[Funland] Chia sẻ các địa chỉ mà cccm mua sản phẩm cho gia đình thấy ưng ý

114hangbong

Xe cút kít
chắc cụ nhuộm nhiều rồi nhỉ, có hại tóc và da đầu không cụ?
Nhà em mua cả năm mà mới dùng có mấy vỉ trong đó thôi. Các ông tóc ngắn chỉ dùng nửa gói/ lần là tóc đen kít rồi. Nói chung dùng ít thôi, bằng nửa chị em nên chắc ko độc bằng cụ ạ.

Eng_HN

Xe tải
Nhà em mua cả năm mà mới dùng có mấy vỉ trong đó thôi. Các ông tóc ngắn chỉ dùng nửa gói/ lần là tóc đen kít rồi. Nói chung dùng ít thôi, bằng nửa chị em nên chắc ko độc bằng cụ ạ.
Thế chắc vẫn độc hại, nhưng ít hơn chị em thôi mợ nhỉ

114hangbong

Xe cút kít
Thế chắc vẫn độc hại, nhưng ít hơn chị em thôi mợ nhỉ
Vâng ạ, cụ thử dùng đi. Em thấy ox dùng là bớt hẳn gầu ngứa, nhưng phải 2 tháng mới nhuộm một lần cụ ạ.

TUCSON9389

Xe điện
Thịt gà, nếu gà ta thì em chưa biết chỗ nào, còn thịt gà công nghiệp, cụ cứ big c cho em. Món này em đã trải nghiệm cả tây cả ta rồi. Thịt gà công nghiệp bán ở big C họ nuôi theo quy trình chuẩn, thịt ăn mềm, thơm. Nếu cụ rán và chấm mắm thì da thịt quá giòn!! Nói chung là ngon.
Còn thịt gà công nghiênp cụ mua ở chợ cóc, họ nuôi chẳng theo chuẩn nào, ăn ko ra gì luôn, mà em sợ cò dư lượng các loại trong đó
Em cũng có trải nghiệm, từ cái vụ mua lơn về đụng. có lần ô anh em ở quê bắt lợn ở trại họ nuôi , mổ xong luộc lòng còn thấy mùi hơi khó ngửi. từ đó em có ác cảm kiểu nuôi lợn ở trại
tết vừa rồi, cũng lại bảo bắt lợn trại, nhưng nó khác hẳn. hỏi ra thì mới biết nếu là lợn trại nuôi đúng chuẩn thức ăn của bọn nhà máy sx lớn thì thịt rất bảo đảm, vì họ có cả 1 bộ máy nghiên cứu thức ăn để cho ra con lợn ngon, người mua, người ăn thấy ngon thì mới bán được hàng. còn cái kiểu lợn trại trước đây thì là mua phải lợn họ cho ăn thức ăn linh tinh, cám cũng linh tinh do đó lợn có mùi, tăng trọng còn trong lợn là khó tránh

Eng_HN

Xe tải
Vâng ạ, cụ thử dùng đi. Em thấy ox dùng là bớt hẳn gầu ngứa, nhưng phải 2 tháng mới nhuộm một lần cụ ạ.
Em thì không bị ngứa đầu và gầu, em gội bồ kết, gấu làm giúp. Dạo này tóc bạc nhiều qá, muốn đổi ngói tí

114hangbong

Xe cút kít
Em thì không bị ngứa đầu và gầu, em gội bồ kết, gấu làm giúp. Dạo này tóc bạc nhiều qá, muốn đổi ngói tí
Người ta dùng từ đảo ngói thôi cụ bảo đổi ngói làm em giật cả mình. :))

ngobeo

Xe hơi
Đang chủ đề về thuốc nhuộm tóc, có cụ mợ nào nhuộm bằng thuốc nhuộm phủ bạc của Thái Dương chưa ạ? Em đang định mua nhuộm cho ông xã nên cần review

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giới thiệu cả nhà số tổng kho phân phối đồ gia dụng tại Hà Nội; đặc biệt là gia dụng panasonic (em đã mua tủ lạnh và điều hoà, thấp hơn siêu thị 500k-1 triệu, có vat)
Mr. Thuấn - 0985431243

Eng_HN

Xe tải
Em cũng có trải nghiệm, từ cái vụ mua lơn về đụng. có lần ô anh em ở quê bắt lợn ở trại họ nuôi , mổ xong luộc lòng còn thấy mùi hơi khó ngửi. từ đó em có ác cảm kiểu nuôi lợn ở trại
tết vừa rồi, cũng lại bảo bắt lợn trại, nhưng nó khác hẳn. hỏi ra thì mới biết nếu là lợn trại nuôi đúng chuẩn thức ăn của bọn nhà máy sx lớn thì thịt rất bảo đảm, vì họ có cả 1 bộ máy nghiên cứu thức ăn để cho ra con lợn ngon, người mua, người ăn thấy ngon thì mới bán được hàng. còn cái kiểu lợn trại trước đây thì là mua phải lợn họ cho ăn thức ăn linh tinh, cám cũng linh tinh do đó lợn có mùi, tăng trọng còn trong lợn là khó tránh
Đồ siêu thị to, như big c cũng khá tin tưởng cụ ạ

Ericson

Xe máy
Em đặt dép hóng thôi ợ

giradeo

Xe tải
Em mua
- Điện của điện lực HN
- Nước máy của Hawaco
- Áo ba lỗ của Dệt kim Đông Xuân

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cụ cho vài cái thương hiệu đúng hàng VN ạ, cháu sợ mấy vỏ V lõi tào lắm kiểu như Kangaru thì chán.
Kangaru nhà máy ở VN, made in vietnam cụ ạ. Còn như cụ muốn chắc có dưa hấu thanh long và mít loại đang giải cứu là made in vietnam từ a-z

Hasu

Xe tải
Có cụ nào đã dùng cái máy lau nhà hơi nước chưa cho em xin tý review, e đang muốn mua một cái mà chưa biết chọn hãng nào và dùng có thích ko.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thịt gà, nếu gà ta thì em chưa biết chỗ nào, còn thịt gà công nghiệp, cụ cứ big c cho em. Món này em đã trải nghiệm cả tây cả ta rồi. Thịt gà công nghiệp bán ở big C họ nuôi theo quy trình chuẩn, thịt ăn mềm, thơm. Nếu cụ rán và chấm mắm thì da thịt quá giòn!! Nói chung là ngon.
Còn thịt gà công nghiênp cụ mua ở chợ cóc, họ nuôi chẳng theo chuẩn nào, ăn ko ra gì luôn, mà em sợ cò dư lượng các loại trong đó
Cũng tuỳ cụ ạ, em thì cạch mua thực phẩm tươi sống ở bigc, thịt bò thì dai nhách, gà CN thì trắng tinh nhạt toẹt. Em giờ cứ mua chợ truyền thống hàng quen là tươi ngon, bigc chỉ mua mì tôm xà phòng dầu ăn...lại hay có KM.

Eng_HN

Xe tải
Đẩy bài lên để cccm tiếp tục bổ sung thông tin

gaquay123

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ! Nếu có thể, mua lợn chuẩn kiểu Masan cho lành nhé! Thời buổi nào rồi! Nên hưởng thụ nền nông nghiệp tiên tiến! Ngay cả việc giết mổ cũng phải nhân đạo và đúng quy trình, nếu không sẽ độc khủng khiếp!
Con lợn khi bịt chọc tiết sẽ "sợ hãi" và tiết ra hócmôn do "căng thẳng", do đó máu sẽ khá "độc". Cụ đọc thêm về giết mổ nhân đạo:

https://thanhnhanfood.vn/tin-tuc/giet-mo-nhan-dao-la-gi-quy-trinh-kiem-soat-chat-luong-thit-dung-tieu-chuan-chau-au.html
ttps://vi.wikipedia.org/wiki/Gi%E1%BA%BFt_m%E1%BB%95_%C4%91%E1%BB%99ng_v%E1%BA%ADt

Eng_HN

Xe tải
Giới thiệu cả nhà số tổng kho phân phối đồ gia dụng tại Hà Nội; đặc biệt là gia dụng panasonic (em đã mua tủ lạnh và điều hoà, thấp hơn siêu thị 500k-1 triệu, có vat)
Mr. Thuấn - 0985431243
Vâng, đây cũng là một địa chỉ mọi người tham khảo ạ