Chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc và sửa chữa xe mer cũ

zippo111983

Xe buýt
Cụ ơi thợ e lừa đảo cụ cái j để lấy j của cụ ở cái cổ hút đấy mà cụ nói thế ạ. Nó báo bị cổ hút, cụ bảo nó có cách nào check ko ra ko chứ cụ ko sửa, rõ ràng có báo cho cụ rồi mà.
Thật tiếc khi khách luôn nghĩ thợ nó đang thịt mình và nhìn mọi thứ dưới lăng kính ấy
Cụ ơi thợ e lừa đảo cụ cái j để lấy j của cụ ở cái cổ hút đấy mà cụ nói thế ạ. Nó báo bị cổ hút, cụ bảo nó có cách nào check ko ra ko chứ cụ ko sửa, rõ ràng có báo cho cụ rồi mà.
Thật tiếc khi khách luôn nghĩ thợ nó đang thịt mình và nhìn mọi thứ dưới lăng kính ấy
Cụ đọc kỹ bài số #16 của thớt đã đi nhé!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Ngôn từ chuyên môn là ồn hay lọc xọc Em Ko quan tâm mà là em thấy thay vào đi vẫn thế thì em nói thế chứ em ko nói điêu! Mọi cái em em cảm nhận cá nhân , và nói thẳng luôn là cũng rất cám ơn vì sự chăm sóc của gara cụ trung mà em đã hạ quyết tâm mua xe mới con zin để về em tự phá cho nó chắc ! Đỡ phải bị ngu tiếp tập 6 tập 7 và tập thứ n !
Chúc mừng cụ, xe thanh lý công ty về, thường sẽ phải làm tổng thể mới ngon hết dc, chỉ làm lặt vặt ko hết vì cty họ thường hỏng đâu sửa đó chứ ko làm để xe thật ngon. E chỉ tiếc cụ hiểu sai vấn đề mà cứ nghĩ sửa cái xe nó đơn giản và nó ko hỏng đến như thế.

zippo111983

Xe buýt
Gion
Cụ cũng nhầm ở cái vụ thay càng, thay 2 càng chứ ko fai 2 đôi, và hết 6-7tr chứ ko fai hơn 10tr.
Nhầm thứ 2 là xe cụ lùi bị giật giật, vòng tua ko ổn, thợ e thay bugi, đi thử ngon rồi mới thanh toán, cụ nói thế thật em thấy quá buồn
G iọng văn này của Thái ko phải của Trung ! Giá rổ ở đây bao gồm cả càng sắt và càng nhôm chứ ko phải 1 cái! Mọi con số chỉ là tương đối ko phải chính xác 100% nhưng cũng đến 90% là chính xác, giá rổ thay xong ko có hoá đơn gì cả toàn cash tiền mặt nên em ko nhớ chính xác mà chỉ mang máng mà thôi! Còn cụ giảm sóc hơi cho xe e500 của Anhnt9 thì sao nhỉ! Nếu các cụ muốn tranh luộn thì em nghĩ phần thiệt thuộc về các cụ đấy! Em ko muốn kể mà cụ cứ gãi bắt em kể là sao nhỉ he he he! Một lần nữa khẳng định là em là một người sử dụng xe ko phải là một gara sửa chữa nào mà vào dìm hàng gara của tatrung nhé!

zippo111983

Xe buýt
Cụ phải hi
Chúc mừng cụ, xe thanh lý công ty về, thường sẽ phải làm tổng thể mới ngon hết dc, chỉ làm lặt vặt ko hết vì cty họ thường hỏng đâu sửa đó chứ ko làm để xe thật ngon. E chỉ tiếc cụ hiểu sai vấn đề mà cứ nghĩ sửa cái xe nó đơn giản và nó ko hỏng đến như thế.
Cụ phải hiểu là xe đó phục vụ ai là chính cụ nhé! Xe đó từ lúc cty mua thì ngoài thằng lx ngồi trên xe đó đến 99% mỗi lần xe di chuyển thì em ngồi đến 80% quãng thời gian em di chuyển, và xe đó bảo dưỡng cữ ngon và toàn ở hãng nhé! Vì em biết trước sau j xe đó cũng thanh lý về em!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ đọc kỹ bài số #16 của thớt đã đi nhé!
Thế cu thái nó lừa dc cái j của cụ thế?_bugi thì do lùi xe bị giật, chân máy chân số thì cụ ko thay, càng thì do lọc cọc, cổ hút ko sửa, vệ sinh bướm ga thì frêe, xóa lỗi free,.
Đèn động cơ bị tắt thật, còn tắt bao h và vì sao thì cụ hỏi bác lái xe và nơi bác ấy sửa xe ạ.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ phải hi

Cụ phải hiểu là xe đó phục vụ ai là chính cụ nhé! Xe đó từ lúc cty mua thì ngoài thằng lx ngồi trên xe đó đến 99% mỗi lần xe di chuyển thì em ngồi đến 80% quãng thời gian em di chuyển, và xe đó bảo dưỡng cữ ngon và toàn ở hãng nhé! Vì em biết trước sau j xe đó cũng thanh lý về em!
Vđ là cụ chỉ tin ông lái xe chứ chưa thử tin vào thợ em để nhìn lại khách quan hơn, chỉ hãng thì sao csu chân số có tem của cụ Toàn Partvn09 từ 2011 ạ???
Giảm xóc E500 e lại có hứng nghe, cụ biết j kể cho em hay, e thực lòng muốn nghe vì ko biết ku Tuấn Anh còn trách em điều j, xe nó thay giảm xóc phải có mẹo, ko sẽ hỏng.
Các con số cụ nên kể chính xác, vì có cả cái tâm và tấm lòng anh em trong đó.

E rất muốn xưởng phát triển, và e cảm ơn mọi sự góp ý, cũng như thường xuyên rút kinh nghiệm để trưởng thành hơn, mong mọi sự góp ý thẳng thắn và chân thành.
cảm ơn cụ zippo và tất cả các cụ

zippo111983

Xe buýt
Vđ là cụ chỉ tin ông lái xe chứ chưa thử tin vào thợ em để nhìn lại khách quan hơn, chỉ hãng thì sao csu chân số có tem của cụ Toàn Partvn09 từ 2011 ạ???
Giảm xóc E500 e lại có hứng nghe, cụ biết j kể cho em hay, e thực lòng muốn nghe vì ko biết ku Tuấn Anh còn trách em điều j, xe nó thay giảm xóc phải có mẹo, ko sẽ hỏng.
Các con số cụ nên kể chính xác, vì có cả cái tâm và tấm lòng anh em trong đó.
Thế cụ biết năm nay là năm bao nhiêu ko 2015 cụ ạ! Lúc em mua thanh lý 2011 mà hi hi! Lx thay đồ hãng còn em thay đồ ngoài cụ ơi!
Còn về cái xe e500 đó thì nói thẳng luôn nếu kể ra ở đây thì cụ mất uy tín bán hàng nhiều lắm, em ko muốn đả động đến cụ, vì thớt này lập ra là nói về gaâ sửa chữa chứ ko nói về salon buôn xe nhé! Cụ bán hàng xong mà bỏ rơi khách hàng quá nhỉ? Chẳng chăm sóc khách hàng là sao, để khách bỉ đi gara khác là sao!

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
em thấy vấn đề gì cũng đều có hai mặt, không ai dám vỗ ngực tự xưng là ta đúng hết, ta tốt hết
Mọi người đều có những điểm tốt và chưa tốt , quan trọng là đánh giá tổng quan có ổn không , chứ không có gì hoàn hảo. Đánh giá này phải do số đông mới có giá trị !
những thớt có nhiều tranh cãi sẽ gây ảnh hưởng rất nhiều tới uy tín của cả đôi bên
Và câu chuyện cũng không trọn vẹn , vì mọi người cũng chỉ nghe kể lại, có thể không hiểu đúng sự thật
vậy nên việc đánh giá một ai là rất khó khăn. ko thể vội vàng mà nhận xét người khác
Hãy để thời gian chứng minh , và em nghĩ các cụ nên bớt tranh cãi mà hãy hiểu cho nhau một chút, ko gì là hoàn hảo cả !

zippo111983

Xe buýt
các cái ngu của cụ y hệt các cái ngu của em.
em đi lục cục bên lái chẩn đoán thay rotuyn lái mới xong thì lại xuất hiện tiếng lục cục rotuyn bên phụ. Không hiểu nổi sao nữa.
Em thấy mỗi gara ngày chỉ nên nhận 1,2 con xe mà làm cho nó ra hồn, đừng tham ôm 4,5 con xe mà làm thì phụ tùng zin đưa các bố ấy lắp cũng thành đồ đểu hết (làm ẩu).
Giờ tìm đc thợ có tâm, làm ăn có trách nhiệm ko dễ.
Nhiều người giới thiệu chỗ này chỗ kia nhưng chỉ đúng với khách quen.
Cụ nói rất chuẩn ! Em đã vodka cho cụ rồi đó!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Thế cụ biết năm nay là năm bao nhiêu ko 2015 cụ ạ! Lúc em mua thanh lý 2011 mà hi hi! Lx thay đồ hãng còn em thay đồ ngoài cụ ơi!
Còn về cái xe e500 đó thì nói thẳng luôn nếu kể ra ở đây thì cụ mất uy tín bán hàng nhiều lắm, em ko muốn đả động đến cụ, vì thớt này lập ra là nói về gaâ sửa chữa chứ ko nói về salon buôn xe nhé! Cụ bán hàng xong mà bỏ rơi khách hàng quá nhỉ? Chẳng chăm sóc khách hàng là sao, để khách bỉ đi gara khác là sao!
Em là người cầu thị, nên rất muốn nghe chuyện cái E500 ấy qua tai cụ như thế nào, và ku Tuấn Anh kể thì càng tốt bởi
- Về bán, e rất mừng là Tuấn Anh rất yêu xe, em cũng bước theo Tuấn Anh từ đầu đến tận lúc cả 2 chốt hết vấn đề, một thời gian cũng dài để làm thủ tục và trả chậm 300tr do mấy vđ thủ tục và bank
- Sửa chữa thì em luốn bảo T.A vào gara ae chăm cho, ra ngoài tốn kém, và luôn hợp tác cũng như lắng nghe T.A góp ý.
- Giảm xóc Trc e thay bên phải, gần đây cái bên trái bị xịt. Thời gian đầu T.A trách em vì nghĩ e thay bên Trái, may sao cái cũ trc hỏng e vẫn để ở nhà nên xem lại thì chính xác là bên phải, do đó T.A cũng có lời đính chính và xin lỗi do hiểu lầm.

Vậy nên e nghĩ lòng mình ko vướng bận với ai, có j đều đối mặt và hợp tác để giải quyết, do đó em ko ngại bất cứ điều j mà cụ phải lo hộ em là ảnh hưởng viêc bán xe của em, nếu cụ chỉ ra đúng thì quá may cho em, để em sửa đổi và bán hàng nhiều hơn nữa.

Chuyên E500, cụ nên nói chuyện lại với T.A để tả cho chính xác, e ko chấp nhận chuyện cụ nhầm con số nhiều như thế, cụ mà làm kế toán thì trộm vía... :))

(Còn về xe cụ, cụ mua và đi từ 2011 tới h, mà bảo trc giờ chỉ thay trong hãng, mà 2011 lại có tem partvn, vậy cụ lấy j khẳng định vụ cái đèn động cơ của xe cụ)
Càng nghĩ càng thấy tội nghiệp cu thợ, loay hoay làm, ko sửa, ko thay, vệ sinh frêe mà lại bị bảo lừa đảo cái cổ hút, ngẫm mà uất ức

Chỉnh sửa cuối:

tuanphong_chip4

Xe tải
Thế nào mà cụ 1983zippo lại có cả mua xe tlý Công ty mà biết rõ về nó ( y như Ca mua xe của e vậy)
E vừa nhận xe tối hôm qua do một cậu thợ bên xưởng Thái đưa về

Các cụ cần hóa đơn sửa bên ''cái xưởng gần Vincom '' e Post ngay hóa đơn cho các cụ xem để tỏ rõ tường tận !

Hoàn cảnh của em như sau : Mua đc cái xe Mer C280 ông e tiến cử . Múc ko cần xem xét , xác định ném thêm 100 nữa vào để đi.
Sau khi nhận xe ( Cách đây 2 tuần ) ngay sau lúc nhận xe e đưa luôn cho cụ Trung và ko cần biết Gara gần Vincom ấy nó nằm ở vị trí nào trên bản đồ GG

Sau 2 tuần , số tiền e phải Thanh toán cho ga ra = 1/2 chỗ e dự kiến. Các thứ ngoài mua mà Gara ko có thì thím Trung đưa e đi rất tận tình và chu đáo.

Tối hôm qua , do e bận con nhỏ nên các bẹn trẻ bên Xưởng rất tận tình mang sang tận nhà cho e, rồi đưa hđ e thanh toán . Đêm qua e chạy chục km thử thôi :-" SƯỚNG
Hôm nay bạn e mượn đi Đồ Sơn , cảm nhận ban đầu nó nói là cực sướng. Có thể do e thay hầu hết phần gầm nên nó đc sướng như vậy, hoặc cũng có thể do nó gặp vài con ghẹ non :">

Thật ra cũng có một số điều e chưa đc như ý do bên ''cái xưởng'' mà cụ nói các bẹn ấy đếch có , hoặc thấy đắt vô lý quá các bẹn ấy khuyên em chờ ( Tỷ dụ cái Ba đờ sốc trước của bị gãy nan, Nẹp cửa inox nó bị bog mất 1 đoạn ngắn ), cái rèm điện các bẹn ấy quên .... thậm chí có cái e muốn mất tiền như làm lại các chi tiết nội thất sơn gỗ , các bẹn ấy cũng khuyên nên để gin . Và e cũng thấy sự chân tình đó.

Cái e cảm thấy e KO NGU sau khi e đọc topic này của cụ là trong ngày hôm qua, hôm nay ,em phiền bẹn trẻ nick name Thái gì đó rất , rất nhiều .. nhưng e thấy bẹn ấy có một cách trả lời ( Sau khi e pay money rồi đó) e một cách cẩn thận, ko ào ào, rất chu đáo.
Nếu thợ làm ăn chộp giật,họ ko có đc như bẹn trẻ Thái đâu cụ .

Có thể e mới chơi nên e cũng coi như nộp học phí !!!!
Nhưng ít nhất ,cho đến phút này , em chắc chắn sẽ coi số học phí này là Sự đầu tư đúng đắn cho con đường học vấn !!!

Thôi thì : Không Yêu Đừng Nói Lời Cay Đắng .. phải ko các cụ ???

Chỉnh sửa cuối:

zippo111983

Xe buýt
Em là người cầu thị, nên rất muốn nghe chuyện cái E500 ấy qua tai cụ như thế nào, và ku Tuấn Anh kể thì càng tốt bởi
- Về bán, e rất mừng là Tuấn Anh rất yêu xe, em cũng bước theo Tuấn Anh từ đầu đến tận lúc cả 2 chốt hết vấn đề, một thời gian cũng dài để làm thủ tục và trả chậm 300tr do mấy vđ thủ tục và bank
- Sửa chữa thì em luốn bảo T.A vào gara ae chăm cho, ra ngoài tốn kém, và luôn hợp tác cũng như lắng nghe T.A góp ý.
- Giảm xóc Trc e thay bên phải, bên trái hỏng. Thời gian đầu T.A trách em vì nghĩ e thay bên Trái, may sao cái cũ trc hỏng e vẫn để ở nhà nên xem lại thì chính xác là bên phải, do đó T.A cũng có lời đính chính và xin lỗi do hiểu lầm.

Vậy nên e nghĩ lòng mình ko vướng bận với ai, có j đều đối mặt và hợp tác để giải quyết, do đó em ko ngại bất cứ điều j mà cụ phải lo hộ em là ảnh hưởng viêc bán xe của em, nếu cụ chỉ ra đúng thì quá may cho em, để em sửa đổi và bán hàng nhiều hơn nữa.

Chuyên E500, cụ nên nói chuyện lại với T.A để tả cho chính xác, e ko chấp nhận chuyện cụ nhầm con số nhiều như thế, cụ mà làm kế toán thì trộm vía... :))
Em ko đôi co với cụ chuyện cụ Tuấn Anh nhé! Cụ hành xử thế nào thì cụ biết đó thôi, và em quá hiểu sau vụ e500 như thế nào rồi! Ko cần phải bàn ở đây nữa vì vđ e500 ko phải việc của em! Còn Tuấn Anh có qua lại với gara của cụ nữa hay ko thì cụ tự hiểu! Mà sao cụ phải kéo thêm âm binh vào PR cho cụ nhiều thế he he he! 1 mình em chiến đấu lại mafia mệt ghê! Toàn post bài bằng đt mệt ghê

zippo111983

Xe buýt
Thế nào mà cụ 1983zippo lại có cả mua xe tlý Công ty mà biết rõ về nó ( y như Ca mua xe của e vậy)
E vừa nhận xe tối hôm qua do một cậu thợ bên xưởng Thái đưa về

Các cụ cần hóa đơn sửa bên ''cái xưởng gần Vincom '' e Post ngay hóa đơn cho các cụ xem để tỏ rõ tường tận !

Hoàn cảnh của em như sau : Mua đc cái xe Mer C280 ông e tiến cử . Múc ko cần xem xét , xác định ném thêm 100 nữa vào để đi.
Sau khi nhận xe ( Cách đây 2 tuần ) ngay sau lúc nhận xe e đưa luôn cho cụ Trung và ko cần biết Gara gần Vincom ấy nó nằm ở vị trí nào trên bản đồ GG

Sau 2 tuần , số tiền e phải Thanh toán cho ga ra = 1/2 chỗ e dự kiến. Các thứ ngoài mua mà Gara ko có thì thím Trung đưa e đi rất tận tình và chu đáo.

Tối hôm qua , do e bận con nhỏ nên các bẹn trẻ bên Xưởng rất tận tình mang sang tận nhà cho e, rồi đưa hđ e thanh toán . Đêm qua e chạy chục km thử thôi :-" SƯỚNG
Hôm nay bạn e mượn đi u , cảm nhận ban đầu nó nói là cực sướng. Có thể do e thay hầu hết phần gầm nên nó đc sướng như vậy!

Thật ra cũng có một số điều e chưa đc như ý do bên ''cái xưởng'' mà cụ nói các bẹn ấy đếch có , hoặc thấy đắt vô lý quá các bẹn ấy khuyên em chờ ( Tỷ dụ cái Ba đờ sốc trước của bị gãy nan, Nẹp cửa inox nó bị bog mất 1 đoạn ngắn ), cái rèm điện các bẹn ấy quên .... thậm chí có cái e muốn mất tiền như làm lại các chi tiết nội thất sơn gỗ , các bẹn ấy cũng khuyên nên để gin . Và e cũng thấy sự chân tình đó.

Cái e cảm thấy e KO NGU sau khi e đọc topic này của cụ là trong ngày hôm qua, hôm nay ,em phiền bẹn trẻ nick name Thái gì đó rất , rất nhiều .. nhưng e thấy bẹn ấy có một cách trả lời ( Sau khi e pay money rồi đó) e một cách cẩn thận, ko ào ào, rất chu đáo.
Nếu thợ làm ăn chộp giật,họ ko có đc như bẹn trẻ Thái đâu cụ .

Có thể e mới chơi nên e cũng coi như nộp học phí !!!!
Nhưng ít nhất ,cho đến phút này , em chắc chắn sẽ coi số học phí này là Sự đầu tư đúng đắn cho con đường học vấn !!!

Thôi thì : Không Yêu Đừng Nói Lời Cay Đắng .. phải ko các cụ ???
Các gara và các thợ bán xe rất thích những người như cụ!
Mọi cái em em cảm nhận là của cá nhân em và đây là em chia sẻ chút ít kinh nghiệm nộp học phí của em ! Câu chuyện đang là phía cá nhân mà giờ thành một vấn đề đem ra mổ xẻ tranh cãi ghê quá!
tatrung cụ tin thợ của cụ cũng đúng, lời nói của thợ cụ nói với cụ khác lời của thợ cụ nói với em đấy! Em ko muốn tranh luận thêm vấn đề đúng sai gì ở đây hết, cụ đừng bắt lỗi vềcon số làm gì! Vì các con số là áng trừng nhưng cũng chính xác đấy, mà cụ cây ngay sao mà phải sợ chết đứng nhỉ! Sao phải giải thích thanh minh nhiều thế để làm gì, thanh minh khác gì thú tội! Em đã đề ngay đầu thớt là cảm nhận của riêng em và các bài học về việc nộp lệ phí ngu chứ em ko nói là tránh xa cái gara mà em đã nộp lệ phí ngu!

tuanphong_chip4

Xe tải
Các gara và các thợ bán xe rất thích những người như cụ!
Mọi cái em em cảm nhận là của cá nhân em và đây là em chia sẻ chút ít kinh nghiệm nộp học phí của em ! Câu chuyện đang là phía cá nhân mà giờ thành một vấn đề đem ra mổ xẻ tranh cãi ghê quá!
tatrung cụ tin thợ của cụ cũng đúng, lời nói của thợ cụ nói với cụ khác lời của thợ cụ nói với em đấy! Em ko muốn tranh luận thêm vấn đề đúng sai gì ở đây hết, cụ đừng bắt lỗi vềcon số làm gì! Vì các con số là áng trừng nhưng cũng chính xác đấy, mà cụ cây ngay sao mà phải sợ chết đứng nhỉ! Sao phải giải thích thanh minh nhiều thế để làm gì, thanh minh khác gì thú tội! Em đã đề ngay đầu thớt là cảm nhận của riêng em và các bài học về việc nộp lệ phí ngu chứ em ko nói là tránh xa gaâ này gara kia nhé!

Thời gian gần đây em cũng quan tâm đến đúng dòng C280 này từ lúc mua hụt con bạc 440 củ của cụ hetvieclam ( cu Phúc do đi nước ngoài ), rồi con C280 đen mà của bạn cụ ( nick hoatc1983 ) rồi đến giờ cụ ấy bán hộ bạn Quế một con màu bạc nữa , thấy cụ nói vậy nên em cũng chia sẻ vài quan điểm cá nhân thôi.
Cụ cứ để ý những topic của '' Các cụ bên Long Biên '' có loại xe này , ko cụ nào là e thiếu cmt đâu :D

Cụ cũng đừng nghĩ e là âm binh vào bên thím Trung kia , e ko như các cụ bán xe dùng âm binh đâu ạ :D

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Em ko đôi co với cụ chuyện cụ Tuấn Anh nhé! Cụ hành xử thế nào thì cụ biết đó thôi, và em quá hiểu sau vụ e500 như thế nào rồi! Ko cần phải bàn ở đây nữa vì vđ e500 ko phải việc của em! Còn Tuấn Anh có qua lại với gara của cụ nữa hay ko thì cụ tự hiểu! Mà sao cụ phải kéo thêm âm binh vào PR cho cụ nhiều thế he he he! 1 mình em chiến đấu lại mafia mệt ghê! Toàn post bài bằng đt mệt ghê
Cái j cần nói em nói rồi, có 5 cụ nói thành 10 mà cụ bảo em soi con số thì thôi e cũng ko cần nói j thêm, chúc cụ buổi tối vui vẻ, và luôn thông thái.
Còn ai hợp cạ, quen, thích vào đâu là lựa chọn riêng, cụ cũng thế, T.A cũng thế.

toán mercedes

Xe tăng
em thấy vấn đề gì cũng đều có hai mặt, không ai dám vỗ ngực tự xưng là ta đúng hết, ta tốt hết
Mọi người đều có những điểm tốt và chưa tốt , quan trọng là đánh giá tổng quan có ổn không , chứ không có gì hoàn hảo. Đánh giá này phải do số đông mới có giá trị !
những thớt có nhiều tranh cãi sẽ gây ảnh hưởng rất nhiều tới uy tín của cả đôi bên
Và câu chuyện cũng không trọn vẹn , vì mọi người cũng chỉ nghe kể lại, có thể không hiểu đúng sự thật
vậy nên việc đánh giá một ai là rất khó khăn. ko thể vội vàng mà nhận xét người khác
Hãy để thời gian chứng minh , và em nghĩ các cụ nên bớt tranh cãi mà hãy hiểu cho nhau một chút, ko gì là hoàn hảo cả !
nhất chí hoàn toàn với quan điểm của cụ , em là em rất thích chơi kiểu tù mù hết bệnh trả tiền không hết bệnh không cần trả tiền vừa tiết kiệm thời gian , vừa không tốn công giả thích , mà lại đề cao được cái tôi của người thợ . Và quan trọng là đề cao cái ý thức - trách nhiệm của mình luôn trong tình thế làm được thì có ăn làm không được thì vừa mất sức lại phải nhịn đói :

- chúc các cụ - mợ lái xe vui vẻ

zippo111983

Xe buýt
hết bệnh trả tiền không hết bệnh không cần trả tiền - làm được thì có ăn làm không được thì vừa mất sức lại phải nhịn đói :
Em cũng rất thích cái câu cụ nói đấy!
Trong câu chuyên của em kể ra ở đây là muốn nói rằng, người chủ xe có xe bị hỏng mang đi sửầ ko thấy hết bệnh mà tiền vẫn bị tính thì có đc gọi là lừa ko hả cụ tatrung hay là do em ngu mấy tập liền thì em ráng mà chịu !!

zippo111983

Xe buýt
Đúng kiểu giọng điệu con buôn có khác , cay cú quá, em chẳng có gì nói 5 thành 10 cả ! Em chỉ nói 10 thành 9 or 8 thôi! Em đã bảo rồi em ko nói hết ra thì là đã lịch sự và ưu ái cho cụ rồi đấy!
Cái j cần nói em nói rồi, có 5 cụ nói thành 10 mà cụ bảo em soi con số thì thôi e cũng ko cần nói j thêm, chúc cụ buổi tối vui vẻ, và luôn thông thái.
Còn ai hợp cạ, quen, thích vào đâu là lựa chọn riêng, cụ cũng thế, T.A cũng thế.

zippo111983

Xe buýt
Thời gian gần đây em cũng quan tâm đến đúng dòng C280 này từ lúc mua hụt con bạc 440 củ của cụ hetvieclam ( cu Phúc do đi nước ngoài ), rồi con C280 đen mà của bạn cụ ( nick hoatc1983 ) rồi đến giờ cụ ấy bán hộ bạn Quế một con màu bạc nữa , thấy cụ nói vậy nên em cũng chia sẻ vài quan điểm cá nhân thôi.
Cụ cứ để ý những topic của '' Các cụ bên Long Biên '' có loại xe này , ko cụ nào là e thiếu cmt đâu :D

Cụ cũng đừng nghĩ e là âm binh vào bên thím Trung kia , e ko như các cụ bán xe dùng âm binh đâu ạ :D
Thường thì một người khi mới bắt đầu chơi xe ô tô nói chung và mer nói riêng thì người mới chơi đó thường hay nghe thợ garra và đội buôn xe chuyên nghiệp , vì đội này hót hay chém nhẹ , tùng xẻo từng miếng một , đến một lúc nào đó nhận ra thì cũng nộp lệ phí kha khá đấy nếu ko chịu đọc , ko chịu lắng nghe những người có kinh nghiệm thì e rằng sau 1-2 năm chơi mer cũ sẽ sợ mer cũ vãi ra quần luôn nhưng lúc đó sẽ phải luon ngậm bồ hòn làm ngọt là xe đi ngon sửa chữa ko tốn kém này kia! Em nghĩ rằng cụ chủ chắc mới va vào mer già qua vài lời chém gió hoa mĩ và cụ chủ đã bị hạ gục xác trước những lời có cánh đó , cộng thêm khi đc lái con xe có logo ba cánh c280 gần full option hộp số 7 cấp lắp ráp đầu tiên cho dòng xe mer, nội thất đen sang trọng, cảm giác lái thì tuyêt sờ lờ vời ( tất nhiên thua cảm giác lái của bmw cùng phân khúc) âm thanh 10 loa hand mark kardo cực hay ...v...v... Nói chung ko chê đc gì ở con c280 đó mỗi tội em nó đẹp quá! Nói thẳng luôn ko biết cụ mua xe giá bao nhiêu nhưng cụ mua xe cũ mà cụ dám mua xe đó khi đã có báo giá sơ bộ ban đầu cả trăm củ mà cụ dám xúc là em thật sự nể phục về độ liều rồi!

now_what

Xe điện
Em làm bên đó cũng nhiều, có lần ưng, có lần chưa ưng. Nhưng tựu chung lại thì đâu đến nỗi như cụ Zip nói.
Cái vụ đèn Engine nó tắt hay bật (disable, enable) mà cụ Zip ko biết thì hơi lại, bởi em theo dõi nhiều bài của cụ trên này thấy cụ cũng là người hiểu biết lắm cơ mà? Sao lại bị "thịt" nhiều lần thế đc?
Con số nó ko biết nói nhưng rất cần chính xác, sai một li là đi một dặm. Nếu ko nhớ thì cmt là áng chừng giúp để ae vào đọc ko bị hoang mang.