Chia sẻ cảm nhận về xe k3

cutibuti

Xe máy
Báo cáo các cụ là e vừa đi chạy thử K3 về. có chút cảm nhận xin báo cáo các cụ ạ:
1. Ngoại thất: e thấy ok với e
2. Nội thất: e thấy ko ưng lắm vì đồ nhựa nhìn và sờ mó thấy hơi khựa
3. Độ đầm và độ ồn: có cải thiện chút xíu nhưng ko cảm nhận đc nhiều
4. Chế độ lái (thể thao, thông thường, nhẹ): theo e thì là chức năng kiểu nửa vời, chỉ có chế độ thể thao thì cảm giác lái thật hơn chút ít.
5. ABS và cân bằng điện tử: với e thì ok với phân khúc
6. Các chức năng và tiện nghi khác (loa, cờ ru si, khả năng tăng tóchoặc điều kiện thử ko đủ để đánh giá nên ko rõ ạ

Bản e thử là K3 1.6 AT các cụ nhé. ko đăng kí bản 2.0 vì đông người đăng ký lái thử bản này quá, chờ lâu mà e thì cứ bị gấu giục về. Chờ cụ nào chạy thử 2.0 về chia sẻ sau vậy.

Tóm lại: với e thì chỉ có ngoại thất là thay đổi nhiều nhất thôi ạ =)) còn kết cấu bên trong ko có gì nổi bật lắm so với forte, các chức năng tiện ích thì kiểu nửa vời, cái giá thì hơi căng so với những gì cảm nhận sau buổi lái thử.
à, e đề nghị kỹ thuật viên cho thử túi khí mà ko đc nên chịu ko biết nó có bật ra ko các cụ nhé ;)

E kính báo cáo ạ!

Chen Fang

Xe hơi
Xin chào các cụ !

Sáng nay, e cũng may mắn được thử em K3 2.0, cảm giác nói chung là rất *phê*..không biết cụ cutibiti thế nào nhưng em 2.0 e thấy rất ổn:

1. Máy rất bốc và chân ga nhạy..
2. Hệ thống ABS hoạt đông quá ổn...e được kỹ thuật viên hướng dẫn là đạp hết bàn ga và phanh gấp..quả thật xe rất chắc và bám đường..
3. Hệ thống VSM và ESC..được thử nghiệm qua đước zich zac..e thích nhất đoạn này vì xe bám và cảm giác thật lái
4. Độ ồn: nhìn chung e thấy cải thiện so với Forte, nhưng vẫn còn nghe tiếng ù ù khi đi qua đoạn đường xấu..
5. Nội thất e thấy xe ổn, e không thích màn hình dvd lắm vì trông giống của bọn tàu..

Hôm nay e chưa thử cái cruise control...nói chung cảm nhận chung của em là em 2.0 rất đáng để sở hữu cho bác nào quan tâm đến cảm giác lái...chiều mai chắc e đi lấy xe luôn thôi :D

lolly

Xe buýt
Xin chào các cụ !

Sáng nay, e cũng may mắn được thử em K3 2.0, cảm giác nói chung là rất *phê*..không biết cụ cutibiti thế nào nhưng em 2.0 e thấy rất ổn:

2. Hệ thống ABS hoạt đông quá ổn...e được kỹ thuật viên hướng dẫn là đạp hết bàn ga và phanh gấp..quả thật xe rất chắc và bám đường..
3. Hệ thống VSM và ESC..được thử nghiệm qua đước zich zac..e thích nhất đoạn này vì xe bám và cảm giác thật lái
4. Độ ồn: nhìn chung e thấy cải thiện so với Forte, nhưng vẫn còn nghe tiếng ù ù khi đi qua đoạn đường xấu..
5. Nội thất e thấy xe ổn, e không thích màn hình dvd lắm vì trông giống của bọn tàu..

Hôm nay e chưa thử cái cruise control...nói chung cảm nhận chung của em là em 2.0 rất đáng để sở hữu cho bác nào quan tâm đến cảm giác lái...chiều mai chắc e đi lấy xe luôn thôi :D
Cụ sale kia phỏng

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Xin chào các cụ !

Cụ mới lập nick mà vô khen em này dễ bị quy là âm binh lắm. Mô phật

mrdjpro

Xe tải
Xin chào các cụ !

:S, cụ cmt như mới tham gia đội ngũ sale vậy, hx

tiger_beer

Xe hơi
Cần 1 người vào đánh giá khách quan. Giờ nhiều bác vào chém quá.

phuongtv_76

Xe container
Xe này ấn tượng nhất là cái giá, đúng là đẳng cấp!!!

forte1661

Xe hơi
Túm đi túm lại, vẫn chả có cụ nào dám mua làm chuột bạch. Kính cụ nào mua thật rồi lên có cái đánh giá thực tế đi ạ. Riêng nhà cháu thấy cái giá là choáng! hic, hic.

vietduong

Xe buýt
Cộng với là K3 có ưu điểm mà em thích nữa đó là có hốc gió điều hòa cho hàng ghế sau. Điều mà tất cả các đối thủ cùng phân khúc chưa xe nào có.
con Sunny của em cũng có cửa gió phía sau đó =))

Chỉnh sửa cuối:

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Túm đi túm lại, vẫn chả có cụ nào dám mua làm chuột bạch. Kính cụ nào mua thật rồi lên có cái đánh giá thực tế đi ạ. Riêng nhà cháu thấy cái giá là choáng! hic, hic.
Có cụ mua rồi, giá 653tr cho bản 1.6AT, em thấy giá như vậy cũng khá ổn. Có điều chưa giao xe ngay nên chưa có đánh giá cụ thể thôi

datbq

Xe tải
Có cụ mua rồi, giá 653tr cho bản 1.6AT, em thấy giá như vậy cũng khá ổn. Có điều chưa giao xe ngay nên chưa có đánh giá cụ thể thôi
Cụ ơi, xe chưa về nhà mà em lại lăn tăn roòi, theo em tìm hiểu thì bản 1.6 thiếu 1 số ốp sườn quan trọng (cái này lúc đầu em không để ý lắm) cái dvd đích thị là chính hãng trường hải, vợ lại bảo anh mua cái này vài năm sau đổi mất giá...
Ôi đau đầu quá, thấy em nó chân dài em mê ngay nhưng giờ ai nói gì em cũng quyết dắt em í về.................
Kinh nghiêm là thí thì nhích, đừng có dại mà tìm hiểu với tư vấn gì thêm đâu đầu

Chỉnh sửa cuối:

OKiaforte

Xe buýt
Em thấy kết cái form của K3, nếu có đủ xèng và đẩy được em SLi này đi thì em rước ngay đấy

tiger_beer

Xe hơi
Em thấy kết cái form của K3, nếu có đủ xèng và đẩy được em SLi này đi thì em rước ngay đấy
Nếu mua thì cụ chọn bản 2.0 mới khác biệt nhiều. Em tính sơ qua cụ bán dc forte mua k3 mới là thêm gần 300 nữa.

nk31

Xe tải
Báo cáo các cụ là e vừa đi chạy thử K3 về. có chút cảm nhận xin báo cáo các cụ ạ:

4. Chế độ lái (thể thao, thông thường, nhẹ): theo e thì là chức năng kiểu nửa vời, chỉ có chế độ thể thao thì cảm giác lái thật hơn chút ít.

E kính báo cáo ạ!
Em nghĩ cái này K3 còn thua forte bác ạ . Trợ lực điện của forte cảm biến theo tốc độ , ở k3 anh hải làm cái công tắc cho 3 chế độ chắc để tiết kiệm cái cảm biến :D

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Cụ ơi, xe chưa về nhà mà em lại lăn tăn roòi, theo em tìm hiểu thì bản 1.6 thiếu 1 số ốp sườn quan trọng (cái này lúc đầu em không để ý lắm) cái dvd đích thị là chính hãng trường hải, vợ lại bảo anh mua cái này vài năm sau đổi mất giá...
Ôi đau đầu quá, thấy em nó chân dài em mê ngay nhưng giờ ai nói gì em cũng quyết dắt em í về.................
Kinh nghiêm là thí thì nhích, đừng có dại mà tìm hiểu với tư vấn gì thêm đâu đầu
Cụ đừng lăn tăn theo lời bà cả, em nghĩ sau khi hết KM cho 500 xe đầu thì muốn mua xe với mức giá của cụ là hơi khó đấy. Với lại, nói ch với các bà cả thì 99/100 bà chọn loại xe đi ít mất giá mà ko bao giờ tính đến cái độ thỏa mãn khi sử dụng đâu ạ.

OKiaforte

Xe buýt
Nếu mua thì cụ chọn bản 2.0 mới khác biệt nhiều. Em tính sơ qua cụ bán dc forte mua k3 mới là thêm gần 300 nữa.
Chính xác là như vậy. Bản K3 1.6 chưa có ESP mà em SLi của em đã có cái này rồi, thêm cả sấy ghế nữa. Ngẫm ra thì cái giá khá chát cụ nhỉ