[Funland] Chia sẻ cuộc sống, thu nhập ở Đà Nẵng

lanhchuachaplin

Xe điện
Sao giá đất trong đấy im hơi lặng tiếng lâu thế nhỉ. Cũng là trung tâm của 1 vùng mà vấn đề việc làm nan giải.

aitymo

Xe điện
Sao giá đất trong đấy im hơi lặng tiếng lâu thế nhỉ. Cũng là trung tâm của 1 vùng mà vấn đề việc làm nan giải.
Phân lô bán nền thời cụ Thanh kéo theo một loạt Sung, BRG, Alpha Nam, T&T, MT, AD,TD. ở HN vào quẩy giá lên nóc giờ mắc kẹt chưa thấy cửa để đẩy tiếp ...
các khu condotel làm ăn vẫn nhì nhằng nên chắc chưa thổi được ...

Cavoinhoo

Xe máy
Phân lô bán nền thời cụ Thanh kéo theo một loạt Sung, BRG, Alpha Nam, T&T, MT, AD,TD. ở HN vào quẩy giá lên nóc giờ mắc kẹt chưa thấy cửa để đẩy tiếp ...
các khu condotel làm ăn vẫn nhì nhằng nên chắc chưa thổi được ...
Em phải công nhận giá đất ĐN cao quá so với thu nhập.
Cơ mà nhìn đi nhìn lại HN cũng thế, có khi còn kinh hơn.
ĐN cần 1 cú hích để phát triển chứ ko sẽ mãi làng nhàng, rất phí phạm tiềm năng

C0c0

Xe tải
Hà Nội đông dân, nhiều ngành nghề đa dạng, cơ hội nghề nghiệp lớn nên hút được nhiều lao động chất lượng cao về. Giá đất cao nhưng tiềm năng phát triển lớn.
Còn thành phố Đà Nẵng quy mô dân số quá nhỏ ( có 1,2tr dân), giá đất thì trên trời, lương ở đây trả cực thấp (đa số 6-7 tr), nơi này không hút được lao động chất lượng cao.
Em nghĩ thời của Đà Nẵng đã qua, thành phố này khó mà phát triển nổi.

aitymo

Xe điện
Hà Nội đông dân, nhiều ngành nghề đa dạng, cơ hội nghề nghiệp lớn nên hút được nhiều lao động chất lượng cao về. Giá đất cao nhưng tiềm năng phát triển lớn.
Còn thành phố Đà Nẵng quy mô dân số quá nhỏ ( có 1,2tr dân), giá đất thì trên trời, lương ở đây trả cực thấp (đa số 6-7 tr), nơi này không hút được lao động chất lượng cao.
Góp vui cùng cụ nữa là sau giờ hành chính đố cụ tìm được thợ thuyền để làm đấy ...

Lãng khách 179

Xe buýt
ĐN dù sao sống vẫn sướng cụ ạ. Nếu có 1 cục tiền to mà về đây an hưởng tuổi già. Về KT thì dù sao đây cũng là đầu tầu của miền Trung, nếu ngại đi xa, bon chen ở SG thì cũng có thể tạm ở đây.

Cavoinhoo

Xe máy
Em đang tính vào ĐN sống sẽ làm dịch vụ và bán hàng cho tây, Hàn, khách du lịch. Vì thích thời tiết ko khí ĐN thôi chứ chắc chắn kiếm tiền ko bằng đc HN rồi.
Chứ nhu cầu của dân ĐN chắc ko nhiều, đặc biệt là dịch vụ cho dân bản địa họ ko thiếu nên khó mà cạnh tranh.

FordRangerHN

Xe đạp
Em đang tính vào ĐN sống sẽ làm dịch vụ và bán hàng cho tây, Hàn, khách du lịch. Vì thích thời tiết ko khí ĐN thôi chứ chắc chắn kiếm tiền ko bằng đc HN rồi.
Chứ nhu cầu của dân ĐN chắc ko nhiều, đặc biệt là dịch vụ cho dân bản địa họ ko thiếu nên khó mà cạnh tranh.
1 năm dự định làm 6 tháng xong 6 tháng nghỉ ngơi à cụ

Cavoinhoo

Xe máy
1 năm dự định làm 6 tháng xong 6 tháng nghỉ ngơi à cụ
Được thế cũng hay.
Em tính thế khi có thu nhập thụ động ở HN nữa cụ ạ.
Nghĩ đến tiền thì bao nhiêu cũng ko đủ, nhất là sống ở HN, nhưng bố mẹ bục mặt đi làm, con cái bục mặt đi học, cuộc sống cứ gấp gáp đôi lúc áp lực ngay cả khi kinh tế cũng gọi là ổn. Em đến cái tuổi ko muốn bục mặt nữa.
Nhìn ĐN đời sống chậm, kiếm ít thì dân HN chê nhưng chính ra họ kiếm ít mà sao vẫn vui vẻ tận hưởng cs thế nhỉ, lại thấy họ sướng hơn dân HN nhiều (em ở HN nên thấy khí hậu, không khí ĐN tốt hơn HN, so với SG em ko biết)

BumYth

Xe hơi
thiếu dân anh ạ, như hà nội hay hồ chí minh còn thổi còn sốt được vì nhu cầu thực có, chứ đà nẵng không biết sốt kiểu gì, chỗ nào đắt quá thì chỉ cần dạt ra thêm 3-5km là giá tụt cả khúc.
quy hoạch ban đầu của đà nẵng là 2025 đạt 2tr4 dân, nhưng 2024 rồi mới đạt 50%, tính thêm nhập cư thì cũng chẳng được bao nhiêu.
ở đà nẵng chỉ có phân khúc cao cấp với bds cho thuê sinh viên gần trung tâm là có thể sốt được, còn lại chỉ làng nhàng.
xu hướng tương lai cũng không khá khẩm mấy, khi mà thừa thiên huế đang xây dựng rất mạnh, hút rất nhiều nguồn lực vốn có thể sẽ chọn đà nẵng để đầu tư, ngoài ra quảng bình quảng trị cũng đang bắt đầu chuyển mình.

quangzizi

Xe tăng
Khó cụ ơi, như ở nước ngoài thường chỉ có một đầu mối kinh tế công nghiệp là đã phần lớn gdp rồi. Ở vn có HN SG chia hai đầu hết những mảng chính rồi, ĐN gọi là chấm mút thêm tý với tiếng là trung tâm miền trung chứ ko thể gọi là có tiềm năng đc.

quangzizi

Xe tăng
thiếu dân anh ạ, như hà nội hay hồ chí minh còn thổi còn sốt được vì nhu cầu thực có, chứ đà nẵng không biết sốt kiểu gì, chỗ nào đắt quá thì chỉ cần dạt ra thêm 3-5km là giá tụt cả khúc.
quy hoạch ban đầu của đà nẵng là 2025 đạt 2tr4 dân, nhưng 2024 rồi mới đạt 50%, tính thêm nhập cư thì cũng chẳng được bao nhiêu.
ở đà nẵng chỉ có phân khúc cao cấp với bds cho thuê sinh viên gần trung tâm là có thể sốt được, còn lại chỉ làng nhàng.
xu hướng tương lai cũng không khá khẩm mấy, khi mà thừa thiên huế đang xây dựng rất mạnh, hút rất nhiều nguồn lực vốn có thể sẽ chọn đà nẵng để đầu tư, ngoài ra quảng bình quảng trị cũng đang bắt đầu chuyển mình.
Giờ muốn sốt cho đội tây mua 50 năm em đảm bảo lên ngay! Tây nó thích chơi với làm từ xa ở đây rất nhiều

tuantaitm

Xe hơi
Ở ĐN mà mảnh 1-1,5 tỏi thì mua khu nào đc các cụ, em có thằng ku em tính mua trong đó