[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm đặt phòng/vé máy bay trực tuyến: Chất lượng cao + Giá cả hợp lý

minh_duc_1607

[Tịch thu bằng lái]
em cũng nhiều lần mua vé ở :100 nguyễn tuân thanh xuân hà nội ,và đặt khách sạn ,lam visa uy tín lắm www.vinaholidays.com.vn

jonidontcry

Xe tăng
Mua hàng online mà các cụ sợ bị hack hiếc thì có thể đăng ký thêm chức năng Verify by VISA (miễn phí).

Khi các cụ bấm vào nút Check out / Confirm / Order... thì nó sẽ chưa trừ tiền ngay. Thay vào đó, nó sẽ chuyển các cụ tới site của VISA, ở đó các cụ nhập Username & Password của dịch vụ này, có thể confirm thêm 1 số thông tin cá nhân của các cụ nữa... nếu chính xác rồi thì nó mới quay lại site mua hàng.
Như thế thì an toàn tuyệt đối luôn :D
Cụ nào muốn hỏi cụ thể hơn thì cứ mật thư để em hướng dẫn nhé :D

Bóng Chày

Xe lừa
jonidontcry nói:
Mua hàng online mà các cụ sợ bị hack hiếc thì có thể đăng ký thêm chức năng Verify by VISA (miễn phí).

Khi các cụ bấm vào nút Check out / Confirm / Order... thì nó sẽ chưa trừ tiền ngay. Thay vào đó, nó sẽ chuyển các cụ tới site của VISA, ở đó các cụ nhập Username & Password của dịch vụ này, có thể confirm thêm 1 số thông tin cá nhân của các cụ nữa... nếu chính xác rồi thì nó mới quay lại site mua hàng.
Tốt nhất là hướng dẫn chi tiết cụ thể từng bước lên diễn đàn. Như thế ofer có thể làm theo

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
jonidontcry nói:

Bác cho các bước 123 luôn đi nhé. Tks

ITVN

Xe tải
Bác bóng chày tư vấn giúp em : em sắp đi sang Anh vào tháng 4 về tháng 9, nên đi hãng nào cho rẻ và mua 1 chiều hay khứ hồi , cám ơn bác .

uaytau

Xe buýt
Bác cho các bước 123 luôn đi nhé. Tks
Sau khi lựa chọn các mặt hàng cần thanh toán, các cụ sẽ được chuyển sang trang thanh toán có Secure Socket Layer (lớp kiểm soát bảo mật), nếu có thằng này thì yên tâm còn không có thì không nên chơi. Mục đích, ý nghĩa của cái này là khi sử dụng dịch vụ SSL này các thông tin các cụ điền vào sẽ được mã hóa để chuyển dữ liệu đi, qua đầu bên kia nhận sẽ giải mã gói tin và xác nhận thông tin thanh toán của các cụ, nó sẽ được an toàn và chống bị đánh cắp thông tin trong quá trình vận chuyển.
Cách kiểm tra: Sau khi chuyển trang thanh toán các cụ có thể di chuột lên trên links của trang web, phía trước dòng chữ https://www sẽ có 1 dải màu có logo và tên của công ty đó, di chuột vào sẽ hiện lên dòng chữ "Verified by: xxxx", xxx có thể là VerySign, Thawte, Trusted........tức là đã được đăng ký bảo mật, có Secure Socket Layer và có thể yên tâm thanh toán.
Còn nếu trang thanh toán mà vẫn có dạng: This website does not supply ownership information, connection is not encrypted (kết nối chưa được mã hóa) thì không nên tiếp tục.

Bibo666

[Tịch thu bằng lái]
Em làm 1 cái thẻ HSBC thanh toán dễ lắm, chả mấy khi bị làm sao cả. Em tuyền mua vé của Jetstar và Airasia bằng thẻ này.

Bóng Chày

Xe lừa
AT 4x4 nói:
Bác bóng chày tư vấn giúp em : em sắp đi sang Anh vào tháng 4 về tháng 9, nên đi hãng nào cho rẻ và mua 1 chiều hay khứ hồi , cám ơn bác .
Bác vào kayak.com tìm ngay. Hiện đang co vé $1200 khứ hồi. Mua khứ hồi luôn rẻ. Em sâu cái kayak Iphone app cho bác xem nhé:

Chỗ nào chưa rõ thì hỏi em nhé. Chúc bác lên đường mạnh khoẻ

Chỉnh sửa cuối:

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Em thấy của Vietnamairlines đi chặng này cũng tốt mà. Người Việt dùng hàng Việt đi cụ....

Bóng Chày

Xe lừa
Hàng Việt của bác đây ợ trên 37 triệu/pax, tương đương $1833, đắt hơn máy bay Nga gần 600 đô bác ơi!

Em thấy của Vietnamairlines đi chặng này cũng tốt mà. Người Việt dùng hàng Việt đi cụ....

thaydo

Xe đạp
Hay wa, về xui gấu bỏ thẻ master đi làm thẻ visa thui

ThuHong

Xe hơi
Rất bổ ích

JetMatiz

Xe buýt
Đánh dấu kụ lại cái, học hỏi sau. Tks.

NgoMinh_Vu

Xe hơi
Website
www.ngominh.com.vn
Cụ tiếng Chày trên sóc boong boong ơi, dự tính đi Sing ga po tháng 6 năm 2012 có cần thiết đặt vé trước không, đặt trước có lợi gì, và nên đặt của hãng nào là tốt nhất. Cụ chỉ giúp em với nha, thanks cụ

Bóng Chày

Xe lừa
NgoMinh_Vu nói:
Cụ tiếng Chày trên sóc boong boong ơi, dự tính đi Sing ga po tháng 6 năm 2012 có cần thiết đặt vé trước không, đặt trước có lợi gì, và nên đặt của hãng nào là tốt nhất. Cụ chỉ giúp em với nha, thanks cụ
Đặt luôn đi bác. Đặt càng sớm càng rẻ. Hiện nay trên web của VNA đang có khuyến mại HAN-SIN bác check xem sao. Theo em nhớ thì hiện có xác hãng bay tuyến này là VNA, Singapore Airlines, Tiger Air, và Air Asia. Hình như có cả Jetstar Asia (giống Air Asia). Đi mà dịch vụ và ăn uống tốt thì VNA hoặc SQ. Em đi cả 2 đều thích lém. Tiếp viên VNA tuyến quốc tế cũng chịu khó cười nhiều hơn tuyến HAN-SGN!
Làm gì khó cứ ới em

NgoMinh_Vu

Xe hơi
Website
www.ngominh.com.vn
Đặt luôn đi bác. Đặt càng sớm càng rẻ. Hiện nay trên web của VNA đang có khuyến mại HAN-SIN bác check xem sao. Theo em nhớ thì hiện có xác hãng bay tuyến này là VNA, Singapore Airlines, Tiger Air, và Air Asia. Hình như có cả Jetstar Asia (giống Air Asia). Đi mà dịch vụ và ăn uống tốt thì VNA hoặc SQ. Em đi cả 2 đều thích lém. Tiếp viên VNA tuyến quốc tế cũng chịu khó cười nhiều hơn tuyến HAN-SGN!
Làm gì khó cứ ới em

Thanks cụ. Có gì khó là em cứ ới cụ ngay đới

bobobeobeo

Xe đạp
các cụ lên lượn lờ xem giá thế nào thui,

bobobeobeo

Xe đạp
hoac la các cụ vào nhưng site như này nè giá perfect lắm: asiarooms.com, expedia.com, booking.com trả tiền trực tiếp tại khách sạn

Gia_Khanh

Xe điện
Mợ cứ làm đại đi, trước khó sau dễ. Thẻ tín dụng tiêu quốc tế thuận lợi hiện nay theo em có ACB và BIDV. em có kinh nghiệm buồn với VCB. các thẻ khác cũng ok nhưng phí thẻ ko hợp lý. Có lẽ duy nhất VN vẫn tận thu phí thẻ hàng năm. Giá mà NHNN ở 49 Lý Thái Tổ công bố bao nhiêu nước vẫn thu phí thẻ như VN (mình hay so thế giới mà). Phải xoá bỏ thu phí thẻ như thế giới thì mới kích thích người tiêu dùng xài thẻ vì chi phí cơ hội thấp. Ko biết chuyện nhỏ này Anh Bình có nghĩ cho bà con tiêu dùng ko?

Cám ơn thông tin rất bổ ích của bác Bóng Chày. Hôm trước em cứ loay hoay tìm ds đại lý trong trang VNA mà ko thấy. Hôm nay vào lại dò 1 hồi thì mới ra. Giờ thì em yên tâm khi thấy tên Đại lý mình mua vé to đùng trong đó rồi. Khổ quá, mất mấy "giờ" hồi hộp.
Sent from my iPhone using Forum Runner[/QUOTE]

Hóa ra ở nước ngoài thẻ TD ko pải trả phí thường niên hả cụ, e chưa sống ở nước ngoài nên ko biết, thế thì hay, ở VN còn bát nháo lắm nên nó còn thu phí lung tung, ở một số Merchant mình mua hàng quẹt thẻ qua POS nó còn đè mình ra thu phí (cứ dùng thẻ pải mất thêm 2-3%) tại vì nó pải nộp phí trên doanh thu cho Ng hàng nên nó đè ra vặt lại của khách. Thẻ của ACB thì ok vì nó có ra đời gần như là đầu tiên ở VN, e dùng thẻ TD cách đây cỡ 7-8 năm nên hồi đó chỉ có VCB thôi, e thấy phí của VCB: thường niên, phí chuyển đổi ngoại tệ, lãi chậm ttóan so với các NH khác là thấp hơn đấy chứ. BIDV thì cũng mới có thẻ quốc tế thôi.