[Funland] Chia sẻ nỗi bực chung.

Ca phê thôi

Xe tăng
Thật ra đây là văn hóa lái xe thôi ạ. Ô tô không sai nhưng chỉ cần nhường làn đường cho xe máy thì xe máy sẽ được thoát nhanh, ko phải hít khói ô tô đi phía trước.
Em đã lái xe máy và e hiểu nỗi khổ sau xe ô tô, nhất là xe dầu. Vì thế khi lái ô tô e không bao giờ lách lên để chắn hết đường xe máy. Nói thật làm vậy thấy áy náy với người đi xe máy ở sau ạ.
Các cụ mình cũng dạy ăn trông nồi ngồi trông hướng, đi xe cũng vậy thôi. Mình ngồi trên ô tô còn sướng gấp mấy lần người lái xe máy ý chứ. Thế nên chậm 1 chút cũng không sao.
Nói thật e lái xe cũng ghét còi và ghét ông nào đi lấn kiểu này lắm ạ!
Hoàn toàn đồng ý với cụ, vấn đề là văn hóa lái xe. Cũng đi cả ô tô và xe máy nên hiểu được tình cảnh của người đi xe máy khi gặp những ông lái ô tô kiểu khôn vặt, nhiều khi cố ý chặn những ông lái ô tô đi vào sát vào lề chiếm hết chỗ của xe máy.

formen

Xe lăn
hôm qua cụ nào cầm lái everest lách phải làn ngoài cùng bên phải rồi dí em đi xe máy giờ vưỡn còn xước chân đây này - cụ ấy cũng đã vẫy tay xin lỗi.

Huthasa

Xe container
Chốt lại thằng ô tô có sai luật không? Sai chửi cho mất người luôn.

7663A18

Xe tăng
chốt về luật thì thằng ô tô chả sai;
chốt về VHGT thì nó là thằng mất dạy hoặc nếu không mất thì không được dạy, hoặc được/bị dạy láo.
em chửi thế có sai luật không nhỉ?
kể ra phía trước nó không có khoảng trống thì không nói;
hoặc có khoảng trống mà nó vẫn đang di chuyển thì cũng chả nói.
đằng này nó chả ị được mà vẫn ôm cái bệt.

Huthasa

Xe container
Em đi ô tô cũng đi cả xe máy vì còn phải đưa con đi học mà xe máy thì chui vào ngõ ngách tới trường được chứ ô tô thì thua. Đường có biển phân làn thì xe máy đi đủ hết các làn, nói thì cãi cùn vạch đứt với biển không hợp quy chuẩn, toàn lấy ảnh tắc đường ô tô đi nhiều làn ở đường không phân làn bảo tắc đường do ô tô, trong khi xe máy thì đi láo, phóng nhanh, chở 3, ngược chiều mặc dù đang chở trẻ con, vượt đèn đỏ, leo vỉa hè...thứ mà ô tô ít khi làm được. Ảnh đường Nguyễn Trãi với 6 làn xe đây, phía trước còn xa mới có chỗ quay đầu nhé, toàn đi thẳng cả đấy, trời râm nên k phải xe máy đi sát làn trái để tránh nắng dưới gầm cầu, còi còn bị chửi kìa
Cả HN em hãi nhất đường này. Đường to, rộng nên tốc độ cũng khá cao mà xem máy toàn chạy đủ các làn, xong cắt mặt như không vì nhiều chỗ rẽ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
chốt về luật thì thằng ô tô chả sai;
chốt về VHGT thì nó là thằng mất dạy hoặc nếu không mất thì không được dạy, hoặc được/bị dạy láo.
em chửi thế có sai luật không nhỉ?
kể ra phía trước nó không có khoảng trống thì không nói;
hoặc có khoảng trống mà nó vẫn đang di chuyển thì cũng chả nói.
đằng này nó chả ị được mà vẫn ôm cái bệt.
Thứ nhất có vạch kẻ đường,thứ 2 trước mặt thằng bán tải thông suốt,đủ 2 xe máy // cùng đi,nhưng nó thì éo đi đc. Và cứ thế nó diễn. Ảnh 2 đấy.
Và ở đây em chưa bàn luật,vì ảnh chụp chưa rõ vạch. Chỉ là văn hóa thôi đã!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cả HN em hãi nhất đường này. Đường to, rộng nên tốc độ cũng khá cao mà xem máy toàn chạy đủ các làn, xong cắt mặt như không vì nhiều chỗ rẽ.
Tùy tiện nó thế! Thậm chí giải phân cách cứng chúng nó còn dỡ để bn chen mà.
Dcm cái lũ mất dạy,thất học,ích kỉ.

T-kinla

Xe máy
Nỗi khổ chung của người dân của các thành phố lớn rồi, sống chung với lũ thôi :(

6V4 PRADO

Xe điện
Ý kiến cá nhân em là ở HN ko nên bực tức với những kiểu như này,tổn thọ. Em đi xe máy còn toàn bị leo vỉa,vì thế em mà đi ô tô không bao giờ em cho ông đi sau cướp đường của xe máy,đè tất cả các thể loại kể cả buýt. Trước chỗ đê Nguyễn Khoái em đã gừ nhau với 1 thằng buýt mất dậy :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến cá nhân em là ở HN ko nên bực tức với những kiểu như này,tổn thọ. Em đi xe máy còn toàn bị leo vỉa,vì thế em mà đi ô tô không bao giờ em cho ông đi sau cướp đường của xe máy,đè tất cả các thể loại kể cả buýt. Trước chỗ đê Nguyễn Khoái em đã gừ nhau với 1 thằng buýt mất dậy :D
Chỉ cần 10% người điều khiển oto như bác là đã khác lắm rồi ạ!
Đây thì nhiều đứa đi oto như đi xe máy,xe máy thì đi như xe đạp. Sống,tồn tại ở nơi TP mà tư duy như sống ở đồng quê,sau lũy tre làng.

dongnat123

Xe container

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều cụ nói rồi, cái này nó là ý thức về cộng đồng. Còn về luật chả trách được là đúng.
Em gặp đầy ông đi ô tô còn nghếch cả chân leo lên vỉa hè đi nữa cơ.
Thế em hỏi các cụ, tại sao thi thoảng các cụ chửi bọn xe tải đi trên quốc lộ dàn hàng ngang rất hăng? Nếu đường đó là đường 1 chiều có 2 làn xe chạy ( 1 làn 80km/h và 1 làn 60km/h). Một thằng nó chạy đúng tốc độ min và 1 thằng nó chạy đúng tốc độ max của làn nó cho phép.Theo luật nó cũng chả sai gì cả, sao lại chửi nó?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ nói rồi, cái này nó là ý thức về cộng đồng. Còn về luật chả trách được là đúng.
Em gặp đầy ông đi ô tô còn nghếch cả chân leo lên vỉa hè đi nữa cơ.
Thế em hỏi các cụ, tại sao thi thoảng các cụ chửi bọn xe tải đi trên quốc lộ dàn hàng ngang rất hăng? Nếu đường đó là đường 1 chiều có 2 làn xe chạy ( 1 làn 80km/h và 1 làn 60km/h). Một thằng nó chạy đúng tốc độ min và 1 thằng nó chạy đúng tốc độ max của làn nó cho phép.Theo luật nó cũng chả sai gì cả, sao lại chửi nó?
Nếu như cụ nói và đúng luật chả ai chửi. Còn những đứa bám làn trái kể cả đúng tốc độ cũng phải chửi!
Làn trái ngoài cùng dùng để vượt. Còn đi //cả 2 làn thì chửi còn nhẹ.( tốc độ các làn khác nhau)

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu như cụ nói và đúng luật chả ai chửi. Còn những đứa bám làn trái kể cả đúng tốc độ cũng phải chửi!
Làn trái ngoài cùng dùng để vượt. Còn đi //cả 2 làn thì chửi còn nhẹ.( tốc độ các làn khác nhau)
Ah em đang nói đến chuyện các cụ ấy bảo tại sao xe máy đến sau lại cứ đòi đi trước ấy mà.

Pigwalk

Xe container
Nói chung là ý thức tham gia giao thông thôi. Dừng chờ đèn đỏ mà mấy ông 4b, nhất là xe bus luồn lách chen từng mét một, thậm chí mấy chục phân, lấn hết đường 2b luôn. Em cũng đi 4b và 2b và luôn giữ cho mình thói quen xếp hàng thẳng lối thẳng làn. Bon chen làm gì cho mệt đầu.

whitewood

Xe buýt
Éo hỉu bực cái chiện chi chi. Đoạn đường không phân làn kẻ vạch thì 2 hình trên không có ai sai cả. Nên học luật trc khi chửi ạ. 8-|

Em đề xuất kéo một con đường về giữa Hà Tây cũ, mỗi làn 300m, làn giữa 20m chỉ trồng hoa cho chụy em chụp ảnh. Kéo hết các cty, nhà máy ra bằng các chính sách như Mỹ nó ép cá cty về nc nó ý, các trường ko muốn đi thì mặc, ưu tiên các cty doanh nghiệp về kinh tế.