Chìa khóa Captiva khó điều khiển, bác nào biết thì bảo em với

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Gần hết pin thì tiện các bác vào hãng mua cũng được, hàng có sẫn giá đâu như mấy chục khìn thôi mà. (b)
Cám ơn cụ đã thông báo về đợt khuyến mại giảm giá của hãng. Sáng nay em đã vào thay lọc dầu, lọc gió và thay dầu. (b)

Cò mồi

Xe tăng
Giải pháp của cụ Win tom em nghĩ là rất hiệu quả, lâu lâu mình cũng phải bảo dưỡng vệ sinh chìa khóa bởi vì như em chìa kháo hay để trong túi quần nên rất dễ ảnh hưởng bởi mồ hôi, ôxy hóa...

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Em cũng vừa làm theo hướng dẫn của cụ chủ thớt. Em mở chìa khóa ra. Lau qua tiếp xúc giữa pin và bản mạch rồi lắp vào. Bây giờ dùng quá tốt, rất nhạy. Thanks

Bẩn Chầy

Xe buýt
Ôi chìa khóa xe em cũng thế nhiều khi bấm mãi chả được, có hôm ông khách hàng còn nói với em ô xe thế mà phải mở bằng tay à:ohmy::'(:'(:'(
Tí em làm the cụ uin tom

Winstorm07

Xe container
Gần hết pin thì tiện các bác vào hãng mua cũng được, hàng có sẫn giá đâu như mấy chục khìn thôi mà. (b)
Xe em cũng đến kỳ thay dầu rồi, nhân chuyến này phải tận dụng thôi.
Cảm ơn cụ Xebo đã thông báo.

Các cụ khác chìa khóa mà ngon, bật choanh choách thì nhớ mời (b) em nhá (l)

CAP_bl

Xe điện
Báo cáo với các cụ. Qua 3 ngày theo dõi sau khi tháo ra như ở trên em đã trình bày, khóa cửa của em bây giờ bấm choanh choách phát nào được phát đấy, chứ kô như trước có khi dí sát xe ấn 3 ~4 phát chưa được.
Cụ nào còn lăn tăn hoặc đắn đo cân nhắc thì có thể mạnh dạn theo cách của em được rồi đấy ạ.(b)
Thông tin hữu ích cho anh, em dùng CAP :41:(b)

khoikhoi

Xe buýt
Pin này con lau mới hết các cụ ah. Xe em gan 3 năm rùi. Cung co hiện tượng tậm tịt. Nhung giờ lại ngon. Chả hiểu sao. Bon DW này thì chấp nhận thui.

BigC

Xe tăng
Pin này con lau mới hết các cụ ah. Xe em gan 3 năm rùi. Cung co hiện tượng tậm tịt. Nhung giờ lại ngon. Chả hiểu sao. Bon DW này thì chấp nhận thui.
Cụ nói có lý, chả lẽ nhanh hết pin vậy sao được. xe em chưa được 1 năm mà

hp650028

Xe buýt
dở hơi mà di mua pin mới để thay. thỉnh thoảng mới bấm mà lại hết nhanh thế họa có hàng lởm thật, vệ sinh là đúng rồi dùng tốt Cái đồng hồ điện tử dùng pin của nó ít nhất cũng 2 năm mà hoạt động 24/24 nhé

BigC

Xe tăng
em đã tháo điều khiển ra, lau chùi, bẻ cong thêm cái điểm tiếp xúc của pin, lắp lại. NGON LUÔN các cụ ợ. Một lần nữa cám ơn các cụ (b)

Winstorm07

Xe container
em đã tháo điều khiển ra, lau chùi, bẻ cong thêm cái điểm tiếp xúc của pin, lắp lại. NGON LUÔN các cụ ợ. Một lần nữa cám ơn các cụ (b)
Bác đã vào hội Cap rồi, em nghĩ kô cám ơn suông được đâu. :21::21:
Ah quên, em nhắn với bác:
Ngày hôm qua có đến 10 bác Cap chờ bác mang gà từ Hải Dương về đấy, bác lỡ hẹn thì tùy bác tự xử nhé.

CAP_bl

Xe điện
Ngày hôm qua có đến 10 bác Cap chờ bác mang gà từ Hải Dương về đấy, bác lỡ hẹn thì tùy bác tự xử nhé.
Cụ BigC kích vào cái cân ấy - còn vụ gà thì :^), thôi để mai cũng được mờ :21::21::21:

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
Em tưởng tại em hay nhờ người ném chìa từ trên tầng 3 xuống, thỉnh thoảng rơi nên mới bị thế. Hóa ra nhiều cụ bị ạ? em cũng tháo 1 lần rồi, ko hết. Lần này phải tháo vào bẻ lại mới đc.
Thanks cụ wins nhé. À mà đèn thế nào rồi ạ.

Winstorm07

Xe container
Em tưởng tại em hay nhờ người ném chìa từ trên tầng 3 xuống, thỉnh thoảng rơi nên mới bị thế. Hóa ra nhiều cụ bị ạ? em cũng tháo 1 lần rồi, ko hết. Lần này phải tháo vào bẻ lại mới đc.
Thanks cụ wins nhé. À mà đèn thế nào rồi ạ.
Cảm ơn cụ 09, đèn đóm lại sáng rồi nhưng mà cái chú lắp cho em ở Nguyên Hồng đấy chú ý khi lắp vào hơi bị lệch cá cả hộp đèn 1 chút nên hôm nào rảnh có lẽ em phải lắp lại, với cả chú ý lắp xong thì làm gẫy của em hai con ốc nhựa :102::102::102:

BigC

Xe tăng
Vụ gà Hải Dương thì em xin nộp phạt khi anh em mình ọp ạ. Khi nào ọp tiếp vậy các cụ?
Còn vụ nhấn vào cái cân thì em làm ngay đây ợ.

philong1192

Đi bộ
Bài viết từ lâu rồi mà giờ vẫn còn tác dụng. Cám ơn bạn nhiều, mình vừa giải quyết được vấn đề về chìa khoá theo cách của bạn, nhẹ cả người

halinhkhue

Xe đạp
bác mang ra thợ đồng hồ thay pin đi, đảm bảo được ngay.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vừa tự thay Pin xong. hết 60k đồng. Thay xong ngon choét, bấm phát nào được phát nấy. rẻ chưa từng có

Cái vụ khóa khó bấm anh em trong hội Cáp cũng đã trao đổi với nhau rồi, nó như là bệnh chung chứ kô riêng gì vợ 2 nhà cụ. Trong hội Cáp ngoài em ra cũng có mấy cụ bị như thế nên cụ kô phải lo. Cũng kô phải là do hết pin đâu, xe em hơn 2 năm rồi mà vẫn thế, vẫn pin zin theo xe, tuy nhiên có lúc bấm 1 phát ăn ngay có lúc dí sát xe ấn mãi mà kô được, khi đó phải ấn nút khóa cho nó khóa lại 1 lần nữa rồi mới ấn mở được.

Chiều ngày hôm qua em ngồi buồn buồn liền tự mở ra xem xét bên trong xem nó thế nào... Kết quả là tự nhiên từ sáng nay em thấy mở dễ hẳn, bấm phát nào ăn phát đấy, em sẽ theo dõi thêm vài hôm nữa xem nó thế nào!!!!

Ở đây em có 1 thắc mắc là cái cục này kô biết để làm gì??? :102::102: bởi vì nó kô có tiếp điểm nào ăn với cái mạch ở nửa bên kia cả mà nằm độc lập trong 1 ngăn....
Em phán đoán nó là cục từ tính dùng để ăn với ECU của xe. Điều này được hiểu và giải thích tại sao (Em phỏng đoán vậy thôi) chỉ có chìa xịn mới có thể đề nổ xe được, còn chìa đánh thêm ngoài vỉa hè chỉ có thể mở cửa và bật khóa điện chứ kô nổ máy được.

Các bước tiếp theo các cụ cần phải làm là tháo tung nó ra lau chùi cho nó sạch các tiếp điểm, các cực của pin rồi lắp lại vào như ban đầu là ngon lành cành đào.
Chú ý duy nhất là chiều đặt của cái viên nhỏ nhỏ màu đen đó sao cho nó đúng như ban đầu là OK (em kô biết lắp ngược thì nó có bị gì hay kô???!!!)

Em đang dự định sẽ làm 1 ví dụ nho nhỏ là sẽ lấy cái cục đen đen nhỏ nhỏ đó ra và kẹp cùng vào với chìa đánh ngoài rồi thử mở khóa đề nổ xem có được không.... hoặc bước ngược lại, tháo cục đó ra xem chìa zin có thể đề nổ được kô.

Các cụ chờ em báo cáo nhé.
Chẳng cần phải thử đâu cụ ơi ! Nếu cụ tháo cái cục từ đó ra thì chìa của cụ chỉ mở cửa và mở khóa điện. Không đề nổ được. Còn nếu cụ lắp cái cục đó vào cái chìa đánh ngoài vỉa hè (phải đặt đúng vị trí như chìa theo xe) thì chìa đó đề nổ ngon lành ạ ! => Nó chính là cái cục từ điều khiển hoạt động của bộ đề đấy ạ !