[Funland] chỉ vì mấy chục nghìn mà mất thời gian các cụ ạ

toyennha

Xe lăn
Cụ chủ chơi of chẳng hiểu of gì cả. Of chỉ giải trí. 8 lâu thì lọc được vài cụ cafe và làm vài ly cho vui. Chứ buôn bán cõi of này là cực ko ổn cho người mua lẫn người bán

dangkimai

Xe buýt
Cụ chủ chơi of chẳng hiểu of gì cả. Of chỉ giải trí. 8 lâu thì lọc được vài cụ cafe và làm vài ly cho vui. Chứ buôn bán cõi of này là cực ko ổn cho người mua lẫn người bán
Trước em có bán hàng nhật xách tay trên này . nửa năm nay em bận và ít vào nên chắc k cập nhật.cảm ơn cụ

nicholas1618

Xe điện
Một ví dụ rất nhỏ về số tiền nhưng rất lớn về nguyên tắc (kinh doanh). Em hiểu là trong thương vụ này, mặc dù người bán và người mua đều là những đối tác cực đàng hoàng, nhưng vì một sai sót chết người mà thương vụ vẫn hỏng, mang lại thiệt hại và thất vọng cho cả người bán và người mua.

Sai lầm ở đây là do các cụ trao đổi thông tin không hết, cụ thể là không trao đổi với nhau về tiền ship.

Hậu quả là kỳ vọng của hai bên (chênh nhau 20k tiền ship) bất ngờ không gặp được nhau và ... bùm.

Thương vụ 2k, 3k trà chén hay ngàn tỷ AVG để thành công được đều phải trải qua quá trình deal rõ ràng, mạch lạc :D
E cũng dính chấu vụ lập lờ thông tin của chủ thớt. Mua con Mac Pro 6 củ về vứt ko vì ko dùng được. Theo cháu cái gì cũng có nguyên nhân của nó, bản chất khó đổi.

hanoipho79

Xe lăn
Theo em là Cụ không nói giá ship trước là cụ sai,chắc cụ kia nghĩ free ship...còn cụ kia vì 56k mà không lấy hàng thì tèm nhèm quá,còn ship nội thành HN giờ tầm 25-30k/1 đơn hàng,nếu muốn đi luôn thì giá còn cao hơn nữa.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Theo em là Cụ không nói giá ship trước là cụ sai,chắc cụ kia nghĩ free ship...còn cụ kia vì 56k mà không lấy hàng thì tèm nhèm quá,còn ship nội thành HN giờ tầm 25-30k/1 đơn hàng,nếu muốn đi luôn thì giá còn cao hơn nữa.
kể ra thì hơi tèm nhèm. nắng nôi bụi bặm. dẫu cũng chưa rõ nhưng thôi lấy cho đời nó thoáng.

dangkimai

Xe buýt
E cũng dính chấu vụ lập lờ thông tin của chủ thớt. Mua con Mac Pro 6 củ về vứt ko vì ko dùng được. Theo cháu cái gì cũng có nguyên nhân của nó, bản chất khó đổi.
Em có gì phải lập lờ cụ ơi.em bán k biết bao nhiêu cái đồ điện tử trên of này rồi và có mỗi ca của cụ là rắc rối.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em tưởng ở Royal, nhà anh Vin đẳng cấp nó phải khác chứ nhể?
Rẻ rách mà khu đó cũng có hả cụ chủ? :))
Vô lý vê lờ ;))

lai thue

Xe điện
Nhiều thằng bị hành nên thích hành người khác. Sáng nay đi ăn sáng, gọi bún thì con bé nhân viên mang bánh đa, nhìn cái mặt tội của nó nên thôi, trả lại thì nó bị chủ phạt, đành ăn vậy, hay tại nhà cháu dễ tính như ph.ò :))

Huthasa

Xe container
hế lô các cụ. lâu lâu em lại gặp ca củ chuối
Tối qua khoảng gần 22h e có đăng bán mấy cốc dừa dầm. Giá siêu rẻ 12k/1 cốc so với thị trường ở Hn khoảng 25k
em có ghi rõ là cụ nào cần em gọi Grab chuyển qua
em ở tòa nhà Kinh Đô Tây Sơn
có cụ đặt 3 cốc giao đến R4 Royal, lúc đó có mấy cụ đặt mà em cũng k kịp trả lời. Em alo trước khi chuyển đi cho cụ R4 xác nhận để em gọi chuyển.
Sau đó em tiến hành đặt Grab, tài xế nhận rồi mà chờ ko thấy qua, em vào thì thấy tài xế Hủy, thật sự em định bỏ qua nhưng đã alo cho cụ ý rồi nên đành đi chuyển hàng mặc dù ko hề tiện đường vì sau đó em phải đi về Xã Đàn đón vợ con
Đến nơi alo cụ ý xuống nhận, cụ ý cũng lớn tuổi hơn em
E: a ơi em chuyển hàng, của anh hết 56k
Cụ R4 : bao nhiêu hả em?
E : 56k anh ạ
R4 : cái này 12k 1 cốc mà
E : 12k 1 cốc là 36k và 20k ship anh ạ
R4 : em đi từ đâu mà 20k ship
E : e đi từ Tây Sơn , Grab có tính phí 20k từ Tây Sơn đến đây chứ em ko tự tính
Em còn đang lôi điện thoại mở App ra cho cụ ý xem thì cụ ý bảo : Thôi EM Cầm Về Đi
.............
ok em đi luôn :))
Sáng nay định quote bài cụ ý trong topic để hỏi thì em thấy xóa bài
tối qua em về có nhắn tin hỏi: Tình hình sao lại ko nhận hàng vậy anh? thì ko thấy cụ ý trả lời
Hay các cụ nhỉ :D

Thằng off mất dậy. Có 20k tiền ship em thấy quá hợp lý. Nhiều món em mua nó nhẹ như lông hống mà ship nó giã 50k cũng phải trả.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
E hiểu nhưng nhiều cụ ko hiểu những người đi giao hàng.
Khi đi giao hàng nói chung các cụ cứ nghĩđoạn đường rất ngắn, nếu ngắn như cụ ở R4 kìa thì tốt nhất cụ R4 tự đến lấy để tiết kiệm lấy 20k. e nói thật bây giờ bảo cho cụ ấy 20k để đi ra chỗ cụ chủ lấy hàng chắc chắn cụ ấy ko dám đi vì với cụ ấy ấy 20k đó nó quá nhỏ so với công cụ ấy nghĩ cụ ấy phải bỏ ra khi bụi bặm, nắng, tắc đường.... nhưng ship thì họ vẫn phải đi.
Giao hàng thường theo đơn, các điểm nội thành thường khoảng 20-30k/đơn chứ nó đâu có quan trọng là người gần người xa cho dù xa 5km hay ở gần 500m.
Các cụ phải tự đi thì mới thấy giao hàng khổ như nào, các cụ chỉ việc ở nhà nhận hàng ko phải ra ngoài thì phải mất tiền để mua điều đó. nhiều khi ship ở xa đến cho em e cho thêm 5-10k tiền ship vì đi ship vất vả lắm người ta kiếm từng k một.
Chuẩn cụ ơi. Sợ nhất ship cho mấy toà chung cư. Nhiều khi ship đợi ở sảnh còn bị bắt lên tận tầng phòng bao nhiêu đưa tận cửa cơ :)

Mà cái ông r4 kia cũng hơi bẩn bựa , chơi kiểu xoá bài cũng có cụ bênh được :). Nếu quang minh chính đại thì sao phải xoắn :)

vab

Xe tải
Trước em có bán hàng nhật xách tay trên này . nửa năm nay em bận và ít vào nên chắc k cập nhật.cảm ơn cụ

Bên Chợ Giời thấy nick dangkimai đăng thanh lý liên tục. Hay là người khác nhỉ? Hôm thấy có bán cái đt, vì ít bài nên chẳng vào còm trong ấy đc.

Chủ thớt ko nói phí ship lúc đầu là sai rồi. Cụ không về đánh giá lại dịch vụ của mình lại đi lên mạng chê ng khâc. Thấy nản với phong cách bán hàng kiểu này