Chìa khóa của KM 2010

COM_2010SLX

Xe hơi
kệ nó thôi CỤ ạ. Hi hi, em cũng mới lấy cho Gấu 1 con KM2010 ở HG auto. Chiều đi bấm biển, chả biết như thế nào
Kụ Anritsu lấy KM ở HG giá bao nhiêu Obama đấy ợ ?? Kụ có nick Anritsu có phải cụ làm đại diện cho hãng này k ợ . Em hỏi khí không phải :)

totorauxom

Xe điện
Em thấy ở trên OF xưng hô em và cụ, cụ lại xung hô tôi và tớ nghe nó thế nào ấy, khó chịu bỏ mựa, kể cả các cụ nhiều tuổi, vài lời góp ý chúc cụ vui

anchibui

Xe điện
5 con số ấy là ghi mã từ. Cụ cất kĩ, sau này mất chìa đem ra TH nó đánh lại chìa cho.
.
Chào các cụ!!! Chìa KM không có từ đó là mã của chìa thôi (Để khi mất chìa họ lấy mã đó làm lại chìa, nếu có mã ko phải làm lại bộ mã nhận và phát của chìa và xe cho tương thích). Mã từ hoặc mã chìa cũng chỉ là các thông số để nghi nhớ các loại chìa khác nhau để làm thêm chìa mà cứ số đó là hãng chế được ko cần xem lại rãnh hặc dò tìm lại mã.
Các xe có chìa khóa từ thì: Trên chìa (Đoạn kim loại có rãnh cắm vào ổ) có một vạch từ được mã hóa riêng từng chìa một. Và trong ổ khóa cũng có một vòng từ (một đoạn dây, hoặc một miếng kim loại quấn xung quanh ổ khóa, các cụ ko nhìn thấy vì bị lớp nhựa bọc ổ khóa che rồi) Cái vòng này sẽ nhận diện chìa khóa xe của các cụ. Khi cắm chìa lạ vào (chìa từ) mặc dù rãnh bi đúng nhưng không mở được vì vòng từ trong ổ nhận diện là chìa lạ và kích hoạt bộ phận báo động. (Giống như thẻ ATM của các cụ, có từ trên thẻ, đó là một vệt đen sẫm, nó mã hóa thông tin về tài khoản của các cụ, trong máy ATM có bộ đọc mã đó).
Mất chìa từ làm lại nhằng nhằng và mất thời gian lắm, nhiều chìa phải lấy mã trong ổ và gửi mã về Cty mẹ ở bên kia biên giới mới làm được (Vì tính bảo mật cao) Mec, BMV, Audi, Volfagen...
Theo em nghĩ: KM2010 chẳng phải độ thêm gì, đủ đồ chơi rồi, nếu có thì độ thêm loa Bass ra chỗ Khôi phệ nhanh, rẻ, tốt...
Còn cụ nào muốn KM2010 thật ngon lành như xe cao cấp thì xin vào đây đảm bảo thích ngay: http://www.otofun.net/showthread.php?t=160461

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lolotica

Xe điện
Thế sao cụ không độ auto window ở chỗ Khôi Phệ :^) :^)

.
Chào các cụ!!! Chìa KM không có từ đó là mã của chìa thôi (Để khi mất chìa họ lấy mã đó làm lại chìa, nếu có mã ko phải làm lại bộ mã nhận và phát của chìa và xe cho tương thích). Mã từ hoặc mã chìa cũng chỉ là các thông số để nghi nhớ các loại chìa khác nhau để làm thêm chìa mà cứ số đó là hãng chế được ko cần xem lại rãnh hặc dò tìm lại mã.
Các xe có chìa khóa từ thì: Trên chìa (Đoạn kim loại có rãnh cắm vào ổ) có một vạch từ được mã hóa riêng từng chìa một. Và trong ổ khóa cũng có một vòng từ (một đoạn dây, hoặc một miếng kim loại quấn xung quanh ổ khóa, các cụ ko nhìn thấy vì bị lớp nhựa bọc ổ khóa che rồi) Cái vòng này sẽ nhận diện chìa khóa xe của các cụ. Khi cắm chìa lạ vào (chìa từ) mặc dù rãnh bi đúng nhưng không mở được vì vong từ trong ổ nhận diện là chìa lạ. (Giống như thẻ ATM của các cụ, có từ trên thẻ, đó là một vệt đen sẫm, nó mã hóa thông tin về tài khoản của các cụ, trong máy ATM có bộ đọc mã đó).
Mất chìa từ làm lại nhằng nhằng và mất thời gian lắm, nhiều chìa phải lấy mã trong ổ và gửi mã về Cty mẹ ở bên kia biên giới mới làm được (Vì tính bảo mật cao) Mec, BMV, Audi, Volfagen...
Theo em nghĩ: KM2010 chẳng phải độ thêm gì, đủ đồ chơi rồi, nếu có thì độ thêm loa Bass ra chỗ Khôi phệ nhanh, rẻ, tốt...
Còn cụ nào muốn KM2010 thật ngon lành như xe cao cấp thì xin vào đây đảm bảo thích ngay: http://www.otofun.net/showthread.php?t=160461

anchibui

Xe điện
Thế sao cụ không độ auto window ở chỗ Khôi Phệ :^) :^)
Nói chung Auto window ko nên độ. Em thấy mấy cụ độ ở Khôi phệ định ra đấy làm nhưng lại ngại vì xa, Em vào cái của hàng gần nhà và xe nó thành tàu hỏa!!!:'(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vipco

Xe máy
Chính xác đấy các cụ ơi, KM2010 không có chức năng báo động đâu. Chắc ở Hàn xe Kia Morning chúng nó coi là xe cỏ không trộm nào thèm lấy nên bỏ chức năng này rồi.
thấy tủi quá cụ ợ....

longphamhoai

Xe tăng
Bác lolotica ơi, lúc bác lắp cái khoá remote này có phải tháo lắp trên xe gì không?? bác có ảnh lúc cửa hàng lắp cho bác không?? có thì bác post lên đây nhá... chờ xem ảnh của bác đấy.

dienthoaitot

Xe hơi
Hay quá, một kinh nghiệm để độ bộ phận bảo vệ cho xe. E sẽ làm sớm .

Thanks bác nhé.