Chìa sơ cua CIVIC không dùng 3 năm tự hết pin

OmegaO9

Xe container
Để sạc được pin trong chìa khóa xe, thì chìa khóa phải có hai đầu điện cực, để khi cắm chìa vào ổ khóa nó sẽ nối với hệ thống sạc của xe. Bác nào nhìn thấy hai điện cực này ở chìa khóa xe thì chỉ cho em với.
Không lẽ Civic có thể sạc không dây?
Civic tự sạc được bằng cách...thay pin mới với cái tô vít 4 cạnh nhỏ bác ợ :D

Cũng không hẳn là thua vì em thấy chìa khóa này nêu hết pin thì còn căm chìa vào để mở cửa, khóa cửa và khởi động như bình thương. Chứ chìa khóa như kiểu mây cái ảnh ở trên lúc hết pin thì có mà khóc tiếng mán.
Ấy,cụ đừng chê chìa Smart key nhé,chìa đó thay pin cũng cực dễ nếu không cắm được ổ dưới kiểu Forte,còn nếu trong trường hợp hết pin thì chỉ cần bấm nẫy là có chìa cơ như Civic mờ cụ.

Tứ Vạn

Xe điện
Civic tự sạc được bằng cách...thay pin mới với cái tô vít 4 cạnh nhỏ bác ợ :D
Cụ Ô9 nói đúng đấy iem vừa mới thay xong hết 70K viên pin và lại ngon như thường

ARTCOOL

Xe tải
Em vừa kiểm tra chìa của em thì ôi thôi nó cũng im thin thít,chắc mai cũng phải đi thay thôi kẻo lúc cần lại ko dùng đc

tienpham1102

Xe tăng
Ấy,cụ đừng chê chìa Smart key nhé,chìa đó thay pin cũng cực dễ nếu không cắm được ổ dưới kiểu Forte,còn nếu trong trường hợp hết pin thì chỉ cần bấm nẫy là có chìa cơ như Civic mờ cụ.
Có anh thì cắm được chìa cơ, có anh thì cái chìa cơ chỉ có tác dụng mở cửa và "hộp găng tay" (khi hết pin).
VD như con Venza thì khi hết pin chỉ cần dí sát điều khiển vào nút start/stop rồi bấm nổ là OK. Bản thân thằng Toy nói chung là không có lỗ để cắm chìa cơ.....

Website
www.geotextile.com.vn
có thể pin bị lỗi nên vậy thôi, chứ loại pin lắp vào chìa ko phải là loại pin sạc mà là pin dùng 1 lần, hết là vứt.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Ôi dào, hết thì thay pin thôi ! Hôm trc chìa sơ cua của xe 2010 nhà em có hiện tượng hết pin, em tháo ra lau viên pin lại 1 tý là lại sáng đẹp như mới ! Viên pin nếu mua chắc rẻ thôi !

quangtayho

Xe container
Ahaha, cụ hỏi rõ thế, em liếm cái chắc cũng giống như cụ vẫn liếm thôi (em ghét cái vừa xấu vừa bửn khekhe).

BC các cụ là tối qua em đã vác ngựa ra lượn, dùng cái súng cũ mà lâu ngày không dùng, chứng minh cho các cụ là chả có cái cơ chế tự xạc nào cả. Đúng là cái gì để lâu không dùng cũng hỏng, 2 chức năng chỉ còn sử dụng được 1, chắc phải đi nhà thương gặp bác sĩ để chữa.
Cần gì phải đi bác sĩ. Cụ cứ tháo mấy con vít ra, ở trong có viên pin, cụ nhớ cái mã số của viên Pin ấy rồi ra các hàng đồng hồ, máy tính mua 1 viec lắp vào là oke.

Damthidam

Xe tải
Chìa gì ko dùng 3 năm chả hết pin, có khi còn hỏng í chứ?

SPL

Xe container
Pin của nó có phải pin sạc đâu, nó chỉ là viên pin như pin cúc áo dùng nuôi CMOS trên main máy tính thôi mà. Hết thì thay thôi, em thấy nó dùng miếng nhựa tách đôi chìa ra rồi thay pin khác vào mà. Có cái là em thấy độ xa hiệu dụng với xe càng ngày càng giảm. Trước đứng trong bãi xa tít mù bấm xe vẫn nháy đèn giờ khoảng cách càng ngày càng gần đi, chắc sắp phải thay pin rồi, nhiều lúc bấm mấy phát xe mới nháy đèn.

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Khg riêng gì xe bác chủ thớt đâu . Các remote phải thường xuyên thay phiên nhau sd . Chuyện này em đã có bài post trong thớt To và Hdai lâu rồi . Bây giờ bác tra SHD coi nó là pin gì rồi ra tiệm sửa đồng hồ nhờ nó kiếm và thay cho bác . Tụi nó khéo tay và có đủ đồ vệ sinh remote cho bác

kia30z

Xe buýt
Em cũng phải thỉnh thoảng lấy chìa sơ cua ra dùng 1,2 tuầ rồi cất đi, để lâu pin tự hỏng đấy.

speed1207

Xe đạp
honda làm j có chế độ tự xạc pin cho chìa khóa , chẳng bằng con công nông của ông chú nhà em hay chở gạch
có cần chốt cửa đâu mà chẳng ai thèm vào , cứ đi con đấy lại hay