Chi phí xây nhà ống 5x20m 2 tầng như này bao nhiêu?

trinhdinhthanh84

Xe đạp

trinhdinhthanh84

Xe đạp
Cụ không nói nhà cụ ở đâu thì cũng rất khó để nói giá
Ở ngoài bắc giá cả VL và NC rẻ hơn trong Nam rất nhiều cụ ạ.
Theo em cụ nên thuê thiết kế họ vẽ chi tiết và lên phương án nội thất, lập dự toán luôn.
Từ đó cụ sẽ có phương án về kinh phí, tránh được những bất hợp lý và những phát sinh không đáng có về sau.
Nhiều cụ cứ nghĩ không cần thiết thuê thiết kế để tiết kiệm tiền, nhưng thật ra chi phí thuê thiết kế đơn giản thì không hết nhiều, trong khi nếu không thiết kế trước thì phần phát sinh, lãng phí sẽ còn nhiều hơn phần tiền thuê thiết kế.
Ok cảm ơn cụ, em vẽ xong đưa lên hỏi trước còn vẫn ghi rõ sẽ thuê thiết kế cụ ạ. Vì đối lưu gió, ánh sáng tự nhiên, phương án bố trí cần phải có bên chuyên nghiệp chứ em làm sao được. Em muốn áng trước tài chính cần chuẩn bị thôi

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không nói nhà cụ ở đâu thì cũng rất khó để nói giá
Ở ngoài bắc giá cả VL và NC rẻ hơn trong Nam rất nhiều cụ ạ.
Theo em cụ nên thuê thiết kế họ vẽ chi tiết và lên phương án nội thất, lập dự toán luôn.
Từ đó cụ sẽ có phương án về kinh phí, tránh được những bất hợp lý và những phát sinh không đáng có về sau.
Nhiều cụ cứ nghĩ không cần thiết thuê thiết kế để tiết kiệm tiền, nhưng thật ra chi phí thuê thiết kế đơn giản thì không hết nhiều, trong khi nếu không thiết kế trước thì phần phát sinh, lãng phí sẽ còn nhiều hơn phần tiền thuê thiết kế.
Thông thường nếu ko thuê thiết kế chi phí tổng sẽ cao hơn có thuê thiết kế xịn khoảng 10-20%. Những trường hợp phải sửa đi sửa lại thì còn cao hơn nữa thậm chí gấp rưỡi gấp đôi. Lý do em chia sẻ chứng minh bằng con số nhiều rồi. Tin hay ko tuỳ chủ nhà ko bắt ép đc :D
Nếu chỉ muốn áng áng tài chính. Cơ bản từ 5-7tr/m2 xây dựng là ok về ở được.

trinhdinhthanh84

Xe đạp
Thông thường nếu ko thuê thiết kế chi phí tổng sẽ cao hơn có thuê thiết kế xịn khoảng 10-20%. Những trường hợp phải sửa đi sửa lại thì còn cao hơn nữa thậm chí gấp rưỡi gấp đôi. Lý do em chia sẻ chứng minh bằng con số nhiều rồi. Tin hay ko tuỳ chủ nhà ko bắt ép đc :D
Nếu chỉ muốn áng áng tài chính. Cơ bản từ 5-7tr/m2 xây dựng là ok về ở được.
Cảm ơn cụ rất nhiều :D Ban đầu e định chuẩn bị 600tr thôi giờ sơ sơ phải cần 1 tỷ thì mới làm được rồi :)

huyan0702

Xe hơi
Cảm ơn cụ rất nhiều :D Ban đầu e định chuẩn bị 600tr thôi giờ sơ sơ phải cần 1 tỷ thì mới làm được rồi :)
Cụ thuê thiết kế, lên dự toán chi tiết sau đó cụ căn cứ vào dự toán đó có kế hoạc điều chỉnh thiết kế cho phù hợp với số tiền của mình
Cách này giúp cụ có kế hoạch cụ thể để huy động số tiền vốn, tránh phát sinh lãng phí và nhất là có một ngôi nhà hợp với túi tiền mà vẫn hợp lý.

linhpham189

Xe đạp
Theo em cụ ma tiết kiệm lên xem mấy cái thiết kế liền kề o các dự án Khu đô thị. Em thấy cũng nhiều mẫu phết lại kích thước 5*20 giống cụ

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cụ ma tiết kiệm lên xem mấy cái thiết kế liền kề o các dự án Khu đô thị. Em thấy cũng nhiều mẫu phết lại kích thước 5*20 giống cụ
Thiết kế liền kề các dự án ko ngửi được chủ nhà toàn phải thuê vẽ lại đấy ạ :))