[Funland] Chia sẻ chuyện DAO KÉO (kèm ảnh)

Honghen2008

Xe container
Công nhận OTO fun thật, chém kinh luôn🤪 rát hết cả mặt🥰🤪🌷

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em phỏng vấn mấy mợ nâng mũi rồi. Người bảo ko đau mấy, ng bảo đau tận óc. Gói cơ bản 25-35k tùy tình trạng mũi và yêu cầu.
Cơ bản là nể khả năng chịu đau để đẹp :))

Chỉnh sửa cuối:

Dở người

Xe điện
Em phục Mợ chủ. En định đi hút mỡ bụng mà mãi ko dám, đặc biệt là sau khi xem clip hút mỡ bụng trên mạng là tởn luôn ;))
Mỡ bụng thì tập mợ ạ, chứ cơ địa thì hút xong nó lại lên. Tập đúng bụng đẹp người dẻo, hút mỡ không giải quyết tận gốc vấn đề được đâu.
Mợ top có đôi mắt tươi, biết cười trông yêu. Mũi làm thế là ok rồi.
Phụ nữ chăm chút nhan sắc là tốt, chỉ đừng lạm dụng dao kéo là được.

Anhphairadi

Xe máy
Mợ chủ thật thà, dễ thương mà vẫn phải nói thật: OF chưa phải là chỗ tốt nhất để đăng hết thông tin cá nhân lên đây

• Vodka
Reactions: Aug

harman_kardon

Xe điện
Con người mợ dũng cảm, cởi mở . ít có ai trên cõi OF này dám show (hàng) như mợ lắm. Mỗi lần mở thớt là mỗi lần hót hòn họt luôn :))

Aug

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chủ còn trẻ tuổi nên thật thà. Mợ đừng để bị cuốn vào mấy cái chuyện xây dựng hình ảnh ảo trên OF mà đua tranh làm gì. Em nhớ có cụ nào đó đã dặn dò mợ rằng OF chỉ dùng để fun và kêu cứu, cẩn thận kẻo sa đà là rất có tâm đấy.
Mợ là người có ý chí và nghị lực, cuộc sống của mợ là những gì mợ làm được ngoài đời thật ngoài kia, chứ trên OF này có ý nghĩa gì đâu.

Lệ Cẩm

Xe điện
Đau k mợ, e muốn đi đại tu mà cứ sợ đau, mợ thật dũng cảm, xinh đẹp hẳn ra mợ ạ
Chệ cóa làm giề thì inbox em giới thiệu bác sĩ uy tín cho =))

Cơ mà mợ chủ thớt làm xong, xinh lên mấy chân kính thặc.

hunggal

Xe tăng
Mợ chủ còn trẻ tuổi nên thật thà. Mợ đừng để bị cuốn vào mấy cái chuyện xây dựng hình ảnh ảo trên OF mà đua tranh làm gì. Em nhớ có cụ nào đó đã dặn dò mợ rằng OF chỉ dùng để fun và kêu cứu, cẩn thận kẻo sa đà là rất có tâm đấy.
Mợ là người có ý chí và nghị lực, cuộc sống của mợ là những gì mợ làm được ngoài đời thật ngoài kia, chứ trên OF này có ý nghĩa gì đâu.
Đồng ý với bác. Không nên chia sẻ những chi tiết quá cá nhân lên đây vì hại nhiều hơn lợi. OF cũng như ngoài đời thực, Lý thông hơi bị nhiều, tốt nhất là nên cảnh giác.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Chệ cóa làm giề thì inbox em giới thiệu bác sĩ uy tín cho =))

Cơ mà mợ chủ thớt làm xong, xinh lên mấy chân kính thặc.
E làm thì phai đại tu tất cả các cơ quan đoàn thể mợ ạ, mà e nhát nên cứ nghĩ đến đã sợ rồi

cafe_rhum

Xe hơi
Đối với cháu, những ai để dao kéo đụng vào người, dù là tự nguyện hay bắt buộc đều dũng cảm ạ.
Cháu vodka cho sự dũng cảm, tinh thần làm đẹp & sự thẳng thắn của mợ 😁

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hết khôn dồn đến dại rồi mợ thớt ơi. Thật thà dũng cảm là tốt nhưng đây không phải là chỗ để thể hiện vì đời thật mợ ở ngoài kia và còn rất dài chứ không phải ở cái cõi ảo này. Mọi tung hô ở đây chỉ là ảo thôi nhưng hậu quả tương lai lại hoàn toàn thật đấy, mấy ông đạo đức ở đây khen lấy khen để PTTM là đúng đắn nhưng vk mấy ông ấy thử PTTM xem mấy ông ấy có đồng ý không? Mỗi người có một lựa chọn cho mình và tự chịu trách nhiệm nên không có đúng sai nhưng không đồng nghĩa với việc phải công khai với những người không cần thiết :))

Cap Còm

Xe điện
Chúc mừng mợ mũi to thành công!

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
em cảm ơn bác đã lưu ý, em sẽ hạn chế việc chia sẻ thông tin cá nhân lại ạ

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Hết khôn dồn đến dại rồi mợ thớt ơi. Thật thà dũng cảm là tốt nhưng đây không phải là chỗ để thể hiện vì đời thật mợ ở ngoài kia và còn rất dài chứ không phải ở cái cõi ảo này. Mọi tung hô ở đây chỉ là ảo thôi nhưng hậu quả tương lai lại hoàn toàn thật đấy, mấy ông đạo đức ở đây khen lấy khen để PTTM là đúng đắn nhưng vk mấy ông ấy thử PTTM xem mấy ông ấy có đồng ý không? Mỗi người có một lựa chọn cho mình và tự chịu trách nhiệm nên không có đúng sai nhưng không đồng nghĩa với việc phải công khai với những người không cần thiết :))
Em cảm ơn bác, hay em tháo thớt này đi nhá.

Rốn lồi

Xe tăng
Đau k mợ, e muốn đi đại tu mà cứ sợ đau, mợ thật dũng cảm, xinh đẹp hẳn ra mợ ạ
Em chào các bác!

Hôm trước có bác hỏi em là: Sau khi nhìn các tấm ảnh của em thì trông em trước đây và bây giờ thay đổi rất nhiều, và bác ấy tò mò là em có PTTM bộ phận nào trên cơ thể không?

Em cũng xin trả lời thật với các bác là em đã từng PTTM, em đã NÂNG MŨI, bộ phận duy nhất trên cơ thể em sử dụng đến dao kéo, ngoài ra không tiêm filler, botox hay tẩy trắng răng. Ngoài làm mũi thì em có xăm lông mày để sáng dậy khỏi phải kẻ và tẩy mấy cái nốt ruồi hơi vô duyên trên mặt.

Và hôm nay em sẽ chia sẻ cho các bác hình ảnh và lộ trình thay đổi của em.

Trước đây em luôn có tâm niệm "Tâm sinh tướng", tu tâm thì tướng sẽ thay đổi, cái này em thấy đúng thật. Là khi tâm sáng và hướng thiện thì ánh mắt dịu dàng, nụ cười duyên dáng, nói chuyện từ tốn, dáng đi, điệu bộ và cử chỉ cũng tự tin, thanh thoát. Tạo được thiện cảm với người đối diện. Tuy nhiên sau hai mươi mấy năm ngắm mình trong gương, em phát hiện ra, có tu tâm tốt đến mấy thì cái mũi TẸT rúm của em nó cũng không CAO lên được :)))) nên em đã quyết định dùng đến pttm để cải thiện cho tướng mình đẹp hơn một chút.

Đây là em trước khi nâng mũi

Nếu nhìn kỹ, các bác có thể thấy em không có sống mũi, đầu mũi và cánh mũi to, ngoài ra thì khi cười quá tươi sẽ bị lộ sỉ hàm trên, và em đã quyết định đi nâng mũi sau khi về Việt Nam được 1 năm.

Gọi điện báo cho mẹ quyết định của em thì cũng may là trước giờ mẹ cũng hay ủng hộ, với lớn rồi nên mẹ cũng không cấm cản gì, nếu đẹp lên được thì cứ làm.
Em một mình lên bệnh viện nhận tư vấn và đăng ký dịch vụ, xin nghỉ làm 5 ngày, trước khi đi phẫu thuật thì nấu 1 nồi cháo để sẵn, lên mạng tra các thông tin cần thiết cho quá trình nâng mũi, mua đầy đủ đồ nghề để sẵn rồi lên đường :))))

Em làm ở Bệnh viện Thẩm mỹ Thu Cúc, chọn làm dịch vụ nâng mũi hight line bán cấu trúc dáng tự nhiên. Thông thường thì các chị em nâng mũi hay gây tê nhưng em sợ đau với không muốn bị ám ảnh sau phẫu thuật nên em chọn gây mê tĩnh mạch, gây mê tĩnh mạch thì giá sẽ cao hơn 1 triệu. Nhưng mà công nhận là gây mê đỡ ám ảnh, em lên bàn phẫu thuật sau 5 phút là ngủ vắt lưỡi chẳng biết chuyện gì xảy ra.

Em dùng sụn nhân tạo cho phần sống mũi và sụn tai để bọc đầu mũi, nghe bác sĩ nói bọc như thế sẽ tránh bị chọc thủng đầu mũi và dùng sụn tự thân sẽ tốt hơn. Nên trong quá trình phẫu thuật thì đầu tiên bác sĩ rạch sau tai để lấy sụn, sau đó thì tiến hành quá trình nâng mũi, đúng lúc nhét sụn vào mũi thì em hết mê, vì có gây tê ở mũi nên không thấy đau nhưng mà nghe rõ mồn một những âm thanh và hành động của bác sĩ nhồi sụn vào mũi mình, nhồi xong thì khâu lại và cắt 2 cánh mũi thu gọn lại 1 chút. Hình như cắt bằng laser thì phải, em cũng không rõ, sau đó thì khâu 2 cánh mũi gọn lại và em được đưa ra phòng hồi sức chờ tỉnh mê hẳn.

Xong được chườm đá tầm 30 phút là ra viện và về nhà.

View attachment 6075105
Đây là em sau khi vừa phẫu thuật, nhưng cơ địa sưng nề nên mắt đã có hiện tượng sưng tấy

View attachment 6075106
Sau phẫu thuật 1 ngày, lỗ mũi được nhét 2 ống giấy tẩm nước sát khuẩn, nhìn như 2 cái ống khói, đến ngày thứ 2 bắt đầu em sưng cả mặt và bị tím bầm 2 mắt, nhiều người tưởng em nhấn cả mí :))))

Ngày thứ 2 sau phẫu thuật, mắt đỡ sưng chút nhưng vẫn bầm tím, trong 3 ngày đầu em nằm ngủ phải nằm thẳng không được nằm nghiêng, bị đau ngày đầi tiên, ngày thứ 2 thì đỡ đau hơn chút.

Đến ngày thứ 3 thì em được tháo nẹp và rút 2 ống khói, mắt chuyển từ thâm đỏ sang thâm đen, lúc này mặt và mũi vẫn còn sưng nhưng mà nhìn bụ bẫm như tiêm baby face ấy :))))

View attachment 6075138
Đây là em ngày thứ 4

View attachment 6075149
Ngày thứ 5

View attachment 6075150
Ngày thứ 6 sau khi em vừa đi cắt chỉ về

View attachment 6075152

Ngày thứ 8, mắt vẫn còn hơi thâm

View attachment 6075154

Còn đây là sau 14 ngày

Em nâng mũi ngày 26/9/2019, còn đây là mũi em bây giờ

View attachment 6075155
Những ai gặp em lần đầu tiên thì đều không nhận ra là em đã từng nâng mũi, em vẫn hay nói giảm nói tránh cho việc mình đã nâng mũi là : "Trông em đẹp tự nhiên, nhưng mà không phải tự nhiên em đẹp" :))))

Hiện tại thì mũi em cầm vặn vẹo sang 2 bên bình thường, chỉ là tránh va đập mạnh thôi, chứ không bị viêm xoang hay đau nhức khi trái gió trở giời gì cả. Được cái là sau khi làm mũi xong em cũng tự tin hơn trước nhiều lần về gương mặt của mình, hơn nữa khi nâng mũi xong em lại cải thiện được cái lộ Sỉ hàm trên khi cười, chắc do mũi cao lên nên làm cho phần môi trên cũng thay đổi.

Chúc các bác chiều thứ 7 vui vẻ, em chỉ còn 2 ngày để đua RƯỢU với bác Tien Tung trong tuần này thôi, hihi
Mợ nào mà muốn làm đẹp thì cứ mạnh dạn nếu thấy hợp lý nhá :)))
Gấu nhà em cũng dặm ý mấy lần đòi đi nâng mũi nhưng em không cho. Bình thường mũi gấu đã thính như chó nghiệp vụ rồi, lỡ đi đâu về có mùi lạ là bị phát hiện ngay - nên em phải đề phòng :-ss

butchikim

Xe ba gác
Xinh hẳn ra đấy chứ

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Rất xinh. Mợ dáng đẹp, da đẹp, chỉnh mũi là nét hài hoà xinh đẹp, nhìn rất có thiện cảm. Văn phong câu chữ thể hiện thông minh và có tham vọng. Có lẽ thiếu mỗi giàu. Phụ nữ trẻ nhiều thời gian, chưa nhiều tiền, ngồi Cafe OF vừa không kiếm ra tiền, vừa tốn thời gian, vừa bị dạy cách sống. Hay mợ vào chỗ cụ Thắng_Sơn Tây mà chơi. Biết đâu lại vui hơn chỗ này thì sao. Trong đấy cứ xinh với thích mặc áo tím là được quý mến ạ.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe nói hình như làm mũi phải bóc hết da mặt từ dưới cằm lên thì phải , kiểu lật da mặt lên ấy. Thế thì khiếp thật! 😢😢😢

Em review mấy mợ nâng mũi rồi. Người bảo mo đau mấy, ng bảo đau tận óc. Gói cơ bản 25-35k tùy tình trạng mũi và yêu cầu.
Cơ bản là nể khả năng chịu đau để đẹp :))
E thắc mắc sao làm mỗi mũi mà khuôn măt mợ lai thay đổi dc nhỉ?
Gấu nhà em cũng dặm ý mấy lần đòi đi nâng mũi nhưng em không cho. Bình thường mũi gấu đã thính như chó nghiệp vụ rồi, lỡ đi đâu về có mùi lạ là bị phát hiện ngay - nên em phải đề phòng :-ss