Chia sẻ giải pháp cách âm cửa bằng vật liệu STP tăng độ hay của dàn nhạc trong xe !

taczangboy

Xe máy
cái này giống như tạo hiệu ứng của thùng loa là chính, còn phần âm dội từ lốp, khoang máy và gầm thì sao hả cụ
vấn đề hay còn phụ thuộc vào xe gì nữa chứ, cái xe nhẹ hều, bồng bềnh thì cứ để nguyên cho lành cụ nhỉ

Toyota Celica

Xe container
cái này giống như tạo hiệu ứng của thùng loa là chính, còn phần âm dội từ lốp, khoang máy và gầm thì sao hả cụ
vấn đề hay còn phụ thuộc vào xe gì nữa chứ, cái xe nhẹ hều, bồng bềnh thì cứ để nguyên cho lành cụ nhỉ
Vâng Lành thì cứ để nguyên bản cho lành cụ ạ

Toyota Celica

Xe container
Cụ toy celica cho e hỏi tí. E gặp cụ hôm lắp sub con K3 chỗ đức thịnh. Hôm đấy e hỏi mượn ipod của cụ đấy. Tình hình là e lắp quả sub chiến quá khi bật to cốp xe cứ kêu tạch tạch. Cụ có biết tại sao ko. Nếu có cụ tư vấn e cách xử lý với. Ah hôm xem xe cụ lão đi cùng e đi hilux khen mãi đấy.
Tạch tạch là sub cụ gain mạnh quá nó long xòng xọc các thứ ở sau xe lên , giảm bớt đi thôi cụ ;)

siriusthv

Xe hơi
Hic. Nhưng giảm thì nó lại bớt mất độ phê. E hỏi ngu tí là nếu làm cách âm cốp thì có liệu có hết cạch cạch ko hả cụ.

cucku

Xe hơi
Kụ Toy tư vấn dùm em phát.

Xe em Mazda 3S làm 4 cánh đủ lớp thì cần bao nhiêu tấm, loại gì kụ ơi?

Ngoài bốn cánh thì em làm thêm hộc lốp thì nên dùng vật liệu gì? Chỗ hộc dùng StP Biplast Premium dán thêm trên lớp nhựa che hộc và bánh có hợp lý không cụ? Vì theo em M3S tiếng ồn từ hộc bánh vào nhiều nhất.

Quan trọng nhất là em nhờ cụ order và ship về dùm em được ko, hehe