Chìa khóa của KM 2010

lolotica

Xe điện
Như các bác đã biết, xe KM 2010 cchỉ có 1 remote và 2 chìa cơ (trong đó 1 chìa đã gắn luôn vào remote). Xe KM 2010 không có chức năng báo động chống trộm (mở capo ra xem cái biết ngay) nên dù có khóa bằng remote rồi lấy chìa cơ mở cửa và nổ máy vẫn ổn, không thấy xe báo động gì.

Tuy nhiên đi kèm theo 2 chìa trên có 1 miếng nhựa trên dán một mã số có 5 con số. Vậy các bác cho hỏi con số này dùng để làm gì? Nếu ra thợ khóa đánh 1 cái chìa cơ mới rồi cắm vào xe thì có thể khởi động được xe không? Hay chỉ có 2 chìa đi kèm xe mới có thể khởi động xe??

Cụ nào rành thì clear phát nhé.

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
5 con số ấy là ghi mã từ. Cụ cất kĩ, sau này mất chìa đem ra TH nó đánh lại chìa cho.

TechVNS

Xe tải
5 con số ấy là ghi mã từ. Cụ cất kĩ, sau này mất chìa đem ra TH nó đánh lại chìa cho.
Cụ cứ quẳng luôn nó đi cho nhẹ nợ. Nếu mất chìa, ra TH hoặc bên Hyundai họ check từ số VIN của cụ là ra ngay.

Hóa ra xe cụ lolotica 2010 lại lowtech hơn cái 2007 của em à. KM của em nếu khóa bằng remote thì khóa cơ chỉ có thể mở cửa thôi, không thể nổ máy được, kể cả khi để tắt hết báo động.

Chỉnh sửa cuối:

kriss

Xe buýt
cụ này nói đúng, xe em cũng chỉ khởi động lại đc bằng khóa từ, khóa cơ thì chịu

lolotica

Xe điện
Tớ đã thử rồi: xe tớ dù có khóa cửa bằng remote hay bằng chìa cơ thì vẫn khởi động bằng chìa cơ được :^) .

Theo cụ hardtop thì KM từ đời 2009 trở về trước thì giống nhau, nhưng từ 2010 thì nó bớt mất chức năng báo động hay j j đó nên chìa phụ cũng vẫn mở cửa mà xe không bị hú còi và vẫn khởi động bình thường.

Cụ cứ quẳng luôn nó đi cho nhẹ nợ. Nếu mất chìa, ra TH hoặc bên Hyundai họ check từ số VIN của cụ là ra ngay.

Hóa ra xe cụ lolotica 2010 lại lowtech hơn cái 2007 của em à. KM của em nếu khóa bằng remote thì khóa cơ chỉ có thể mở cửa thôi, không thể nổ máy được, kể cả khi để tắt hết báo động.

Chỉnh sửa cuối:

longphamhoai

Xe tăng
Các bác ơi thế là chuẩn đấy, em thử hệ thống báo động bằng cách kép kính lái xuống, khoá bằng remote, thò tay mở chốt xe mà chẳng thấy có tiếng chuông báo động nào cất lên (cách này em học của hội Civic) => buồn cho bản Special của KM 2010 quá...

cuongnm

Xe hơi
Em thấy không có bảo động lại hay. Vậy cụ nào đã đánh chìa thêm có điều khiển từ xa chưa? Nếu cụ nào đánh rồi thì cho em xin cái giá với.

Anritsu

Xe buýt
Các bác ơi thế là chuẩn đấy, em thử hệ thống báo động bằng cách kép kính lái xuống, khoá bằng remote, thò tay mở chốt xe mà chẳng thấy có tiếng chuông báo động nào cất lên (cách này em học của hội Civic) => buồn cho bản Special của KM 2010 quá...
kệ nó thôi CỤ ạ. Hi hi, em cũng mới lấy cho Gấu 1 con KM2010 ở HG auto. Chiều đi bấm biển, chả biết như thế nào

thichlexus

Xe điện
Chính xác đấy các cụ ơi, KM2010 không có chức năng báo động đâu. Chắc ở Hàn xe Kia Morning chúng nó coi là xe cỏ không trộm nào thèm lấy nên bỏ chức năng này rồi.

anhdayma

Xe tải
Hệ thống báo động của KM 2010 cực kỳ hiện đại và thông minh. Nếu các cụ mở cửa với mục đích test, thử nghiệm thì nó không kêu đâu ạ, phải trộm thật nó mới kêu.

lolotica

Xe điện
Do KM 2010 không có hệ thống báo động như đời trước và chức năng auto lock thì chỉ kích hoạt khi tốc độ lên 40km/h (không chỉnh thấp hơn được) nên tớ đành phải lắp thêm bộ SteelMate (giá 700k) thì nó thêm được mấy chức năng:

- Báo động (đá vào xe thì hú còi, lock bằng remote mà mở cửa bằng chìa cơ thì hú còi...);
- Xe nổ máy, chỉ cần đạp phanh phát là khóa trung tâm sập luôn;
- Có thêm 2 cái remote của bộ báo động, tớ cất cái remote zin của KM đi (mặc dù remote zin vẫn dùng được bình thường nhé) và lấy cái chìa phụ dùng kèm với remote của bộ báo động :).

Cái remote của SteelMate rất hay nhé, nó làm y chang cái remote của KM 2010 nên có thể nhét chìa zin vào cái remote:

(tớ chưa ra hàng khóa nên chưa nhét cái chìa zin vào remote SteelMate được. Cái chìa nhựa ở remote chỉ là demo, khi nào mình nhét chìa zin vào thì bỏ cái chìa nhựa đó đi. Tuy nhiên tớ đang thắc mắc là nếu nhét chìa sắt zin vào cái remote mới thì có khởi động được xe không???).

Chỉnh sửa cuối:

longphamhoai

Xe tăng
kệ nó thôi CỤ ạ. Hi hi, em cũng mới lấy cho Gấu 1 con KM2010 ở HG auto. Chiều đi bấm biển, chả biết như thế nào
Chúc mừng cụ nhé, em cũng mua xe cho Gấu đưa các cháu đi học chứ như em vân thích đi 2B hơn... Cụ đã bấm biển chưa?? lên đây để học cách bấm nhé, Gấu nhà em cung nghe theo kinh nghiệm các cụ trên này bấm được biển ngon phết 5996 mặc dù trước đó khoảng chục chú toàn tịt với cao nhất là tổng 4 thôi. Đau tim lắm cái vụ bấm biển số cụ à..

Saucon

Xe hơi
Do KM 2010 không có hệ thống báo động như đời trước và chức năng auto lock thì chỉ kích hoạt khi tốc độ lên 40km/h (không chỉnh thấp hơn được) nên tớ đành phải lắp thêm bộ SteelMate (giá 700k) thì nó thêm được mấy chức năng:

- Báo động (đá vào xe thì hú còi, lock bằng remote mà mở cửa bằng chìa cơ thì hú còi...);
- Xe nổ máy, chỉ cần đạp phanh phát là khóa trung tâm sập luôn;
- Có thêm 2 cái remote của bộ báo động, tớ cất cái remote zin của KM đi (mặc dù remote zin vẫn dùng được bình thường nhé) và lấy cái chìa phụ dùng kèm với remote của bộ báo động :).

Cái remote của SteelMate rất hay nhé, nó làm y chang cái remote của KM 2010 nên có thể nhét chìa zin vào cái remote:

(tớ chưa ra hàng khóa nên chưa nhét cái chìa zin vào remote SteelMate được. Cái chìa nhựa ở remote chỉ là demo, khi nào mình nhét chìa zin vào thì bỏ cái chìa nhựa đó đi. Tuy nhiên tớ đang thắc mắc là nếu nhét chìa sắt zin vào cái remote mới thì có khởi động được xe không???).
Hay quá, Cám ơn cụ nhiều, em hỏi thêm tý:
- Xem em Kia đời 2007 nên cái chìa có điều khiển nó trông cũng chỉ như cài chìa phụ thôi cụ ạ. Vậy theo cụ có thể chế cái chìa phụ gắn vào đk Steelmade không ạ?
- Nếu mở bằng remote zin thì nó có báo động ầm ỹ không hả cụ

Em cám ơn cụ

lolotica

Xe điện
1) Dùng remote zin vẫn bình thường, nghĩa là giờ mình có đến 3 remote thay vì 1 remote nguyên bản theo xe :21:

2) Cụ chỉ cần ra ngoài hàng khóa họ sẽ bỏ phần chuôi nhựa của chìa đi rồi lắp phần chìa kim loại vào cái remote là ok.

Hay quá, Cám ơn cụ nhiều, em hỏi thêm tý:
- Xem em Kia đời 2007 nên cái chìa có điều khiển nó trông cũng chỉ như cài chìa phụ thôi cụ ạ. Vậy theo cụ có thể chế cái chìa phụ gắn vào đk Steelmade không ạ?
- Nếu mở bằng remote zin thì nó có báo động ầm ỹ không hả cụ

Em cám ơn cụ

Saucon

Xe hơi
1) Dùng remote zin vẫn bình thường, nghĩa là giờ mình có đến 3 remote thay vì 1 remote nguyên bản theo xe :21:

2) Cụ chỉ cần ra ngoài hàng khóa họ sẽ bỏ phần chuôi nhựa của chìa đi rồi lắp phần chìa kim loại vào cái remote là ok.
Tks Cụ
- Cụ cho em cái địa chỉ mua bộ này ạ, em biết là cụ ra Bác M Khôi nhưng không có
-Thế cụ đã kiểm tra lại cái bệnh cứ 1 phút auto lock chưa ạ? em dự là thợ đấu nhầm.
- Ngày xưa em đã độ một lần như cụ bảo rồi ạ, nhưng hồi đó dùng bộ điều khiển khác nên đưa phôi chìa nguyên bản vào đ khiển mới rất khó và kỳ công. Nhìn ảnh cụ up bộ Steelmade này em vẫn chưa hình dung ra là ghép phôi chìa zin vào như thế nào ạ.

lolotica

Xe điện
1) Tôi mua ở 1 cửa hàng trên phố Đồng Nhân, không nhớ tên nhớ số nhà :-/. Cụ ra giữa phố Đồng Nhân thấy hàng nào bán đồ chơi ô tô to to tí thì là nó đấy :)

2) Bệnh autolock thì thế này: cái bộ SteelMate này nó cấu hình như thế rồi: nếu bấm unlock trên remote xong mở 2 cửa trước thì đèn xi nhan sẽ nháy và nó sẽ xóa chế độ autolock. Nếu mở 1 trong 2 cửa sau (hoặc cửa cốp) mà không mở cửa phía trước thì nó sẽ autolock sau 1 phút.

3) Chụp ảnh rõ thế rồi mà cụ chưa hình dung được à :^) . Cái chìa dẹt bằng nhựa trong remote chỉ là chìa DEMO thôi, tháo cái chìa đó ra và lắp chìa zin của mình vào, sau khi đã nhấc chìa zin ra khỏi cái chuôi nhựa. Thậm chí có thể tháo chìa zin gắn với remote theo xe ra để lắp vào remote của SteelMate.

Tks Cụ
- Cụ cho em cái địa chỉ mua bộ này ạ, em biết là cụ ra Bác M Khôi nhưng không có
-Thế cụ đã kiểm tra lại cái bệnh cứ 1 phút auto lock chưa ạ? em dự là thợ đấu nhầm.
- Ngày xưa em đã độ một lần như cụ bảo rồi ạ, nhưng hồi đó dùng bộ điều khiển khác nên đưa phôi chìa nguyên bản vào đ khiển mới rất khó và kỳ công. Nhìn ảnh cụ up bộ Steelmade này em vẫn chưa hình dung ra là ghép phôi chìa zin vào như thế nào ạ.

longphamhoai

Xe tăng
1)

2) Bệnh autolock thì thế này: cái bộ SteelMate này nó cấu hình như thế rồi: nếu bấm unlock trên remote xong mở 2 cửa trước thì đèn xi nhan sẽ nháy và nó sẽ xóa chế độ autolock. Nếu mở 1 trong 2 cửa sau (hoặc cửa cốp) mà không mở cửa phía trước thì nó sẽ autolock sau 1 phút.

.
Bác ơi bệnh Auto lock thì remote cũ cũng vẫn có, nhưng em băn khoan cái vụ nó cứ kêu inh ỏi khi có vật chạm vào xe, em toàn để xe ở bãi vài ngày mới chạy qua 1 lần, thế mà rủi nó cứ kêu đến khi hết ắc và lịm hẳn thì mới hết báo động à??? BÌnh thường em để xe bao giờ cũng có người trông, rất thích tính năng khác nhưng cái Alarm warning thì không thích lắm. Bác cho em hỏi có ứng dụng được 1 phần không bác ơi. Em chọn tính năng,
Phanh => tự động khoá cửa
KHoá = remote mà mở bằng chìa cơ => chuông kêu

Mỗi thế thôi ạ, chắc phải chờ xem cảm giác bác chạy thêm 1 thời gian nữa xem có gì bất tiện không.

Saucon

Xe hơi
Bác ơi bệnh Auto lock thì remote cũ cũng vẫn có, nhưng em băn khoan cái vụ nó cứ kêu inh ỏi khi có vật chạm vào xe, em toàn để xe ở bãi vài ngày mới chạy qua 1 lần, thế mà rủi nó cứ kêu đến khi hết ắc và lịm hẳn thì mới hết báo động à??? BÌnh thường em để xe bao giờ cũng có người trông, rất thích tính năng khác nhưng cái Alarm warning thì không thích lắm. Bác cho em hỏi có ứng dụng được 1 phần không bác ơi. Em chọn tính năng,

Mỗi thế thôi ạ, chắc phải chờ xem cảm giác bác chạy thêm 1 thời gian nữa xem có gì bất tiện không.
Không, nó lập trình thế rồi bác ạ
Tốt nhất là tháo cái loa báo động đi không lắp nữa. em phải làm thế chứ vô cớ nó kêu khó chịu lắm.

lolotica

Xe điện
Còi báo động nó chỉ rú khoảng 5 phút là tự tắt thôi chứ rú mãi thì có mà toi ắc qui à :^)

longphamhoai

Xe tăng
Nếu báo động như bác lolotica nói còn được chứ nó cứ kêu ầm mĩ lên có khi xe mình còn bị đập nát vét vì làm ảnh hưởng đến người khác ấy chứ. Thêm 1 option nữa cho KM 2010. Cảm ơn thông tin bác đã chia sẻ.