Chi phí thực tế khi học bằng lái xe ôtô B2 ...!

bipboemlaxichlo

Xe điện
Quan trọng là mất thời gian công sức và tiền bạc nên bực mình cụ ah, khuyên bạn nào học lái thì vào trung tâm nào ngon lành mà học cho nó bài bản và chu đáo, đừng tin bố con thằng nào cả
bình tĩnh cụ ạ.cái gì cũng có thể giải quyết được, làm sao cho có tình có lý.
em thì ko bênh cụ ý.
lý do: bản thân em thu học phí đào tạo của hv cao hơn cụ ý rất nhiều. em thu 8,5tr cơ ạ. nhưng chắc chắn em ko bao giờ để 1 hv nào phải lên đây nói như cụ.
nhân đây em cũng góp ý cụ kia đang nhận dạy cụ cũng nên xem lại bản thân, chứ đào tạo mà để AE hv nói như cụ đây thì còn ai tin mà học nữa

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Học lái thì các cụ nên tìm hiểu kỹ thày dậy là ai, học phí thế nào, sân bãi ra sao, xe tập ra sao. Ko nên tập ở bãi đất linh tinh, phải có sân tập đàng hoàng, xe phải loại gần đây một tí, tránh xe đời tống. Học phí thì tầm 6-9tr là đáp ứng đủ các yêu cầu trên rồi

hbu082

Xe container
Gửi cụ daylaihn: cụ làm ăn thì phải có trách nhiệm chút, đừng lên diễn đàn rồi quảng cáo này nọ làm anh em tưởng bở , cụ dạy làm người khác ức chế bỏ mịa. Dạy thì ko thấy toàn cáo bận bắt học sinh tự lái, hoặc nhờ dạy thay rồi này nọ làm mất hết cả hứng họcvvv. Làm ăn dạy dỗ tử tế thì không sao chứ làm ăn vớ vẩn mất uy tín lắm mà thời buổi CNTT bây h uy tín quan trọng lắm cụ ah. Làm ăn có tâm chút nhé
Nếu thực sự như thế thì cụ nên làm một bài cảnh báo riêng. Cảnh báo những người chuẩn bị học lái tránh cái ông này ra. dạy lái quan trọng phải có nhiệt huyết và có tâm. vì có thể thày trao cho học viên vô lăng, nhưng có thể trao cho học viên lưỡi hái tử thần.

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Oki để chờ một thời gian nữa như nào thì mình bảo các cụ, trên đây cũng là lời cảnh báo cụ daylaihn: làm gì cũng phải có tầm và uy tín chút nhé. Nói ngấn gọn cho cụ dễ hiểu và sửa đổi nhé

AT76

Xe điện
Vụ này thế nào rồi. Em dang định tìm hiểu vì cũng gần nhà. Cụ bipbo dạy ở đâu thế

bipboemlaxichlo

Xe điện
Vụ này thế nào rồi. Em dang định tìm hiểu vì cũng gần nhà. Cụ bipbo dạy ở đâu thế
cụ thích thì gần em nộp gần, thích xa em nộp xa
còn nhận xe đi học thì khu vực từ BigC đến Mỹ Đình.học hết ngày lại trả về chỗ cũ ;;). nhưng nói chung học do em đào tạo nó vất vả lắm, giá lại cao.nhưng giá thấp hơn em ko đào tạo sâu được

AT76

Xe điện
cụ thích thì gần em nộp gần, thích xa em nộp xa
còn nhận xe đi học thì khu vực từ BigC đến Mỹ Đình.học hết ngày lại trả về chỗ cũ ;;). nhưng nói chung học do em đào tạo nó vất vả lắm, giá lại cao.nhưng giá thấp hơn em ko đào tạo sâu được
Cụ ơi, cụ dạy riêng cho từng học viên hay nhiều học viên cùng 1 xe như các trung tâm bình thường, giờ giấc cố định hay linh động

bipboemlaxichlo

Xe điện
Cụ ơi, cụ dạy riêng cho từng học viên hay nhiều học viên cùng 1 xe như các trung tâm bình thường, giờ giấc cố định hay linh động
thường 3 or 4 người đi học cả 1 ngày cố định do hv fix lịch thường là thứ 7 hoặc CN.
em ko đào tạo nửa ngày.đào tạo 1/2 ngày mất time chả học được bao nhiêu mà mệt.
còn nếu học 1/1 thì em e rằng hv ko chịu được vì mệt và kinh phí lại cao ko cần thiết phải học kiểu như vậy. có bạn học cùng vẫn vui hơn, đỡ nhàm chán và áp lực.
thường chỉ mất 2 đến 3 buổi vất vả học vỡ thôi, sau thì lượn chém gió ầm ầm, lúc đấy học mới khí thế.
p/s: cụ NÊN tham khảo mọi chỗ trước đi, chứ nếu đk học do em đào tạo thì rất vất vả + hv học phải thực sự nghiêm túc khi ngồi ôm vô lăng + giá lại cao

AT76

Xe điện
thường 3 or 4 người đi học cả 1 ngày cố định do hv fix lịch thường là thứ 7 hoặc CN.
em ko đào tạo nửa ngày.đào tạo 1/2 ngày mất time chả học được bao nhiêu mà mệt.
còn nếu học 1/1 thì em e rằng hv ko chịu được vì mệt và kinh phí lại cao ko cần thiết phải học kiểu như vậy. có bạn học cùng vẫn vui hơn, đỡ nhàm chán và áp lực.
thường chỉ mất 2 đến 3 buổi vất vả học vỡ thôi, sau thì lượn chém gió ầm ầm, lúc đấy học mới khí thế.
p/s: cụ NÊN tham khảo mọi chỗ trước đi, chứ nếu đk học do em đào tạo thì rất vất vả + hv học phải thực sự nghiêm túc khi ngồi ôm vô lăng + giá lại cao
Cảm ơn cụ. Em hỏi cho Gấu cụ ơi. Vì Gấu em còn con nhỏ nên sợ không theo học cả ngày được mà chỉ đi 1 vài tiếng thôi, cũng không chịu vất vả được ;;). Là em thì em chọn học chỗ cụ ngay, vì em quan trọng chất lượng và được thực hành nhiều chứ hơn vài triệu cũng không ngại lắm

bipboemlaxichlo

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em hỏi cho Gấu cụ ơi. Vì Gấu em còn con nhỏ nên sợ không theo học cả ngày được mà chỉ đi 1 vài tiếng thôi, cũng không chịu vất vả được ;;). Là em thì em chọn học chỗ cụ ngay, vì em quan trọng chất lượng và được thực hành nhiều chứ hơn vài triệu cũng không ngại lắm
vâng. với em ko quan trọng việc học hay ko học đâu cụ ạ. vì em cũng ko có nhiều time đào tạo + đào tạo 1 tuần căng lắm em chỉ làm 2 ngày thôi, chứ hơn nữa em cũng ko có sức, mà quan điểm em đào tạo để lái xe chứ ko phải đào tạo để lấy GPLX. do đó 1 tháng em cũng ko dám nhận hơn 4 hv. có những tháng chỉ dám nhận 1 hoặc 2 vì còn 1 số hv bận ko đi học được. cần tư vấn ntn cụ cứ hỏi em sẽ tư vấn cho cụ.

AT76

Xe điện
vâng. với em ko quan trọng việc học hay ko học đâu cụ ạ. vì em cũng ko có nhiều time đào tạo + đào tạo 1 tuần căng lắm em chỉ làm 2 ngày thôi, chứ hơn nữa em cũng ko có sức, mà quan điểm em đào tạo để lái xe chứ ko phải đào tạo để lấy GPLX. do đó 1 tháng em cũng ko dám nhận hơn 4 hv. có những tháng chỉ dám nhận 1 hoặc 2 vì còn 1 số hv bận ko đi học được. cần tư vấn ntn cụ cứ hỏi em sẽ tư vấn cho cụ.
Cảm ơn cụ. Em lái 5 năm rồi, giờ muốn tìm chỗ cho Gấu học, nhưng chỉ học khoảng 2 tiếng 1 ngày, tốt nhất giờ hành chính T2-T7 vì cháu đi nhà trẻ.

bipboemlaxichlo

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em lái 5 năm rồi, giờ muốn tìm chỗ cho Gấu học, nhưng chỉ học khoảng 2 tiếng 1 ngày, tốt nhất giờ hành chính T2-T7 vì cháu đi nhà trẻ.
nếu học chỉ 2 tiếng 1 ngày thì chỉ học kiểu lấy bằng thôi chứ học như vậy khó tự tin lái xe ra đường lắm cụ ạ.
hoặc 1 tuần bố trí xem bỏ ra 1 ngày đi học. như vậy nó sẽ hiệu quả hơn. ( em nói hiệu quả về mức độ an toàn khi tham gia giao thông thực tế )
cũng ko loại trừ Gấu nhà cụ năng khiếu chỉ cần học nv là ra đường xử lý tình huống tốt

Anmai

Xe tải
Em tưởng cái này giá chung rồi chứ ạ, nộp 6 củ là ok rồi, chỗ bạn em làm thì nộp có 5,5 củ bao gồm cả hồ sơ, đi học thì trung tâm đổ xăng. tính lằng nhằng thì cũng chỉ 2 củ nữa chứ ạ vì học lái thì em nghĩ chỉ lái khó chứ lý thuyết thì chịu khó cày vài giờ là ok mà, trước em học ở trường quốc tế - Bộ công an, cấp bằng của cục giao thông giá nộp trọn gói có 4,5 củ, đi với thầy thì chỉ ăn uống bình thường, xăng xe trung tâm đổ, em thuê xe chíp 3h ( 250k/h) tính ra cũng chỉ khoảng 7 củ là hết.

AT76

Xe điện
nếu học chỉ 2 tiếng 1 ngày thì chỉ học kiểu lấy bằng thôi chứ học như vậy khó tự tin lái xe ra đường lắm cụ ạ.
hoặc 1 tuần bố trí xem bỏ ra 1 ngày đi học. như vậy nó sẽ hiệu quả hơn. ( em nói hiệu quả về mức độ an toàn khi tham gia giao thông thực tế )
cũng ko loại trừ Gấu nhà cụ năng khiếu chỉ cần học nv là ra đường xử lý tình huống tốt
Em sẽ tham khảo xem Gấu có thể thu xếp học cả ngày được không cụ nhé. Học 2 tiếng nhưng học dài ngày liệu có được không. Gấu nhà em non gan lắm, chắc cũng không có năng khiếu đâu. Em đồng ý với cụ là cần học kỹ, nhưng Gấu nhà em bận việc, lại chăm con nhỏ, sợ khó bỏ ra cả ngày. Với lại sức yếu đi cả ngày vất vả như cụ nói không biết chịu được không. Trước em học C500 ra cũng không được thực hành lái mấy, đủ để thi lấy bằng chứ lái lập cập lắm, may lúc đó chưa gây ra hậu quả gì.

sathach2010

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lâu lại lên hóng thấy hay hay...
E cũng dậy nên cũng có đôi điều chia sẻ:
Giáo viên thì nên dậy có trách nhiêm & làm ăn mạch lạc.
Học viên thì đừng thấy rẻ mà thiêu thân..
.
.
.

sathach2010

[Tịch thu bằng lái]
Em post phát cho năm mới nhiều thắng lợi mới

alyba3

Xe tải
Em mởi học thầy giáo ở Xuân Thủy, thấy được đáp ứng yêu cầu của cụ, nếu muốn thì inbox em nhé,