[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm diệt mối đi các cụ

titcoi

Xe tăng
Cụ làm nghề mà chữ ký để trống rỗng vậy , các cụ mợ làm sao mà nhần được :)
Em đùa thôi. Không đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp mà nọ kia min mod trảm chết.
Cccm cần gì thì em tư vấn thôi ạ

Pumzen

Xe ba gác
Đợt trước, nhà cũ mới khốn khổ khốn nạn ! Đầu tiên bọn mối chỉ gặp vào phần gỗ công nghiệp ở cái hộp rèm,sau đó nó lân ra cả cái hộp ốp tường trang trí phòng media, tủ kệ giàn âm thanh. Sau khi phá bỏ chuyển sang gỗ tự nhiên thì bọn mối bắt đầu tấn công sang cửa rả, mặt bậc cầu thang. Đêm nằm nghe nó cắn rào rào mà buốt hết cả ruột. Về sau nhà cháu phải đi mua lọ thước diệt mối ở Yecxanh ( tối làm về nhà cháu chụp cho) sau đó mua xi lanh bơm tiêm loại to nhất, hôm nào cả nhà đi vắng là nhà cháu chịu khó chọc kim vào lỗ của bọn mối mà tiêm vào. Về sau hết sạch, chứ dùng loại hộp nhử mối để mối thợ tha thuốc về diệt mối chúa cũng ko ăn thua. Thời tiết nóng ẩm mưa nhiều khiến mối rất phát triển, nguy cơ các nhà có đồ gỗ bị mối ăn là rất cao. Chính vì thế mà sau khi bán ngôi nhà cũ, chuyển đến chỗ khác, khi xây sửa cải tạo lại, món đồ gỗ nguyên liệu làm nội thất được nhà cháu hạn chế rất nhiều, cửa rả nhà cháu chuyển sang nhôm Xinhfa vừa cách nhiệt chống ồn nắng mưa nước nôi thoải mái.

peterhauser

Xe tải
Nhà em dò theo đường nó lên, khoan một lỗ to thẳng vào chân tường chỗ mạch nó chui lên, rồi pha nước muối thật đặc (tầm 4 bao 1kg với một chậu 20 lit) rồi đổ phễu từ từ bằng hết xuống lỗ đấy, từ năm ngoái đến giờ thấy tịt hẳn. Chi phí 20k tiền muối :D

Chỉnh sửa cuối:

Huyndai8710

Xe buýt
Mối cánh bay vào nhà thì tổ nó ở đâu cũng vậy nhưng quan trọng là khả năng tạo tổ mới ở trong đất gần (hoặc trong) nhà cụ là rất cao
Chắc chắn trong nhà rồi mà e tìm chưa thấy chỗ nào.nền nhà và tường chưa thấy có biểu hiện j cụ ạ

Huyndai8710

Xe buýt
Đợt trước, nhà cũ mới khốn khổ khốn nạn ! Đầu tiên bọn mối chỉ gặp vào phần gỗ công nghiệp ở cái hộp rèm,sau đó nó lân ra cả cái hộp ốp tường trang trí phòng media, tủ kệ giàn âm thanh. Sau khi phá bỏ chuyển sang gỗ tự nhiên thì bọn mối bắt đầu tấn công sang cửa rả, mặt bậc cầu thang. Đêm nằm nghe nó cắn rào rào mà buốt hết cả ruột. Về sau nhà cháu phải đi mua lọ thước diệt mối ở Yecxanh ( tối làm về nhà cháu chụp cho) sau đó mua xi lanh bơm tiêm loại to nhất, hôm nào cả nhà đi vắng là nhà cháu chịu khó chọc kim vào lỗ của bọn mối mà tiêm vào. Về sau hết sạch, chứ dùng loại hộp nhử mối để mối thợ tha thuốc về diệt mối chúa cũng ko ăn thua. Thời tiết nóng ẩm mưa nhiều khiến mối rất phát triển, nguy cơ các nhà có đồ gỗ bị mối ăn là rất cao. Chính vì thế mà sau khi bán ngôi nhà cũ, chuyển đến chỗ khác, khi xây sửa cải tạo lại, món đồ gỗ nguyên liệu làm nội thất được nhà cháu hạn chế rất nhiều, cửa rả nhà cháu chuyển sang nhôm Xinhfa vừa cách nhiệt chống ồn nắng mưa nước nôi thoải mái.
Cụ nhớ chụp cho e xem nhờ cái lọ thuốc cụ mua ở yexanh nhé.tks cụ

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
Nhà mình bị mối phá kinh hoàng, gỗ nào có qua xử lý hoặc gỗ ép thì không bị, gỗ ghép hay hộp giấy là nó ăn sạch, âm thầm. Diệt không hết được, diệt chỗ này nó chạy sang chỗ khác
nhìn ghê quá, ở cc em không thấy bị, chắc để ẩm quá mối thường hay làm tổ và cắn phá bác ạ

titcoi

Xe tăng
Khi xây sửa cải tạo (nhất là xây mới) thì mình có thể làm phòng mối mà cụ. Thế nên mới có khái niệm phòng chống mối.
Bên em chủ yếu là làm phòng mối các công trình khi bắt đầu xây dựng - bảo hành 3-5 năm tùy mức độ sử lý theo
Chắc chắn trong nhà rồi mà e tìm chưa thấy chỗ nào.nền nhà và tường chưa thấy có biểu hiện j cụ ạ
Thế nên mới có công nghệ diệt tận gốc: Nhử cho mối thợ ra ăn, phun thuốc chuyên dụng (ko làm mối chết ngay) rồi mối thợ mang thuốc ấy về tổ làm lây lan bệnh cho cả tổ trong đó có mối chúa. Mối chúa bệnh chết thì tổ mối đó tan

Pumzen

Xe ba gác
Cụ nhớ chụp cho e xem nhờ cái lọ thuốc cụ mua ở yexanh nhé.tks cụ
Ok cụ, tối về nhà cháu chụp cho, chai thuốc này nhà cháu dùng ở nhà cũ vẫn còn, để vào cùng đống đồ, khi chuyển nhà thì nó đi theo. Chai diệt mối này tính ra tuổi cũng 4-5 năm rồi, nhớ mua hồi đó đâu như tầm 200k hay hơn 1 chút, ko nhớ rõ lắm.

Pumzen

Xe ba gác
Khi xây sửa cải tạo (nhất là xây mới) thì mình có thể làm phòng mối mà cụ. Thế nên mới có khái niệm phòng chống mối.
Bên em chủ yếu là làm phòng mối các công trình khi bắt đầu xây dựng - bảo hành 3-5 năm tùy mức độ sử lý theo

Thế nên mới có công nghệ diệt tận gốc: Nhử cho mối thợ ra ăn, phun thuốc chuyên dụng (ko làm mối chết ngay) rồi mối thợ mang thuốc ấy về tổ làm lây lan bệnh cho cả tổ trong đó có mối chúa. Mối chúa bệnh chết thì tổ mối đó tan
Có đấy cụ ạ, trước khi lát nền tầng 1, khâu cuối cùng về phần nề, trước hôm lát nhà cháu thường bảo thợ đào các hố sâu xuống dưới xung quanh nhà rồi mua thuốc phòng chống mối mọt, pha trộn với cả thùng sơn nước rồi đổ vào các hố đó rồi mới lấp cát. Mùi thuốc nồng nặc, hắc làm bọn thợ rất sợ nên phải để ít nhất 1 đêm.

peter nguyen 83

Xe máy
Nhà cháu 2 năm trước cũng bị nó ăn hết cả các cánh tủ bếp và 1 phần khung cửa sổ, cháu tìm trên in téc néc thì được 1 bên tư vấn mua thuốc với mồi để tự đánh. Tổng cộng hết đâu đó 6-7 trăm ngàn gì đó (10 cái hộp gỗ thông làm mồi và 5 hộp thuốc bột). Cháu rắc hết có 1 hộp bột thuốc và 10 hộp gỗ mồi nhử, từ đó không thấy chúng quay lại nữa. Cháu vẫn còn dư mấy hộp thuốc, cụ nào gần nhà cháu tặng 1-2 hộp ạ. Nhà cháu gần Mipec Long Biên ạ

titcoi

Xe tăng
Có đấy cụ ạ, trước khi lát nền tầng 1, khâu cuối cùng về phần nề, trước hôm lát nhà cháu thường bảo thợ đào các hố sâu xuống dưới xung quanh nhà rồi mua thuốc phòng chống mối mọt, pha trộn với cả thùng sơn nước rồi đổ vào các hố đó rồi mới lấp cát. Mùi thuốc nồng nặc, hắc làm bọn thợ rất sợ nên phải để ít nhất 1 đêm.
Vâng, đấy là phòng mối ạ.
Mà quy trình của nó là xung quanh móng đào hào sâu khoảng 60-80cm rộng 50cm, trộn thuốc với tỷ lệ phù hợp với cát (hoặc đất) rồi lấp xuống cái hào đó (cái này kêu là hào phòng mối.
Còn với nền nhà ở tầng 1: trước khi làm bê tông lót thì tưới 2-3 lần dung dịch thuốc phòng mối

vutuanlong

Xe tăng
Cquan e có ông tay trái chuyên làm món này, hôm ngồi khoanh chân vô tình nói chuyện mới biết, cụ nào cần em cho số

xuanha_ng

Xe điện
Chia sẻ thêm ít kinh nghiệm đi cụ.cụ thể là tên loại bẫy đặt ý cụ
Toàn trên tờ giấy a5 họ ghi chú thôi, cụ ra chỗ viện dịch tễ 131 Lò Đúc vào hỏi mua thuốc diệt mối, nó có cái hộp gỗ thông và gói bột, chọn điểm nhiều mối cụ đặt hộp đó vào sau đó chờ 2 tuần mối đến đông cụ có gói thuốc bột họ bán kèm théo cụ đổ vào cái hộp đấy. Mối đấy sẽ mang mầm bệnh về nhà cho mối chúa. Thế là xong, em không nhớ vì lâu lắm rồi chưa dùng lại

ok2000

Xe hơi
Cửa em thay cửa nhựa, tủ em thay nhôm kính, Em thề có mỗi cánh này. Nhà em đã hết mối cụ nhé

huutrinh6688

Xe điện
Ông chú em xây nhà trên đất ruộng không xử lý kỹ ban đầu. Mối nó ăn theo tường đứt hết dây điện đi ngầm phải đục bỏ hết xong gọi đội diệt mối chuyên nghiệp về nó xử lý hết cả nhà hết mấy củ xong đi lại dây điện. Tới giờ 5 năm rồi chưa bị lại.
Nói chung phải gọi đội chuyên cụ ah.