Chia sẻ và cảm nhận về chiếc Honda Brio RS sau 2 năm sử dụng

cưỡi chổi

Xe lăn
Jazz thì nó to hơn cụ, hrv thì cùng mâm với kona.
Cá nhân em thì giá xe honda khá là cao, như con hrv tiền đó có thể mua được tucson rồi.
Nên doanh số HONDA không được cao lắm ngoài CRV.
Em thấy xe Honda thường có giá cao ngang với xe Hàn trên 1 phân khúc

tuan.quang

Xe tải
Chị cháu có mua 1 cái xe Honda city từ năm 2014, chạy 7 năm, hơn 10 vạn km mà chưa thấy hỏng gì, chỉ thay bảo dưỡng định kỳ thôi.
Honda em thấy lành, cứ đúng hạn đi bảo dưỡng thì ko vấn đề gì khi sử dụng dù mới hay cũ

anhkhoihn

Xe tăng
Cụ thớt chắc phải yêu xe lắm mới viết được như này; :D
Công nhận cụ thớt này viết hay nhỉ, có lẽ vì cụ thớt quá yêu nó nên viết như trải nghiệm siêu xe. Thực tế dòng xe nhỏ chỉ phù hợp đi trong phố. Đi cao tốc rất nguy hiểm đấy cụ ạ...

army

Xe máy
Công nhận cụ thớt này viết hay nhỉ, có lẽ vì cụ thớt quá yêu nó nên viết như trải nghiệm siêu xe. Thực tế dòng xe nhỏ chỉ phù hợp đi trong phố. Đi cao tốc rất nguy hiểm đấy cụ ạ...
Em thấy cũng ko hẳn, mua xe thì nên sử dụng cụ ạ. Chứ mua xe ato mà chỉ loanh quanh trong phố còn đi xa lại phải thuê xe thì ko tiện chút nào cả

ruby thiet

Xe buýt
Fadil nó dùng số CVT chứ ko phải 6 cấp xe HONDA thì bền rồi mỗi cái ồn thì loại nào cũng rứa ,được con a cọc đời mới đỡ ồn hơn cả .
Em thấy con brio này đỡ ồn nhất trong các dòng xe của honda rồi đấy, nếu so với accord thì thua xa nhưng so với crv, city, civic thì nó đỡ ồn hơn hẳn

Vo_thuong

Xe điện
Không biết con này so với Jazz thì thế nào các cụ nhỉ? Thêm HRV nữa trong 3 em này thì nên mua em nào cho tiện đi trong phố các cụ?
Năm ngoái em cũng lấy con Jazz V 2019 hàng lướt (ODO hơn 7000km), hết đúng số tiền như cụ chủ mua con Brio mới. Đến giờ là được gần 1 năm và ODO lên được gần 15000km. Em cũng giống như chủ thớt, đó là cần xe nhỏ để đi trong nội thành là chính, thậm chí xe càng gọn càng tốt vì đường vào chỗ để xe trong làng cực bé :).
Sau gần 1 năm đi xe thì em thấy lựa chọn của mình quá chuẩn, chỉ hơi tiếc tý là còn Jazz V không có màn hình, chắc phải lắp một cái cho vợ giải trí.
Em chưa đi Brio nhưng về hình thức thì Jazz có vẻ dài hơn, máy lớn hơn (1.5), tuy nhiên đi rất tiết kiệm (đi đường trường chưa đến 1000/km, giá xăng thời điểm cuối năm trước, như vậy là chưa đến 6l/100km).
Cụ mà tài chính không thực sự thoải mái thì có thể tìm mua Jazz lướt, em thấy trên nhóm Jazz Facebook, thỉnh thoảng có cụ rao bán Jazz RS 2018-2019 giá trên dưới 500, quá hợp lý cho ẻm.

Sammy2017

Xe tải
1 lần tình cờ chạm mắt em ấy trên đường xong yêu luôn, dáng thể thao cá tính, đi bốc (đối với nữ lái như em), e chẳng hiểu thế nào là cảm giác lái, chỉ biết là cái vô lăng cầm và lái thích hơn hẳn em "buổi sáng" và I10 ạ.
Ngoại thất theo mắt em là đẹp nhất phân khúc. Thậm chí em thấy nó còn cân đối hơn em Jazz, Jazz trường xe hơn nhưng khoảng nối từ taplo lên nóc xe cứ thẳng đuột nên nhìn không đẹp.
Nội thất cứ bị chê xấu chứ đối với e vừa đủ, mức độ hoàn thiện ok, ăn được mấy xe khác cùng phân khúc không thì em không dám nói nhưng hơn chắc con Wigo-xấu đau xấu đớn.
Nchung xe là lựa chọn cho phân khúc "chiếc xe thứ 2" của gia đình, cho các mợ đi siêu thị, đưa đón con, cafe chém gió, cơ mà từ lúc e lấy xe thì đi vào trong phố xã nhà em toàn bảo thôi đi xe vợ cho dễ xoay xở :D

Chỉnh sửa cuối:

blackhole1

Xe tăng
Em thấy con brio này đỡ ồn nhất trong các dòng xe của honda rồi đấy, nếu so với accord thì thua xa nhưng so với crv, city, civic thì nó đỡ ồn hơn hẳn
Em sợ cái độ ồn của H do mua phải ông CRV mà hãi đến bjo.

TieuFu

Xe container
"Honda Brio RS vận hành mượt mà ở dải tốc độ từ 40-80km, trong dải tốc độ này chế độ ECO nhảy liên tục nên xe chạy rất êm. Ở tầm tốc độ này tua máy trong khoảng 1k2 trở xuống nên ngồi trong xe cảm giác rất êm"
Với dải vận tốc này mà vòng tua như vậy có ảo diệu quá không? nếu như vậy thì đúng là khủng khiếp thật.
Mượt thế còn gì, nhà cháu chạy 80 toàn khoảng 2000 v/ph.

toimuondie

Xe container

Fim

Xe điện
Con này xưa em nhắm vì nhỏ nhắn gọn gàng, lái thử thấy chạy cũng ngon nhưng chỉ có cái nội thất không ưa mấy và giá hơi cao trong pk nên thôi :D

Lee Saker

Xe điện
Hài lòng với xe của mình là được rồi, em chỉ sợ nhất 2 loại, 1 loại mua xe nào xong cũng chê, cũng “biết thế”, 1 loại ko có xe nhưng xe nào cũng chê =))

anhkhoihn

Xe tăng
1 lần tình cờ chạm mắt em ấy trên đường xong yêu luôn, dáng thể thao cá tính, đi bốc (đối với nữ lái như em), e chẳng hiểu thế nào là cảm giác lái, chỉ biết là cái vô lăng cầm và lái thích hơn hẳn em "buổi sáng" và I10 ạ.
Ngoại thất theo mắt em là đẹp nhất phân khúc. Thậm chí em thấy nó còn cân đối hơn em Jazz, Jazz trường xe hơn nhưng khoảng nối từ taplo lên nóc xe cứ thẳng đuột nên nhìn không đẹp.
Nội thất cứ bị chê xấu chứ đối với e vừa đủ, mức độ hoàn thiện ok, ăn được mấy xe khác cùng phân khúc không thì em không dám nói nhưng hơn chắc con Wigo-xấu đau xấu đớn.
Nchung xe là lựa chọn cho phân khúc "chiếc xe thứ 2" của gia đình, cho các mợ đi siêu thị, đưa đón con, cafe chém gió, cơ mà từ lúc e lấy xe thì đi vào trong phố xã nhà em toàn bảo thôi đi xe vợ cho dễ xoay xở :D

Nhìn cái bọc vô lăng của mợ dữ dằn thế nhỉ ? Em xem ảnh lại nhớ đến bộ phim 50 Sắc thái

anhkhoihn

Xe tăng
Em thấy cũng ko hẳn, mua xe thì nên sử dụng cụ ạ. Chứ mua xe ato mà chỉ loanh quanh trong phố còn đi xa lại phải thuê xe thì ko tiện chút nào cả
Tất nhiên đã là xe ô tô thì nó có thể đi tất cả các cung đường nhưng mục đích chính của nó dành cho đường phố đô thị. Bởi vậy khi đi đường đèo núi hay đường cao tốc nó sẽ rủi ro cao hơn những loại xe khác. Ví dụ như nhà cụ chủ thớt đi Điện Biên vào mùa khô thì ok chứ mùa mưa thì đang đùa giỡn với số phận. Do đó không thể có ngon bổ rẻ mà sử dụng cho đa mục đích được .....

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Đúng chuẩn đa số ng Việt cần ăn chắc mặc bền. Về chi phí sử dụng và option chưa chắc ăn đc xe Hàn.
Thân thiện môi trường (nghe rõ tiếng ồn từ xung quanh), túi khí bền vững (hỏng xe túi chưa hỏng) và cảm giác bồng bềnh như lên cõi tiên :)) :))

thanhnv13

Xe tải
Quan trọng nhất là nó rộng cụ ạ, hạng A hatchback con này là rộng rãi nhất rồi đấy.

Tua máy thật đó cụ, em đi trong phố để ý thì thấy báo tầm 6,5-7l thôi còn ra cao tốc thì nét căng 5,2l
Hôm nào cụ chạy 80km/h rồi cụ chụp hộ cái màn hình xem vòng tua máy nó bao nhiêu hộ cái. Ngon lành thì e tính đổi xe cho vợ cả.

Láu

Xe điện
Thân thiện môi trường (nghe rõ tiếng ồn từ xung quanh), túi khí bền vững (hỏng xe túi chưa hỏng) và cảm giác bồng bềnh như lên cõi tiên :)) :))
Ngày xưa thôi cụ, giờ công nghệ thép cũng tốt hơn ạ, vừa nhẹ vừa chắc chắn. Còn bồng bềnh là do để giảm xóc mềm vì đường xá mình ko tốt. Tất nhiên ko so đc với xe Đức Mỹ

Sammy2017

Xe tải
E chưa đc đi các dòng khác của Honda nhưng riêng e Brio này e thấy chống ồn khá chứ ko phải qua mức như các bác nói. Mở cửa rồi đóng cửa là như 2 thế giới hoàn toàn khác bọt rồi. Ngồi con Mazda 3 của con bạn thấy còn ồn hơn, em thật!

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Viết dài thế này chắc cụ là sale, nhưng cùng phân khúc, cùng xe hàn xe nhật thì em cũng chọn honda. Nó có quả BRV bán ở Thái, Indo, Mã mà mãi ko thấy về VN