[Thảo luận] Chia sẻ: Thái Nguyên đi Hưng Yên em bị một phen hú hồn giờ vẫn còn run

maytinhvip

Xe tải
Hôm nay mới mang xe ra gara sửa xe. Em bẩm lại với các cụ đây:

1. Mất pha, cos, bơm phun mưa, 1 bên lăng téc ---> Do gara. cái này chủ gara đã nhận lỗi
2. mấy vết xước, chỗ vỡ ba đờ sốc ---> cái này do lái là chính, có chút ảnh hưởng do không đèn. Cái này em làm sơn lại gara lấy hữu nghị mất 3 lít
3. mấy 2 ốp lazang bên lái do bị trượt bánh quệt sượt vào dải phân cách ---> thay hết 3 lít cả bốn bánh
4. Cái cảm giác lái bồng bềnh, vào cua ghê ghê là do tình trạng sức khỏe của lái, chắc tụt huyết áp

Tóm lại thêm khá nhiều kinh nghiệm. EM sẽ vẫn cầm lái nếu cần phải về Hưng Yên hoặc đi Sầm Sơn chẳng hạn
Tiện đây em cũng xin cám ơn các cụ đã quan tâm chia sẻ với em.
Cũng đề đạt các cụ luôn là các cụ đã thương thì thương cho trót. comment rồi mà không cho em "Ba phát click" cho em phát cho em lên hạng :D

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Cụ chủ được được mỗi cái liều nhưng văn hay cũng kéo lại được phần nào .
Em có bằng 10 năm rồi nhưng vưỡn bái phục cụ chủ !:))

CHIPSUPER

Xe buýt
Bái phục cụ!^:)^^:)^^:)^. cụ đi thế nguy hiểm quá!
E mà buồn ngủ là cứ tấp vô lề đg ngủ giác rồi đi tiếp . vội gì. An toàn cho mình vàcho mọi ng cụ nhe!

jinyo89lie

Xe tăng
trong cái rủi cũng có cái may, cụ và gia đình về đến nhà an toàn là được rồi :)

unknown.king

Xe tăng
hqa e đã test cái đường Cầu Giẽ- Ninh Bình rồi ạ.xe dưới 9 chỗ ngồi là 70k nếu đi từ đầu đường. nếu vào từ giữa đường sẽ có 1 cái thẻ con con. nhưng nó bảo là đến Ninh Bình thì điêu quá. đoạn đó là đường QL 10 thôi, khu vực Ý Yên của Nam Định. đi thêm mất mấy km nữa mới tới Ninh Bình. khi ra khỏi đường các cụ nhớ hạn chế tốc độ, đường trong khu dân cư chỉ có 50km/m thôi. nhưng khi ở đường cao tốc k có biển đâu. ngoài ra thì biển chỉ đường khá rõ ràng. theo nhận xét của em thì đường mới k gần hơn đường cũ, tốn xăng tương đương nhau ( e chạy fortuner số tự động 2.7 ạ) nhưng đi đỡ căng thẳng hơn nhiều. giá 70k thì hơi chát.