[Funland] Chia sẻ các thông tin về bất động sản Tây Hồ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Chia sẻ một chút góc nhìn của em về thị trường năm nay.
Các cụ tham khảo và đưa ra ý kiến, nhận định riêng của mình nhé.

Soctho2122

Xe máy
Chào các cụ!
Trong mùa covid 19 tranh thủ ở nhà em làm video clip nhằm phục vụ các cụ có nhu cầu tham khảo về thị trường bất động sản Tây Hồ.
Em sẽ cập nhật nhiều thêm clip về các dự án tại khu vực Tây Hồ trong thời gian sắp tới cho các cụ.
Clip bên dưới là hệ thống giao thông kết nối và quy hoạch tổng thể khu đô thị Tây Hồ Tây các cụ tham khảo nhé!

Quan tâm dự an Han Jardin, có thông tin mở bán bạn ib

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
hay và bổ ích quá, nhà em cũng đang ở Tây Hồ, đang có đất thổ cư muốn bán mà đọc bài này xong thấy tiếc và phân vân quá ạ
Cụ ơi, cho em xin thông tin đc k, em hỏi cho kh ạ

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn chủ thớt có những bài chia sẻ thông tin về bds khu vực Tây Hồ rất chi tiết. Tiện cho em đăng ké với ạ. Em, chính chủ muốn bán căn biệt thự song lập 192 m2, tiểu khu H10, khu đô thị Starlake Tây Hồ Tây. Bác nào quan tâm inbox em với ạ, em cảm ơn.

Cụ cho em xin thông tin với ạ, kh em đang tìm mua nhà khu Tây Hồ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Bài viết đã gần tháng mà em vẫn chưa làm được video cũng như rà lại, mùa Covid em lại còn nhận được nhiều order từ các chủ đầu tư hơn các cụ ạ. Gửi các cụ đang đầu tư tại Tây Hồ nhé:

I . BỐI CẢNH THỊ TRƯỜNG BẤT ĐỘNG SẢN 2020
1. Thị trường BĐS nói chung

• Trong quý I/2020, tổng sản phẩm bất động sản (BĐS) trên cả nước được chào bán ra thị trường gồm cả hàng tồn kho và mở bán mới ở đạt trên 53.200 sản phẩm, nhưng tỷ lệ hấp thụ chỉ đạt 14,3%.
  • Theo đó, nguồn cung mới sản phẩm trong quý I vẫn tiếp đà khan khiếm từ năm 2019, cùng với đó là kỳ nghỉ Tết Canh Tý kéo dài cộng với tình hình dịch bệnh liên tục diễn biến phức tạp, người dân được khuyến cáo hạn chế đi lại, gặp gỡ, tụ tập đông người; tạm ngưng cấp visa đối với toàn bộ người nước ngoài vào Việt Nam, khiến cho thị trường BĐS rơi vào trạng thái “ngủ đông”.
  • “Mặc dù thị trường vô cùng trầm lắng song giá bán bất động sản không hề có sự sụt giảm so với Quý IV/2019 và chưa có bất cứ doanh nghiệp nào công bố chính sách giảm giá sản phẩm”
  • Covid19 và các kịch bản có thể xảy ra

Các kịch bản phục hồi kinh tế:

• Thời điểm tháng 6 hết Covid: Khả năng cao.
  • Thời điểm cuối năm nay hết Covid: Hơi căng đấy các cụ ạ.
  • Kịch bản phục hồi kinh tế: Các cụ search Google giúp em, đầy ^^

II. THỊ TRƯỜNG BẤT ĐỘNG SẢN TÂY HỒ 2020
  • Số lượng nguồn cung chung cư toàn thị trường
  • Năm 2019 gần như là năm đạt đỉnh của thị trường BĐS Tây Hồ khi gần như tỷ lệ giao dịch tại khu vực này trên toàn bộ các dự án đều đạt mức kỷ lục 80%

• Số lượng bàn giao năm 2020 – 2021
  • Tại thời điểm hiện tại, thị trường Tây Hồ gần như không có nhiều dự án đang xây dung và thi công để năm 2021 có thể bàn giao. Hiện tại tại Tây Hồ chúng ta có thể thấy có 2 loại tiến độ xây dựng:
  • Dự án đã cất nóc, đang hoàn thiện và bàn giao trong năm nay: Starlake Tây Hồ Tây, Sunshine City, N03-T6, UDIC Westlake, Tây Hồ Residence với tổng số lượng căn hộ bàn giao sẽ lên đến 3387 căn hộ. Vậy có nghĩa là trong năm 2020 – 2021 số lượng căn hộ bàn giao chỉ giới hạn với số lượng như vậy. Không nhiều so với toàn khu.

• Dự án mới triển khai
  • Loại tiến độ dự án thứ 2 chính là các dự án đang bắt đầu xây móng, hiện tại số lượng cũng rất ít như: Dự án Sunshine Golden River ( mới có giấy phép xây dựng, đang xây móng), Sunshine Sky Villas ( chưa xin được giấy phép, chưa xây móng)), Capitaland Hiền Đức ( đang xây móng), N01-T6-T7 ( đang xây móng) và dự án Sunshine Empire với Lotus Vimefulland đối diện Lotte với chừng hơn 5000 mỗi dự án, khả năng trong năm 2020 cũng sẽ chưa ra hàng.

• Thị trường đất nền
Tổng thị trường đất nền liền kề biệt thự tại Tây Hồ vẫn luôn khan hiếm nguồn hàng.
Nếu có thì trong phân khúc giai đoạn 2 của dự án phân lô là Starlake khu biệt thự giai đoạn 2 và khu S Nếu có thì trong phân khúc giai đoạn 2 của dự án phân lô là Starlake khu biệt thự giai đoạn 2 và khu Sunshine Wonder Villas khả năng sẽ bàn giao vào năm 2021. ( Khoảng tầm gần 500 lô)

Do vậy có thể nói nguồn cung cho các sản phẩm tại khu vực Tây Hồ là khá ít, tuy nhiên, so với dự báo chung của nền kinh tế hậu Covid Việt Nam vẫn có những tác động tích cực và hưởng lợi, đặc biệt là các khu công nghiệp sẽ có ảnh hưởng tích cực đến với các BĐS tại khu vực Tây Hồ do tính chất nút nhấn về vị trí phong thủy và điểm giao kết nối các khu công nghiệp, sân bay…

2. Tác động của Covid đến các mảng kinh doanh và đầu tư BĐS

• Đối với các CĐT và sàn giao dịch: Khả năng rất cao nhiều CĐT tại Tây Hồ sẽ tính phương án không chào bán sản phẩm trong năm 2020 để chờ đợi cho 2021 mới bắt đầu bung nguồn hàng. Đặc biệt sản phẩm tại Tây Hồ lại thu hút khá nhiều nhà đầu tư nước ngoài, do vậy yếu tố phục hồi kinh tế từ các nước có nguồn vốn đổ vào VN tác động rất lớn đối với các quyết định của CĐT như: Hongkong, Singapore, Hàn Quốc, Nhật Bản, Trung Quốc. ( Các nước này đang chịu ảnh hưởng khá nặng nề bởi Covid)
  • Đối với các sàn giao dịch BĐS: Nên tìm phương án bởi thị trường nguồn cung sơ cấp tại Tây Hồ có thể nói cực kỳ khan hiếm.
  • Đầu tư các sản phẩm chung cư: Do các sản phẩm BĐS chung cư tại Tây Hồ thời gian tới cũng không có nhiều, vị trí đẹp, Lotte và Samsung cũng như các đơn vị nước ngoài đều đang rục rịch xây dựng để 2022 đi vào hoạt động, dự kiến 2020 – 2023 các dự án BĐS tại Tây Hồ vẫn sẽ không giảm giá, thậm chí sẽ tang giá nhẹ. Ngoài ra có khả năng năm nay hoặc năm sau chính phủ sẽ nới zoom nước ngoài nhằm kích cầu đầu tư ( khả năng cao)
  • Đối với các sản phẩm đầu tư tích lũy – cho thuê ra dòng tiền: Trong năm 2020, dự án các đoàn Hàn, Nhật, Trung Quốc tầm tháng 6, tháng 7 mới bắt đầu quay lại Việt Nam ồ ạt, đặc biệt các tổ chức, công ty tìm kiếm cơ hội đầu tư nên khả năng 2020 sẽ là một năm khó khăn với các căn hộ cao cấp chủ yếu hướng tới đối tượng nước ngoài. Tuy nhiên, giai đoạn 2021 – 2025 sẽ là giai đoạn bùng nổ cho thuê tại khu Tây Hồ ( tiện ích đi vào hoạt động). Trong năm 2021 và 2022 thì những dự án được bàn giao năm 2019, 2020 sẽ hoàn thiện toàn bộ về mặt tiện ích, có thể nói sẽ tang giá rất cao cả về giá thuê và giá bán ( lý do 2021 không có dự án bàn giao như đã nêu trên). Có thể kể đến như 6th Element, Starlake Tây Hồ Tây, Sunshine City( 2022).
  • Đối với kinh doanh nhà mặt phố - shophouse: Dự kiến sẽ là một năm xuống giá đối với các nhà đầu tư loại hình này, tuy nhiên nếu nguồn vốn rộng thì cố gắng vượt qua giai đoạn 2020 này để sang 2021 nở rộ nhu cầu mở các mặt bằng thương mại tiện ích, giá bán và giá thuê sẽ tang trở lại rất sớm.
4. Nhà đầu tư cần làm gì trong và hậu Covid
Nhà đầu tư cần cân nhắc về việc đầu tư tại thị trường Tây Hồ dựa trên yếu tố thị trường BĐS Sen Vàng vừa phân tích kết hợp yếu tố điều kiện cá nhân.
Với những nhà đầu tư BĐS vững tiền, giữ lại tại sản tại Tây Hồ, chờ đợi Covid đi qua, nguồn cung BĐS ít đi trong năm 2020, 2021 sẽ khiến cho sản phẩm BĐS Tây Hồ nhanh chóng lấy lại giá trị.
Với những nhà đầu tư BĐS hiện đang khan hiếm tiền mặt, bị động bởi dòng tiền, xác định cần thoát hàng sớm cần giảm mức kỳ vọng để thu được dòng tiền về nhanh. Việc ký gửi và tích cực chào bán đến người tiêu dung mùa Covid cũng nên được tập trung nhiều hơn nhằm lấy được tiền mặt về.
Với những khách hàng đầu tư cho thuê chung cư, nhà mặt phố thương mại, văn phòng, nên chủ động và tích cực giảm mức kỳ vọng mùa Covid để giữ khách hàng, tiến hành thỏa thuận và thương lượng mức giá phù hợp mùa Covid mà vẫn không để ảnh hưởng giá trị thực tế tài sản của mình và vẫn không mất khách hàng, không có dòng tiền.

Một vài số liệu hữu ích khác ( update tháng 2 tháng này em sẽ update lại hoặc tháng 6 khi em làm tạp chí Góc nhìn đầu tư số mới)

Thống kê căn theo số phòng ngủ.png

Thống kê căn hộ đang bán.png

Thống kê căn hộ theo giá bán.png

• Xem thêm những video hữu ích về BĐS Tây Hồ:
  • Vị trí các tập đoàn lớn tại Khu đô thị Starlake - Tây Hồ Tây
  • Các dự án mới tại Ciputra Tây Hồ - CĐT Sunshine, CĐT Vimefulland
  • Giới thiệu về các sản phẩm của Sunshine Group tại Ciputra Tây Hồ
  • BĐS Sen Vàng - Các Tiêu Chí Lựa Chọn Đầu Tư Bất Động Sản 2019

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Số liệu một vài bảng có thể khác nhau do update dữ liệu các bác nhé. Hy vọng hỗ trợ cho các bác đang hoang mang mùa Covid. Vững tin lên các cụ ạ! ;)

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Số liệu một vài bảng có thể khác nhau do update dữ liệu các bác nhé. Hy vọng hỗ trợ cho các bác đang hoang mang mùa Covid. Vững tin lên các cụ ạ! ;)
Rất hoan nghênh cụ bỏ thời gian tìm hiểu và tổng hợp. e bên Tân Hoàng Minh xin góp ý cho cụ 3 dự án của bên e cụ update về số lượng căn và giá bán thời điểm hiện tại chưa được chính xác nhé cụ. Mong cụ cập nhật lại thông tin lại một chút nhé.

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Rất hoan nghênh cụ bỏ thời gian tìm hiểu và tổng hợp. e bên Tân Hoàng Minh xin góp ý cho cụ 3 dự án của bên e cụ update về số lượng căn và giá bán thời điểm hiện tại chưa được chính xác nhé cụ. Mong cụ cập nhật lại thông tin lại một chút nhé.
Cụ update luôn trong post đi chứ, hoan nghênh cụ ;)

Thanhdung1128

Xe hơi
Cụ lấy thông tin đâu vậy, em đăng ở trên rồi cụ nhé. Gía giảm hơn có thể chính sách mới. Số lượng căn bán cũng ít hơn, tuy nhiên mức giá em cũng ghi rồi đấy cụ. Đây là mức tham khảo cho khách hàng mà cụ ới.

View attachment 4598531

Bảng này cập nhật 04/05/2020 đúng chưa cụ? Nếu không cụ gửi lại em update nhé. Email em ngocnb.senvang@gmail.com

View attachment 4598545

Cụ đọc nhầm em Lệ Rơi nhé ;))
em đã gửi bảng update qua mail cụ tham khảo phục vụ công việc tổng hợp thị trường nhé.

AstonDechTin

Xe đạp
Khi nào cái Capital Land Hiền Đức mới mở bán nhỉ ?

tranhien1979

Xe tăng
Nhìn thống kê giá, hầu như giá sơ cấp cao hơn giá thứ cấp. Cắt lỗ hay sao?

Thanhdung1128

Xe hơi
Bảng update giá bán cụ chủ top update gần như là theo giá của CĐT đang giao dịch, mà phần lớn là dự án bán được một thời gian dài rồi số lượng căn k còn nhiều nên mức giá có thể giảm hơn so với mức giá niêm yết trước đây do chính sách CĐT muốn bán hết hàng sớm thôi cụ.

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Gửi các cụ một chút cập nhật về dự án Kosmo Tây Hồ.
Vị trí số 161 Xuân La Quận Tây Hồ Thành Phố Hà Nội

duhocnhat

Xe hơi
Bổ xung thêm bên El Dorado Phú Thanh căn nhỏ 1.5 tỷ chỉ còn 3 căn. Dành cho các cụ muốn đầu tư.

Giá cho thuê các căn như này tại Phú Thượng đang giao động là từ 18 đến 20 tr/1 tháng các cụ nhé.

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Cập nhật với các cụ một chút thông tin về dự án Sunshine Riverside tại Tây Hồ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Không phải cắt lỗ cụ nhé, phần lớn các căn Tây Hồ em thấy ít căn lỗ, chỉ là bán hòa vốn là cùng hoặc lãi ít thôi. Bảng update sơ cấp em đang nói là bảng giá CĐT đang chào bán, giá thứ cấp thì thường phải thấp hơn bảng giá CĐT chút mới bán được cụ nhé, ngoài ra chính chủ họ mua từ nhiều đợt mở bán trước mức giá thấp hơn thì giờ bán thấp hơn là chuẩn rồi mà cụ ới ;)

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Trong này em sơ suất quá đánh dấu thiếu mất em hot girl 58 Quảng An, hiện tiến độ đã đến tầng 5 rồi thì phải mà vẫn chưa có thông tin gì các cụ ạ. Em này mà hoàn thiện chắc đạt chuẩn tòa nhà biểu tượng tại khu Tây Hồ, em xin phép phân tích sau nhé các cụ.

Hiện bên em cũng ít bán mà chuyển dần sang làm dịch vụ tư vấn cho CĐT, tuy nhiên tình yêu với Tây Hồ vẫn luôn gắn bó và phát triển, Tây Hồ từ giờ đến 10 năm nữa sẽ vào nhịp phát triển tốt nhất, đặc biệt vào năm 2023 - 2026 ( sau Seagames) , các cụ vững tiền cứ chuẩn bị là vừa nhé.