Chia sẻ kinh nghiệm khử mùi xe mới

HamLong3.0V

Xe điện
Phở hay dùng loại nước hoa gì thì mình để trên xe nước hoa ấy, một công đôi việc vừa khử được mùi vừa cho cơm leo cây =))
Khiếp, lâu lắm mới thấy anh Tuấn xuất hiện, bận gì thế anh :D

JimBo

Xe tải
Phở hay dùng loại nước hoa gì thì mình để trên xe nước hoa ấy, một công đôi việc vừa khử được mùi vừa cho cơm leo cây =))
Nhiều loại Phở (tái lăn, tái chín, nạm, bò, gà, gầu...) thì cụ tính sao:D?

FordAT

Xe tăng
Hôm trước mời ông bạn em đi cafe lão dắt theo thằng cu, đi trên xe dc 1 đoạn nổ phát dắm thì ngạt thờ. Xe Fi nó hẹp rồi lại thêm cái mùi từ lỗ thông hơi đến khổ.
Em mới chơi cái máy khử mùi Life pro mới xài thấy cũng dc.
Trường hợp dắm dít thì phải khử ngay bằng nước hoa, mà nứoc hoa thì nó tùy theo gu của từng cụ sao chú luxury cứ phải mua theo người khác làm gì:D

luxury235

Xe buýt
Chú còn non lắm ! FFi chỉ vừa mấy em chân chân ngắn thôi, FocusHB mới đủ k0 gian để chân dài gác cẳng =))
Có nghĩa ý a là giờ e phải lên đời fo cụt HB mới có chân dài chứ giề ^^

Hì, vâng thì e tham khảo xem nếu mùi đó cũng dễ chịu thì dùng, k thì thui. Loại e đang xài bây g mùi hương cũng khá ổn, hình dáng cũng bắt mắt phết!

Tribute

Xe container
Cụ đem vào dọn nội thất đi ạ , giặt hết các tấm thảm , lau ghế da + nội thất nhựa = nước thơm . Em bị đổ Kim Chi ra thảm để chân phía sau , mùi nồng nặc , đem đi lau cái nước mùi dưa gang là hết sạch đấy \:D/
em thì nghĩ dư này, chẳng có cách nào khử mùi tốt bằng các cụ cứ chở Phở đi chơi thường xuyên là hết mùi, Phở hay chăm chút xịt nước hoa hịn nên khử luôn mùi xe, kinh nghiệm của em đấy
Xe em dùng 2 năm nay rồi, nào là Cà Phê Mai, nào là nước hoa, nào là Dứa, nào là xịt toilet, nào là LifePro....rồi dọn nội thất 3M xịn mất mấy củ, mùi vẫn hoàn mùi, mình thì chả thấy mùi gì sất, nhưng cứ người lạ lên là kêu mùi. Cuối cùng phát hiện ra là mùi... của mình, trời xử lý được.~X(

Sau cùng em chở ít "Phở" cho nhà hàng, mùi nó nặng lắm, át hết mùi xe luôn, cụ nào lên ngồi cũng khen xơm mùi... Cave.:))

luxury235

Xe buýt
Thế bẩm cụ, CƠM nhà cụ nó phản ứng thế nào ạ? ^^

Tribute

Xe container

luxury235

Xe buýt
Trộm vía, may cho bác, k thì bác ọe ngay ^^

cuongba

Xe buýt
Em thì đang định lập thớt hỏi có cách nào giữ cho xe luôn có mùi xe mới :D

HamLong3.0V

Xe điện
Em thì đang định lập thớt hỏi có cách nào giữ cho xe luôn có mùi xe mới :D
Món này dễ. Bác mua xe về chốt cửa để nguyên, thi thoảng mở ra hít ngửi tý xíu cho sướng rồi đóng lại ngay. Theo em như vậy ít cũng phải được hai niên, khi nào gần hết mùi thì...bán đi mua xe khác, tiếp tục như vậy :D

Loipham

Xe buýt
Cụ này đúng bài đấy,hôm trước em xem trên VT cũng bảu vậy
Thưa Kụ cái này em Bít từ khi ở bên kia cơ...cách đây 5 năm rùi..., nhưng ở ta mới phổ biến dùng dấm trong sinh vệ sinh và bảo quản ít năm trở lại đây.

FordAT

Xe tăng
Cụ dùng cái máy khủ mùi và diệt khuẩn Life pro đi, em đang dùng của cụ life pro bên mục Trung Tâm Gian hàng.
Dùng hiệu quả, và giúp làm sạch ko khí. Khử mùi thì chuẩn còn làm sạch ko khí hay ko thì chả biết nhưng chắc là sạch thôi vì có rất nhiều cụ dùng.
Ngay bãi xe em gửi cứ cách 1 xe là có 1 máy khử này.
(Tự dưng đi tiếp thì cho ông life pro:D)

Loipham

Xe buýt
Cụ dùng cái máy khủ mùi và diệt khuẩn Life pro đi, em đang dùng của cụ life pro bên mục Trung Tâm Gian hàng.
Dùng hiệu quả, và giúp làm sạch ko khí. Khử mùi thì chuẩn còn làm sạch ko khí hay ko thì chả biết nhưng chắc là sạch thôi vì có rất nhiều cụ dùng.
Ngay bãi xe em gửi cứ cách 1 xe là có 1 máy khử này.
(Tự dưng đi tiếp thì cho ông life pro:D)
Chẳng ăn thua gì cụ ạ... nói chung là nó chỉ là sản phẩm an ủi thui...không hiệu quả mấy cụ ạ.

FordAT

Xe tăng
Em thấy các cụ có vẻ cầu kỳ nhỉ?. Cái mùi xe mới ối bác cần có lại mà chả dc các cụ thi nhau khử mùi... em lại thèm ngửi lại mùi xe mới mà chả ngửi dc.
Thỉnh thoảng đi bảo dưỡng lại ra showroom mở xe mới ra ngửi=))

luxury235

Xe buýt
Em thấy các cụ có vẻ cầu kỳ nhỉ?. Cái mùi xe mới ối bác cần có lại mà chả dc các cụ thi nhau khử mùi... em lại thèm ngửi lại mùi xe mới mà chả ngửi dc.
Thỉnh thoảng đi bảo dưỡng lại ra showroom mở xe mới ra ngửi=))
Cụ này đúng ý e nè, heheh, g muốn ngửi mùi xe mới lại phải ra show ngồi vào e mông đau sờ sờ mó mó thử ^^

0977123333

Xe buýt

Cụ này đúng ý e nè, heheh, g muốn ngửi mùi xe mới lại phải ra show ngồi vào e mông đau sờ sờ mó mó thử ^^
em ghét nhất là cái mùi xe mới đó, mùi rất khó chịu, mùi xe nhập nó kiểu mùi khác, còn mùi xe trong nước đa số toàn là do mùi của thuốc phun bảo vệ phụ tùng hay linh kiện khi gửi về VN lắp ráp. Em đi xe mà có mùi đó kiểu gì em cũng cho nó hết sạch luôn.

0977123333

Xe buýt
Món này dễ. Bác mua xe về chốt cửa để nguyên, thi thoảng mở ra hít ngửi tý xíu cho sướng rồi đóng lại ngay. Theo em như vậy ít cũng phải được hai niên, khi nào gần hết mùi thì...bán đi mua xe khác, tiếp tục như vậy :D
hôm nọ cho Cụ Chiến ngửi mùi nước hoa trên xe của em rồi ^^ , mùi cực dễ chịu