[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm về quảng cáo google Adword

www.tic.vn

Xe hơi
158 Ngõ 192 Lê Trọng Tấn, Quận Hoàng Mai, Hà Nội
Website
tic.vn
Cụ chạy adword đồng nghĩa với dịch vụ cung cấp phải tốt thì mới hiệu quả. không thì chỉ phí tiền mà thôi
vâng, bên em đã chạy thì phải tốt mới chạy chứ cụ, cg tốn lắm cụ ạ

cubcup

Xe hơi
em đang chạy từ camera ạ, cụ xem giúp em với ạ

em tối ưu nội dung rồi cụ ạ, lúc đầu chỉ đc có điểm chất lượng 3/10 thôi, nhưng giờ lên đc 7/10 rồi cụ ạ
cụ ơi điểm này là điểm website ah, chấm kiểu gì ah, cụ chỉ em với

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
Hi cả nhà ạ,

Em đang tự chạy google adword ạ, có cụ, mợ nào ở đây làm về mảng này không ạ, em hỏi về điểm c hất lượng của từ khóa với ạ
cụ làm bên tic mà giờ mới chạy adwords ư?
- Về điểm chất lượng của từ khóa trong google adwords nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố như:
+ từ khóa và nội dung website có liên quan đến nhau nhiều không (dựa vào mật độ xuất hiện của từ khóa trong nội dung các bài viết), thường thì phần này nếu làm tốt điểm chất lượng của cụ sẽ được khoảng 7-9 điểm
+ Google nó cũng đánh giá điểm chất lượng từ khóa thông qua tỉ lệ click CTR, phần này phụ thuộc vào nội dung quảng cáo mà cụ viết có thu hút được người đọc để người ta click hay không. Hoặc theo 1 cách Tốn tiền mà cụ nào đó trên kia đã nói thì cụ cứ đập nhiều tiền vào cho quảng cáo lên TOP 1 :D
đó là 2 yếu tố chính mà cháu nhận thấy thôi ạ, ngoài ra thì còn nhiều yếu tố phụ lắm ạ :)
- Về việc nên chọn SEO hay Google adwords, cháu thấy các cụ nêu các ý kiến khác nhau. cá nhân cháu với việc chạy khá nhiều dự án cho bản thân cả seo và adword thì cháu nhận xét như thế này:
+ SEO về lâu dài thì chi phí rẻ, nếu SP tốt thì sẽ ổn dần đều, càng ngày sẽ càng rẻ đi ạ. Tuy nhiên để có thể bán hàng dựa vào seo thì cần mất khoảng tgian kha khá (thường thì vài ba tháng) và SEO thì càng ngày càng khó
+ Còn về GA thì hiệu quả nhanh chóng, mức độ hướng đối tượng cao, khả năng bán hàng tốt hơn SEO nếu biết tận dụng. Hình thức quảng cáo ngày càng đa dạng.
Tổng quan thì em nghĩ thế này, DN nào cũng sẽ tìm cách ưu tiên những SP mang lại lợi nhuận cho họ, Google cũng không ngoại lệ. SEO là cách miễn phí để đẩy từ khóa, trong khi đó GA lại là công cụ mang về lợi nhuận lớn cho họ. Vậy dĩ nhiên họ sẽ phải ngày càng siết chặt điều kiện của cái miễn phí và không ngừng nâng cấp SP có phí để thu hút người dùng.
Trước kia em hay bỏ công ngồi SEO, nay thay vì bỏ công ngồi cày cuốc em sẽ chạy GA, sau đó giành khoảng nhỏ thời gian để viết bài, đi vài cái link, và từ khóa SEO cũng vẫn lên TOP bình thường ạ.

chamnv

Xe máy
Có bác nào biết bên nào làm SEO ổn không ạ?

yamaha-x8

Xe tăng
Tiêu đề cụ hỏi về SEO, nội dung cụ lại hỏi về Adwors đâm ra hơi khó trả lời.
2 cái có liên quan với nhau nhưng lại khác nhau về cách sử dụng, mục đích đấy cụ ạ.
Cụ cho em hỏi: để mọi người search trên google thấy website hoặc fanpage của mình ngay trên đầu trang thì phải làm sao ạ? (SEO hay quảng cáo adwords). Và sau khi ngừng quảng cáo adwords thì site của mình có được trên top ko ạ?

itanht

Xe tải
Cụ cho em hỏi: để mọi người search trên google thấy website hoặc fanpage của mình ngay trên đầu trang thì phải làm sao ạ? (SEO hay quảng cáo adwords). Và sau khi ngừng quảng cáo adwords thì site của mình có được trên top ko ạ?
web cụ mới thì cụ chạy addword trong lúc chạy cụ thuê người làm seo thì mới lên được chứ cụ chỉ chạy addwỏd không thì sau khi ngừng chạy quảng cáo web của cụ cũng ko còn ở trên đầu nữa nhé

pentiumd805

Xe buýt
Em là dân ngoại đạo. Tự mày mò làm cái website này: http://pinsacdienthoai.net/. Nhờ các cụ chuyên về web, seo...đánh giá tổng quang hộ em. Ví dụ như cái điểm chất lượng gì đó. Về cơ bản là em không biết về kiến thức seo, ad các cụ ah

laplap

Xe hơi
cụ dùng tất cả các tiện ích mở rộng, nội dung quảng cáo và tên miền có chứa từ khóa là tốt nhất. còn giá thầu cao là cái tất nhiên. một thời gian google đánh giá tốt tự nhiên điểm chất lượng sẽ lên thôi.

galuoi92

Xe hơi
Website
tranxuyensang.vn
Hi cả nhà ạ,

Em đang tự chạy google adword ạ, có cụ, mợ nào ở đây làm về mảng này không ạ, em hỏi về điểm c hất lượng của từ khóa với ạ
Cụ chạy về lĩnh vực nào vậy? Em cũng đang chạy adword cho công ty, không biết có giúp được gì cho cụ không?

audi216

Xe máy
web cụ mới thì cụ chạy addword trong lúc chạy cụ thuê người làm seo thì mới lên được chứ cụ chỉ chạy addwỏd không thì sau khi ngừng chạy quảng cáo web của cụ cũng ko còn ở trên đầu nữa nhé
Em cũng làm hệ như cụ. Vừa code web xong fix seo onpage rồi chạy addword. Sau đó cứ chăm chỉ viết bài thôi

neoxvn

Xe hơi
Em là dân ngoại đạo. Tự mày mò làm cái website này: http://pinsacdienthoai.net/. Nhờ các cụ chuyên về web, seo...đánh giá tổng quang hộ em. Ví dụ như cái điểm chất lượng gì đó. Về cơ bản là em không biết về kiến thức seo, ad các cụ ah
Cụ để cái title sợ quá :(. Không cần thiết tối ưu hoá đến như thế đâu, cứ để nội dung bình thường thôi

neoxvn

Xe hơi
E cũng tự mày mò tạo ra trang http://hachi.com.vn nhưng mới seo onpage còn offpage thì vẫn chưa rõ lắm. Cụ có thể mô tả qua cho e những cách seo offpage được ko :D
SEO offpage có những cách sau cụ ah:
1. Mua text link
2. Đi link diễn đàn
3. Social signal: Facebook Like (cho link site cụ), share, twitter share, google +1
4. Đi link web 2.0: wordpress.com, blogspot.com, youtube, .. (cụ search list of web 2.0)
5. Hệ thống website vệ tinh (cái này nghiên cứu và làm khá mất thời gian cụ ah)
Chốt lại nếu cụ định SEO theo hướng free thì xài 2,3,4, làm hết chỗ đó cũng mất khá thời gian rồi :D
Cụ gặp khó khăn bước nào cứ post lên đây mọi người cùng thảo luận ạ

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ nào làm SEO nước ngoài ới em phát, em đang cần dịch vụ này cho blog của em.