Thảo luận Chia sẻ bức xúc về dán film 3M ở hyundai

reply1990

Xe đạp
Như tiêu đề, em có mua 1 con xe hyundai mới và có làm dán gói 3m crystalline trong hãng (chỗ mua xe). Câu chuyện sẽ chẳng có gì, nhưng sau khi nhận xe vài ngày em phát hiện hãng dán nhầm gói film từ crystalline sang nano ceramic standa. Đã yêu cầu hãng check lại, hãng cũng xác nhận là dán nhầm, và có đề nghị em sang 1 chi nhánh (đại lý bán xe hyundai khác) để bóc ra dán lại (cách chỗ em ở cũng 3-40 km), ok , rồi đợi cả nửa ngày để bên này bóc ra dán lại xong xuôi thì cũng tầm chiều chiều rồi, nhận xe về nhà đỗ ngon nghẻ, xong mở cửa xuống thì ối dồi ôi, đập ngay vào mắt là 1 vết kéo dài kiểu dao dọc giấy cắt thẳng xuống của vị trí kính sườn lái và sáng hôm sau thì còn phát hiện thêm vô số vết bụi và xước nhỏ phía kính lái. Nếu cụ nào thắc mắc tại sao lúc nhận em ko check thì lý do là em cũng tin tưởng tay nghề của hãng, nữa là sau khi dán họ có phụt rửa qua xe nên kính dính nước cộng với đậu chỗ tối, ánh đèn yếu và phần kính sườn lái đã được hạ xuống rồi về em mới kéo lên nên không thể nhìn thấy ngay được để phản hồi luôn. Xong hôm sau em lại phản hồi lại với đại lý hyundai bên mua thì họ chỉ ra 1 đại lý 3m gần chỗ em để xác nhận lại, ok, bên này đã kiểm tra và xác nhận đúng như em phản ánh, thì bên đại lý hyundai lại bảo em là thông cảm này nọ những vết bé có thể do bụi bay vào hoặc bóc keo ko hết abc.... còn phía kính lái thì sẽ nhờ bên check bóc ra dán lại cho em, đoạn này là em bức xúc này. Em nghĩ mình bỏ cả chục củ ra dán gói tốt nhất thì họ phải trả cho mình chất lượng tương đương, còn việc họ làm thế nào, lỗi tại ai là việc của họ phải xử lý chứ, em bỏ tiền ra mà cứ kêu em thông cảm, trong khi đó em đã phải chạy đi chạy lại rồi chờ đợi dán lại mất nguyên ngày. Rồi thì bên đại lý 3m kia chắc cũng ngại dính dáng vào nên cũng chả nhận làm cho em nữa, hỏi bên hyundai thì bảo là họ sợ em kĩ tính quá không dám làm, ôi cái đờ cờ mờ. Giờ bên hyundai vẫn chưa có hướng xử lý cho em. Các bác cho em xin lời khuyên nên làm gì bây giờ

Yakimoto

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ. Cứ ra ngoài cho nhanh

reply1990

Xe đạp
Chia buồn cùng cụ, vừa mất tiền lại ôm thêm cục tức vào người.
vâng mất công, mất tiền, mất việc, xong em lại yêu cầu họ lột kính lái với kính sườn lái ra dán lại rồi ạ, những chỗ khác có thể bỏ qua, chứ chướng mắt lắm ạ, thằng nào sai thằng ấy sửa thế thôi, chả có thông cảm với cảm thông gì hết

matcu.vn

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
matcu.vn
đấy gọi là mất tiền mua bực vào người đấy cụ. thực chất hãng có biết dán phim đâu, mấy ông dán cho cụ 1 là tay nghề non hai là không thích dây dưa với đội trong hãng nên mới vậy.