Chia sẻ kinh nghiệm khử mùi xe mới

sqlserver2k

Xe máy
Chào các bạn,

Tôi mới mua Fiesta dc 1 tháng, đã trang bị bình nước hoa để khử mùi, nhưng hiẹn tại vẫn bị chê là xe còn mùi 'xe mới'. Các bạn có thẻ chia sẻ giúp mình kinh nghiệm khử mùi với.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Ryu

Xe buýt
Chao cac ban,

Toi moi mui Fiesta dc 1 thang, da trang bi binh nuoc hoa de khu mui, nhung hien tai van bi Che la xe con mui 'xe moi'. Cac ban co the chia se giup Minh kinh nghiem khu mui cho xe voi.

pS: xin loi vi phai go tieng viet ko dau, may dine thoai cua Minh chia kip cai Bo go.
Cụ đem vào dọn nội thất đi ạ , giặt hết các tấm thảm , lau ghế da + nội thất nhựa = nước thơm . Em bị đổ Kim Chi ra thảm để chân phía sau , mùi nồng nặc , đem đi lau cái nước mùi dưa gang là hết sạch đấy \:D/

sqlserver2k

Xe máy
Cụ đem vào dọn nội thất đi ạ , giặt hết các tấm thảm , lau ghế da + nội thất nhựa = nước thơm . Em bị đổ Kim Chi ra thảm để chân phía sau , mùi nồng nặc , đem đi lau cái nước mùi dưa gang là hết sạch đấy \:D/
Cảm ơn bạn.
Nếu ở Hà Nội, bạn có thể cho mình biết địa chỉ mà bạn làm được kô? Mấy hiệu rửa xe gần nhà mình chỉ rửa ngoài xe thôi, sợ làm kô kỹ.

Mà bạn có để thêm phụ chất gì trong xe kô? Thấy 1 số người bảo treo gói Cafe cũng có tác dụng,nhưng kô biết là hạt cafe hay là cafe đã nghiền ra rồi? Mình chưa dám thử.

ichbinminh

Xe buýt
Chao cac ban,

Toi moi mui Fiesta dc 1 thang, da trang bi binh nuoc hoa de khu mui, nhung hien tai van bi Che la xe con mui 'xe moi'. Cac ban co the chia se giup Minh kinh nghiem khu mui cho xe voi.

pS: xin loi vi phai go tieng viet ko dau, may dine thoai cua Minh chia kip cai Bo go.
Có cách đơn giản lắm cụ ạ!

Cụ lấy loại nến (sáp) cốc (chọn loại thấp thôi để cho vững), đặt vào trong 1 đĩa/khay to & sâu lòng có đổ nước (để đề phòng hỏa hoạn). Cụ châm nến & để vào trong xe (em gợi ý là để ở băng ghế sau & nếu cần thì lấy giẻ mềm để kê cho thăng bằng). Cụ hạ 4 kính xuống khoảng 2-3cm rồi để 30' (hoặc đóng kín kính & để đến khi nào nến tự tắt).

Đảm bảo 100% hết mùi. Chiêu này có thể sử dụng khi xe bị hôi do đồ chở trên xe gây ra (hải sản, chả mực...)

P/s: cụ nhớ phải thường xuyên trông coi để đề phòng bất trắc nhé!

luklak

Xe điện
Có cách đơn giản lắm cụ ạ!

Cụ lấy loại nến (sáp) cốc (chọn loại thấp thôi để cho vững), đặt vào trong 1 đĩa/khay to & sâu lòng có đổ nước (để đề phòng hỏa hoạn). Cụ châm nến & để vào trong xe (em gợi ý là để ở băng ghế sau & nếu cần thì lấy giẻ mềm để kê cho thăng bằng). Cụ hạ 4 kính xuống khoảng 2-3cm rồi để 30' (hoặc đóng kín kính & để đến khi nào nến tự tắt).

Đảm bảo 100% hết mùi. Chiêu này có thể sử dụng khi xe bị hôi do đồ chở trên xe gây ra (hải sản, chả mực...)

P/s: cụ nhớ phải thường xuyên trông coi để đề phòng bất trắc nhé!
PA của bác kinh tế và sẵn thật dưng rước bà hỏa vào xe e sợ thành khử xe luôn mất :D

Loipham

Xe buýt
Cụ hãy sử dụng Dấm gạo pha loãng nhé:
- dùng lau một lượt lên phần nhựa.
- Phun mỏng lên da hoặc nỉ.
- Để một cốc đậm đặc trong xe qua đêm.
- Lau lại các vị trí có dấm trước đó bằng nước sạch.
- Lặp lại lần 2, lần 3.
Khẳng định với Kụ sẽ hết mùi mà an toàn tuyệt đối; vì dấm gạo sẽ bay hết mùi trong một vài giờ khi Kụ mở cửa xe.

ichbinminh

Xe buýt
PA của bác kinh tế và sẵn thật dưng rước bà hỏa vào xe e sợ thành khử xe luôn mất :D
Thực ra là rất an toàn nếu dùng đúng kiểu cụ ạ. Nến trong cốc lùn, lại để trong khay nước thì khó mà có "tai biến" lắm :D
Tính ra thì các cụ hút thuốc trong xe còn nguy hiểm hơn nhiều lần ý!

binh008

Xe tải
Xe mới có mùi đặc trưng.Thường là mùi nhựa, da, có cả mùi chất làm bóng , bảo quản .... nên nhiều người khó chịu
Cafe khử mùi khá tốt, máy khử mùi ozone cũng rất tốt, nhưng phải máy xịn

nguyenducduy

Xe điện
Nếu không khử thì phải mất nửa năm mới hết nếu đi ít, em thì treo túi cafe vào trong đó thấy cũng đỡ mùi rất nhiều

vôlangday

Xe tăng
em chạy xe từ lúc còn mới ! theo em thì chẳng phải làm gì ngoài vấn đề cứ chạy nhiều là nó tự hết mùi ! hi hi

sqlserver2k

Xe máy
Nếu không khử thì phải mất nửa năm mới hết nếu đi ít, em thì treo túi cafe vào trong đó thấy cũng đỡ mùi rất nhiều
Bác có thể nói rõ hơn về gói cafe dc kô ạ? Cafe của bác la hat nguyên hay la cafe nghiền ròi? Bác tự chế hay mua sẵn?

bes

Xe lăn
Chao cac ban,

Cảm ơn bạn.
Nếu ở Hà Nội, bạn có thể cho mình biết địa chỉ mà bạn làm được kô? Mấy hiệu rửa xe gần nhà mình chỉ rửa ngoài xe thôi, sợ làm kô kỹ.

Mà bạn có để thêm phụ chất gì trong xe kô? Thấy 1 số người bảo treo gói Cafe cũng có tác dụng,nhưng kô biết là hạt cafe hay là cafe đã nghiền ra rồi? Mình chưa dám thử.
Bác đã bỏ được dấu tiếng Việt thì vui lòng edit bài đầu tiên nhé.

dungthuy110182

Xe tăng
Em đi xe cũ nên đang thèm ngửi mùi xe mới .he.he

An Dong

Xe điện
Cụ chủ thớt rủ mấy em đi làm mẫu. Chở 3-4 mẫu nửa ngày đảm bảo hết mùi. Nói vậy, mùi xe mới để đi cho nó thích, sẽ hết nhanh thôi nếu Cụ đi xa nhiều. Xe cháu trẻ con liverpool ra khiếp hồn. Cháu phun dung dịch tự chế vào là hết cả mùi lẫn khuẩn.

bes

Xe lăn
Chào các bạn,

Tôi mới mua Fiesta dc 1 tháng, đã trang bị bình nước hoa để khử mùi, nhưng hiẹn tại vẫn bị chê là xe còn mùi 'xe mới'. Các bạn có thẻ chia sẻ giúp mình kinh nghiệm khử mùi với.
Bác kiếm cái máy ozon loại sục hay để rửa rau ý, kéo vào trong xe chạy khoảng 2 tiếng thì hết sạch mùi ngay.
Cái mùi xe mới hay chứ, bọn em thèm mà chả có :P

HamLong3.0V

Xe điện
Em đi xe cũ nên đang thèm ngửi mùi xe mới .he.he
CHuẩn men ! Bỏ ra mấy chục ngàn mua cái xe mới thì phải chịu khó phổng mũi lên mà ngửi cho sướng chứ k0 thì lại phí :D
Em làm gói cafe Mai sau 2 tuần hết sạch mùi. Nhưng khốn nạn nhiều người lại sợ mùi cafe trên xe nên dễ nôn, hơi kinh. Bác nào để cafe trên xe phải để ý nhé !

Voi con

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ. Em thì thích mùi xe mới hơn mùi xe cũ ợ. Xe em chạy từ hồi tháng 4 tới giờ mà các chị em lên xe là kêu ca mùi xe mới. Em thì lại quen hơi của nó nên chả ngửi thấy gì, nhưng em lên xe người khác là thấy có mùi như mùi tất bẩn. :D

JimBo

Xe tải
Bác kiếm cái máy ozon loại sục hay để rửa rau ý, kéo vào trong xe chạy khoảng 2 tiếng thì hết sạch mùi ngay.
Cái mùi xe mới hay chứ, bọn em thèm mà chả có :P
Cao kiến!
Tiện thể rửa hoa quả tươi và rau ăn trong ngày luôn:D