác. Sự thật mới thú vị nhé Cụ. Mình chỉ biết sự thật sau mấy năm chuyển sang ăn chay trường và tìm hiểu về Tâm linh. Cái này mình ko chia sẻ được bởi sẽ gây tranh luận ko mong muốn.

honda acura

Xe điện
Cụ có thể tiết lộ lý do ko. Qua chia sẻ tôi thấy cụ là người rất tâm lý, nhiều đức tính tốt, rất nhiều năng lượng tích cực ko bồ bịch thì cớ gì mà chia tay khi đã 3 con.
Em đoán chắc vấn đề về kinh tế

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Mình và vợ đều là người trí thức và có học vấn đặc biệt là vợ mình. Cô ấy từng là thủ khoa của trường ĐHNN rất hiền lành và ngoan ngoãn. Mình cũng chỉ đi Phượt và chụp ảnh sau 2010 khi những mẫu thuẫn cứ tăng dần. Ngày trước mình cũng có thời gian nghĩ là lỗi về phía vợ và cả lỗi của mình. Sau này khi bình tĩnh nhìn nhận lại cuộc hôn nhân đó mình mới nhận ra rằng thật sự không phải lỗi của ai cả. Cả 2 đều tốt hay hiền lành chưa phải là yếu tố đủ cho một cuộc hôn nhân hạnh phúc. Có thể 2 người đến với nhau để trả nợ kiếp trước hoặc cũng có thể là do nhiều lý do khác nữa...
Nhưng mình nghĩ bọn mình là người trong cuộc đã biết bỏ đi cái tôi, cái sự khác biệt để ngồi đối thoại với nhau rất nhiều lần trong sự cầu thị và tôn trọng của cả 2 bên, đã từng chung tay cứu vãn cuộc hôn nhân này mà không có câu trả lời chính xác thì người ngoài rất khó đưa được ra câu trả lời tuyệt đối.
Cuối cùng mình nghĩ mọi việc đã qua rồi cũng không cần tìm nguyên nhân trong quá khứ làm gì. Hiện tại tập trung lo cho con cái được nhiều nhất có thể là điều quan trọng. Phụ nữ ở vậy nuôi con đã phải hy sinh quá nhiều. Có những nỗi niềm họ ko thể chia sẻ nhất là khi mình đã có gia đình mới. Nên để họ bình yên đừng nhận xét thêm điều gì là đang giúp cho họ rồi.
Cụ chia tay 2019, 2020 cụ đã có em hotgirl xinh đẹp, dịu dàng thế cơ mà...

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nghĩ gì lắm thế :)). Tất cả mọi thứ đều có tính thời điểm và có hạn sử dụng. Tình cảm cũng thế. Nhưng tình cảm linh hoạt đc theo kiểu chuyển hoá từ tình yêu thành tình thương và trách nhiệm. Từ đầu nếu nghĩ đến con cái, đến tình cảm ban đầu và cả gđ nội ngoại chắc các cặp đôi cũng đã nỗ lực hàn gắn rồi. Còn đã xách nhau ra toà thì tất cả những cái kia k thể cứu vãn đc tình hình thực tế giữa đôi bên nữa. Tốt nhất tránh va chạm để con cái có vấn đề gì còn trao đổi đc với nhau. Chứ tầm này rồi em nghĩ có ai thiếu bạn bè đâu mà phải thêm 1 người bạn bao nhiêu năm chỉ mang lại phiền phức (e nói về cả 2 bên luôn ạ) :))
P.s: ảnh trên cụ chụp mợ nhà đẹp quá. Mà em hết rịu để rót rùi ạ :)
Thì lúc đấy có thể gọi nhau: "đối tác chăm lo cho con" :))

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ Axega chia tay vì phong cách sống ko hợp nhau, cụ Axega e đoán hướng ngoại ham chơi mà vợ thì 1 nách 3 con nên rất stress mâu thuẫn tích tụ dần lớn dần đến lúc giọt nước tràn ly.

Cào cào tre

Xe đạp
Có bài này mình đọc trên mạng. Copy cho các Cụ
GỬI CHỒNG CŨ
Một năm vài ba bận.
Chồng cũ ghé thăm con
Và lần nào cũng hỏi
Bằng giọng nói thật buồn
Sao em còn ở vậy ?
Sao chẳng lấy chồng đi
Em mỉm cười hỏi nhẹ
Lấy chồng để làm gì
Nếu em đi bước nữa
Con mình sẽ ra sao
Gọi người dưng là bố
Chắc gì con tự hào
..........................
Anh yên tâm đi nhé
Em vẫn như năm nào
Thiếu anh em vẫn sống
Mạnh mẽ chẳng buồn đau
Dẫu đôi lần em tủi
Nước mắt cứ tuôn trào
Lo tương lai thằng bé
Mai này sẽ thế nao
Nhiều khi con hay hỏi
Mẹ à! Ba con đâu
Lòng em như dao cắt
Miệng chẳng nói thành câu
Con mình giờ cũng lớn
Biết phụ mẹ..nhặt rau
Và đun cơm thổi lửa
Rồi nhốt vịt "lùa trâu
...............................
Hôm nay anh lại ghé
Thăm con như hôm nào
Rồi anh ôm lấy nó
Bỗng dưng lòng em đau
Chợt đầu em suy nghĩ
Anh đừng bước qua cầu
Không thay đổi bến mới
Hạnh phúc biết chừng nào
Nhưng đó là suy nghĩ
Của phụ nữ buồn sầu
Mẹ đơn thân cô lẻ
Nên suy nghĩ ý sâu
.................
Thôi giờ trời cũng tối
Anh sắp xếp về đi
Kẻo vợ con lại đợi
Lòng chẳng yên tâm gì
Em biết mà anh ạ
Cái cảm giác chờ chồng
Trằn trọc chẳng ngủ được
Chờ đợi suốt đêm đông
................
Sau này anh đừng ghé
Thăm con nữa được không
Để mẹ con em sống
Vô tư chẳng chạnh lòng
Anh hãy sống thật tốt
Yêu người ấy thật lòng
Đừng làm họ đau khổ
Như em.. Có được không...
........................
Gặp lại anh,em viết
Gửi vào thơ Đôi dòng
Ở bên người vợ mới
Anh có hạnh phúc không!!!
(Ảnh st )...Nguyễn tranh thơ nghèo

( ♥)
Nhà em hơi ngược chút là em chăm con. Mẹ bọn trẻ thì vẫn ở 1 mình. Nhưng nghĩ cũng tội cũng mong em ấy sống vui vẻ

Được gửi từ iPhone - Otofun

chuotgiahn

Xe hơi
Thực ra lí do chia tay thì có vô vàn, toàn lí do chính đáng cả: nào là ko hợp, khác tính, khắc khẩu...bla bla
Lí do ko chia tay thì chỉ có 1: tình thương và trách nhiệm, điều mà ko phải người đàn ông nào cũng làm đc.
Phụ nữ có thì, sau khi sinh đẻ 2-3 đứa thì cơ thể xuống cấp nhanh, nên ck rất dễ chán.
Đàn ông tầm này lại có đồng ra đồng vào, nhìn gái trẻ mới thấy vợ mình chán thế, già nhăn sệ, thành ra...không hợp ( phải nói đủ là không thích giao hợp).
Bởi vậy sự chung thủy đôi khi chỉ là do chưa tìm đc mối ngon hơn. Haizz
kết câu chán đời, chả hiểu cụ dc giáo dục kiểu gì

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em nghĩ cụ Axega chia tay vì phong cách sống ko hợp nhau, cụ Axega e đoán hướng ngoại ham chơi mà vợ thì 1 nách 3 con nên rất stress mâu thuẫn tích tụ dần lớn dần đến lúc giọt nước tràn ly.
Mình là người đa phong cách. Mình hướng ngoại nhưng có điều kiện và giới hạn. Còn với giá đình mình cũng khá chỉn chu và tâm lý. Vợ chồng khi đã mâu thuẫn mà ngồi đối thoại được với nhau thì đều có khả năng chuyển hoá được. Không phải lý do giọt nước tràn ly như Cụ suy đoán. Hihi

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ nên xem phim: vợ cũ, chồng cũ, ng yêu cũ đang phát trên VTV
đoán cụ chủ là ng tâm hồn bay bổng quá, hơi ủy mị sướt mướt, dù qua câu chuyện cảm nhận cái tâm cụ chút rất tốt, sống có tình nghĩa và yêu thương
có lẽ vì điểm này mà vợ cũng k hợp chăng?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Tập 2 như cụ cũng thích , vừa trẻ vừa đẹp.
Cũng lãng mạn và dễ giận hơn lắm đấy. Bài thơ viết tặng mình hồi mới yêu.

GỬI ANH.
Cảm ơn Anh đã dạy em đi 67
Khi em sắm oto rồi Anh vẫn 67 vi vu.
Vẫn độc hành trên con đường đơn độc.
Có cung đường nào Anh nhớ đến Em không?
Nhớ mùi nắng sau vai Anh. Sao là nhớ!
Cát bụi nào sau tiếng nổ giòn tan.
Hội ngộ năm nay Anh đến đi trong vội vã
Có phải là Anh chạy trốn em không?
Quên sao được mình còn bao nhiêu kỷ niệm.
Quá khứ đâu phải là nắng buổi sớm mai...
Một mình em vẫn bước trên con đường dài.
Chỉ là Anh ko còn bên em nữa!
Nhiều khi em không còn khóc nổi!
Cứ mạnh mẽ vậy thôi nhưng nước mắt cạn lâu rồi.
Anh hạnh phúc nắng nghiêng nghiêng sườn núi.
Ở lối bên này em bóng lẻ chênh vênh.
Anh đi rồi tình yêu xe ở lại.
Em 67 lặng thầm những cung đường đã hứa với Anh...
Hà nội ngày 28/6

Chỉnh sửa cuối:

lamhaha191

Xe điện
Tuổi bẩn bẩn có tài, quen 5 ông thì 4 ông tập 2

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

Apache01

Xe tải
Cảm ơn Cụ. Mình đã từng có suy nghĩ đó khi thấy vợ 2 rất chăm sóc và yêu thương 3 đứa con riêng của chồng nhưng nghĩ lại có khi lại làm khó cho vợ cả.
Chia tay nhau mình đã ẩn tu gần 1 tháng để tự chữa lành vết thương lòng. Mình đã để lại hết nhà cưà con cái hỗ trợ tiền cho 3 đứa hàng tháng. Thuyết phục Bố mẹ bán đất trên quê lấy sổ đỏ ở ngân hàng sang tên cho vợ cũ.
Vài dự án thấy bại nên trước khi ly dị nhau mình còn nợ khoảng nửa tỷ trọng đó một nửa là lãi ngày. Mình ra khỏi nhà không vợ không con và ôm cả đống nợ mà ko ai biết.
Sau đó gần nửa năm vẫn phải vay lãi để đưa tiền cho Vợ nuôi con. Khó khăn là thế nhưng vẫn đau đáu về những đứa trẻ. Mỗi lần về thăm con thấy nó lê la bên hàng xóm ( Đứa út lúc đó 3 tuổi đang gửi hàng xóm) là nước mắt lại chảy tự bao giờ. Tết 2020 về thăm nó đúng hôm trời mưa lạnh nó chạy ra ôm Bố mãi chẳng muốn rời. Lừa lúc nó lên tầng lấy đồ chơi mình đi như như trốn. Yêu con lắm nhưng Bố thương thế nào cũng ko bằng ở với Mẹ.
Hôm đó mình làm bài thơ mà giờ đọc lại vẫn thấy rưng rưng.
Sau mấy năm khi trả hết nợ nần xây nhà lấy vợ 2 mình mới nhận ra mọi thứ là định mệnh ( hồi sinh viên đi xem thầy bói toàn bảo có vợ 2 mình chả bao giờ tin). Bởi bà thứ 2 chính là định mệnh mà mình ko thể tránh được. Hợp nhau về nhiều thứ cùng ăn chay trường, cùng có sở thích giúp đỡ người khác, thích chụp ảnh, đi phượt, làm thơ, viết văn và thích chăm lo gia đình...
Hợp vậy thôi nhưng mình với bà 2 còn cả quãng đường dài. Cứ cố gắng cùng nhau tu sửa thân tâm mỗi ngày. Đời vô thường ko biết trước được. Còn chuyện 2 bà về chung một nhà thôi cứ coi như là giấc mơ cổ tích.
☘☘☘
PS: Ảnh bà 2 cùng bọn trẻ con nhà mình.

Nhìn cụ chủ thì hình như trước đây có làm món "bán xe hơi cũ hạng sang có bảo hành" thì phải?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}