Chi phí thực tế khi học bằng lái xe ôtô B2 ...!

bipboemlaxichlo

Xe điện
Lái thành thạo đi học
Nộp ban đầu: 4,5tr -> phi đăng kí học + tiền làm chứng chỉ luôn không phải thi sát hạch
Đi học thầy kèm riêng trong sa hình: 2tr nữa -> đi học cho chắc
Tiền xe chip: 2 tiếng -> 600k + 100k bồi dường ông thầy ngồi trên lúc tập xe chip (ngồi đươc 5 phút xin 100k rồi đi xuống) -> cụnào sau này đi học thì đừng có đưa, phí tiền, thầy mình đã dậy hết rồi k cần chúng nó phải dạy nữa.
Tiền thầy đưa đón sang trường lái: 100k 1 lần đi, 200k hôm đưa đi thi -> 400k
Tiền chọn xe khi thi -> 500k -> bị lừa trắng trợn vụ này, mất tiền chọn 1 xe nó cho 1 xe khác, nộp tiền rồi k đòi lại được, ông thầy móc nối với bọn ở trường lái đấy, anh em có đi thi thì đừng có bao giờ chọn xe cho mất công, thi được hay không là do mình hết.
Tiền lệ phí các kiểu trong hôm thi (phí thi lý thuyết, phi thực hành, phí đi đường trường, phí làm bằng): 600k
Tiền làm chứng chỉ nghề: 280k -> khoản này đóng thống nhất lúc ban đầu rồi, sau vẫn thu tiếp
Tiền cho ông thầy ngồi trong xe lúc chạy đường trường: 100k (nộp rồi vẫn bị nó làm trò) -> các cụ cũng không cần đóng, thi xong sa hình là xong hết rồi, lên lái cho nó chửi 1 lúc đỡ mất 100k =))), em đi thi thấy nhiều thằng như thế rồi :)))

Tổng chi phí: 9tr

Học 1 lần phục vụ cả đời, nhưng mà các thầy giờ biến chất và công nghiệp quá @@
em thật . em cũng làm THẦY đào tạo lái xe , cơ mà cụ nói vơ đũa như vậy ko nên. hơn nữa cụ tính tổng chi phí mới là 9 củ thì chất lượng được như vậy là may rồi, còn cái vụ chọn xe thì chi có thể cụ hư cấu thêm.
nhất là ý thức của cụ ==> khi vừa lấy được GPLX quay ra chửi luôn người ta như vậy là ko nên.em đào tạo cả trăm người rồi nhưng chưa để 1 ai nói như cụ, em nói có cơ sở chính là những offer nhà mình từng học em

Mr.KaKa

Xe hơi
em thật . em cũng làm THẦY đào tạo lái xe , cơ mà cụ nói vơ đũa như vậy ko nên. hơn nữa cụ tính tổng chi phí mới là 9 củ thì chất lượng được như vậy là may rồi, còn cái vụ chọn xe thì chi có thể cụ hư cấu thêm.
nhất là ý thức của cụ ==> khi vừa lấy được GPLX quay ra chửi luôn người ta như vậy là ko nên.em đào tạo cả trăm người rồi nhưng chưa để 1 ai nói như cụ, em nói có cơ sở chính là những offer nhà mình từng học em
Xin lỗi cụ em chỉ nói chỗ em học thôi chứ em không vơ đũa cả nắm ạ, cụ thông cảm cho em.
Vụ chọn xe thì 100% không hư cấu.
Thường thi đa số anh em thi xong thì tự chửi với nhau thôi, đây là topic hỏi về chi phí thì em list ra như vậy, nói những cái bức xúc khi đi học, không có ý động chạm đến ai cả.

Creater

Xe hơi
e học hồi 2010 hết 10 củ có lẻ tẻ

Tuanaltis2009

Xe buýt
Em cũng mới thi hôm 22/01 vừa rồi, chuyến vét máng cuối năm. Nên 27 em đã có bằng đi tết. Xe e đi lâu rồi toàn lanh quanh ở nhà ít khi đi xa nên em thi muộn.
Em làm trọn gói hết 7.6tr
Nói chung thầy tốt nhiệt tình, ko câu nệ ăn uống và chè thuốc,
Tính ra thi xong cũng tốn hơn 10 củ.
7.6tr trọn gói bao chống trượt lý thuyết.
Lúc học chè thuốc liên hoan vài ba lần giao lưu thôi, tính ra đóng quỹ cũng hơn 2triệu
Thuê bắt buộc học xa hình 2h 600k
100k lúc lái đường trường.
Còn lúc tập xe chíp em chỉ cho thằng thầy hướng dẫn bao vina thôi ah, và e đuổi khéo xuống ko cần nó ngồi cùng.
Chọn xe lúc thi e cũng đen, học một xe thi lại xe khác những ko sao, em lái quen rồi xe nào cũng đi đc hết. Thi xong còn 85 vẫn đủ đỗ ,
Tính ra hơn 10củ.không miss đỡ tốn 1tr về mua cho con hộp sữa.
Nói chung a em nào không trọn gói thì cũng ko đến 10tr, nhưng phải thầy ko nhiệt, có khi thì đạo đức lái xe cũng miss, sát hạch lý thuyết cũng có thể miss, trượt nốt sát hạch nữa, có khi chi phí cũng hơn 10củ mà vất vả, đau đầu. Nhưng bắt buộc phải học luật để còn biết mà đi ko lại trả phí không nhỏ cho tiền ngu cho xxxxx hơi nhiều đấy

Chỉnh sửa cuối:

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
thường thường thì xong cái bằng B2 thì các cụ cự chuẩn bị đạn tầm 10 củ là chuẩn...chứ cứ hi vọng là 6 - 8 củ thì e cũng hơi khó....tiền nào của ấy thôi ạ....
Em cũng mới thi hôm 22/01 vừa rồi, chuyến vét máng cuối năm. Nên 27 em đã có bằng đi tết. Xe e đi lâu rồi toàn lanh quanh ở nhà ít khi đi xa nên em thi muộn.
Lúc học chè thuốc liên hoan vài ba lần giao lưu thôi, tính ra đóng quỹ cũng hơn 2triệu
Còn lúc tập xe chíp em chỉ cho thằng thầy hướng dẫn bao vina thôi ah, và e đuổi khéo xuống ko cần nó ngồi cùng.
Chọn xe lúc thi e cũng đen, học một xe thi lại xe khác những ko sao, em lái quen rồi xe nào cũng đi đc hết. Thi xong còn 85 vẫn đủ đỗ ,
Nói chung a em nào không trọn gói thì cũng ko đến 10tr, nhưng phải thầy ko nhiệt, có khi thì đạo đức lái xe cũng miss, sát hạch lý thuyết cũng có thể miss, trượt nốt sát hạch nữa, có khi chi phí cũng hơn 10củ mà vất vả, đau đầu. Nhưng bắt buộc phải học luật để còn biết mà đi ko lại trả phí không nhỏ cho tiền ngu cho xxxxx hơi nhiều đấy

hankk

Xe hơi
Em ở Nghệ An, lý thuyết và thực hành tự thân vận động
Tổng chi phí tầm 9.5tr

hankk

Xe hơi
Em ở Nghệ An, lý thuyết và thực hành tự thân vận động
Tổng chi phí tầm 9.5tr

Lam_bang_a2

Xe buýt
Trường hvcsnd chỗ e B2 lệ phí 5 củ(đã biết lái)/6 củ (chưa biết lái, dc học lái thoải mái ko giới hạn).
Cụ nào cần ới cháu nhé

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn

chuvoicon

Xe tăng
Em thấy cái "chống trượt" là nhí nhố vô cùng của việc thi bằng lái xe...
trượt thì học lại...chấp nhận khi nào mình thi đỗ là mình đủ tự tin đi ra đường rồi...:)

Duonglang123

Xe tăng
Tuỳ theo trình từng ng bác ạ, có bác chỉ 6-7 củ, có bác thi lại đến 4,5 lần thì lên đến 13, 14 củ là chắc.

Yakumo

Xe tải
E đang phân vân giữa B2 và C không biết đạn có chênh lệch nhiều không nhỉ?

bipboemlaxichlo

Xe điện
E đang phân vân giữa B2 và C không biết đạn có chênh lệch nhiều không nhỉ?
đạn chênh lệch tầm 5 củ
nhưng học B2 có cơ hội học được kỹ hơn vì đa số các thầy đều có xe riêng và cụ có nhiều sự lựa chọn.
còn nếu cụ học C thì học được ít hơn + thời gian lâu hơn, kinh nghiệm ít hơn vì đa số các xe hạng C đều là xe của trung tâm đào tạo nên việc học thực hành còn phụ thuộc nhiều yếu tố về kinh phí , số lượng học viên.
===> cái hơn của C là khi học được C rồi thì lái B2 rất đơn giản, sau 5 năm có nhu cầu nâng hạng là lên được E luôn. nhưng thời hạn của C bị rút ngắn = 1/2 B2 = 5 năm

Yakumo

Xe tải
đạn chênh lệch tầm 5 củ
nhưng học B2 có cơ hội học được kỹ hơn vì đa số các thầy đều có xe riêng và cụ có nhiều sự lựa chọn.
còn nếu cụ học C thì học được ít hơn + thời gian lâu hơn, kinh nghiệm ít hơn vì đa số các xe hạng C đều là xe của trung tâm đào tạo nên việc học thực hành còn phụ thuộc nhiều yếu tố về kinh phí , số lượng học viên.
===> cái hơn của C là khi học được C rồi thì lái B2 rất đơn giản, sau 5 năm có nhu cầu nâng hạng là lên được E luôn. nhưng thời hạn của C bị rút ngắn = 1/2 B2 = 5 năm
Tks cụ nhiều. Chắc làm khóa B2 vậy.

cuongez

Xe tăng
Nhà cháu vừa nộp HS học B2 tại C500:
Nộp học phí = 4420k
Giấy KSK = 100k
Bất đầu học lý thuyết buổi đầu ngày 17/2/14
Dự kiến cuối T5 sát hạch.
Ko biết sau còn phải nộp những khoản gì nữa ko?
Cụ nào đã học ở c500 phán giúp cháu với.

Yakumo

Xe tải
Nộp học phí = 4420k
Giấy KSK = 100k
Ở đó có chia ra trường hợp đã biết lái hoặc chưa biết lái k cụ?

bipboemlaxichlo

Xe điện
Nộp học phí = 4420k
Giấy KSK = 100k
em khẳng định là có phát sinh phải nộp thêm xèng cụ ạ
''em không tính luôn khoản tiền tập xe chíp ít nhất 2 tiếng = 460k và 100k bồi dưỡng giáo viên xe chíp + tiền lệ phí thi tầm 700k + tiền ăn uống''
còn với số tiền cụ nộp như này thì sẽ có và PHẢI có những chi phí như xăng xe + bo tít thầy + dã ngoại ......ngoài ra với số tiền như này để có B2 cho trường hợp học từ đầu thì KHẲNG ĐỊNH ko được đào tạo nghiêm túc. NẾU em nói sai em THANH TOÁN giúp cụ số tiền cụ đã nộp ( với điều kiện cụ ko đóng bất cứ khoản nào ngoài khoản em ko tính )

trungphan

Đi bộ
Mình học trọn gói những 7,5tr ( bao gồm lệ phí và tiền học, đi thi thầy đưa đi và lúc thực hành được thầy nhắc).
Xe chíp chạy 4h cũng mất cả 1tr
Sát hạch 80k lý thuyết, 300k thực hành, 60k đường trường , 135k phí lấy bằng = 575k
Tổng linh tinh để lấy được cái bằng cũng hơn 10 củ

trungphan

Đi bộ
em khẳng định là có phát sinh phải nộp thêm xèng cụ ạ
''em không tính luôn khoản tiền tập xe chíp ít nhất 2 tiếng = 460k và 100k bồi dưỡng giáo viên xe chíp + tiền lệ phí thi tầm 700k + tiền ăn uống''
còn với số tiền cụ nộp như này thì sẽ có và PHẢI có những chi phí như xăng xe + bo tít thầy + dã ngoại ......ngoài ra với số tiền như này để có B2 cho trường hợp học từ đầu thì KHẲNG ĐỊNH ko được đào tạo nghiêm túc. NẾU em nói sai em THANH TOÁN giúp cụ số tiền cụ đã nộp ( với điều kiện cụ ko đóng bất cứ khoản nào ngoài khoản em ko tính )
Chuẩn luôn, nói chung là xác định cầm dc cái bằng về cũng ngót 10 củ, nếu tiết kiệm thì 7-8tr.