Chia sẻ cảm nhận về xe k3

tiger_beer

Xe hơi
với option này thì giá xe cũng không có gì là đắt. Vấn đề ở đây ai sẽ bỏ số tiền đó ra để mua xe hàn. Option vẫn là lợi thế của xe hàn, nhưng giá đã nằm ở phân khúc khác. Ngày xưa người ta sẽ phân vân khi mua vios, city hay forte vì giá xe tương đương. Giờ chắc là ko phải đắn đo nữa, city và vios chắc sẽ đắt như tôm tươi. Bản 1.6AT chắc sẽ tiêu thụ nhiều nhất. Bản 1.6HB và 2.0AT chỉ để đa dạng hóa sản phẩm thôi, vì giá đó người ta nghĩ ngay đến xe nhật, mỹ hoặc có thể mua xe cũ với đẳng cấp cao hơn như sonata, k5, camry hoặc mer C...Bài cảm nhận đa số nói về option của k3, đây vẫn là lợi thế của xe hàn, nhược điểm của đời trước như ồn, khung xe không chắc chắn... thì chưa thấy đề cập đến. Hi vọng là có cải tiến, nếu không thì e là doanh số sẽ lẹt đẹt thôi.

batmancar

Xe điện
Cụ chủ em tưởng tháng 11 này mới thi bằng lái xe cùng em cơ mà? Sao cụ liều thế? Chưa lấy bằng mà đã dám lái rồi!:D

cutibuti

Xe máy
Cụ bán hàng lâu chưa? Trước khi nói thì nên tìm hiểu nhé, cùng phân khúc với con này thì I30 cũng có cửa gió diều hòa sau, còn có ford focus nữa, dòng focus có cửa gió điều hòa sau từ lâu rồi kia!
còn e Nissan Sunny nữa cũng có cửa gió điều hoà phía sau cụ nhở.

WaveANFA2001

Xe hơi
... cùng phân khúc với con này thì I30 cũng có cửa gió diều hòa sau, còn có ford focus nữa, dòng focus có cửa gió điều hòa sau từ lâu rồi kia!
i30 không có cụ ạ, bản TC mới nhất cũng chỉ có điều khiển 2 vùng ghế trước.

lolly

Xe buýt
K3 giá này chắc mọi người sẽ đi nhiều như k5,k7 các cụ nhỉ... E dự M3 và altis, vios, city cuối năm doanh số tăng mạnh đây

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Giá này làm con mazda hoặc cố tý làm con altis.
Cố tý là bao nhiêu hả cụ, thêm cả trăm triệu cho một mẫu Altis đã đi đến cuối vòng đời thì cũng đáng cân nhắc chứ ạ. Em nghĩ tầm 03 năm nữa mà bán lại thì em Altis lúc đấy là form cũ trong khi K3 vẫn là form mới (ko tính nâng cấp facelift) thì chưa biết con nào mất giá hơn đâu ạ

jup_28

Xe máy
bản 1.6 ngoại trừ động cơ ra thì có gì khác bản 2.0 vậy bác? Chưa thấy bác đề cập đến tiếng ồn lốp vọng vào. :)

iamnofear

Xe đạp
em ở Sài gềnh và đã được test K3 chiều này, cảm nhận em copy của chính em từ OS sang:

Em đã test chiều nay, test hơn 1 tiếng đồng hồ và cảm nhận đủ hết trên quãng đường đẹp có, xấu có, ồn có trên cung đường Trần Não, cầu Thủ Thiêm, Võ Văn Kiệt, cầu SG 2, Nguyễn Hữu Cảnh. Test các chế độ mode Sport, Normal, Comfortable. Tốc độ test cao nhất 110km/h (không dám đạp thêm vì xe không có giấy tờ, bác tài xế THACO sợ =)) )

Cảm nhận chung: quá ổn, lốp mỏng tuy nhiên gầm cách âm khá tốt, tay lái chắc, vững khi vào cua 110km/h ở chế độ Sport Mode. Cách âm bốn cánh cửa thì vẫn thế, tuy nhiên 4 cánh cửa đã cải thiện: chắc, dày và tiếng đóng cửa không còn "rầm rầm" như đa số các xe KIA. Gầm xe ồn nhất tại đoạn Nguyễn Hữu Cảnh trước khi vào hầm chui. Lốp Good Year, không quá cứng. Tốc độ 50-60km/h khi qua các mối nối cầu trên Nguyễn Hữu Cảnh nhờ công nghệ VSM nên thân xe ổn định không bị "bay". Hộp số tự động 6 số trên máy 2.0 ngọt, vào số êm ru, có paddle shift thích hợp cho các "tay đua kiệt xuất".

Túm cái váy lại, xe đáng đồng tiền cho những ai không quan niệm "thương hiệu". Em chuẩn bị bán xe đây =))

Ah quên, cảm ơn bác Tú KIA Bình Tân đã rất nhiệt tình chạy xe từ Bình Tân lên SG Pearl cho em test xe :D +9 điểm cho chi nhánh Bình Tân :D

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng
xe này màu trắng thì đẹp lắm nhỉ

Coco11

Xe hơi
Cố tý là bao nhiêu hả cụ, thêm cả trăm triệu cho một mẫu Altis đã đi đến cuối vòng đời thì cũng đáng cân nhắc chứ ạ. Em nghĩ tầm 03 năm nữa mà bán lại thì em Altis lúc đấy là form cũ trong khi K3 vẫn là form mới (ko tính nâng cấp facelift) thì chưa biết con nào mất giá hơn đâu ạ
Em tưởng cụ mua KFS rồi chứ nhỉ

bibibin

Xe buýt
em ở Sài gềnh và đã được test K3 chiều này, cảm nhận em copy của chính em từ OS sang:

Em đã test chiều nay, test hơn 1 tiếng đồng hồ và cảm nhận đủ hết trên quãng đường đẹp có, xấu có, ồn có trên cung đường Trần Não, cầu Thủ Thiêm, Võ Văn Kiệt, cầu SG 2, Nguyễn Hữu Cảnh. Test các chế độ mode Sport, Normal, Comfortable. Tốc độ test cao nhất 110km/h (không dám đạp thêm vì xe không có giấy tờ, bác tài xế THACO sợ =)) )

Cảm nhận chung: quá ổn, lốp mỏng tuy nhiên gầm cách âm khá tốt, tay lái chắc, vững khi vào cua 110km/h ở chế độ Sport Mode. Cách âm bốn cánh cửa thì vẫn thế, tuy nhiên 4 cánh cửa đã cải thiện: chắc, dày và tiếng đóng cửa không còn "rầm rầm" như đa số các xe KIA. Gầm xe ồn nhất tại đoạn Nguyễn Hữu Cảnh trước khi vào hầm chui. Lốp Good Year, không quá cứng. Tốc độ 50-60km/h khi qua các mối nối cầu trên Nguyễn Hữu Cảnh nhờ công nghệ VSM nên thân xe ổn định không bị "bay". Hộp số tự động 6 số trên máy 2.0 ngọt, vào số êm ru, có paddle shift thích hợp cho các "tay đua kiệt xuất".

Túm cái váy lại, xe đáng đồng tiền cho những ai không quan niệm "thương hiệu". Em chuẩn bị bán xe đây =))

Ah quên, cảm ơn bác Tú KIA Bình Tân đã rất nhiệt tình chạy xe từ Bình Tân lên SG Pearl cho em test xe :D +9 điểm cho chi nhánh Bình Tân :D
cụ test sao ko chụp tấm nào hết vậy ? giá rổ ra sao khi tới biển

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Em tưởng cụ mua KFS rồi chứ nhỉ
Chắc cụ nhầm em với ai ko, nếu đủ đạn cho Forte S chắc em cố em K3 này vì em từng sờ soạng em K3 ở Malay và khá kết cái thiết kế mới của nó. Chỉ là chưa lái thử nên ko biết có hơn gì nữa ko

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BNN

Xe buýt
Sao không có bản vành 15', 16" nhỉ.

Coco11

Xe hơi
Chắc cụ nhầm em với ai ko, nếu đủ đạn cho Forte S chắc em cố em K3 này thay vì em từng sờ soạng em K3 ở Malay và khá kết cái thiết kế mới của nó. Chỉ là chưa lái thử nên ko biết có hơn gì nữa ko
Chắc là nhầm rùi cụ ah. Sr cụ nha

tungchi1987

Xe hơi
Cá nhân em thấy thiết kế đẹp, trẻ trung nhưng giá hơi cao.

nk31

Xe tải
Các dòng xe hàn bình dân có một điều là các chức năng rất nhiều nhưng đều nửa vời . Nhưng khi QC vẫn ghi là có chức năng đấy . Với những người không nhiều kinh nghiệm rất dễ bị ngộ nhận . VD cái chức năng 3 chế độ lái của K3 bình thường ở các xe khác mỗi khi chuyển chế độ lái là cả một sự thay đổi từ độ nặng nhẹ vô lăng , khả năng tăng tốc , giảm xóc , .... nhưng k3 chỉ thay đổi mỗi 1 chỉ tiêu của cái vô lăng . .. Tuy nhiên có còn hơn ko .

Cái cần nhất ở xe hàn bây giờ là nâng cấp hệ thống khung gầm và giảm xóc . Em thấy cái này xe hàn vẫn thua xe nhật một bước .

tatung

Xe tăng
cụ pr kia thái nguyên nha e biết rồi nha. bên cụ làm ăn chán lắm đấy e vào thay dầu bơm có 2,7 lít mà hóa đơn lại tính 3,5l e thắc mắc thì lại bảo là giá chung cho kia moning. xin lỗi cụ nếu cụ không làm ở đấy nha

luongtanlong

Xe tải
Đọc bào này là thấy sặc mùi PR đưa đẩy, kẻ kéo người đẩy chả khác gì mấy thằng trẻ ranh hay bán may mp3 của tàu bên tinh tế, em thật, em tưởng làm cho hãng ô to cũng phải được đào tạo bào bản tí chứ các cụ nhỉ? đọc xong thấy thô quá