[Thảo luận] Chia buồn bác Ford EcoSport & Tải

TONGIA

Xe lừa
Nhìn nặng quá.
Em Eco như bao diêm trong mắt xe tải

adng

Xe điện
Lỗi rẽ phải không thèm quan sát. Xảy ra ở những người mua bằng hoặc lấy bằng ở các chỗ đào tạo kém chất lượng. Các cụ khi chuyển hướng bất kỳ trái hay phải cần quan sát qua lại tầm 2 giây một lần, tầm nhìn xa tối thiểu đủ an toàn khoảng 100 đến 200m tùy hoàn cảnh

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
không biết kết quả thế nào nhưng em thấy sợ, dạo này suốt ngày thấy tai nạn mà toàn thảm khốc nên nhiều khi không muốn ra đường, mỗi tội không ra không được :(

czechonline

Xe điện
Nhìn thì có vẻ xe con sai
Xe con sai
Lẽ ra phải nhường đường xe tải
Nghĩ rằng minh nhanh, đi cắt mặt xe tải
Ko có biển báo, phải truớc, trái sau. Em eco sai rồi.
Lỗi rẽ phải không thèm quan sát. Xảy ra ở những người mua bằng hoặc lấy bằng ở các chỗ đào tạo kém chất lượng. Các cụ khi chuyển hướng bất kỳ trái hay phải cần quan sát qua lại tầm 2 giây một lần, tầm nhìn xa tối thiểu đủ an toàn khoảng 100 đến 200m tùy hoàn cảnh
Không biết các cụ học thế nào nhưng em thấy một số cụ cứ cái giọng điệu xe vào ngã tư trước được quyền đi trước . Xin thưa với các cụ mà cứ kiểu đấy thì ra nước ngoài chạy chạy có ngày mang lọ tro về nhà . Chỉ có đường giao nhau đồng cấp thì xe nào đến trước đi trước còn không thì cứ luật tay phải mà đi . Giao nhau khác cấp thì có biển dù anh có từ đường phụ ra ngã tư trước nhưng mà không căn được tốc độ xe đang chạy trên đường chính mà ló mặt ra chỉ có lên bàn thờ ăn xôi với oản . Em nghĩ Việt Nam mình dần dần cũng thế khi mà hệ thông đường được nâng cấp . Trường hợp này xe Ford sai là chắc rồi vì không nhường đường , một bài học cho cụ chủ rút kinh nghiệm .

namthieunam

Xe tăng
Cụ eco mới thế kia mà bị nặng quá! quả nặng mà ko bảo hiểm thì mất tương đối nhiều thóc các cụ ạ!

anhtho

Xe ngựa
Càng nhìn ảnh càng thấy EcoSport sai quá. Xe tải đi gần hết ngã tư rồi mà vẫn cứ cố lượn qua đầu, bị húc cũng đáng. Chắc cứ nghĩ đang đi con xì-po thì nó phải bốc và nhanh như gió vậy, muốn nhanh đến đâu được đến đấy. Thực tế thì vẫn cứ ko thoát khỏi.
Đa số các tai nạn là đều có thể tránh khỏi nếu tài xế cảnh giác và tuân thủ luật. Cái luật nhường đường là cơ bản nhất mà nhiều người cũng ko biết, hoặc biêt mà ko tuân thủ. 2b đã đành, kể cả 4b cũng cướp đường nên hay có tai nạn kiểu vậy

adng

Xe điện
Không biết các cụ học thế nào nhưng em thấy một số cụ cứ cái giọng điệu xe vào ngã tư trước được quyền đi trước . Xin thưa với các cụ mà cứ kiểu đấy thì ra nước ngoài chạy chạy có ngày mang lọ tro về nhà . Chỉ có đường giao nhau đồng cấp thì xe nào đến trước đi trước còn không thì cứ luật tay phải mà đi . Giao nhau khác cấp thì có biển dù anh có từ đường phụ ra ngã tư trước nhưng mà không căn được tốc độ xe đang chạy trên đường chính mà ló mặt ra chỉ có lên bàn thờ ăn xôi với oản . Em nghĩ Việt Nam mình dần dần cũng thế khi mà hệ thông đường được nâng cấp . Trường hợp này xe Ford sai là chắc rồi vì không nhường đường , một bài học cho cụ chủ rút kinh nghiệm .
Nó có nhìn được đâu mà nhường hả cụ.
Khi tất cả các cụ chạy xe quan sát đúng cách an toàn được thì sẽ nhường nhau gần như triệt tiêu được tai nạn, nhất là với cái xứ bố trí luật đèn giao thông lung tung nhà mình (s tupid nhất là cho rẽ trái với đi thẳng đâm loạn xạ nhau mà đi!, trong khi lại phần lớn không cho người ta rẽ phải khi đèn đỏ)

h_mdc

Xe điện
Eco vi không chịu theo nguyên tắc nhường đường cho người đi bên phải tại ngã tư. Em Eco bị đẩy từ bên này đường sang vị trí đó, hy vọng 7 túi khí thì người không sao.

Trung BQ

Xe tải
Táng ngang xe, ai ngồi bên phụ e eco chắc bị nặng đấy các cụ nhỉ

ô mà đường to và rộng thế kia cơ mà, sao 2 cụ lại đến nông nỗi này ah

anhtho

Xe ngựa
Eco vi không chịu theo nguyên tắc nhường đường cho người đi bên phải tại ngã tư. Em Eco bị đẩy từ bên này đường sang vị trí đó, hy vọng 7 túi khí thì người không sao.
Em nghĩ không đẩy từ bên này sang bên kia đâu, nếu bị đẩy như vậy thì dưới bánh sau của Eco đã phải có vết. Đây là 'cụ cố' vượt đầu xe tải nên mới nẩy ra cơ sự. Xe tải thì nghĩ mình đang đi đúng đường (mà đúng thật) nên ko phải nhường ai (đi sai xe nhỏ còn phải nhường nữa là), nên cứ đi thôi, ai dè...

ca_voi

Xe lăn
>.< hy vọng không thiệt hại về người

Iris-kmk

Xe hơi
Có người ngồi ghế phụ chắc là sẽ bị khá nặng.

quangbk

Xe tải
Lại khổ bảo hiểm rồi