[Funland] Chia sẻ tránh bị lừa đảo khi mua trên app thương mại điện tử

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thống kê nó vậy cụ à. Có thể em sẽ nghĩ ra một khoản phí 50% của phì ship để hỗ trợ shop, hạn chế bom.
Ý tưởng là vậy cụ à. :)
Bom nó là một thói quen , 1 sự cố tình chứ ko phải là sự cố đâu mà cụ tránh được . Cụ chưa thấy những đứa có lịch sử đặt hàng cho sang mồm dày đặc , shiper cảnh báo đỏ lòm . Shiper còn alo cho em báo là đứa này đặt hàng thì đừng gửi nữa chứ em khổ với nó lắm rồi ;))

Dân miền núi TM

Xe điện
Em lại cứ tưởng cod mới an toàn nhất nên mua shopee em toàn ship cod nhưng ko đc kiểm tra hàng, nếu thanh toán trước bằng ví thì nhận hàng ko ưng ý thì hoàn tiền dễ ko cụ.
Cụ chưa tính phí gửi trả hàng, em một lần gửi tiền phí bằng 1/3 món đồ mình mua! Cảm giác khó tả lắm, dù lỗi ko phải của mình.

poiuy

Xe ba gác
Cụ chưa tính phí gửi trả hàng, em một lần gửi tiền phí bằng 1/3 món đồ mình mua! Cảm giác khó tả lắm, dù lỗi ko phải của mình.
Gửi trả hàng có rất nhiều đơn vị chuyển phát được chấp nhận, cụ đã lựa chọn chưa? biết đâu có những đơn vị giá rất rẻ. Ví dụ VN post gửi thường (bưu điện đó).

Dân miền núi TM

Xe điện
Gửi trả hàng có rất nhiều đơn vị chuyển phát được chấp nhận, cụ đã lựa chọn chưa? biết đâu có những đơn vị giá rất rẻ. Ví dụ VN post gửi thường (bưu điện đó).
Gần nhà chỗ nào có là gửi thôi cụ! Em gửi Viettel post họ tính theo cân, chắc đâu cũng thế!

8828

Xe buýt
Phí gì cao vậy cụ? Em giảm phí giao dịch mà.
Còn việc bom nhiều đơn thì nếu cố ý thì sàn nào cũng bị thôi. Nhưng ở đây được cái minh bạch, shop nào làm ăn chân chính sẽ trụ lại.
Cụ nghĩ là cụ lấy tiền đâu giảm phí. E đã từng làm kế hoạch tài chính cho 1 cty làm TMĐT đây ah. Chi phí rất lớn, thêm mỗi công đoạn là lại phát sinh chi phí. Hiện tại, các sàn lớn họ cũng cố tối ưu nhất mà còn chưa thoát lỗ đâu ah.

8828

Xe buýt
Em lại cứ tưởng cod mới an toàn nhất nên mua shopee em toàn ship cod nhưng ko đc kiểm tra hàng, nếu thanh toán trước bằng ví thì nhận hàng ko ưng ý thì hoàn tiền dễ ko cụ.
Mua qua các sàn TMĐT lớn như Shopee, Lazada ... thì trả qua ví đt hoặc thẻ NH còn tiện và an toàn hơn cụ ah. Khi cụ đặt hàng tiền mới về tk của sàn thôi, khi nhận hàng cụ đồng ý sàn mới trả tiền shop. Còn nếu có khiếu nại trả hàng cụ quay video khi mở hàng là họ hoàn tiền cụ ngay. Ko lo như trg hợp của cụ chủ thớt.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
[/QUOTE]
Hoàn hàng làm gì mất tiền , hoàn toàn free . Cụ trả phí nếu có xong shopee sẽ trả lại cụ .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Gần nhà chỗ nào có là gửi thôi cụ! Em gửi Viettel post họ tính theo cân, chắc đâu cũng thế!
Khi cụ bấm trả hàng nó sẽ hiện ra 3 phương án cho cụ chọn :
1 là đơn vị vc đến chỗ cụ lấy hàng miễn phí
2 là cụ tự mang tới bưu cục
3 là cụ tự xử ( gửi xe ôm hay tự mang đến shop cũng được )
Cụ chọn phương án 1 rồi chờ , ko cần phải đi đâu mà kêu chỉ mỗi viettel . trả hàng là miễn phí , chả cân kẹo gì cụ ạ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mua qua các sàn TMĐT lớn như Shopee, Lazada ... thì trả qua ví đt hoặc thẻ NH còn tiện và an toàn hơn cụ ah. Khi cụ đặt hàng tiền mới về tk của sàn thôi, khi nhận hàng cụ đồng ý sàn mới trả tiền shop. Còn nếu có khiếu nại trả hàng cụ quay video khi mở hàng là họ hoàn tiền cụ ngay. Ko lo như trg hợp của cụ chủ thớt.
Vâng để em trả qua momo vậy, em thấy momo hay phết cụ ạ.

Dân miền núi TM

Xe điện
Khi cụ bấm trả hàng nó sẽ hiện ra 3 phương án cho cụ chọn :
1 là đơn vị vc đến chỗ cụ lấy hàng miễn phí
2 là cụ tự mang tới bưu cục
3 là cụ tự xử ( gửi xe ôm hay tự mang đến shop cũng được )
Cụ chọn phương án 1 rồi chờ , ko cần phải đi đâu mà kêu chỉ mỗi viettel . trả hàng là miễn phí , chả cân kẹo gì cụ ạ
Cái của em nó ko có mấy lựa chọn cụ đưa, mà chờ thì mốc mép! Shop nhắn riêng gửi hàng lại nhưng chả chốt lúc nào,nhắn hỏi thì ko nói gì trong khi hệ thống vẫn treo :D E chả nghĩ mãi rồi, chắc ăn tìm cách mà trả hàng nhanh không thì toi, up ảnh ko kịp hạn thôi lấy xiền về luôn ấy chứ.:))

Ngô.Tường

Xe tăng
lỗi do cụ chủ thớt chưa có kinh nghiệm mua hàng trên TMDT, em mua hàng trăm đơn rồi, đồ giá trị vào chục triệu cũng có. toàn thanh toán trước nhận hàng sau mà chưa gặp phốt bao giờ.

Go on

Xe điện
Cực dễ cụ ạ, khi nhận hàng cụ quay video bóc hàng. Khi hàng ko đúng cụ vào lịch sử đơn hàng trong 3 ngày sau khi nhận hàng. Bấm trả hàng hoàn tiền rồi sẽ ra mục gửi ảnh bằng chứng lên. Tiền trong 3 ngày này vẫn trong túi shopee, nếu cụ có bằng chứng như vậy thì 100%, trừ khi đòi trả hàng vì lý do ko hợp lý. ví dụ họ giao đúng kích thước cụ đặt nhưng cụ ko đọc kỹ cỡ đó rộng dài tn. Về cụ thấy rộng mà trả là ko đc, trừ khi họ giao sai.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không có đâu cụ! Của em Shopee nó trả đúng tiền đơn hàng ban đầu thôi, phí chuyển hàng khách tự chịu.
Cụ không để ý thôi , không trả bằng tiền mặt mà trả bằng xu trong ví xu của cụ ấy . tiền hàng thì trả vào ví shopee

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cái của em nó ko có mấy lựa chọn cụ đưa, mà chờ thì mốc mép! Shop nhắn riêng gửi hàng lại nhưng chả chốt lúc nào,nhắn hỏi thì ko nói gì trong khi hệ thống vẫn treo :D E chả nghĩ mãi rồi, chắc ăn tìm cách mà trả hàng nhanh không thì toi, up ảnh ko kịp hạn thôi lấy xiền về luôn ấy chứ.:))
Hệ thống tự động như nhau , trình tự nó vậy . Cụ đã thực sự trả hàng bao giờ chưa hay chỉ chém gió ạ ?
Nhân tiện em up trình tự trả hàng cho cụ nào chưa trả bao giờ được biết .
Đừng cụ nào kêu trả hàng khó khăn với phức tạp , với phải đi gửi .....em trả vài lần và cả khách của em cũng trả cho em nhẹ như lông hồng . Chỉ ai chưa trả bao giờ mới kêu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Dân miền núi TM

Xe điện
Hệ thống tự động như nhau , trình tự nó vậy . Cụ đã thực sự trả hàng bao giờ chưa hay chỉ chém gió ạ ?
Nhân tiện em up trình tự trả hàng cho cụ nào chưa trả bao giờ được biết .
Đừng cụ nào kêu trả hàng khó khăn với phức tạp , với phải đi gửi .....em trả vài lần và cả khách của em cũng trả cho em nhẹ như lông hồng . Chỉ ai chưa trả bao giờ mới kêu thôi.
Em biết thế nào cụ cũng nói thế!

Mỗi bên này là em phải chạy trả hàng kiểu vậy thôi! Tiki em mua cả đống mấy năm giời chưa bị 1 lần về, hàng này chỗ đó và lazada ko có nên em mới mua, chấp nhận trả phí ship chứ chả căn ke gì đây cả.

Chỉnh sửa cuối:

Dân miền núi TM

Xe điện
Cũng chả phải chê nhiều nhưng em nghĩ trải nghiệm thoải mái là quan trọng. Ví như hàng mấy gói bột này em mới mua một shop trong Gò vấp bên lazada vì ngoài này hết hàng , họ gói và gửi rất cẩn thận từ trong SG ra, mà nó có đắt đỏ đâu!

Chỉnh sửa cuối: