[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm dùng Photoshop

ynhi2208

Xe điện
Nhà cháu cám ơn cụ classjcal,thì ra là do thông số với style em chỉnh chưa chuẩn nên nó chẳng thấy hiệu ứng gì,ảnh còn xấu hơn lúc chưa chỉnh :))

classjcal

Xe tải
Nhà cháu cám ơn cụ classjcal,thì ra là do thông số với style em chỉnh chưa chuẩn nên nó chẳng thấy hiệu ứng gì,ảnh còn xấu hơn lúc chưa chỉnh :))
không có gì ạh, em hiểu thì em nói theo ý hiểu của em ạh, có gì không hiểu cụ cứ hỏi, nếu biết em sẽ nhiệt tình giúp cụ :D

classjcal

Xe tải
Đây là ảnh sau khi cụ class hướng dẫn,em chưa mày mò được chỗ blend nên nó tối thui,cụ class dạy luôn đi ợ :D

ợ, cụ lại dùng ảnh này àh :-s, bạn gái em suýt tán đổ đấy :)), ko phải do cụ chưa blend mà hình tối, mà là do cụ chỉnh các thông số trong lighting effects nên nó tối thế đấy chứ ạh, cụ cho nó sáng lên trong đấy, chứ blend làm gì sáng lên ạh, blend là kỹ thuật chỉnh màu mà cụ

ynhi2208

Xe điện
ợ, cụ lại dùng ảnh này àh :-s, bạn gái em suýt tán đổ đấy :)), ko phải do cụ chưa blend mà hình tối, mà là do cụ chỉnh các thông số trong lighting effects nên nó tối thế đấy chứ ạh, cụ cho nó sáng lên trong đấy, chứ blend làm gì sáng lên ạh, blend là kỹ thuật chỉnh màu mà cụ
Thông số em chỉnh giống y hệt cụ chụp đới,tội cái màu nó không được đẹp,ảnh nó không được trong như khi cụ đã sửa màu bằng blend :D

classjcal

Xe tải
Thông số em chỉnh giống y hệt cụ chụp đới,tội cái màu nó không được đẹp,ảnh nó không được trong như khi cụ đã sửa màu bằng blend :D
:)), cụ học cụ phải thay đổi khác của em đi chứ ạh, nếu không thế là học vẹt roài :D, hihi, cụ có thể kéo cho cái hình tròn nó to ra, di chuyển các vị trí khác nhau, cụ thử đi, vẫn thông số đấy, xem sáng hơn không, nhớ là đừng để sáng chói, mà cũng đừng để mờ mờ nhé, cụ muốn được như của em thì cụ làm giảm noise đi đã, sau đấy làm 1 lớp blend nhẹ, xong thử cái lighting effects nhé ;), chúc cụ thành công

ynhi2208

Xe điện
:)), cụ học cụ phải thay đổi khác của em đi chứ ạh, nếu không thế là học vẹt roài :D, hihi, cụ có thể kéo cho cái hình tròn nó to ra, di chuyển các vị trí khác nhau, cụ thử đi, vẫn thông số đấy, xem sáng hơn không, nhớ là đừng để sáng chói, mà cũng đừng để mờ mờ nhé, cụ muốn được như của em thì cụ làm giảm noise đi đã, sau đấy làm 1 lớp blend nhẹ, xong thử cái lighting effects nhé ;), chúc cụ thành công
Em cũng thử ảnh khác,cái ảnh bị mờ,em chỉnh cho ảnh sáng lên,rồi làm lighting effects,nhưng tay nghề hơi kém,cái đoạn chỉnh cho ảnh nó sáng hơn không được đạt nên em show cái này lên :))

classjcal

Xe tải
Em cũng thử ảnh khác,cái ảnh bị mờ,em chỉnh cho ảnh sáng lên,rồi làm lighting effects,nhưng tay nghề hơi kém,cái đoạn chỉnh cho ảnh nó sáng hơn không được đạt nên em show cái này lên :))
okie, cụ cứ vọc đi ạh, có gì pm em ;)

vietnamarc

Xe điện
Thớt hay quá! Em đang hứng muốn tự làm cho F1 mấy pô. Thanks các cụ!

ynhi2208

Xe điện
Sau khi đọc xong thớt này,em về thực hành theo,mong các cụ chỉ bảo để e ngày càng tiến bộ ạ
Em dùng noise/median để sửa da,dùng render để thêm hiệu ứng nắng(nhưng bị lỗi ạ)

classjcal

Xe tải
Thớt dành cho các tác phẩm photoshop và thảo luận

Mod move thớt của em thì em đổi chủ đề vậy ;)), các cụ cho ý kiến nhé :)
Ảnh gốc

hoàn thành

Chỉnh sửa cuối:

classjcal

Xe tải
Cụ classsjcal chỉ em cách blend màu được không,em làm toàn bị ám màu vào da mẫu :(
em cũng không có cách nào đặc biệt đâu cụ ạ, em chỉ học và làm theo trên mạng thôi, nhưng nếu cụ thích thì em sẽ HD cụ, nói trước em cũng trình gà lắm ạh

ynhi2208

Xe điện
em cũng không có cách nào đặc biệt đâu cụ ạ, em chỉ học và làm theo trên mạng thôi, nhưng nếu cụ thích thì em sẽ HD cụ, nói trước em cũng trình gà lắm ạh
Em blend toàn làm cho da với mặt tối thui thế này :((

classjcal

Xe tải
Em blend toàn làm cho da với mặt tối thui thế này :((
lúc blend cụ có dùng cái Create new fill or Adjustment layer không ạh? cái có hình nửa đen nửa trắng ở dưới góc tay phải ý ạh, em nghĩ là cụ blend màu mạnh quá, nên bị thế, cụ có thể blend nhẹ, làm nhiều lần, đến lúc cảm thấy ưng ý, và nếu dùng cái kia thì nếu sai cụ có thể chỉnh sửa lại được các thông số chứ dừng blend trực tiếp.

sv_ngheo

Xe điện
Mấy cái ảnh các bác nghịch, em thấy ảnh gốc còn đẹp hơn cả ảnh sau khi đã PS. Làm xong nhìn ám màu, mất chi tiết, om iếc lung tung cả

Thiepk32

Xe tăng
=)) em thợ làm Lab ảnh 5 năm rùi đây.

Thiepk32

Xe tăng
Cụ classsjcal chỉ em cách blend màu được không,em làm toàn bị ám màu vào da mẫu :(
tạo 1 lớp thứ 2 = Ctrl+J muốn blend kiểu gì cũng được sau đó xóa mẫu ở lớp trên cùng đi là ok. sau đó Ctrl+e là xong.