[Funland] Chia sẻ không khí Tết đến Xuân về và Du xuân của các cụ các mợ

Bố Pun Chun

Xe máy
Tết năm nay là cái tết dài nhất em từng hưởng :))
Cảm ơn thị trường đã ảm đạm để em được ăn tết lâu gấp đôi năm ngoái :))
Mà vẫn vui như thường :))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

xbadboyz

Xe điện
Tết nhất nếu không còn bố mẹ để đưa các cháu về chơi với ông bà thì em thề là cực vô vị, thậm chí chán hơn một đợt nghỉ dài.

nguoiquantu

Xe buýt
E Tết cũng k đi đâu cả, tăng gần 3kg. Tuần tới lại bắt đầu tập luyện lại cho đỡ béo.

Surgeon94

Xe đạp
Có giai đoạn e thấy Tết rất nhạt,
Giờ em lại thích Tết, được đi thăm hỏi mọi người, ai biết Tết sau còn gặp lại nhau không...

Cá của em gần ngay tượng đài Mẹ Suốt ở Đồng Hới

Tết nhất em thấy ngày càng nhạt, chỉ vui mấy ngày trước tết vì rộn ràng chuẩn bị cho con trẻ.
Từ chiều mùng 1 là chán ngoét rồi nên từ mùng 2 hay mùng 3 là em cho cả nhà đi du lịch.
Giờ nhiều gia đình có xu hướng đi du lịch tết như cụ.
Đào nhà em đây (tý về chụp).
Cụ mà bên box nhiếp ảnh là bị bem vì tội chụp ảnh bằng mồm rồi đấy.
năm nay em ăn tết xa nhà cụ ạ :((
Năm ngoái dịch căng quá em cũng ko dám về!
Cụ còn có cảm giác về quê thăm bố mẹ chứ em còn chả có cảm giác j. Tết có một cái khác với em là phải mua sắm nhiều, rồi lại cố mà ăn hết chỗ đấy. Năm nao cũng bảo đơn giản nhưng chưa bao h đơn giản được, đúng là cái j nó thuộc văn hoá truyền thống thì nó ăn sâu vào tâm thức của mình, biết là ko nên nhưng vẫn ko bỏ được.
Em giờ mua sắm ít lắm. Vừa ăn, quan trọng có những cái truyền thống thì giữ cho con trẻ hiểu về một ngày lễ lớn lâu đời.
Cụ trốn tết triệt để quá!
Ăn Tết dồn hết vào bụng, em.đi Chùa mà ko lễ gập người đc nữa, quỳ xong đứng dậy lảo đảo liêu xiêu :((
Vậy ta đi vãn cảnh chùa thôi cụ ah!
Em nghỉ từ 29 tết, mùng 9 mới đi làm.
Bài thì chơi 2 trận được nhõn 100k =))
Em cũng chơi 2 trận, nhưng mất sạch :((
E chả có Tết, ngồi mong nó qua mau
Sao thế mợ đẹp?
Cụ già roài. Chớm già thì đúng hơn.

Về nhà với già đình là thích thú.
Với những người nhiều quê như em thì tết chắc chắn ko muốn đi đâu, ngoài về với các cụ. Cho cháu về với ông bà, cả nhà quây quần ăn bữa cơm. Vui cụ ạ!
E đổ hết 1 triệu tiền dầu, mừng tuổi 2 triệu. K nhậu nhẹt, cờ bạc, vui chơi gì :((. K lên cân nào vì ăn uống vẫn như bt.
Một cái tết fail toàn tập.
Thế đúng là nhạt thật cụ ạ :))
Em tết này gần như không uống. Nhẹ người
Trên em mồng 2 các chú ra quân rồi, đố ai dám nài với ép. Khách đến toàn đòi uống chứ ko ép :)
Nhà em còn 2 bánh chưng, nửa kg giò (được cho). Khi nào ăn hết mới tính là hết Tết ạ?
Em mấy nay ko dám ăn bánh chưng nữa rồi, con dâu thích ăn giò xào ông làm quá, nên ông làm cho cái giò xào 2 cân.
Tết chỉ vui với bọn trẻ con thôi, còn với người lớn bao nhiêu thứ phải lo, mệt lắm
Giờ cũng bớt bớt rồi cụ ạ. Năm nay kinh tế khó khăn nên cũng đuối đuối một chút.
Vui mỗi mấy ngày trước tết vì đi mua sắm xả stress, chứ từ mùng 1 trở đi là hết, thậm chí còn mệt.
Thì từ mồng 1 toàn ngồi nhà canh khách với dọn mâm cụ ạ.

E năm nay 29 chạp phi về quê Ninh Bình, lên trong ngày. Sau đó loanh quanh ở Hà Nội. Nói chung ăn ngủ là chính, ko có hứng du xuân :D
Năm nay du xuân thì đẹp giời cụ ạ.
Tổng kết tết: em chào rượu bia từ 30-m5, tối m6 cưỡi tàu điện nhậu 1 trận. Ăn ngủ điều độ tăng 1,5kg
Tết điều độ vậy là tốt lắm cụ ah!
Kết thúc Tết bằng 1 quả đền khá nặng tiền
Số e đầu năm đen vcd :(

Nặng quá, chia buồn cùng cụ!
Năm nay em được mỗi tăng cân vì không rượu, chỉ có ăn với ngủ và không đi đâu. Tự nhiên thấy lười đi lại (chỉ đi chúc tết đến những chỗ cần thiết phải đi).
Năm nay em có cái may, 3 tết về đến bãi xe thì thấy khói bốc lên ở đầu xe, mở nắp capo thì bị nứt ống dẫn dầu nó rỏ xuống cổ xả, may ko cháy xe. Đợi vài hôm nữa gara hoạt động rồi đi xử lý.
Năm nay em cũng ko đi chúc tết đâu, loanh quanh ở nhà, mồng 2 đi chúc tết bà nuôi thất lạc mấy chục năm nay mới tìn thấy nhau.
Tết của em năm nay rất nhạt.
Sao thế mợ?
Chả cảm nhận được Tết mấy. Năm ngoái vất vả quá nên nghỉ mấy ngày vừa rồi với em chưa bõ. Mai lại chính thức đi làm rồi. Em ước giá như nghỉ thêm tuần nữa.
Cố nghỉ thêm đi cụ.
Uhm, mồng 10 mới đặm đc #:-s
Em cũng đang nghĩ thế!
Cả tết em thò mặt ra cổng đúng một lần lên mừng tuổi bác trưởng họ (vợ chồng bác năm nay mừng thọ 70), còn lại toàn ăn ngủ. Mỗi bữa lưng cơm và thêm góc bánh chưng chấm mật, tổng kết lên cân thấy nhỉnh nhỉnh tí, chắc tăng hai ba trăm gram mỡ bụng :D
Em cũng rứa, ở nhà chờ khách thôi.
Có chơi đổi tiền ko đấy cụ?
Còn iem thành cái thùng phuy rồi. Bao nhiêu bánh chưng giò chả các loại mứt kẹo đổ vào. Rồi nhạc phụ đại nhân cùng các cậu mợ đằng ngoại cho em chân nam đá chân xiêu. Hiện tại em cũng vừa mới tỉnh vì bữa... Trưa
Em xuống lại chuẩn bị đi chạy để hạ vòng 2 và giảm cân.
E tăng hơn 2kg .chắc lên hn lại phải giảm
Giảm thôi cụ ạ, năm rồi em thả cửa quá nên lại lên ầm ầm.

Năm nay là năm thứ 2 . đúng ngày hôm nay mùng 7 tết em mới đúng gọi là được ăn tết. Vì bắc em mất ngày này và các anh chị bà con tụ tập đủ vừa dỗ vừa họp mặt . chẳng áp lực lì - xì gì hết. Trẻ con gặp nhau chịu vào 1 phòng chơi. Người lớn thích thì vào đó lì - xì tập thể bảo đảm ko có cảnh xé bao lì-xì tại chỗ và chúc năm mới đàng hoàng
Năm nay nhiều đám hiếu quá, ngay sáng mồng 1 bố bác dâu cả nhà em mất, cách tết mấy ngày thì mẹ thím dâu mất, còn mấy đám nữa quanh làng! Bà nội em thì K tái phát, khối u phá chảy dịch hơn tháng nay rồi. Ko biết trụ được bao lâu nữa.
đào nguyên cây hôm lão chở về iem chộp được đây rồi ạ :)) :))

Đào này nhìn đã thấy ngon rồi!
Sao em thấy người lớn toàn nói Tết nhạt thế nhỉ!
Em còn thích Tết lắm.
Em thấy nhạt nhưng vẫn thích tết mà cụ :))
Tổng kết nhà cháu lên 4 kí lô..
Chết dở các cụ ơi :((
Giảm mãi ko được lạng, thả cái lên cả cân cụ ạ.
Tết của em khác ngày thưởng ở chỗ... ngủ nhiều hơn :). Từ 28 đến mùng 4 tết kg ra khỏi nhà luôn!
Em giờ ko ngủ được nhiều. Sáng cứ tầm 6h là dậy rồi.
Bar cây oánh như này phỉnh 1000 vnd tí đổi 1000 biden đúng k cụ :))
Em chung thắc mắc với cụ :))
Tết năm nay là cái tết dài nhất em từng hưởng :))
Cảm ơn thị trường đã ảm đạm để em được ăn tết lâu gấp đôi năm ngoái :))
Mà vẫn vui như thường :))
Cụ buôn bán gì mà vất vả vậy?
Tết nhất nếu không còn bố mẹ để đưa các cháu về chơi với ông bà thì em thề là cực vô vị, thậm chí chán hơn một đợt nghỉ dài.
Em cũng nghĩ thế, ko có bố mẹ thì còn biết đi đâu về đâu!
Chẵn phải lẻ trái nghe mồm cái :))
khéo các cụ nhận trát phạt nguội mất!
E Tết cũng k đi đâu cả, tăng gần 3kg. Tuần tới lại bắt đầu tập luyện lại cho đỡ béo.
Chuẩn rồi cụ!
Có giai đoạn e thấy Tết rất nhạt,
Giờ em lại thích Tết, được đi thăm hỏi mọi người, ai biết Tết sau còn gặp lại nhau không...
Chuẩn cụ!

Grandtouring

Xe điện
Tết, vui, buồn lẫn lộn, nhưng cảm giác của em là ngày càng chán.
1. Vui: vì không khí, hồn Tết vẫn còn phảng phất, được gặp người thân. Bọn trẻ con háo hức xem bắn pháo hoa, được lì xì.
2. Buồn 1: mất hết thú vui ăn uống/cafe hằng ngày. Chán nhất là hàng quán không có, đi đâu chơi cũng lo cái ăn. Khoản này nó làm lộ rõ yếu kém của du lịch VN nói chung và Hà Nội nói riêng. Du khách đến chẳng có gì ăn.
3. Buồn 2: lì xì đã thành hủ tục và gánh nặng. Đến mấy thằng cháu ruột em đã đi làm rồi mà chẳng dám đến nhà em chơi, vì sợ lì xì cho mọi người. Chán quá.
4. Buồn 3: giao thông ngày càng là nỗi khiếp sợ mỗi khi đi đâu đó dịp Tết, nên em cứ đóng đô tại nhà Hà Nội thôi. Sáng M1 đi Hồ Tây, 100k gửi xe. Ra hồ Gươm, 100k gửi xe. Mà đấy là lòng vòng mãi mới tìm được chỗ đỗ.

xukthal.

Xe lăn
Cuốt lằm cuốt lắm =))
Năm nay du xuân thì đẹp giời cụ ạ.

Tết điều độ vậy là tốt lắm cụ ah!

Nặng quá, chia buồn cùng cụ!

Năm nay em cũng ko đi chúc tết đâu, loanh quanh ở nhà, mồng 2 đi chúc tết bà nuôi thất lạc mấy chục năm nay mới tìn thấy nhau.

Sao thế mợ?

Cố nghỉ thêm đi cụ.

Em cũng đang nghĩ thế!

Em cũng rứa, ở nhà chờ khách thôi.

Có chơi đổi tiền ko đấy cụ?

Em xuống lại chuẩn bị đi chạy để hạ vòng 2 và giảm cân.

Giảm thôi cụ ạ, năm rồi em thả cửa quá nên lại lên ầm ầm.
Năm nay nhiều đám hiếu quá, ngay sáng mồng 1 bố bác dâu cả nhà em mất, cách tết mấy ngày thì mẹ thím dâu mất, còn mấy đám nữa quanh làng! Bà nội em thì K tái phát, khối u phá chảy dịch hơn tháng nay rồi. Ko biết trụ được bao lâu nữa.

Đào này nhìn đã thấy ngon rồi!

Em thấy nhạt nhưng vẫn thích tết mà cụ :))

Giảm mãi ko được lạng, thả cái lên cả cân cụ ạ.

Em giờ ko ngủ được nhiều. Sáng cứ tầm 6h là dậy rồi.

Em chung thắc mắc với cụ :))

Cụ buôn bán gì mà vất vả vậy?

Em cũng nghĩ thế, ko có bố mẹ thì còn biết đi đâu về đâu!

khéo các cụ nhận trát phạt nguội mất!

Chuẩn rồi cụ!

Chuẩn cụ!

Taihoatu

Xe lăn
Tết, vui, buồn lẫn lộn, nhưng cảm giác của em là ngày càng chán.
1. Vui: vì không khí, hồn Tết vẫn còn phảng phất, được gặp người thân. Bọn trẻ con háo hức xem bắn pháo hoa, được lì xì.
2. Buồn 1: mất hết thú vui ăn uống/cafe hằng ngày. Chán nhất là hàng quán không có, đi đâu chơi cũng lo cái ăn. Khoản này nó làm lộ rõ yếu kém của du lịch VN nói chung và Hà Nội nói riêng. Du khách đến chẳng có gì ăn.
3. Buồn 2: lì xì đã thành hủ tục và gánh nặng. Đến mấy thằng cháu ruột em đã đi làm rồi mà chẳng dám đến nhà em chơi, vì sợ lì xì cho mọi người. Chán quá.
4. Buồn 3: giao thông ngày càng là nỗi khiếp sợ mỗi khi đi đâu đó dịp Tết, nên em cứ đóng đô tại nhà Hà Nội thôi. Sáng M1 đi Hồ Tây, 100k gửi xe. Ra hồ Gươm, 100k gửi xe. Mà đấy là lòng vòng mãi mới tìm được chỗ đỗ.
Quả mừng tuổi đúng là nhiều lúc khó đỡ thật.