[Funland] Chia sẻ ảnh quất đào lan nhà các cụ

Dan du an

Xe ba gác
Không biết do em già rồi hay sao mà nhìn mấy cái cây cảnh này thấy chả có hứng mua gì cả. Quất thì cảm giác để trong nhà đầy thuốc. Đào thì người ta uốn nó nhìn chả còn tự nhiên gì....Các loại lan lủng nhìn đều vớ vẩn. Năm ngoái em lượn chợ Bưởi mãi rồi lên Lạc Long Quân, Nghi Tàm... Cuối cùng chán đi về chả mua gì nữa

inova2611

Xe điện

Lan Việt Nam trồng tại Thanh Hoá. Chơi lâu hơn nhiều lan Trung quốc.

hieukon

Xe container

MEC V6

Xe điện
Không biết do em già rồi hay sao mà nhìn mấy cái cây cảnh này thấy chả có hứng mua gì cả. Quất thì cảm giác để trong nhà đầy thuốc. Đào thì người ta uốn nó nhìn chả còn tự nhiên gì....Các loại lan lủng nhìn đều vớ vẩn. Năm ngoái em lượn chợ Bưởi mãi rồi lên Lạc Long Quân, Nghi Tàm... Cuối cùng chán đi về chả mua gì nữa
E cũng giống cụ chả thấy hứng mịa gì nhà e có vài quả bưởi ngửi cho thơm

windy1

Xe điện
Chính xác, em thích hoa Mai, hiện giờ cây nào cũng uốn vài ba cành, mất hết vẻ đẹp tự nhiên của cây. Còn quất thì trái nhìn sai oằn trên cây, nhưng không dám ăn. Chả bù ngày xưa, dù ít trái quất thật, sau tết, lặt trái trên cây xuống, chấm muối ăn, ngon thật.

s63 AGM

Xe tăng

Dan du an

Xe ba gác
Trong đời em chỉ duy nhất một lần em đi lên Ba Vì dịp gần Tết đưa quà cho họ hàng tiện lúc về mua một cành đào như kiểu đào rừng, lác đác vài bông hoa còn toàn là nụ, nó to quá em chạy Isuzu Highlander một mình mà gập toàn bộ ghế đằng sau để đút vào vẫn thò lên chỗ cần số. Về nhà phải cắt bớt cành to nhất của nó mới đưa được vào nhà. Cành to đó em cắm ra vườn. Còn lại em để trong nhà đổ cát và nước vào gốc. Sau đó em phi vào Đà Nẵng chơi đến mùng 7 mới về. Vào nhà e phải ngồi nhìn cành đào đến 10 phút. Nở tưng bừng và quá đẹp luôn. Đúng là cảm giác tràn ngập sắc xuân trong nhà. Tiếc là chỉ được một lần duy nhất như thế. Có lần khác em mua một cành cũng to trên Nhật Tân, về nhà đã nở hoa rồi lác đác những cái hoa cũ rụng nên nhìn 3 ngày Tết nó héo hắt kiểu gì. Sau đó em không dám mua nữa vì sợ không may mắn cả năm. Còn đào trồng thì em không thích vì toàn kiểu uốn giống nhau.