[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng các em Zenfone của ASUS!

Deming

Xe buýt
Vưng, em cũng đang muốn xài cáp OTG. Các bạn Tinhte đã có cách (up lên bản rom 1.17.40.16 ngày 19.8.2014). Em đang chờ cụ Hunghm cập nhật rồi đến cà phê làm phiền luôn thể đây.
Đang mò mẫm em nó, xin nhận xét và hỏi 1 số vấn đề về cách dùng (so sánh với em P780, em thấy rất thân thiện, hợp lý và dễ dùng) nhờ các cụ giải quyết:
1. Có cách nào tạo Menu nhanh tiện như P780 ko: 1 chạm là có thể vào chỉnh chế độ chuông, tùy chọn sử dụng sim 1 hay 2 để vào mạng 3G...?
2. Có tạo được lịch bật tắt máy hay không? (con P780 pin trâu thì có, con này bin yếu hơn lại không -((
3. Chia xẻ số điện thoại qua tin nhắn thật nhanh và trực quan (ko phải dạng V-Card mà nhiều máy không đọc được)
...tạm thế, tìm được thêm em hỏi sau ợ
Cụ vuốt từ trên xuống là có cái menu sổ ra, muốn chọn cái gì thì chọn, chuông có, sim có, đủ thứ........

Mấy cái phụ như hẹn giờ bật tắt thì cài phần mềm 3rd vậy!

P780 còn có cái hay là đang chuông mà up nó xuống nó chuyển thành im lặng, tiện và lịch sự!

chuotdong

Xe điện
Mấy cái phụ như hẹn giờ bật tắt thì cài phần mềm 3rd vậy!

P780 còn có cái hay là đang chuông mà up nó xuống nó chuyển thành im lặng, tiện và lịch sự!
Cài phần mềm thì có hết nhưng không tiết kiệm pin bằng ROM sẵn trên máy đâu, có khi tốn hơn

sirius6688

Xe điện
chết e mua rồi mới gặp thớt này, e mua con như cụ chủ thớt bên Techone, hóng review của các cụ, Em đang test pin thấy cũng tạm ổn, hàng này pin liền nên ko chơi 2 pin đc nhỉ

sirius6688

Xe điện
Cụ nào cần lấy Zen 5, 6 thì ới em check giá hộ cho.
Còn phụ kiện thì qua em :D miếng dán tặng các cụ, kể cả ko mua hàng :D
Còn bao da, ốp lưng, flip cover em rất nhiều :D
hix thế mà techone em mua máy nó còn tính thêm miếng dán lởm 45k
Cụ có ốp zen5 nào sang sang ko

AQ.

Xe tăng
chết e mua rồi mới gặp thớt này, e mua con như cụ chủ thớt bên Techone, hóng review của các cụ, Em đang test pin thấy cũng tạm ổn, hàng này pin liền nên ko chơi 2 pin đc nhỉ
Wéo cằm cụ. Cần gì hoặc tìm ra gì hay hay cứ đưa lên chia xẻ cho nhau nhé. Em chuyển máy mới thấy nhiều cái bỡ ngỡ lắm. Hỏi và cũng tự mò được ối thứ, ví dụ cài nhạc chuông ngoài cho danh bạ, báo thức.... nếu cần các cụ cứ hỏi.

Cưới em này mà cứ lôi em đã ly dị ra khen kể cũng kỳ, nhưng em vẫn tiếc trình quản lý pin của P780 quá. Đã đẹp lại còn cho biết thời gian sử dụng sắp tới là bao lâu nữa, hị hị.... Ko biết Zen có ko hay lại phải cài PM 3rth?

AQ.

Xe tăng
Vấn đề kết nối Zenfone với PC bằng cáp:
Hôm đầu mang máy về, cắm vào máy tính, vào My computer nhận ngay ổ Asus_100G. Vài hôm sau cắm cáp chỉ thấy báo sạc mà ko thấy ổ ĐT đâu. E loay hoay cả ngày, cài đặt đủ thứ PM theo chỉ dẫn tìm được trên GG nhưng vô ích.
Cuối cùng đã mò ra: "Các bạn vào phần cài đặt, chọn phần Dung lượng xong chọn biểu tượng USB ở bên trên đó; song tick chọn Thiết bị phương tiện (MTP) máy tính sẽ báo nhận và cài đặt Driver => OK". Thành công rồi. Đưa lên chia xẻ với các cụ để khỏi mất thời gian, bực mình như em.
Cụ nào chưa hiểu, còm ở đây em sẽ đưa ảnh lên nhá

Deming

Xe buýt
Vấn đề kết nối Zenfone với PC bằng cáp:
Hôm đầu mang máy về, cắm vào máy tính, vào My computer nhận ngay ổ Asus_100G. Vài hôm sau cắm cáp chỉ thấy báo sạc mà ko thấy ổ ĐT đâu. E loay hoay cả ngày, cài đặt đủ thứ PM theo chỉ dẫn tìm được trên GG nhưng vô ích.
Cuối cùng đã mò ra: "Các bạn vào phần cài đặt, chọn phần Dung lượng xong chọn biểu tượng USB ở bên trên đó; song tick chọn Thiết bị phương tiện (MTP) máy tính sẽ báo nhận và cài đặt Driver => OK". Thành công rồi. Đưa lên chia xẻ với các cụ để khỏi mất thời gian, bực mình như em.
Cụ nào chưa hiểu, còm ở đây em sẽ đưa ảnh lên nhá
Hehe... cụ lại chả hỏi iêm, cái này em xử lý như cụ trên wind7, nhưng máy cơ quan win XP thì em chịu

Up tí ảnh đẹp đã chỉnh khớp nền cho Zen5

nghidt1982

Xe hơi
dùng được không bác. chạy tít chứ

AQ.

Xe tăng
Cụ nào biết các tính năng của Quick Windows trong cửa sổ Flip Cover của zenfone không?
Trượt qua mục đồng hồ, thời tiết đến cái dấu ? to đùng, nó cứ bảo lắc hoặc chạm, khi lắc hoặc chạm vào nó toàn ra những câu vớ vẩn. Các cụ cho hỏi cái đó dùng để làm gì, và dùng như thế nào?

Deming

Xe buýt
Cụ nào biết các tính năng của Quick Windows trong cửa sổ Flip Cover của zenfone không?
Trượt qua mục đồng hồ, thời tiết đến cái dấu ? to đùng, nó cứ bảo lắc hoặc chạm, khi lắc hoặc chạm vào nó toàn ra những câu vớ vẩn. Các cụ cho hỏi cái đó dùng để làm gì, và dùng như thế nào?
Cái này là Asus đú theo cái Siru của Apple, nhưng trình chưa tới, hỏi một đằng giả nhời một lẻo, ngu lắm, chả có tính năng cụ thể nào để dùng cả!

falco

Xe tải
Cụ sync cái calendar của cụ, nó sẽ thay thế cái đó. Thông báo các next events cho cụ

falco

Xe tải
Cụ chỉ rõ hơn, cụ thể hơn đc ko ah ????
Ví dụ như Gmail, Facebook của cụ có ác event như birthday, meeting mà nó lại snyc được vào Google Calendar ý
Thay vì nó hiển thị dấu hỏi và những câu nói vô nghĩa mình chả hiểu gì, nó sẽ hiện thành các next event của cụ thôi ạ.

Deming

Xe buýt
Ví dụ như Gmail, Facebook của cụ có ác event như birthday, meeting mà nó lại snyc được vào Google Calendar ý
Thay vì nó hiển thị dấu hỏi và những câu nói vô nghĩa mình chả hiểu gì, nó sẽ hiện thành các next event của cụ thôi ạ.
Tuần em syn một lần trong cái google account ở mục setting, có thấy thay đổi gì ở cái ??? đâu ah ?

falco

Xe tải
Tuần em syn một lần trong cái google account ở mục setting, có thấy thay đổi gì ở cái ??? đâu ah ?
Để hôm nay có khách qua nhà em mua, em sẽ mượn ngó nghiêng lại xong bẩm cụ nhé. Giờ em có dùng zenfone đâu :D

falco

Xe tải
Làm thế này được không các cụ? Hôm trước em xem trên Ngoisao.net thấy cái ảnh chụp 2 em bé nó nằm luôn trên nền đất trước cửa nhà ngủ mà xót xa quá. Cứ lấn bấn, vương vấn mãi trong đầu. Liên tưởng đến cả F1 nhà em cũng bé như 2 em bé đó :-<. Tự hứa phải làm cái gì đó để đóng góp cho các em ý

Đây là ảnh chụp 2 cháu nó:

Link bài báo: http://ngoisao.net/tin-tuc/goc-doc-gia/choi-blog/10-anh-hot-trong-ngay-tren-facebook-3077417.html

Em vừa làm ngày hôm nay thứ 7, khá nhiều khách hàng đến ủng hộ. Còn ngày mai nữa ạ
Em chỉ thông báo ở trên fanpage www.facebook.com/phukienasus

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Em vừa làm ngày hôm nay thứ 7, khá nhiều khách hàng đến ủng hộ. Còn ngày mai nữa ạ
Thích cái Flipcover Zenfone 6 thay nắp lưng cho đỡ cộmnhưng trót mua bao Flip thường khi lấy máy rồi. Để ít nữa hỏng sẽ ủng hộ cụ sau.
Cụ có kiếm được Xaomi Mickey không?, đang hot đấy

gis123

Xe điện
Làm thế này được không các cụ? Hôm trước em xem trên Ngoisao.net thấy cái ảnh chụp 2 em bé nó nằm luôn trên nền đất trước cửa nhà ngủ mà xót xa quá. Cứ lấn bấn, vương vấn mãi trong đầu. Liên tưởng đến cả F1 nhà em cũng bé như 2 em bé đó :-<. Tự hứa phải làm cái gì đó để đóng góp cho các em ý

Đây là ảnh chụp 2 cháu nó:

Link bài báo: http://ngoisao.net/tin-tuc/goc-doc-gia/choi-blog/10-anh-hot-trong-ngay-tren-facebook-3077417.html

Vodka cụ 1 chén

gis123

Xe điện
Thằng zen này có cái phần chỉnh màu sắc chi đó, e chỉnh hoài thấy ko ổn hơn mấy đành cho về mặc định. Màn zen công nhận hơi nhợt nhạt thiếu sức sống