[Thảo luận] Chia sẻ cách quay xe trong thành phố

bemylover

Xe hơi
Chào các cụ hôm nay nhân dịp vợ đi vắn nên chia sẻ với các cụ cách quay đầu xe trong thành phố,nguyên là thấy mấy em không biết quây se nàm tắc đường.Sai đâu các cụ ném đá ở đó nhé
trước tiên xin nêu ra 1 vài kỹ năng cần thiết khi quay đầu.
1.Các cụ nên quay dzo lăng nhanh một chút
2.Thực hiện theo nhưng bước sau
a.Quay đầu trên đường có 2 làn đường trên 1 chiều xe và có dải phân cách cứng(hoặc hàng rào)
Đầu tiên trước chỗ cho phép quay đầu khoảng 20m các cụ đi cách hàng rào khoảng 1,5m(đừng đi sát nhé), đến gần chỗ quay đầu khoảng 3 m các cụ bẻ lái sang bên phải sao cho cách dải phân cách khoảng 2-2,5m(nhớ là đừng cách dải phân cách xa quá,để xe khác không vượt bên trái được)lúc đó đánh hết lái để quay đầu mình cam đoan là 1 phát mì ăn liền không sợ thiếu lái.Xin phép được giải thích sơ bộ tại sao lại cần đi như vậy.
Thứ nhất nếu đi sát hàng rào hoặc dải phân cách thì đến chỗ quay đầu không có cơ hội chiếm sang làn đường bên phải(hơi láo 1 chút mong các cụ đừng ném đá).
Thứ hai khi mở rộng cua các cụ có thể chọn làn để tránh ùn tắc khi quay đầu
b.Quay đầu xe nơi đường hẹp và đông xe(Đê la thành hay Đại La...)
Việc đầu tiên là các cụ nên tập ở nơi đường hẹp nhưng không đông xe, sau khi thành thạo rồi thì tùy cụ
Bước 1:Chuẩn bij tới chỗ định quay đầu các cụ đánh lái về bên phải nhé chạm tới vỉa hè thì thôi, mục đích thứ nhất là mở thêm góc cua, thứ 2 là hướng những bác đi 2 bánh vượt xe mình bên trái.
Bước 2:Đánh hết lái về bên trái đến khi mũi xe trạm tâm đường thì dừng lại.Lưu ý là không được phép xa vỉa hè phía phần đường của mình quá nhé, xa quá là xe máy nó đút *** là không lùi được đâu.Nên nhớ là mình chuyển hướng dần trên làn đường của mình.
Bước 3:Lùi xe thật nhanh để sao cho thân xe của mình vuông góc với dải phân cách.
Bước 4:Bẻ hết lái để quay xe.
Khoe với các cụ là có lần mình quay 1 đỏ mì ăn liền trên đường Đê la thành,nếu các cụ thấy hữu ích thì vodka nhé

anchibui

Xe điện
Cách của cụ mệt lắm, em cứ ra hiện trường thực tập nhiều, song là OK hết mà.

soc1202

Xe tải
Em tưởng Đê la thành 1 chiều với ô tô? Về việc quay đầu thì em chỉ quay khi đường rộng (làm phát quay luôn) hoặc ngã 3,4 thui vì sợ làm tắc đường.

fuxe

Xe container
Luật cấm quay đầu trong khu vực đông dân cư (đô thị) khi không có biển cho phép quay đầu ;;) xin cụ chủ lưu ý để anh em gặp cụ được nhờ, mong là vợ cả cụ không đi vắng nữa:-/

oto9fun

Xe tải
Em xin lỗi là Em không votka đựoc cho bài của cụ ...Cụ nào quay đầu ở 2 phố trên thì Em cũng buồn cho các cụ

Đường Đại La cũng là đường 1 chiều dành cho ô tô mà cụ

CAP_bl

Xe điện
Bác chủ thớt có chú ý luật cho phép quay đầu xe ở đâu không?

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu thấy cụ chủ thớt hướng dẫn hơi lằng nhằng :D

Với nhà cháu, quay đầu xe trong phố hẹp (rộng thì chẳng bàn làm giề) chỉ có mấy nguyện tắc tự đặt nho nhỏ:

1. Cố gắng mở lái tối đa hết mức có thể
  2. Cố gắng căn cho số đỏ tối thiểu (=0 là ngon nhất)
  3. Dự trước, nếu quay có thể gây tắc thì chịu khó chạy quá lên, tìm chỗ thoáng hơn hoặc có ngõ/có cổng/có vỉa hè để lấy lái cho dễ :)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em tưởng Đê la thành 1 chiều với ô tô? Về việc quay đầu thì em chỉ quay khi đường rộng (làm phát quay luôn) hoặc ngã 3,4 thui vì sợ làm tắc đường.
Đê La Thành đoạn từ Giảng Võ tới Khâm Thiên chỉ cấm xe rẽ từ Nguyễn Lương Bằng sang thôi chứ rẽ từ Tôn Đức Thắng thì thoải mái mà bác.

VRX400

Xe tải
...đến gần chỗ quay đầu khoảng 3 m các cụ bẻ lái sang bên phải sao cho cách dải phân cách khoảng 2-2,5m(nhớ là đừng cách dải phân cách xa quá,để xe khác không vượt bên trái được)lúc đó đánh hết lái để quay đầu mình cam đoan là 1 phát mì ăn liền không sợ thiếu lái...
Xin lỗi cụ, em không voka cụ được, kính cụ... nước lọc ợ!:D
Như này, cụ sẽ tránh tắc cho phía bên kia, nhưng lại gây tắc bên lày.Mà Cụ cẩn thận chứ lúc đánh sang phải có tên thơm...:-* vào mông cụ.

Công Nông

Xe điện
Ôi hay quá thế mà giờ em mới biết, em quay đầu toàn xuống xe rồi bê đuôi xe quay lại rồi trèo lên xe đi tiếp:)

À các cụ hướng dẫn em kinh nghiệm drift trên phố quay đầu cho nhanh với ạ(b)

bvhadelpiero

Xe lăn
Em nghĩ cái nè còn tùy thuộc vào cách lái xe của từng người, riêng Em cứ thế nào hợp lý là quay thui, vấn đề cơ bản nhất ở đường mền là quay thế nào cho dân đỡ chưởi mền là OK, cái nè quan trọng đó nghe vì với XH bây h nóng mắt là lại dễ vô senh pôn giống cái vụ j j đó lắm

bocun

Xe buýt
Nhà cháu thấy cụ chủ thớt hướng dẫn hơi lằng nhằng :D

Với nhà cháu, quay đầu xe trong phố hẹp (rộng thì chẳng bàn làm giề) chỉ có mấy nguyện tắc tự đặt nho nhỏ:

1. Cố gắng mở lái tối đa hết mức có thể
  2. Cố gắng căn cho số đỏ tối thiểu (=0 là ngon nhất)
  3. Dự trước, nếu quay có thể gây tắc thì chịu khó chạy quá lên, tìm chỗ thoáng hơn hoặc có ngõ/có cổng/có vỉa hè để lấy lái cho dễ :)
Em cứ theo cụ này là chuẩn nhất đấy ạ:)):))

DHT06

Xe tăng
Thấy cách cụ chủ thớt lằng nhằng lý thuyết quá! Bay nhiều có kinh nghiệm ngay thôi và nhìn ước lượng được ngay! Nói chung quay đầu ở đường nhỏ như đê La Thành cụ nói thì nên tìm một chỗ nào đủ rộng. vỉa hè hay ngõ lùi xe vào đó một tý rồi quay thì ăn tốt! Em đi mãi dạng này rồi!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Các cụ ko học Luật à? Hay là mua bằng? :-?

Quay đầu chỉ được ở chỗ cho phép (ngã 3, ngã tư... ko có biển cấm quay đầu). Nhiều cụ cứ cãi là trên phố mà vạch đứt là quay đầu thoải mái thì em cũng ạ các cụ :>.

Trên phố Đê La Thành mà các cụ quay đầu thì em cũng ạ các cụ luôn. Bảo sao phố này lúc nào cũng tắc (nhưng do quay đầu thì ít thôi, chủ yếu do xe các cụ chở sắt thép dừng đỗ ko hợp lý) b-)

trungnh

Xe tăng
Các cụ ném kinh quá, chả gì cụ chủ thớt cũng là mem mới và tinh thần chia sẻ rất cao mà :D.
Em mời rượu cụ chủ nhé :D

mylove8110

Xì hơi lốp
Ôi đường hẹp mà đông thì em ứ quay đâu, thôi cứ cố đi lên tới chỗ nào rộng thì ta quay . Chứ quay dầu đường hẹp tắc đường, mà 2B thấy 4B quay đầu có nhừng đâu ạ, cứ đầu đuôi 4B chém vù vù

Nấm mỡ

Xe điện
Các cụ ko học Luật à? Hay là mua bằng? :-?

Quay đầu chỉ được ở chỗ cho phép (ngã 3, ngã tư... ko có biển cấm quay đầu). Nhiều cụ cứ cãi là trên phố mà vạch đứt là quay đầu thoải mái thì em cũng ạ các cụ :>.

Trên phố Đê La Thành mà các cụ quay đầu thì em cũng ạ các cụ luôn. Bảo sao phố này lúc nào cũng tắc (nhưng do quay đầu thì ít thôi, chủ yếu do xe các cụ chở sắt thép dừng đỗ ko hợp lý) b-)
Cụ không hiểu thật hay cố tình không hiểu :))
Cấm quay đầu thì cụ bẻ một lần quay đầu thành mấy đoạn, lợi dụng ngõ/cổng/lề đường mờ đảo hướng xe - vừa không tắc vừa không phạm luật vừa không bị thiên hạ chửi :69: